• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường trung học - Hà Nội

Trường THPT Dân lập Nguyễn Bỉnh Khiêm - Cầu giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 28.2K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Cún nhà mình năm tới vào lớp 6, mình đang hướng cho cháu vào Trường Lê Quí Đôn ( trên đường Nguyễn Văn Huyên), nhưng hôm nọ đọc tờ rơi thấy trường DL Nguyễn Bỉnh Khiêm ( trên đường Trần Quốc Hoàn - Cầu giấy) thấy trường lớp, giáo viên và cách thức đào tạo khá tốt.
    Có bố mẹ nào đang cho con học trường này cho mình xin ý kiến với ạ ! Thanks các bố mẹ nhiều !:Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Mình cũng ké nhờ topic mẹ Cún&bống. Con mình đang muốn chuyển về trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, có mẹ nào quen giáo viên dạy ở đó không giúp mình với!
    • 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tunglammd Xem bài viết
    Mình cũng ké nhờ topic mẹ Cún&bống. Con mình đang muốn chuyển về trường Nguyễn Bỉnh Khiêm, có mẹ nào quen giáo viên dạy ở đó không giúp mình với!
    Con gái mình năm ngoái học lớp 9, và năm nay đang học lớp 10 (chuyên Anh) ở DL NBK đây. Hồi học cấp công lập vất vả quá nên mình đành phải cho ra DL.
    Trường NBK có 15 năm nay rồi. cũng có lớp CLC, song ngữ ...
    Xin vào trường ko cần quen biết gì đâu. Nếu bạn muốn thì cứ vào đó xin thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hoacomay2007; 13/05/2008 vào lúc 07:32 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2007 Xem bài viết
    Con gái mình năm ngoái học lớp 9, và năm nay đang học lớp 10 (chuyên Anh) ở DL NBK đây. Hồi học cấp công lập vất vả quá nên mình đành phải cho ra DL.
    Trường NBK có 15 năm nay rồi. cũng có lớp CLC, song ngữ ...
    Xin vào trường ko cần quen biết gì đâu. Nếu bạn muốn thì cứ vào đó xin thôi.
    Cám ơn hoacomay2007 rất nhiều !:Rose:
    Bạn có thể cho mình biết chất lượng đào tạo và tình hình học tập ở trường này không ? Thầy cô và môi trường bạn bè thế nào ? Học trường này có phải học thêm bên ngoài nữa không ? Chi phí hàng tháng thế nào ? etc...
    Rất cám ơn bạn !:Smiling:
    • 77 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống Xem bài viết
    Cám ơn hoacomay2007 rất nhiều !:Rose:
    Bạn có thể cho mình biết chất lượng đào tạo và tình hình học tập ở trường này không ? Thầy cô và môi trường bạn bè thế nào ? Học trường này có phải học thêm bên ngoài nữa không ? Chi phí hàng tháng thế nào ? etc...
    Rất cám ơn bạn !:Smiling:
    Học cấp 2 thì học bán trú cả ngày, GV ở trường ko bắt học thêm đâu.
    Vì là trường DL nên GV của họ rất công tâm nhất là GVCN, có hiện tượng gì là đều liên lạc với PH, chất lượng gảng dạy của các thầy cô dạy các môn chính đều tốt, nếu hs ko hiểu có quyền đề nghị thay GV để phù hợp hơn. Trường nhận cả nội trú, có học sinh các tỉnh, môi trường học sinh đều ngoan, mình thấy 2 năm vừa rồi lớp của con mình các cháu đều ngoan, ko có gì xảy ra.
