Trường trung học - Hà Nội

Trường trung học cơ sở Giảng Võ - HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 66.7K Lượt đọc
  • 182 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Mời các mẹ có con học trường GV, chúng ta cùngvào đây trao đổi và chia xẻ việc học của các con nhé

con minh năm nay vào lớp 6 nhưng chưa biết sẽ vào lớp nào, mẹ nào có thông tin về phân lớp cho các con thì cho mình biết với.

Chúc tất cả các con đều học giỏi để cho các mẹ đều vui :4:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigaumiun
    Mời các mẹ có con học trường GV, chúng ta cùngvào đây trao đổi và chia xẻ việc học của các con nhé

con minh năm nay vào lớp 6 nhưng chưa biết sẽ vào lớp nào, mẹ nào có thông tin về phân lớp cho các con thì cho mình biết với.

Trời ơi có mẹ nào có con học Giảng Võ không cho mẹ cháu xin chỉ giáo với nào..... mẹ cháu đang lúng túng lắm thôi
    • 24 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Trời ơi có mẹ nào có con học Giảng Võ không cho mẹ cháu xin chỉ giáo với nào..... mẹ cháu đang lúng túng lắm thôi
    Con bạn học khá môn gì? Muốn học nặng môn nào: Toán, Văn, Anh? Năm nay GV không thi chọn lớp chuyên nhưng vẫn có các lớp mũi nhọn (do các thầy cô dạy lớp chuyên chọn cũ dạy - các thầy cô năm ngoái dạy lớp 9 năm nay xuống lại lớp 6 đều là các ngôi sao sáng của GV

