Trường trung học - Hà Nội

Trường THCS Thăng Long, phố Đào Tấn

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 2.79K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 416 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Em muốn hỏi thông tin về trường này, các mẹ có con học cho em chút kinh nghiệm nhé. Môi trường học tập của trường ntn? Có lớp chọn hay chuyên không? Cô giáo nào tốt. Con em năm tới thi lên cấp 2 em đang có lựa chọn vào trường này ạ. Cảm ơn các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 416 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Huhu không bác nào có thông tin về trường này giúp em ạ?
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình học ở đó, có 4 lớp A, A1, A2... gọi là 4 lớp bán trú. học cả ngày, ăn trưa ở trường, chiệu bố mẹ đón, hợp với các bạn nhà xa, bố mẹ bận, học từ thứ 2-6 nghỉ thứ 7, bán trú 2 năm 6,7 thôi, lớp 8,9 lại học một buổi. Lớp 8 học buổi chiều, 9 học buổi sáng. Ngoài ra còn lớp B,c, ....G, khá đông, mình thấy ở trường có một số thầy cô dạy tốt, nói chung là được, bạn nên tham khảo thêm vì con mình học đúng tuyến nên ko tốn kém gì, còn con bạn?
    • 9 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Còn lớp chuyên thì mình cũng kô rõ. Nếu được cô chủ nhiệm dạy văn, toán hoặc tiếng anh tốt thì lớp đấy thường thì sẽ cũng rất tốt. những cũng có một số lớp cô chủ nhiệm dạy môn phụ nên cũng phụ thuộc vào giáo viên có nghiêm khắc hay ko thôi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thăng Long không hề có lớp chuyên và cũng không phải thi ạ, đăng ký xin học như bình thường.
    Còn thầy cô dạy có tốt không thì phải tùy người và do phân công của nhà trường chứ không phải muốn xin là xin được đâu ạ . Hơn nữa thầy cô nhiều người nhiệt tình, chỉ cần học sinh chăm ngoan thì ai cũng có thể dạy tốt cả thôi ạ .
    - Cựu học sinh Thăng Long khóa 06-10 -
    • 96 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Con trai mình học trường này, đã ra trường năm 2010. Con gái hiện nay đang học lớp 9.
    Mình thấy thế này:
    Thăng Long là trường tốt, kỷ luật tương đối nghiêm. Không có lớp chuyên chính thức, nhưng cũng có lớp ...Tạm gọi là chọn. Cô giáo thì mình cũng k biết hết, tùy thuộc vào bạn thích con học môn tự nhiên hay xã hội. Con mình trước đây cô Dung chủ nhiệm, cả mình và con đều rất yêu quý cô. Năm nay, con trai mình thi khối A được 26đ, vẫn muốn đến chơi nhà cô, "kể công" với cô.
    Nếu bạn cần thêm thông tin gì, mình biết sẽ trả lời.
    Chúc mẹ con bạn toại nguyện!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ng88 Xem bài viết
    Con trai mình học trường này, đã ra trường năm 2010. Con gái hiện nay đang học lớp 9.
    Mình thấy thế này:
    Thăng Long là trường tốt, kỷ luật tương đối nghiêm. Không có lớp chuyên chính thức, nhưng cũng có lớp ...Tạm gọi là chọn. Cô giáo thì mình cũng k biết hết, tùy thuộc vào bạn thích con học môn tự nhiên hay xã hội. Con mình trước đây cô Dung chủ nhiệm, cả mình và con đều rất yêu quý cô. Năm nay, con trai mình thi khối A được 26đ, vẫn muốn đến chơi nhà cô, "kể công" với cô.
    Nếu bạn cần thêm thông tin gì, mình biết sẽ trả lời.
    Chúc mẹ con bạn toại nguyện!
    Chị ơi, cho em hỏi với ạ!
    Con em năm tới cũng định xin vào Thăng Long, cho em hỏi hộ khẩu đúng tuyến có phải thuộc phường Cống Vị ko?
    Cô Dung chủ nhiệm có phải cô dạy toán ko ạ? Cô Nguyễn Kim Dung phải không chị?
    Trường có lớp chọn ko? Nếu đúng cô Dung thì cho em xin số điện thoại của cô với ạ.
    Cảm ơn chị nhiều!
    • 96 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongminh_2003 Xem bài viết
    Chị ơi, cho em hỏi với ạ!
    Con em năm tới cũng định xin vào Thăng Long, cho em hỏi hộ khẩu đúng tuyến có phải thuộc phường Cống Vị ko?
    Cô Dung chủ nhiệm có phải cô dạy toán ko ạ? Cô Nguyễn Kim Dung phải không chị?
    Trường có lớp chọn ko? Nếu đúng cô Dung thì cho em xin số điện thoại của cô với ạ.
    Cảm ơn chị nhiều!
    Hộ khẩu đúng tuyển thuộc phường Cống Vị bạn ạ. Nhưng bạn phải xin lớp vì mình thấy đúng tuyến thì chỉ có 1 lớp là tốt thôi. Đúng là cô Nguyễn Kim Dung dạy toán đấy!Theo mình thì trường có lớp chọn nhưng đa phần là phải xin, sau đó kiểm tra chất lượng, bạn nào kém quá thì không được. Số điện thoại của cô Dung thì mình không còn giữ được, chắc bạn qua trường hỏi bác bảo vệ thì được ngay.
    Chúc hai mẹ con bạn may mắn!
    • 45 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Nhà em đúng tuyến là vào trường này tuy nhiên mẹ cháu thì muốn con học trường nào bán trú nhưng nếu con k thi được trường nào khác thì sẽ đăng ký học ở đây. Bác có thể chia sẻ thêm cho mẹ cháu việc vào lớp chọn có khó không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn chị!
    Em nghe nói vào lớp bán trú thì tốt hơn lớp thường
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sang năm gái lớn nhà em cũng lên cấp 2. Em cũng đang muốn tìm hiểu về trường này để xin cho cháu vào học. Không biết môi trường học của trường thế nào? Học sinh có ngoan không? Trường có lớp chuyên, lớp chọn gì không? Giáo viên của trường có tốt không? Mong các mẹ có con học trường này vào đây chia sẻ kinh nghiệm đi ạ! Cảm ơn các mẹ nhiều!
    Đồ chơi, đồ dùng cho bé yêu. Đồ dùng tiện ích - Sự lựa chọn tin cậy của các mẹ!
    http://www.flickr.com/photos/shop_tuti2004/