Trường trung học - Hà Nội

Trường THPT (cấp 3) Marie Curie chất lượng thế nào ạ?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 13.8K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 623 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình tìm mỏi mắt mà không thấy có mẹ nào nói về chất lượng của trường cấp 3 MC, chỉ toàn thấy phụ huynh của MC cấp 2 thôi. Có mẹ nào có con đang học cấp 3 MC thì cho mình xin một vài nhận xét về trường này với. Chất lượng dạy học của trường có tốt không ạ? Trường cấp 3 có xe đưa đón HS ko? Không biết học MC cấp 3 thì có cần phải học thêm ở ngoài nữa không (để thi vào ĐH ý ạ)?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Chắc là bạn hỏi ở HN? Vì ở SG cũng có PTTH Marie Curie
    • 1,124 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Ở HN cũng vỵa, ký họp PH cuối lớp 9 sẽ họp ở cấp 3 MC trên Trần Quốc Toản nhưng hình như các con học cấp 2 MC thì ít học cấp 3 MC thì phải bới vì học tốt rồi thi thi các trường tốt hơn chứ cấp 3 MC không trong top đâu thì phải ???
    Chỉnh sửa lần cuối bởi caychuoihot; 30/06/2010 vào lúc 01:41 PM.
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 623 Bài viết

• 588 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyBiBo Xem bài viết
    Chắc là bạn hỏi ở HN? Vì ở SG cũng có PTTH Marie Curie
    Đúng rồi, mình muốn hỏi về PTTH MC ở Hà Nội các mẹ ạ.
    • 452 Bài viết

• 356 Được cảm ơn

Trường này nằm trên đường Trần Quốc Toản mà. Em chưa có cháu học nhưng em có dạy thêm mấy cháu thì thấy chất lượng học của các cháu không tốt lắm, điểm đầu vào cũng không cao, đóng tiền nhiều mà các cháu vẫn phải đi học thêm ngoài, tỉ lệ đỗ đại hoc mấy năm nay cũng thấp. Túm lại, Marie Curie cấp II còn được chứ cấp III thì toàn con nhà giàu ,học thì ít mà đua đòi thì nhiều.Trường Lương Thế Vinh cấp III còn khả dĩ hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,124 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Tôi thấy nhiều cháu học C2 MC rồi vào C3 chuyển sang Lương Thế Vinh !!!. Đầu vào MC cấp 3 chỉ tốp giữa thôi còg Lương Thế Vỉnh C3 bao giờ cũng top đầu còn gì!!
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ linhloc nói rất đúng!
    MC cấp 3 chỉ toàn con nhà giàu, mà rất đua đòi !
    Cháu mình học ở đấy đây! Nên mình biết
    -> Ko nên cho vào MC cấp 3
    -> vào Cấp 3 Lương thế vinh là chuẩn nhất mẹ à
    Trích dẫn Nguyên văn bởi linhloc Xem bài viết
    Trường này nằm trên đường Trần Quốc Toản mà. Em chưa có cháu học nhưng em có dạy thêm mấy cháu thì thấy chất lượng học của các cháu không tốt lắm, điểm đầu vào cũng không cao, đóng tiền nhiều mà các cháu vẫn phải đi học thêm ngoài, tỉ lệ đỗ đại hoc mấy năm nay cũng thấp. Túm lại, Marie Curie cấp II còn được chứ cấp III thì toàn con nhà giàu ,học thì ít mà đua đòi thì nhiều.Trường Lương Thế Vinh cấp III còn khả dĩ hơn.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều học sinh cấp 2 MC lên cấp 3 chuyển lên THPT Đại Việt, vì trường Đại Việt cơ sở vật chất tốt và giáo viên kinh nghiệm. Một lí do nữa để học sinh cấp 2 MC chọn trường Đại Việt là do THPT Đại Việt nằm ngay ở 301 Nguyễn Trãi, gần cơ sở cũ của cấp 2 MC
    • 188 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Thế cấp 3 Nguyễn Siêu thì sao các mẹ ơi?
    Đường tuy gần không đi không bao giờ đến, việc tuy nhỏ không làm chẳng bao giờ nên.
    • 992 Bài viết

• 185 Được cảm ơn

nhà mình năm nay cũng có cháu định vào trường này học, các mẹ có kinh nghiệm cho mình hỏi chất lượng học ở MC cấp 3 thế nào? có tốt ko?học phí đóng bao nhiêu 1 tháng ?
    • 66 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Học ở MC chán lắm chỉ được cái đc test giáo viên là thoải mái thôi các mẹ ạ. Điểm đầu vào rất kém, học sinh thì lười. Giáo viên thả lỏng hs nếu không thì hay bị test thấp và bị đánh giá. Học sinh còn bị học tiết 6 nữa cơ.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mocru; 31/07/2012 vào lúc 09:32 PM.
    • 426 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi miadental Xem bài viết
    Thế cấp 3 Nguyễn Siêu thì sao các mẹ ơi?
    Con trai lớn nhà mình sau khi nhập học NC 1 ngày đã đồng ý chuyển sang cấp 3 NS. Mẹ vất vả cả tuần trời, nhờ vả khắp nơi mới rút được hồ sơ. Giờ con đã nhập học cấp 3 NS rồi. Mẹ nó cần thông tin gì mình sẵn sàng chia sẻ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi thi vào cấp III MC lấy điểm bao nhiêu vậy ạ
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mocru Xem bài viết
    Học ở MC chán lắm chỉ được cái đc test giáo viên là thoải mái thôi các mẹ ạ. Điểm đầu vào rất kém, học sinh thì lười. Giáo viên thả lỏng hs nếu không thì hay bị test thấp và bị đánh giá. Học sinh còn bị học tiết 6 nữa cơ.
    Thế vào cấp 3 MC điểm đầu lấy bao nhiêu ạ
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợt 1: 48 điểm
    Đợt 2: 40 điểm

Chưa biết chất lượng học thế nào, nhưng trường học mới xây rất khang trang, đầy đủ hạng mục, môi trường tốt cho giáo dục. Cháu mình năm nay bắt đầu học ở đây.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Học phí lớp 10 năm học 2014-2015 của Mary Curi Hà nội là bao nhiêu ạ?