Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
Trung học

Trường THPT Dân lập Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.8K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Cún nhà mình năm tới vào lớp 6, mình đang hướng cho cháu vào Trường Lê Quí Đôn ( trên đường Nguyễn Văn Huyên), nhưng hôm nọ đọc tờ rơi thấy trường DL Nguyễn Bỉnh Khiêm ( trên đường Trần Quốc Hoàn - Cầu giấy) thấy trường lớp, giáo viên và cách thức đào tạo khá tốt.
    Có bố mẹ nào đang cho con học trường này cho mình xin ý kiến với ạ ! Thanks các bố mẹ nhiều !:Smiling:

• 1,046 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng ké nhờ topic mẹ Cún&bống. Con mình đang muốn chuyển về trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, có mẹ nào quen giáo viên dạy ở đó không giúp mình với!

• 77 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd Xem bài viết
    Mình cũng ké nhờ topic mẹ Cún&bống. Con mình đang muốn chuyển về trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, có mẹ nào quen giáo viên dạy ở đó không giúp mình với!
    Con gái mình năm ngoái học lớp 9, và năm nay đang học lớp 10 (chuyên Anh) ở DL NBK đây. Hồi học cấp công lập vất vả quá nên mình đành phải cho ra DL.
    Trường NBK có 15 năm nay rồi. cũng có lớp CLC, song ngữ ...
    Xin vào trường ko cần quen biết gì đâu. Nếu bạn muốn thì cứ vào đó xin thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoacomay2007; 13/05/2008 vào lúc 07:32 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2007 Xem bài viết
    Con gái mình năm ngoái học lớp 9, và năm nay đang học lớp 10 (chuyên Anh) ở DL NBK đây. Hồi học cấp công lập vất vả quá nên mình đành phải cho ra DL.
    Trường NBK có 15 năm nay rồi. cũng có lớp CLC, song ngữ ...
    Xin vào trường ko cần quen biết gì đâu. Nếu bạn muốn thì cứ vào đó xin thôi.
    Cám ơn hoacomay2007 rất nhiều !:Rose:
    Bạn có thể cho mình biết chất lượng đào tạo và tình hình học tập ở trường này không ? Thầy cô và môi trường bạn bè thế nào ? Học trường này có phải học thêm bên ngoài nữa không ? Chi phí hàng tháng thế nào ? etc...
    Rất cám ơn bạn !:Smiling:

• 77 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống Xem bài viết
    Cám ơn hoacomay2007 rất nhiều !:Rose:
    Bạn có thể cho mình biết chất lượng đào tạo và tình hình học tập ở trường này không ? Thầy cô và môi trường bạn bè thế nào ? Học trường này có phải học thêm bên ngoài nữa không ? Chi phí hàng tháng thế nào ? etc...
    Rất cám ơn bạn !:Smiling:
    Học cấp 2 thì học bán trú cả ngày, GV ở trường ko bắt học thêm đâu.
    Vì là trường DL nên GV của họ rất công tâm nhất là GVCN, có hiện tượng gì là đều liên lạc với PH, chất lượng gảng dạy của các thầy cô dạy các môn chính đều tốt, nếu hs ko hiểu có quyền đề nghị thay GV để phù hợp hơn. Trường nhận cả nội trú, có học sinh các tỉnh, môi trường học sinh đều ngoan, mình thấy 2 năm vừa rồi lớp của con mình các cháu đều ngoan, ko có gì xảy ra.
    Ở tuổi này là tầm tuổi dậy thì (cả con trai và con gái) mình hay gọi là tuổi dở dở ương ương, khó bảo rất dễ tiếp thu cái hư, nên cho học cả ngày (học công lập thì chỉ 1/2 buổi còn 1/2 buổi thì phải học thêm các thầy cô dạy:Sad: ), buổi sáng học chiều các thầy cô kèm làm BTVN, tối về nhà nghỉ.
    Chi phí hàng tháng là 500k học phí, ngoài ra tiền ăn là 8k/1bữa, hình như tiền đóng góp đầu năm là 300k (mình ko nhớ rõ).
    Theo mình nếu con bạn học tốt, tự giác, thì có thể cho học công lập, đỡ tốn. Còn nếu ko tự giác thì mệt đấy, ko có thời gian kèm con thì nên cho nó ra học bán trú.
    Bạn nên suy nghĩ kỹ, nếu kinh tế cho phép thì cho ra học DL cũng tốt.