    Ở tuổi này là tầm tuổi dậy thì (cả con trai và con gái) mình hay gọi là tuổi dở dở ương ương, khó bảo rất dễ tiếp thu cái hư, nên cho học cả ngày (học công lập thì chỉ 1/2 buổi còn 1/2 buổi thì phải học thêm các thầy cô dạy:Sad: ), buổi sáng học chiều các thầy cô kèm làm BTVN, tối về nhà nghỉ.
    Chi phí hàng tháng là 500k học phí, ngoài ra tiền ăn là 8k/1bữa, hình như tiền đóng góp đầu năm là 300k (mình ko nhớ rõ).
    Theo mình nếu con bạn học tốt, tự giác, thì có thể cho học công lập, đỡ tốn. Còn nếu ko tự giác thì mệt đấy, ko có thời gian kèm con thì nên cho nó ra học bán trú.
    Bạn nên suy nghĩ kỹ, nếu kinh tế cho phép thì cho ra học DL cũng tốt.
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay2007 Xem bài viết
    Học cấp 2 thì học bán trú cả ngày, GV ở trường ko bắt học thêm đâu.
    Vì là trường DL nên GV của họ rất công tâm nhất là GVCN, có hiện tượng gì là đều liên lạc với PH, chất lượng gảng dạy của các thầy cô dạy các môn chính đều tốt, nếu hs ko hiểu có quyền đề nghị thay GV để phù hợp hơn. Trường nhận cả nội trú, có học sinh các tỉnh, môi trường học sinh đều ngoan, mình thấy 2 năm vừa rồi lớp của con mình các cháu đều ngoan, ko có gì xảy ra.
    Ở tuổi này là tầm tuổi dậy thì (cả con trai và con gái) mình hay gọi là tuổi dở dở ương ương, khó bảo rất dễ tiếp thu cái hư, nên cho học cả ngày (học công lập thì chỉ 1/2 buổi còn 1/2 buổi thì phải học thêm các thầy cô dạy:Sad: ), buổi sáng học chiều các thầy cô kèm làm BTVN, tối về nhà nghỉ.
    Chi phí hàng tháng là 500k học phí, ngoài ra tiền ăn là 8k/1bữa, hình như tiền đóng góp đầu năm là 300k (mình ko nhớ rõ).
    Theo mình nếu con bạn học tốt, tự giác, thì có thể cho học công lập, đỡ tốn. Còn nếu ko tự giác thì mệt đấy, ko có thời gian kèm con thì nên cho nó ra học bán trú.
    Bạn nên suy nghĩ kỹ, nếu kinh tế cho phép thì cho ra học DL cũng tốt.
    Cám ơn bạn đã có trả lời cho mình sớm.
    Con mình học chưa tự giác đâu, đến giờ học mà mẹ không nhắc là chưa biết tự giác ngồi vào bàn.
    Hôm nay hình như trường bắt đầu phát đơn xin học, mình sẽ ghé qua đó tìm hiểu thêm . Tuổi dở dở ương ương này phải có môi trường thầy cô, bạn bè tốt chứ nếu không rất dễ tiếp thu cái hư tật xấu. Mình lo lắm :Thinking:
    Mình cũng đã xem website của trường ( www.nbk.edu.vn) , thấy có nhiều hoạt động khá hay.
    Một lần nữa rất cám ơn bạn :Rose:
    • 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Cún nhà mình năm tới vào lớp 6, mình đang hướng cho cháu vào Trường Lê Quí Đôn ( trên đường Nguyễn Văn Huyên), nhưng hôm nọ đọc tờ rơi thấy trường DL Nguyễn Bỉnh Khiêm ( trên đường Trần Quốc Hoàn - Cầu giấy) thấy trường lớp, giáo viên và cách thức đào tạo khá tốt.
    Có bố mẹ nào đang cho con học trường này cho mình xin ý kiến với ạ ! Thanks các bố mẹ nhiều !:Smiling:

