• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.6K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 536 Bài viết

• 1,694 Được cảm ơn

Năm tới CHẤU đã lên lớp 6. Mẹ nào có con học trường THCS Nguyễn Trường Tộ chia sẻ thông tin về trường này cho mẹ CHẤU với.Tuyển sinh trái tuyến của trường này như thế nào nhỉ? Có tiêu chuẩn hay phải thi thố gì ko?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 426 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn xin cho con vào trường này, mẹ nào có thông tin chia sẻ với.
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ko biết có mum nào trên webtretho dậy ở trường Nguyễn Trường Tộ ko nhỉ? Mình đang băn khoăn ko biết trường có nhận học sinh được giải 3 (Quận Đống đa) ko? Có mẹ nào biết thông tin giúp mình với! Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 184 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me chongtoantap Xem bài viết
    Ko biết có mum nào trên webtretho dậy ở trường Nguyễn Trường Tộ ko nhỉ? Mình đang băn khoăn ko biết trường có nhận học sinh được giải 3 (Quận Đống đa) ko? Có mẹ nào biết thông tin giúp mình với! Cảm ơn các mẹ nhiều.
    Tớ không phải là gv trường NTT đâu nhé nhưng tự tin phán (như thày bói) là con bạn được nhận ngay đấy vì có giải ở cấp Quận rồi còn gì. Con bạn sắp tới lên lớp mấy vậy? Cháu được giải 3 cấp Quận môn gì?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,324 Bài viết

• 16,973 Được cảm ơn

Trường Nguyễn Trường Tộ là dân lập hay quốc lập hả các mẹ?
    • 38 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muctim284 Xem bài viết
    Tớ không phải là gv trường NTT đâu nhé nhưng tự tin phán (như thày bói) là con bạn được nhận ngay đấy vì có giải ở cấp Quận rồi còn gì. Con bạn sắp tới lên lớp mấy vậy? Cháu được giải 3 cấp Quận môn gì?
    Cảm ơn Muctim284 nhé, cháu được giải 3 môn Toán lớp 5 (quận Đống đa), cấp 1 cháu đã học trái tuyến - hộ khẩu nhà mình không ở quận này nên mình mới băn khoăn ko biết NTT có nhận học sinh trái tuyến mà có giải Quận ko?
    • 184 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trường NTT là trường công lập.

Mẹ cháu thử đến trường hỏi hiệu trưởng xem trường hợp con mình được giải như vậy thì có đủ điều kiện vào thẳng hay vẫn phải thi đầu vào? Nên tiếp cận hỏi giáo viên ở đó luôn đi không thì muộn mất. Theo mình hiểu thì trường nào mà chẳng có học sinh trái tuyến.
    • 36 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

trg` thân yêu của mình cấp 2 :X ra trg` 6 năm có lẻ r` mà vẫn nhớ tr` qá (((( ước j` đc học lại
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay mới được nhận vào trường Nguyễn Trường Tộ, đang đợi kết quả phân lớp vào thứ 7 tới này. Có bố mẹ nào có con năm nay lớp 6 vào trường, chúng ta cùng chia sẻ nhé.

Cũng rất mong được sự đóng góp của các bác có con học những năm trước để rút kinh nghiệm cho các cháu mới vào trường. Nghe nói, lớp A0 và A1 của NTT năm nay tỉ lệ đỗ chuyên cấp 3 rất cao, nhiều cháu đỗ cả 2, 3 trường chuyên, nên cũng mừng là con mình được vào môi trường tốt.

Mọi người nói, chuyên toán của NTT tốt, lớp A0 là tốt nhất vì sàng lọc khá đều. Đang thấp thỏm không biết con trai có vào được lớp A0 không đây, hồi hộp quá các bác ạ. Ai có thông tin về điểm, hay chia lớp rồi thì update cho mọi người biết với nhé.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Năm nay các con bắt đầu vào lớp 6, môi trường sẽ khác nhiều lắm so với cấp một. Cả tâm và sinh lý đều thay đổi, nên mình lo lắm. Trường lại không có bán trú, mà nghe nói mỗi lớp sẽ học thêm 3 buổi sáng trong tuần. Những buổi đi học thêm, các cháu có nhu cầu, sẽ được ăn trưa ở địa điểm cô thuê, sau đó vào lớp chính thức buổi chiều. Còn những buổi khác sẽ học chiều, giờ học chính thức từ 1hkem15 tới 5h15.

Mình cũng nghe nói, bộ giáo viên môn chính, sẽ theo các con từ lớp 6 lên tận lớp 9, nên giáo viên nào chủ nhiệm, hay dạy các con là rất quan trọng. Chỉ mong các thầy cô có tâm huyết, rèn rũa cả học hành và nhân cách cho các cháu.

