Trường trung học - Hà Nội

Trường tốt cấp 2 quận Đống Đa

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 26K Lượt đọc
  • 89 Trả lời

8 Người đang theo dõi

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,451 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snowball Xem bài viết
    Quận Đống Đa chắc Nguyễn Trường Tộ tốt nhất. Trái tuyến thì khoảng 10tr.
    Èo, khiếp nhỉ. Mà đấy là vào trường thôi đấy, mà vào Nguyễn Trường Tộ không vào được các lớp chuyên toán, chuyên anh mà lớp thường thì cũng chả hơn gì trường không tên tuổi khác đâu. Nói chung trường nào cũng chỉ được vài lớp thôi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 486 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Có mẹ nào có mối quan hệ để xin vào trường Cấp 2 Bế Văn Đàn ko, giới thiệu cho mình với. Cảm ơn các mẹ trước
    Da em trắng anh chẳng cần ánh sáng - Tóc em mềm anh chẳng thiết mùa xuân
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenThanhKien94 Xem bài viết
    Thế có mẹ thông thái nào cho ý kiến về trường Đống Đa cấp 2 không ? Học hành và các ohong trào của trường ra sao nhỉ ?

Cảm ơn các mẹ rất nhiều.:Smug:
    Mình nghe nhiều mẹ nói, trường Đống Đa học thêm kinh dị lắm các mẹ ạ. Nhiều khi các con đi học ở trường buổi sáng về đến nhà là 12h30 ăn cơm nháo nhào xong phải đi học thêm ( 1h30 - 3h), sau đó lại vắt chân lên cổ để đi học thêm môn khác( từ 3h30 đến 5h).Không biết thông tin đó chính xác được bao nhiêu %. Mẹ nào có con học ở THCS Đống Đa chia sẻ kinh nghiệm giúp bọn em đi sau với
    • 759 Bài viết

• 7,144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe yeu Xem bài viết
    Mình nghe nhiều mẹ nói, trường Đống Đa học thêm kinh dị lắm các mẹ ạ. Nhiều khi các con đi học ở trường buổi sáng về đến nhà là 12h30 ăn cơm nháo nhào xong phải đi học thêm ( 1h30 - 3h), sau đó lại vắt chân lên cổ để đi học thêm môn khác( từ 3h30 đến 5h).Không biết thông tin đó chính xác được bao nhiêu %. Mẹ nào có con học ở THCS Đống Đa chia sẻ kinh nghiệm giúp bọn em đi sau với
    Bạn ơi mình ko biết chính xác nhưng chắc đây ko phải là trường tốt vì ko có tiếng mấy nhưng sao học thêm nhiều vậy. Nhiều khi mình cho con đi học thêm cũng có học các cô ở trường đâu. Thế này là bắt đi học ở trường hả bạn?
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghe yeu Xem bài viết
    Không biết bạn ngeh thông tin này ở đâu, nhưng bé nàh mình đang học lớp 6 thì không bị như vậy, chỉ học thêm vào cuối tuần mà thôi. :Smiling: hay tại cháu học lớp 6, nên ít hơn các anh chị lớp 7, 8, 9 nhỉ?
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NguyenThanhKien94 Xem bài viết
    Xin chào,
    Cho mình hỏi ké, trường Đống Đa thì sao ?Có được không ?
    Mình định hỏi hộ cháu mình. Các mẹ thông thái chỉ giúp với.

Thanks.
    Đống Đa mà thi được vào các lớp chọn thì cũng rất tốt chị ạ :Smiling:
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 890 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Có mẹ nào có đề thi vào lớp chọn ĐĐ không, cho mình xin với!

Cảm ơn:Rose: :Rose: :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Banhgao; 30/05/2008 vào lúc 06:51 PM. Lý do: Nhầm
    • 32 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobitu Xem bài viết
    Đống Đa mà thi được vào các lớp chọn thì cũng rất tốt chị ạ :Smiling:
    Cảm ơn Nobitu nhiều !
    Thế cháu nhà bạn có học lớp chọn không ?
    Mình nghe nói, ở ĐĐ lớp được về Văn thì toán lại chán và ngược lại.
    Mà tên lớp chọn cũng cứ thay đổi kỳ bí, chẳng biết đằng nào mà lần.Tùy thuộc vào..... Bạn có biết giáo viên dạy toán tốt tên là gì không ?
    Cháu mình cũng muốn bon chen vào lớp toán. Nhưng nghe nói cũng nhiều tiêu cực lắm. Trường nào cũng như vậy thôi, nhưng năm nay thì ĐĐ gay go hơn.

