Trường mầm non - TPHCM

Có mẹ nào biết thông tin về trường mầm non Alpha - Syc ở Bình Tân (KCN Vĩnh Lộc) không ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.02K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 7,680 Bài viết

• 2,830 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình sắp đến lúc phải đi nhà trẻ rồi, mình định tham khảo thêm một số thông tin về mầm non Alpha - Syc trước khi quyết định nên gởi bé ở đó hay không. Mẹ nào gởi con ở đấy hay biết thông tin về trường thì chia sẻ cho mình với nhé!
    Cảm ơn mọi người thật nhiều.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,680 Bài viết

• 2,830 Được cảm ơn

Up lên cho các mẹ thông thái giúp đỡ nào!:LoveStruc:
    • 217 Bài viết

• 1,172 Được cảm ơn

Có bé nhà mình nè, nhưng mình mới gửi cháu ở đây có 3 tuần thôi nên chắc cũng chưa biết nhiều kinh nghiệm lắm. Có gì mình trao đổi nha.

MÌnh vừa search được, Bạn vào đây xem nè http://alpha-syc.blogspot.com/
    Chỉnh sửa lần cuối bởi simmy; 17/03/2010 vào lúc 12:00 PM.
    • 7,680 Bài viết

• 2,830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi simmy Xem bài viết
    Có bé nhà mình nè, nhưng mình mới gửi cháu ở đây có 3 tuần thôi nên chắc cũng chưa biết nhiều kinh nghiệm lắm. Có gì mình trao đổi nha.

MÌnh vừa search được, Bạn vào đây xem nè http://alpha-syc.blogspot.com/
    Cảm ơn mẹ Simmy nhé! Có lẽ tuần sau mình sẽ cho bé đến chơi làm quen rồi đợi bé cứng cáp hơn tí mới gởi được (bé mới 14.5 tháng thôi). Mà bé nhà bạn đi học về có ngoan không? Về nhà bé ăn có tốt không? Anh chàng nhà mình cực kỳ lười ăn, không biết các cô có "chịu đựng" nổi không nữa...
    Nếu có kinh nghiệm gì thì cho mình biết thêm nhé!
    Chúc bé con của mẹ ngoan thật là ngoan!
    • 19 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bé mình đang học tại cơ sở SYC của trường Alpha.(học từ khi mở trường )
    Mình rất thích phương pháp giảng dạy của trường do 2 vợ chồng người Singapore làm hiệu trưởng.
    phòng lớp sạch sẽ , thoáng mát..sân chơi rộng.... Sắp đến sẽ mở thêm 1 chi nhánh nữa tại Quận Tân Bình.

Các bạn có thể xem blog của lớp nhóc nhà mình để biết bé sinh hoạt tại đó : http://taikblognursery-nursery.blogspot.com/

web trường : http://www.thealphaschools.com

Thân chào.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ba suri; 12/05/2010 vào lúc 02:19 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vào blog các lớp nhìn mê quá. Bạn cho mình hỏi học phí ở đây tầm bao nhiêu? Mình làm việc ngay trong KCN và đang có kế hoạch chuyển nhà về gần đây. Bữa giờ băn khoăn chuyện tìm trường cho con, nay thấy trường này mừng quá!
    Quỳ Hoa là Hoa Quỳ :Battin ey::Battin ey::Battin ey:
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ba suri Xem bài viết
    Bé mình đang học tại cơ sở SYC của trường Alpha.(học từ khi mở trường )
    Mình rất thích phương pháp giảng dạy của trường do 2 vợ chồng người Singapore làm hiệu trưởng.
    phòng lớp sạch sẽ , thoáng mát..sân chơi rộng.... Sắp đến sẽ mở thêm 1 chi nhánh nữa tại Quận Tân Bình.