Bạn nào biết về ngôi trường này, rất mong được nghe chia sẻ của cả nhà nhé.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mai các con sẽ có kết quả xếp lớp. Mình không biết khi công khai kết quả kiểm tra chất lượng đầu vào thì việc xếp lớp có minh bạch hơn không nhỉ. Con nhà mình được 11,5 điểm còn bé nhà mẹ được bn?
    Mình thấy bảo NTT chuẩn nhất là lớp Ao còn lớp chuyên anh xịn năm nay là 6A10. Mình đang hy vọng con sẽ được xếp 1 trong hai lớp này
    • 584 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

vào điểm danh cái nào, út nhà tớ thi xếp lớp được 13,75, ko biết có được vào A0 hay A1 ko đây. Khối 6 năm nay ai dạy toán giỏi nhất vậy các mẹ?
    • 584 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Em mình được vào học 6A1, có mẹ nào có bé học 6A1 ko? có ai biết thông tin gì về lớp 6A1 năm nay chia sẻ cho mình với! ko biết giáo viên nào chủ nhiệm nhỉ?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các me ! con mình năm nay cũng hoc truong NTN, con mình vao lop 6A4, mình chua biết j về giáo viên của trường này và cũng không biết lop 6A4 la chuyên gì, mẹ nao có con hoc lop 6A4 thì cùng trao đổi va làm quen nha.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con nhà mình học lớp 6A0, cùng làm quen nhé. Sáng thứ 7 tuần này tập trung ở trường, các mẹ có định tụ tập luôn không nhỉ ?
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeluannew Xem bài viết
    vào điểm danh cái nào, út nhà tớ thi xếp lớp được 13,75, ko biết có được vào A0 hay A1 ko đây. Khối 6 năm nay ai dạy toán giỏi nhất vậy các mẹ?
    Bạn biết bé học lớp nào chưa? Nghe nói lớp 6 chưa xác định được chính thức ai dạy toán giỏi nhất, cô Hương, cô Nhuỵ, mỗi cô có thế mạnh riêng. Rất mong những bố mẹ có con học ỏ những năm trước vào giúp các bố mẹ có con học lớp 6 năm nay hình dung ra việc học hành của các con nhé.
    • 584 Bài viết

• 2,034 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Delighted Xem bài viết
    Bạn biết bé học lớp nào chưa? Nghe nói lớp 6 chưa xác định được chính thức ai dạy toán giỏi nhất, cô Hương, cô Nhuỵ, mỗi cô có thế mạnh riêng. Rất mong những bố mẹ có con học ỏ những năm trước vào giúp các bố mẹ có con học lớp 6 năm nay hình dung ra việc học hành của các con nhé.
    út nhà mình học A1 bạn ạ, nhưng nghe nói cô chủ nhiệm dạy sử? cô Hương dạy Toán, mình cũng rất mong các mẹ đi trước vào chia sẻ kinh nghiệm với!
    Bé nhà bạn vào A0 giỏi quá, điểm thi xếp lớp bn? có giải gì ko?
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeluannew Xem bài viết
    út nhà mình học A1 bạn ạ, nhưng nghe nói cô chủ nhiệm dạy sử? cô Hương dạy Toán, mình cũng rất mong các mẹ đi trước vào chia sẻ kinh nghiệm với!
    Bé nhà bạn vào A0 giỏi quá, điểm thi xếp lớp bn? có giải gì ko?
    Cu nhà mình điểm thi cũng tạm thôi, chứ không quá cao. Có giải toán. Nhưng nghe nói 6A0 thì ưu tiên những bạn có giải, và điểm thi môn toán phải cao. Cu nhà mình hôm đấy toán làm cũng tạm tạm, nhưng tại không đi ôn thi ở trường, hay trung tâm, nên kết quả thế cũng là tốt lắm rồi. Nhiều bạn điểm thi cao, nhưng có thể là do điểm văn, hay Anh cao, nên lai duoc xếp vào lớp chuyên Anh, hay chuyên văn rồi. A1 cũng tốt, tuy là có một vài xuất ngoại giao, nhưng về cơ bản là cũng rất đồng đều, nên yên tâm rồi

Giờ các bạn sẽ cùng liên lạc, để xem cách tổ chức các lớp học thế nào vào đầu năm học. Mình nghe nói là lớp nào cũng thường tổ chức học 3 môn, toán, anh và văn, do cô giáo trên lớp đó đảm nhiệm luôn. Những buổi đó, thì nghe nói là sẽ có bán trú luôn, còn 2 buổi còn lại, các cháu sẽ chỉ đi học buổi chiều. Việc đưa đón cũng nan giải đấy, các bố mẹ nhỉ?

Lớp 6 thì chưa cần cho học thêm quá nhiều, chắc chỉ cần học ở lớp là đủ rồi. Các bố mẹ có định tổ chức lớp học thêm nữa không, hay hiện tại có đi học thêm không, hay ở nhà nghỉ xả láng hết rồi? Con nhà mình từ hôm thi xong tới giờ, không động tí sách vở nào cả, enjoy toàn phần đấy.

Thứ 7 các con tập trung, sau đó 15 tháng 8 là học chính thức rồi. Năm nay môi trường mới, có gì các bố mẹ cùng trao đổi nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 888-888-888 Xem bài viết
    Mai các con sẽ có kết quả xếp lớp. Mình không biết khi công khai kết quả kiểm tra chất lượng đầu vào thì việc xếp lớp có minh bạch hơn không nhỉ. Con nhà mình được 11,5 điểm còn bé nhà mẹ được bn?
    Mình thấy bảo NTT chuẩn nhất là lớp Ao còn lớp chuyên anh xịn năm nay là 6A10. Mình đang hy vọng con sẽ được xếp 1 trong hai lớp này
    Con nhà bạn đã biết vào lớp nào chưa vậy?
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Lop 6A4 la chuyen hay hok chuyen vay, co me nao biet hok ?. Va cung hok co me nao co con hoc lop nay ah ? hix
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3