bạn nghe đâu mà bảo "khá tốt"??? Trường đó chỉ được bề ngoài thôi, trường hay tổ chức các hoạt động khuếch trương để quảng cáo là chính.
    Năm ngoái Bộ GD&ĐT làm cái "2không" HT cũng ra chỉ thị này nọ cho GV, sau đó Gv người ta theo lệnh làm, cuối năm điểm thấp tẹt dí quá lại ra chỉ thỉ nâng lên để các cháu năm sau nó còn có chỗ học ở trường(ko nó sang chỗ khác???!!!!). Thêm nữa vào mà ngắm bàn ghế của trường, tường thì đẹp nhưng bàn ghê cứ như mang từ dưới sông lên.
    Theo xếp loại theo điểm thi ĐH năm vừa rồi : Trường NBK đứng ở hạng gần như bét.
    Lê quý Đôn là trường chuyên(hay điểm j đó) của Quận CG, sao lại mang ra so với NBK??
    :Crying: :Crying: :Crying: :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • 332 Bài viết

• 253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    [/color][/color]

Lê quý Đôn là trường chuyên(hay điểm j đó) của Quận CG, sao lại mang ra so với NBK??
    [/size][/color]

LQĐ là trường điểm của quận CG đấy bác ạ, nhưng dù trường gì cũng có lớp tốt, lớp không tốt, học sinh giỏi, học sinh cá biệt. Tránh làm sao được hả bác?
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em la hoc sinh cu truong Le Quy Don, bay gio co em gai hoc NBK.Thay cac bac ban tan, cung xin gop y kien nhu sau:
    - LQD la truong chuyen nhung tu khi xin dat Nghia Do thi ket hop voi truong Nghia Do.Ngay xua truong rat tot, hs thi vao kho, gv gioi, cac lop chon hoc sinh gioi.Bay gio, tuy tung lop thoi cac bac a!Noi chung co nguoi quen va biet duoc giao vien tot, con minh se tot hon.
    - NBK cung co lop tot, lop chon cua moi khoi la duoc roi.Dung NBK co cac hoat dong khuyech truong, quang ba chu cung binh thuong thui. Em gai em hoc o do vi gan nha, vao lop chon cung duoc.
    - Tat ca viec hoc hanh, day do, ko phu thuoc truong gio ma cac bac nen chon giao vien tot, chu y hoc hanh cac chau de nam duoc thong tin. Truong gioi, giao vien, chat luong chua chac da tot. Doi khi mac benh khuyech truong thanh tich va co tieng truoc kia thoi.
    • 1,750 Bài viết

• 415 Được cảm ơn

Cám ơn papa1973 và teacher đã cung cấp thêm thông tin cho mình :Rose:
    Papa có vẻ nắm rõ về trường NBK nhỉ, mình cũng đã tìm hiểu thêm các thông tin qua các phụ huynh đã có con học ở đây, và các gia đình xung quanh trường, thì thấy không được như quảng cáo, chán thật đấy:Sad: .
    Các bạn bè là giáo viên khuyên mình không nên theo các trường DL, cứ công lập mà vào. Nhưng mình cứ băn khoăn, công lập thì ngoài học chính khóa ở trường, hầu như còn phải học thêm rất nhiều, mới lớp 6 mà đã phải chịu quá nhiều áp lực.
    Lê Quí Đôn là trường tốt, nhưng khi ghép với Nghĩa đô, thì chỉ có các lớp chọn là tốt, còn các lớp khác nghe nói không chịu học và hư nữa. Nếu con mình thì được vào lớp chọn thì tốt quá, nhưng môi trường xung quanh như thế có đáng ngại không ???
    Híc, chọn trường cho con quả là nan giải !!!!
    • 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Cám ơn papa1973 và teacher đã cung cấp thêm thông tin cho mình :Rose:
    Papa có vẻ nắm rõ về trường NBK nhỉ, mình cũng đã tìm hiểu thêm các thông tin qua các phụ huynh đã có con học ở đây, và các gia đình xung quanh trường, thì thấy không được như quảng cáo, chán thật đấy:Sad: .
    Các bạn bè là giáo viên khuyên mình không nên theo các trường DL, cứ công lập mà vào. Nhưng mình cứ băn khoăn, công lập thì ngoài học chính khóa ở trường, hầu như còn phải học thêm rất nhiều, mới lớp 6 mà đã phải chịu quá nhiều áp lực.
    Lê Quí Đôn là trường tốt, nhưng khi ghép với Nghĩa đô, thì chỉ có các lớp chọn là tốt, còn các lớp khác nghe nói không chịu học và hư nữa. Nếu con mình thì được vào lớp chọn thì tốt quá, nhưng môi trường xung quanh như thế có đáng ngại không ???
    Híc, chọn trường cho con quả là nan giải !!!!
    Nhà anh cách trường NBK có mấy bước chân vả lại có đứa cháu học trường này.
    Tại trường này, việc học thêm cũng coi như bắt buộc(gọi là tăng tiết ấy mà-tiền ấy có trong học phí cả rồi), nên cứ tưởng không học thêm hóa ra vẫn phải học.
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

nói thế chứ con gái mình đang học THCS dân lập Đoàn Thị điểm đây. Mình thấy học dân lập còn tốt hơn nhiều CL. Gv có trách nhiệm hơn. Họ phải dậy thật hơn vì nếu đầu ra không tốt thì họ làm gì có đầu vào.
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