Bạn nói thêm thông tin (sức học của cháu, năng khiếu, thích môn nào, vào lớp thường hay nâng cao) - mình có thể hỏi người quen trong trường.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hì, em nhớ mấy lớp nè
    Lớp A1: Cô Hạnh, A2: Cô Ngọc, A3: Cô Hà, A4: Cô Thuận. A5: Cô Hoan, A6: cô Thư, A7: cô Tâm, A8: Cô Ngọc, A9: Cô Uyên, A10: Cô Thảo,... (mấy lớp sau em ko nhớ rõ)
    Hình như 21/8 có kết quả xếp lớp. Cháu vào lớp cô Hoan thì tốt quá
    Em yêu anh
    • 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ yêu Bim
    Hì, em nhớ mấy lớp nè
    Lớp A1: Cô Hạnh, A2: Cô Ngọc, A3: Cô Hà, A4: Cô Thuận. A5: Cô Hoan, A6: cô Thư, A7: cô Tâm, A8: Cô Ngọc, A9: Cô Uyên, A10: Cô Thảo,... (mấy lớp sau em ko nhớ rõ)
    Sao nhiều lớp A thế hả bạn, những lớp nào là lớp toán..... sau cô Hoan thì đến cô nào...... Sau cái tốt quá (lớp cô Hoan) thì đến cái tốt (cô...) mình đang nung nấu hy vọng... không biết đi đến đâu đây......
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao nhiều lớp A thế hả bạn, những lớp nào là lớp toán..... sau cô Hoan thì đến cô nào...... Sau cái tốt quá (lớp cô Hoan) thì đến cái tốt (cô...) mình đang nung nấu hy vọng... không biết đi đến đâu đây......
    Hì vì trường đông lớp quá, dùng bảng chữ cái phức tạp , tất cả đều là A, từ A1 đến A....
    Mấy lớp đầu là lớp Toán chị ạ, thêm A12, A16. Sau lớp cô Hoan là lớp cô Bình (A12).( Đấy là em nghe mọi người nói thế)
    Em yêu anh
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ có con học ở trường Giảng Võ. Em hỏi các bác một chút, sang năm con gái em vào cấp II em dự định cho con vào học ở trường. Em xin hỏi tình hình học tập ở đó ntn? có lớp chọn ko? sức học của con em cũng khá nếu xin vào trường thì xin hoặc thi vào lớp nào? Xin các bác giúp em với em đang rất lúng túng.Xin cảm ơn các bác.
    • 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamsao
    Chào các mẹ có con học ở trường Giảng Võ. Em hỏi các bác một chút, sang năm con gái em vào cấp II em dự định cho con vào học ở trường. Em xin hỏi tình hình học tập ở đó ntn? có lớp chọn ko? sức học của con em cũng khá nếu xin vào trường thì xin hoặc thi vào lớp nào? Xin các bác giúp em với em đang rất lúng túng.Xin cảm ơn các bác.
    Hì..hì... tớ năm nay cũng bắt đầu lọ mọ đây...... chờ mấy tháng nữa sẽ truyền bá kinh nghiêm cho các mẹ nhé....
    • PHO
    • 8 năm
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hì..hì... tớ năm nay cũng bắt đầu lọ mọ đây...... chờ mấy tháng nữa sẽ truyền bá kinh nghiêm cho các mẹ nhé....
    Hôm nay con minh dựoc xếp vào lớp cô Tâm (A7 -Giảng võ).Mình cũng không biết là lớp đấy có phải lớp tốt không. Mẹ nào biết cho mình xin ít thông tin nhé. Cảm ơn các mẹ nhìu.
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ yêu Bim
    Hì, em nhớ mấy lớp nè
    Cho mình hỏi một chút nếu ko vào lớp chuyên thì ở trường GV có lớp chọn ko hả mẹ yêu Bim. Nếu xin thì xin vào lớp nào.
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamsao
    Cho mình hỏi một chút nếu ko vào lớp chuyên thì ở trường GV có lớp chọn ko hả mẹ yêu Bim. Nếu xin thì xin vào lớp nào.
    ơ , xin lỗi chị hôm nay em mới đọc đc tin nhắn này. Trường ko có lớp chuyên hay chọn đâu chị ạ (hihì bây giờ đang cấm trường chuyên lớp chọn mừ). Chị chọn lớp tuỳ vào lực học của cháu , tuỳ vào nhu cầu của gđ. Nếu muốn đầu tư cho cháu môn Toán thì nên vào các lớp Toán ( cô Hoan, cô Thư, cô Tâm, cô Bình,...),nếu cháu thích Văn thì vào các lớp Văn ( cô Đ.Thảo ), Lớp Anh ( cô Tú Ngọc, cô Uyên,...).
    ôi, năm sau con chị mới vào? Nếu vậy chị xem cơ cấu giáo viên lớp 9 năm nay, vì thường GVCN lớp 9 sẽ quay lại lớp 6.
    Em yêu anh
    • 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm qua trường Giảng võ có bác Mạnh về thăm, hoành tráng quá
    • 79 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Cho em vào học hỏi kinh nghiệm với. Cháu em -con trai- nó cũng mới vào lớp 6 trường Giảng võ ạ. Nhưng nó mải chơi lắm. Mẹ nó bắt được nó đi chơi game ngoài hàng internet 2 lần rồi ạ. Với tình trạng này thì cha mẹ nên làm sao bây giờ được hả các bác?
    h12h16
    • 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuritan
    Chào các mẹ. Cho em vào học hỏi kinh nghiệm với. Cháu em -con trai- nó cũng mới vào lớp 6 trường Giảng võ ạ. Nhưng nó mải chơi lắm. Mẹ nó bắt được nó đi chơi game ngoài hàng internet 2 lần rồi ạ. Với tình trạng này thì cha mẹ nên làm sao bây giờ được hả các bác?
    Cháu nó học lớp nào vậy. Hình như trong giờ học thì bảo vệ khoá cổng trường thì sao nó lại trốn ra được nhẩy... Quả là tài.....
    • 79 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu nó học lớp nào vậy. Hình như trong giờ học thì bảo vệ khoá cổng trường thì sao nó lại trốn ra được nhẩy... Quả là tài.....
    Em mà nói cháu nó học lớp nào, thì các mẹ lại về bảo con mình tẩy chay nó đi thì thiệt nó quá. Nó cũng chưa đến mức trốn học đi chơi game.
    Với lại em tưởng là đứa nào bố mẹ thích cho bán trú mới được ăn cơm, ngủ trưa ở trường, chiều học rồi về chứ ạ? Có đứa nào không bán trú không? Tức là buổi trưa chúng tự về nhà ăn cơm rồi chiều quay lại lớp ý. Thời gian buổi trưa ấy nó ăn qua quít rồi chui vào hàng nét.
    Như bác nói thì có khi tống nó vào bán trú, nhốt ở trường từ sớm chí tối có khi phòng được việc nó trốn đi buổi trưa, nhỉ?
    Còn việc làm thế nào để cháu nó tự giác nữa, các bác chỉ giáo giùm đi.
    h12h16
    • 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuritan
    Còn việc làm thế nào để cháu nó tự giác nữa, các bác chỉ giáo giùm đi.
    Ủa, khó nhỉ... Vậy thì chỉ còn một cách là mẹ nó chịu khó làm thám tử tư thôi.... may mà lớp con mình không bán trú.... à rồi thế cháu bạn nó học lớp tiếng Pháp rùi..... hình như có mỗi lớp đó bán trú thì phải
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay vào lớp 6 trường Giảng Võ, có mẹ nào biết trường Giảng Võ năm nay có kế hoạch tuyển sinh hay tổ chức thi vào lớp chọn k?
    Cám ơn!
    • 317 Bài viết

• 1,398 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 9009 Xem bài viết
    Con trai mình năm nay vào lớp 6 trường Giảng Võ, có mẹ nào biết trường Giảng Võ năm nay có kế hoạch tuyển sinh hay tổ chức thi vào lớp chọn k?
    Cám ơn!
    Năm nay có thi lớp chọn đấy..... Chuẩn bị đi thôi..............:Sad:
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bigaumiun Xem bài viết
    Năm nay có thi lớp chọn đấy..... Chuẩn bị đi thôi..............:Sad:
    Có mẹ nào cho con thi lớp chọn thì cho mình vài lời khuyên với nhá! Không biết nhà trường hay thầy cô nào mở lớp luyện thi cho các con không các mẹ nhỉ?
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Linh Anh Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con thi lớp chọn thì cho mình vài lời khuyên với nhá! Không biết nhà trường hay thầy cô nào mở lớp luyện thi cho các con không các mẹ nhỉ?
    Bigaumiun oi! bạn có kinh nghiệm gì thì chia sẻ nhé. Cháu nhà mình năm nay định xin vào GV, cháu giỏi toan, văn nhưng mình muốn xin cho con vào lớp chuyên ngữ, không biết có khó lắm không?