Mong nhận được thông tin trợ giúp của Nôbitu và các phụ huynh tiền bối.
    Thanhs:Thinking: :Thinking: :Thinking:
    email của mình NguyenThanhKien94@yahoo.com
    • 27 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Con mình đang học Trường Bế Văn Đàn đây (năm nay lên lớp 9); mình thấy trường này cũng tốt, chỉ tội cơ sở vật chất hơi kém, vì phải chung cả cấp 1 với cấp 2.
    Mấy năm trước khi còn vào lớp 6 mình cũng băn khoăn như các mẹ ấy, nhưng suy đi tính lại thì thấy rằng con học trường nào cũng được, miễn là ở trong một tập thể lớp tốt, và phù hợp với sức học của con mình.
    - Chọn trường tốt (có tiếng) mà không được vào lớp chọn thì cũng "mệt mỏi", mà chưa chắc đã hơn các trường thường;
    - Con học thường mà cho vào lớp chọn thì rất dễ tạo cho trẻ thiếu tự tin và áp lực không tốt.
    Vì vậy, mình cho con mình học trường Bế Văn Đàn, vì gần nhà, mẹ không phải đưa đón mà con có thể tự đi học được (bố mẹ cũng đỡ căng thẳng đi rất nhiều). Mình cũng không xin cho con vào lớp chọn, vì lực học của con cũng bình thường (cũng đạt học sinh giỏi nhưng không chăm học).
    Sau 3 năm học thì đến nay thấy cũng hài lòng, học thêm cũng vừa phải, kết quả thì năm nào cũng đạt hs giỏi dù điểm không cao (các môn chỉ từ 7,5 đến 8,8) mà con vẫn chơi thoải mái (1 tuần 3 buổi đi chơi bóng rổ, mùa hè thì đi bơi, đá bóng...), chóng lớn, không cận thị, hè này bắt đầu tập làm việc nhà giúp mẹ....
    Thực ra trong trường, trong lớp vẫn có trẻ con hư, bố mẹ không quan tâm, nhưng các mẹ nghĩ xem, trường nào lớp nào mà chẳng có trường hợp cá biệt đấy. Còn phần lớn bây giờ mỗi nhà chỉ có 1, 2 con, bố mẹ nào chẳng quan tâm, lo lắng cho con.
    Cứ phối hợp tốt với cô giáo chủ nhiệm và các phụ huynh khác là các bố mẹ có thể yên tâm về con mình.
    Chúc các bố mẹ chọn được môi trường tốt cho con./.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• NÊN HỌC Ở TRƯỜNG THCS LÊ QUÝ ĐÔN hay THCS NGHĨA TÂN

Cháu em chuẩn bị vào lớp 6. Nhà thì gần cả 2 trường là THCS Lê Quý Đôn và THCS Nghĩa Tân. Mong các...

• Thông báo cuộc thi ảnh "Tỏa sáng nét đẹp Á Đông" năm 2014

Vì vẻ đẹp của phụ nữ được xem là tuyệt tác của tạo hóa cần được nâng niu và chăm sóc để trường tồn...

• Tìm trường tốt cấp 2 khu vực Tây Hồ

Các mẹ ơi. Em có cô cháu gái năm nay học lớp 4 trường Nguyễn Tri Phương. Có mẹ nào biết quanh khu vực này có trường cấp 2 tốt (xin trái tuyến và cả thi tuyển) thì cho em ít thông tin nhé để bà chị em tìm hiểu trường cho con từ bây giờ. Em cảm ơn các mẹ nhiều.

• Thông tin về trường THPT FPT

Hôm nay vừa đi buôn với mấy bạn thấy có trường THPT FPT, tuyển sinh khóa đầu năm nay. Có mẹ nào...

• Trường mầm non tốt ở quận Đống Đa

Mình đang định cho BILL đi bồ đội sớm (ở nhà bướng lắm ) Nhà ngoại ở Láng Hạ , nhà nội mình ở Định Công , thấy các mẹ có con ở Linh đàm kêu nhà trẻ đó chán lắm đang tính cho nó ở bên ngoại (gần cơ quan mình và hiện giờ mình vẫn đang ở ngoại ) Có mẹ nào biết trường nào ở Quận đống đa (gần Láng hạ)...

• 240 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Snowball Xem bài viết
    Quận Đống Đa chắc Nguyễn Trường Tộ tốt nhất. Trái tuyến thì khoảng 10tr.
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi với, nhà mình ở quận Đống Đa, phường Láng Hạ, vậy vào trường Nguyễn Trường Tộ có bị trái tuyến ko?
    Mình muốn tìm trường cấp 2 nào tốt gần nhà, nhà mình ở cuối đường Thái Thịnh, đoạn gần Láng Hạ ấy. Các mẹ mách dùm nhé.
    Nếu xin được vào Nguyễn Trường Tộ thì tốt quá, con sẽ có thể đi xe đạp đi học được, đỡ lo cái đoạn đưa đón.
    Còn về các trường cấp 2 như Bế Văn Đàn, Đống Đa thì hồi mình còn học là những trường nổi tiếng nhất quận Đống Đa, hồi đó chưa có trường Nguyễn Trường Tộ. Hồi đó mỗi quận chỉ có 1 lớp chuyên cho mỗi môn. Trường Bế Văn Đàn là đầu bảng, có lớp chuyên Toán và chuyên Nga. Đống Đa có lớp chuyên Văn và chuyên Lý. Học sinh chuyên toán Bế Văn Đàn sau này đa số lên cấp 3 học trường Ams.
    Nhưng bây giờ tớ ko biết tình hình 2 trường này ra sao :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9