_mình muốn nói thêm là trường DL lớp có 3o HS , GVCN họ thuộc nết từng đứa con mình,họ dạy không tốt mình có quyền đề nghị đổi.Các cô khác cũng thế. Trường công làm gì có chuyện ấy. Mình ngĩ trường nào cũng có cái hay cái dở nhưng tìm hiểu về trường nào thì đừng nên xem phần quảng cáo của họ mà phải đến tận nơi quan sát và hỏi các mẹ có con học ở đấy là đáng tin nhất .
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cháu hiện là một học sinh của trường PTDL Nguyễn Bỉnh Khiêm (lớp 10 chuyên Anh). Cháu xin góp một ý kiến về trường của cháu sau khoảng thời gian đã học tại trường (từ tháng 7 đến giờ = 2 tháng) như sau:
    -Về cơ sở hạ tầng: Rộng rãi, to đẹp (4 tầng cơ mà:Smiling thoáng, sáng sủa
    -Về giáo viên: Giảng dạy nhiệt tình, dễ hiểu
    -Về học sinh: Học sinh cấp 2 thì cháu không rõ, nhưng học sinh cấp 3 thì có nhiều thành phần: chăm, ngoan, hòa nhã với bạn bè; và lười, thậm chí có nhiều bạn cháu thấy khá là ăn chơi- những bạn này thường là con nhà giàu được bố mẹ nuông chiều. Nhưng cũng tùy theo từng lớp (trường nào chả thế đúng không ạ.)
    Sau 2 tháng học cháu cũng không thấy có hiện tượng gì xấu (đánh nhau, gây gổ tại trường, kéo bè phái như nhiều trường khác. Học sinh vi phạm nhiều về kỉ luật hay có hiện tượng hành vi xấu lập tức bị đuổi học. Nhưng cháu mới học tại trường một thời gian ngắn nên có lẽ cũng chưa biết chắc được).
    Trường có lịch học khá dày đối với HS cấp 3: Tuần học 3 buổi sáng (4 tiết) và 6 buổi chiều 3-4 tiết), tức là trong tuần có 3 ngày Học sinh phải học 8 tiết. Cá biệt ngày thứ 2 Thêm một tiết buổi chiều học dưới sân trường - tức là có tới 9 tiết trong ngày, nên học cũng khá vất vả. Cháu cũng không thấy trường có tổ chức học thêm gì cả (mà cháu nghĩ học như vậy cũng đủ mệt rồi:Sigh
    Ngoài ra trường tổ chức học hè từ tháng 7, học chính từ 1/8 và nghỉ cùng ngày với các trường khác. Như vậy học sinh sẽ học 10 tháng/năm (chưa tính học hè) và tháng cuối sẽ học tiếp chương trình của lớp trên. Trường nói học như vậy để dành ra 3 tháng cuối cấp ôn thi ĐH:Laughing:. Theo cháu thấy trường này cũng biết kiếm tiền

Tóm lại,Nếu bác định cho bạn vào học tại trường thì nên đăng kí vào lớp chuyên, cháu thấy học lớp chuyên học sinh ngoan, giáo viên chủ nhiệm tốt và để ý kĩ tới học sinh.
    • 128 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

[/color][/color]

bạn nghe đâu mà bảo "khá tốt"??? Trường đó chỉ được bề ngoài thôi, trường hay tổ chức các hoạt động khuếch trương để quảng cáo là chính.
    Năm ngoái Bộ GD&ĐT làm cái "2không" HT cũng ra chỉ thị này nọ cho GV, sau đó Gv người ta theo lệnh làm, cuối năm điểm thấp tẹt dí quá lại ra chỉ thỉ nâng lên để các cháu năm sau nó còn có chỗ học ở trường(ko nó sang chỗ khác???!!!!). Thêm nữa vào mà ngắm bàn ghế của trường, tường thì đẹp nhưng bàn ghê cứ như mang từ dưới sông lên.
    Theo xếp loại theo điểm thi ĐH năm vừa rồi : Trường NBK đứng ở hạng gần như bét.
    [/size][/color]