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2007 Xem bài viết
    Học cấp 2 thì học bán trú cả ngày, GV ở trường ko bắt học thêm đâu.
    Vì là trường DL nên GV của họ rất công tâm nhất là GVCN, có hiện tượng gì là đều liên lạc với PH, chất lượng gảng dạy của các thầy cô dạy các môn chính đều tốt, nếu hs ko hiểu có quyền đề nghị thay GV để phù hợp hơn. Trường nhận cả nội trú, có học sinh các tỉnh, môi trường học sinh đều ngoan, mình thấy 2 năm vừa rồi lớp của con mình các cháu đều ngoan, ko có gì xảy ra.
    Ở tuổi này là tầm tuổi dậy thì (cả con trai và con gái) mình hay gọi là tuổi dở dở ương ương, khó bảo rất dễ tiếp thu cái hư, nên cho học cả ngày (học công lập thì chỉ 1/2 buổi còn 1/2 buổi thì phải học thêm các thầy cô dạy:Sad: ), buổi sáng học chiều các thầy cô kèm làm BTVN, tối về nhà nghỉ.
    Chi phí hàng tháng là 500k học phí, ngoài ra tiền ăn là 8k/1bữa, hình như tiền đóng góp đầu năm là 300k (mình ko nhớ rõ).
    Theo mình nếu con bạn học tốt, tự giác, thì có thể cho học công lập, đỡ tốn. Còn nếu ko tự giác thì mệt đấy, ko có thời gian kèm con thì nên cho nó ra học bán trú.
    Bạn nên suy nghĩ kỹ, nếu kinh tế cho phép thì cho ra học DL cũng tốt.
    Cám ơn bạn đã có trả lời cho mình sớm.
    Con mình học chưa tự giác đâu, đến giờ học mà mẹ không nhắc là chưa biết tự giác ngồi vào bàn.
    Hôm nay hình như trường bắt đầu phát đơn xin học, mình sẽ ghé qua đó tìm hiểu thêm . Tuổi dở dở ương ương này phải có môi trường thầy cô, bạn bè tốt chứ nếu không rất dễ tiếp thu cái hư tật xấu. Mình lo lắm :Thinking:
    Mình cũng đã xem website của trường ( www.nbk.edu.vn) , thấy có nhiều hoạt động khá hay.
    Một lần nữa rất cám ơn bạn :Rose:

• 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống Xem bài viết
    Cún nhà mình năm tới vào lớp 6, mình đang hướng cho cháu vào Trường Lê Quí Đôn ( trên đường Nguyễn Văn Huyên), nhưng hôm nọ đọc tờ rơi thấy trường DL Nguyễn Bỉnh Khiêm ( trên đường Trần Quốc Hoàn - Cầu giấy) thấy trường lớp, giáo viên và cách thức đào tạo khá tốt.
    Có bố mẹ nào đang cho con học trường này cho mình xin ý kiến với ạ ! Thanks các bố mẹ nhiều !:Smiling:

bạn nghe đâu mà bảo "khá tốt"??? Trường đó chỉ được bề ngoài thôi, trường hay tổ chức các hoạt động khuếch trương để quảng cáo là chính.
    Năm ngoái Bộ GD&ĐT làm cái "2không" HT cũng ra chỉ thị này nọ cho GV, sau đó Gv người ta theo lệnh làm, cuối năm điểm thấp tẹt dí quá lại ra chỉ thỉ nâng lên để các cháu năm sau nó còn có chỗ học ở trường(ko nó sang chỗ khác???!!!!). Thêm nữa vào mà ngắm bàn ghế của trường, tường thì đẹp nhưng bàn ghê cứ như mang từ dưới sông lên.
    Theo xếp loại theo điểm thi ĐH năm vừa rồi : Trường NBK đứng ở hạng gần như bét.
    Lê quý Đôn là trường chuyên(hay điểm j đó) của Quận CG, sao lại mang ra so với NBK??
    :Crying: :Crying: :Crying: :Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 331 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    [/color][/color]

Lê quý Đôn là trường chuyên(hay điểm j đó) của Quận CG, sao lại mang ra so với NBK??
    :Crying: :Crying: :Crying: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    [/size][/color]

LQĐ là trường điểm của quận CG đấy bác ạ, nhưng dù trường gì cũng có lớp tốt, lớp không tốt, học sinh giỏi, học sinh cá biệt. Tránh làm sao được hả bác?

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em la hoc sinh cu truong Le Quy Don, bay gio co em gai hoc NBK.Thay cac bac ban tan, cung xin gop y kien nhu sau:
    - LQD la truong chuyen nhung tu khi xin dat Nghia Do thi ket hop voi truong Nghia Do.Ngay xua truong rat tot, hs thi vao kho, gv gioi, cac lop chon hoc sinh gioi.Bay gio, tuy tung lop thoi cac bac a!Noi chung co nguoi quen va biet duoc giao vien tot, con minh se tot hon.
    - NBK cung co lop tot, lop chon cua moi khoi la duoc roi.Dung NBK co cac hoat dong khuyech truong, quang ba chu cung binh thuong thui. Em gai em hoc o do vi gan nha, vao lop chon cung duoc.
    - Tat ca viec hoc hanh, day do, ko phu thuoc truong gio ma cac bac nen chon giao vien tot, chu y hoc hanh cac chau de nam duoc thong tin. Truong gioi, giao vien, chat luong chua chac da tot. Doi khi mac benh khuyech truong thanh tich va co tieng truoc kia thoi.

• 1,750 Bài viết

• 403 Được cảm ơn

Cám ơn papa1973 và teacher đã cung cấp thêm thông tin cho mình :Rose:
    Papa có vẻ nắm rõ về trường NBK nhỉ, mình cũng đã tìm hiểu thêm các thông tin qua các phụ huynh đã có con học ở đây, và các gia đình xung quanh trường, thì thấy không được như quảng cáo, chán thật đấy:Sad: .
    Các bạn bè là giáo viên khuyên mình không nên theo các trường DL, cứ công lập mà vào. Nhưng mình cứ băn khoăn, công lập thì ngoài học chính khóa ở trường, hầu như còn phải học thêm rất nhiều, mới lớp 6 mà đã phải chịu quá nhiều áp lực.
    Lê Quí Đôn là trường tốt, nhưng khi ghép với Nghĩa đô, thì chỉ có các lớp chọn là tốt, còn các lớp khác nghe nói không chịu học và hư nữa. Nếu con mình thì được vào lớp chọn thì tốt quá, nhưng môi trường xung quanh như thế có đáng ngại không ???
    Híc, chọn trường cho con quả là nan giải !!!!

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4