Các bạn có thể xem blog của lớp nhóc nhà mình để biết bé sinh hoạt tại đó : http://taikblognursery-nursery.blogspot.com/

web trường : http://www.thealphaschools.com

Thân chào.
    Mẹ nó ơi, vào trang web của trường thì thấy không có thông tin cụ thể lắm, nên mình hỏi mẹ nó luôn, một lớp thường bao nhiêu bé/cô, lớp bé nhất >=14 tháng nhỉ, bé nhà bạn học có thích không, có học thứ 7 không và học phí thì thế nào vậy. Thanks mẹ nó nhiều nha.
    • 7,680 Bài viết

• 2,830 Được cảm ơn

Mình trả lời vài thông tin cho các bạn nhé!
    Bây giờ, có lẽ do số lượng các bé đăng ký học đã khá đông nên nhà trường chỉ nhận bé từ 20 tháng tuổi thôi, mỗi lớp xê dịch trong khoảng 20 bé, học phí hiện tại là 1.5tr, nhưng hôm qua mình mới hỏi lại thì được biết năm học mới này học phí sẽ là 1.8tr nhé! Ở đây có sân chơi, mát mẻ. Mình cũng thích lắm mà bé nhà mình chưa đủ tháng.
    À, gần đấy có mầm nonn Trí Tuệ Việt nữa, nhận bé từ 18 tháng, học phí thấp hơn 1 chút, sạch sẽ, thoáng đãng, các bạn cũng tham khảo thử xem. Trường này cũng nằm trên đường đó (đường số 3), số nhà là 79, từ Alpha chạy thêm tí xíu là đến.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 760 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Up lên cho các mẹ chia sẻ. Có ai cho con học tại cơ sở 2 tại số 3 Nguyễn Bá Tuyển (gần chợ Hoàng Hoa Thám), Q. Tân Bình không vậy.
    • 790 Bài viết

• 2,092 Được cảm ơn

các mẹ đã có con học ở trường này chia sẻ giùm em chất lượng của trường mới.Em đang tính cho con đi học ở đó
    Con là tất cả !

• 77 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình định gửi thêm bé thứ 2 học cùng với anh ở trường này nhưng thấy giáo viên đổi liên tục nên băn khoăn lắm, mẹ nào quan tâm cùng trao đổi với mình nhé
    • 61 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình thấy trường SYC này chỉ được cái tiếng thôi, còn mình cho bé nhà mình học ở đó mấy tháng thấy ớn quá chừng, ăn uống chả hiểu sao bé nhà mình tiêu hóa từ trước vẫn rất tốt mà qua đây thì ốm quá chừng trong khi các bé khác tròn xoe, hỏi ra mới biết các mẹ ấy cũng biếu cô tiền hàng tháng, vừa rồi có mẹ tháng nào cũng biếu có tiền, đến tháng này không biếu, con bị cô cho đứng ăn, rồi đói quá tới ngất xỉu phải đi cấp cứu, bản thân mình thì bị con bé giáo viên kém cả chục tuổi lên mặt, ôi mình thấy sợ quá luôn ý, nói với hiệu trưởng thì chắc vì hiệu trưởng trẻ quá (86) nên chả thấy được thay đổi gì, mình đến đón con, con mang ba lô đưa cho mẹ, mẹ định cầm thì cô giật lại, chả hiểu để làm gì rồi bỏ xuống bàn chứ chẳng thèm đưa cho phụ huynh. Mang tiếng trường quốc tế mà cách sử xự của giảo viên thiếu giáo giục quá, quan liêu và lộng hành quá, không đáng để bỏ ngần đó tiền ra cho con đi học ở môi trường như vậy.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chuotchui193; 26/05/2012 vào lúc 05:04 PM.
    • 611 Bài viết

• 337 Được cảm ơn

Các bạn ơi, hôm nay cho mình hỏi có bạn nào còn có con học trường này k? Nhà mình gần trường này lắm, ngày mai điinh gợi con vào đây! Còn bé nào học ở đây cho mình ít tin tức nha! ( à mà chuyện biếu tiền cho cô, tháng nào cũng phải biếu hả các bạn? Biếu bao nhiêu thì đc? Mình có đứa đầu thôi, đag chuẩn bị cho con đi học nên còn bỡ ngỡ lắm!)