Bác nói thế nào chứ trường Lê Quý Đôn ngày xưa thì công nhận là ổn chứ bây giờ ghép với trường Nghĩa Đô thì học sinh hư nên môi trường học tập cũng chán lắm bác ạ kể cả lớp chọn, chắc lâu rồi bác không cập nhật thông tin. Còn trường NBK thì hệ đào tạo đại trà thì công nhận là cũng bình thường nhưng cũng không phải như bác nói, (nhưng thông tin về thi đại học của bác là không chính xác, bác xem lại đi ), hệ song ngữ thì thấy khá ổn, mọi người đều khen bác ạ, đấy là bây giờ chứ sau thì thế nào em ko chắc vì mới triển khai được 2- 3 năm gì đấy thì phải.
    Thêm nữa vào mà ngắm bàn ghế của trường, tường thì đẹp nhưng bàn ghê cứ như mang từ dưới sông lên.
    Bác này có vẻ hằn học với trường này nhỉ, cái gì cũng phải khách quan bác ạ bác đưa thông tin thế này thì nhiễu sóng các mẹ chẳng biết đường nào mà lần.
    • 1,067 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Cho mình nghe ngóng ở đây với! Nhà gần, tìm hiểu dần là vừa!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[/COLOR][/COLOR]

[/SIZE][/COLOR]
    Chào các anh, chị
    Rất tình cờ khi tôi vào trang web này và đọc được thông tin về trường Nguyễn Bỉnh Khiêm qua từng anh chị.
    Xin tâm sự với các anh chị rằng, tôi là một người trưởng thành từ ngôi trường Dân lập Nguyễn Bỉnh Khiêm và có thể nói cũng là người hiểu khá rõ về ngôi trường này. Trong thời gian tôi học tại đây, tôi thấy rằng: cơ sở vật chất của trường thay đổi theo từng ngày và thời gian vừa rồi tôi có trở về thăm trường cũ và nhận thấy rằng cơ sở vật chất của trường hiện tại là rất tốt, có thể nói vật chất hiện đang tương đương so với các trường quốc tế mà tôi tham quan.
    Nói về đội ngũ giáo viên tại đây tôi thấy rằng: hầu hết các thầy cô đều rất quan tâm tới học sinh của mình, hiểu nết từng đứa. Tôi nhớ, cô chủ nhiệm của chúng tôi thường xuyên tâm sự với từng học sinh một để hiểu tâm sinh lý khi có vấn đề của tuổi mới lớn, rất nhiều lần cô khóc vì không thể giúp được gì cho các học sinh của mình.
    Còn về chất lượng giảng dạy, lớp học của tôi có 35 học sinh 1/3 trong số đó đi du học nước ngoài trong diện xin được học bổng số còn lại đều theo học các trường đại học tại Việt Nam. Với chất lượng như trên không thể nói là kém so với các trường khác được.
    Khi đọc bài viết của anh Papa1973 tôi thấy anh nhận xét khá phiến diện đối với các trường Dân lập và có thể nói anh không hiểu gì về những ngôi trường này cả. Hiện nay, các trường dân lập đều đang cố gắng thay đổi tư duy của những người như anh Papa1973 bằng những kết quả học tập và quản lý suất sắc, đồng thời đội ngũ giáo viên thường xuyên được đi đào tạo nước ngoài (thời của tôi các thầt cô thường xuyên đi nước ngoài học tập) học sinh ngoài học chương trình của Bộ Giáo dục và Đào tạo còn thường xuyên được tiếp cận với trương trình học mới của nước ngoài.
    Nói thêm với anh Papa1973 rằng sắp tới khi nhà nước bãi bỏ trường công. Các trường phải thực hiện tự thu tự chi thì mới thấy trường nào tốt trường nào xấu ngay thôi. Dân lập, Công lập hay như Bán công trường nào tốt phải dựa trên nhiều khía cạnh ngoài kiến thức ra còn phải có tư duy về xã hội, thể chất nâng cao, học sinh ra trường tự tin trong cuộc sống anh ạ.
    • 7,394 Bài viết

• 17,311 Được cảm ơn

Mình thì không kinh nghiệm gì về các trường DL nhưng lại thấy đầy những điều bất cập khi cho con học tại trường công lập.

Trước hết để xin vào một trường CL "được gọi là tốt" (nếu con bạn không may mắn rơi vào đúng tuyến học trường đó) quả không dễ dàng chút nào. Bây giờ thấy người ta nói đến toàn tiền "nghìn đô" để vào học những trường như vậy. Vào được rồi chưa phải đã yên tâm, lại còn phải vào được lớp chuyên lớp chọn mới thực sự tốt cơ. Mà tốt ở đây mới là trình độ của hs trong lớp và đội ngũ gv thôi. Nhưng buồn thay những lớp "tốt" như vậy bao giờ cũng kèm theo sỹ số đông khủng khiếp, bét là 5, 6 chục cháu. Với một lớp học đông nghịt và chật ních như vậy, thày có giỏi đến giời cũng chả thể nào quan tâm tỉ mỉ đến học sinh được, và tất nhiên chất lượng giảng dạy cũng bị ảnh hưởng.

