Trung học

Trường THCS Nguyễn Tất Thành, HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 38.4K Lượt đọc
  • 175 Trả lời

15 Người đang theo dõi

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút. Có mẹ nào có con học trường THCS dân lập Nguyễn Tất Thành cho em chút kinh nghiệm với. Ở đó đầu vào thế nào nhỉ? Thi có khó không? Vì cháu nhà em học sinh khá thôi liệu có được không nhỉ môi trường ở đấy thế nào? Có bán trú cấp 2 không ? nếu muốn thi vào trường có phải học thêm ở trường đó không ạ? Cảm ơn các mẹ nhé!

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 1,080 Bài viết

• 1,383 Được cảm ơn

Tôi chỉ hơi biểt một chút bán công Nguyễn Tất Thành trựcc thuộc ĐHSP ở cầu giây, có cấp 2 và câp 3 thôi. Cấp 3 tuyển HSTT và HSG ...
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.

• 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim yeu 2003 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi chút. Có mẹ nào có con học trường THCS dân lập Nguyễn Tất Thành cho em chút kinh nghiệm với. Ở đó đầu vào thế nào nhỉ? Thi có khó không? Vì cháu nhà em học sinh khá thôi liệu có được không nhỉ môi trường ở đấy thế nào? Có bán trú cấp 2 không ? nếu muốn thi vào trường có phải học thêm ở trường đó không ạ? Cảm ơn các mẹ nhé!
    Trường Nguyễn Tất Thành khuôn viên nằm trong trường ĐHSP. Nói chung cũng rộng rãi thoáng mát. Lớp khoảng 45 cháu . Có bán trú cả ngày . Thi vào trường cũng không khó lắm khoảng 14 điểm cho 2 môn . Mỗi năm cũng khoảng 900 cháu thi lấy 150 cháu nhưng trong số đó đã có khoảng 50 cháu được tuyển thẳng vì có giải cấp quận . Nhà trường có tổ chức ôn thi vào đầu tháng 6 . Đề thi văn thì hơi đặc biệt. Cho nên chỉ cần cho cháu học thêm giai đoạn này thôi . Học phí khoảng 1tr 2 /1 tháng ( kể cả bán trú ). Nhưng bạn nên cân nhắc chọn cho cháu trường gần nhà , đi lại cho tiện .

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhe! Có lẽ mình cũng phải cân nhắc lại vì ngược đường đi làm của mình nhưng nếu cháu học đúng tuyến thì trường đó mình lại không ưng. Có mẹ nào biết về trường THCS Thống nhất không? Theo Mình được biết thì mọi người không thích trường này lắm lại không có bán trú nữa. Nhưng khổ nỗi đúng tuyến nhà mình lại học ở đó mà các trường tốt gần nhà xin trái tuyến thì cháu lại 5 năm HS tiên tiến nên hơi khó các mẹ tư vấn giúp mình với. Thank

• 1,662 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình năm sau lên cấp 2. Mình đang tìm hiểu về trường THCS Nguyễn Tất Thành, HN. Có mẹ nào con đang học trong trường hay có thông tin gì chia sẻ cho mình với.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 3,544 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Mình có cô cháu gái đang học trường này đấy mẹ Thỏ trắng à. Thấy các con học rất tốt, tự giác học, trường cũng tổ chức cho con sinh hoạt ngoại khóa nhiều . Cháu gái mình học cũng khá, có ý thức học tập, rất chăm thế mà vào đấy thấy bảo nhiều bạn còn siêu hơn nhiều .

• 1,662 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều. Trước đây cháu bạn học tiểu học trường nào? Bạn có thể hỏi cháu giúp mình xem việc ôn thi vào trường thế nào? Trường có tổ chức ôn trước khi thi không, và có tài liệu ôn thi ko? Thi vào trường có khó không? Có phân chia lớp chuyên toán, chuyên ngữ …gì ngay từ l ớp 6 ko? Bạn giúp mình nhé
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 3,544 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều. Trước đây cháu bạn học tiểu học trường nào? Bạn có thể hỏi cháu giúp mình xem việc ôn thi vào trường thế nào? Trường có tổ chức ôn trước khi thi không, và có tài liệu ôn thi ko? Thi vào trường có khó không? Có phân chia lớp chuyên toán, chuyên ngữ …gì ngay từ l ớp 6 ko? Bạn giúp mình nhé
    Trước đây bạn ấy học ở trường gì gần khu chợ Đồng Xuân ấy (trường ấy chỉ nổi về học sinh hư thôi, chứ kg có danh tiếng gì đâu), bạn ấy toàn tự học thôi , đc cái mẹ bạn ấy kèm con chặt lắm . Kg có ôn trước khi thi đâu nhưng có đề thi đấy . năm vừa rồi cô em gái của bạn ấy cũng thi nhưng kg đỗ . Nếu bạn cần tài liệu thì để tớ xin cho nhé , vì cô cháu gái thứ hai vừa ôn xong mà . Theo tớ biết thì kg phân chia lớp chuyên gì cả đâu .

• 1,662 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ôi may quá, bạn xin giúp mình tài liệu nhé, mình muốn cho con tham khảo trước. Cảm ơn bạn nhiều nhiều:Smiling:
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 3,544 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Ôi may quá, bạn xin giúp mình tài liệu nhé, mình muốn cho con tham khảo trước. Cảm ơn bạn nhiều nhiều:Smiling:
    Thỏ trắng ơi, tớ vừa gọi điện cho chị chồng tớ hỏi han một lúc thì đc biết là trường có cho ôn thi nhé . Cháu gái mình ngày trc kg ôn thi ở trường nhưng có một thời gian ôn thi ở Ams , nhưng cũng có rất nhiều bạn ôn thi ở Ams cũng kg đỗ .Tài liệu thì đang ở nhà chị mình , nhà mình ở Văn Quán , nhà bác ấy ở NGuyễn Thiệp gần vườn hoa Hàng Đậu . Bạn tiện lấy ở đâu thì báo nhé . Lấy ở nhà mình thì phải chờ hôm nào mình qua bác ấy lấy về đã . Bác ấy bảo có cả bộ ôn tập ở Ams, nếu bạn thích thì mang ra photo .