Chưa kể ngoài giờ các cháu còn phải học thêm do chính các gv ở lớp dạy (phụ huynh phải làm đơn tự nguyện xin đi học thêm). Nếu lớp có bộ gv giảng dạy tốt thì còn may. Vớ phải lớp có gv dạy 1, 2, 3 môn quan trọng nào đó (như toán, văn, hay Anh chẳng hạn) mà dở thì con mình ngoài đi học thêm cô ở lớp ra vẫn phải học thêm một cua khác ở ngoài nữa. Túm lại là cả tuần các cháu cứ xoay như chong chóng.

Các dịp lễ tết thì phụ huynh cũng mệt vì đi thăm nom thày cô giáo. Không thăm thì không yên tâm mà có thăm thì vẫn biết thày cô cũng chả chú ý con mình hơn hay giảng dạy tốt hơn được. Nói chung các trường công lập có tiếng tăm bây giờ chỉ béo mấy vị giám hiệu nhận hs trái tuyến thôi. Chả biết các cháu có học được tốt hay không, miễn là nhồi hết công suất những khoảng trống có thể ngồi trong lớp. Phụ huynh cũng vận dụng hết năng lực kinh tế của gia đình để nhồi con và một vị trí như vậy.

Đấy là nói vào trường CL "được gọi là tốt" thì như vậy. Còn những trường không có tiếng tăm thì công bằng mà nói cũng có lớp tốt lớp không (phụ thuộc vào gv lớp đó) nhưng những người ngoài ngành lại không quen biết thì chả thể nào biết lớp nào tốt mà vào cả. Chưa kể môi trường học nói chung ở những trường này cũng không được tốt.

Tựu chung lại các trường CL có một điểm chung là cơ sở vật chất nghèo nàn, lớp học đông và chật.

Nói thật nếu bây giờ có nhiều tiền và được lựa chọn lại mình sẽ bỏ công nghiên cứu tìm một trường DL tốt cho con thay vì chui vào CL.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi littlebud; 24/07/2009 vào lúc 09:52 PM.
    • 1,140 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Vào THPT phải thi cơ mà, khu vực nào chả có trường tốt như Hoàn Kiếm+Tây Hồ thì Chu Văn An, Đông Đa+Cầu Giấy thì Kim Liên+Yên Hòa, Hai Bà Trung thì Thăng Long...... đại khái thế chứ có phải như tiểu học và THCS đâu. Dân lập C3 (THPT) thì Lương Thế Vinh chả hạn....
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 210 Bài viết

• 1,724 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi do0msday Xem bài viết
    Trường có lịch học khá dày đối với HS cấp 3: Tuần học 3 buổi sáng (4 tiết) và 6 buổi chiều 3-4 tiết), tức là trong tuần có 3 ngày Học sinh phải học 8 tiết. Cá biệt ngày thứ 2 Thêm một tiết buổi chiều học dưới sân trường - tức là có tới 9 tiết trong ngày, nên học cũng khá vất vả. Cháu cũng không thấy trường có tổ chức học thêm gì cả (mà cháu nghĩ học như vậy cũng đủ mệt rồi:Sigh
    Ngoài ra trường tổ chức học hè từ tháng 7, học chính từ 1/8 và nghỉ cùng ngày với các trường khác. Như vậy học sinh sẽ học 10 tháng/năm (chưa tính học hè) và tháng cuối sẽ học tiếp chương trình của lớp trên. Trường nói học như vậy để dành ra 3 tháng cuối cấp ôn thi ĐH:Laughing:. Theo cháu thấy trường này cũng biết kiếm tiền
    Thời gian học nhiều thế này mà không hiểu sao báo chí phụ huynh cứ ra rả chê mấy trường chuyên học lắm học nhiều.
    Nếu bài viết của chongngoanthaygioi có ích, thì đừng quên nhấn cảm ơn ở phía góc phải dưới của bài viết nha .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2