• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường trung học - Hà Nội

Trường THCS Nguyễn Tất Thành, HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 48.8K Lượt đọc
  • 184 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ cho em hỏi chút. Có mẹ nào có con học trường THCS dân lập Nguyễn Tất Thành cho em chút kinh nghiệm với. Ở đó đầu vào thế nào nhỉ? Thi có khó không? Vì cháu nhà em học sinh khá thôi liệu có được không nhỉ môi trường ở đấy thế nào? Có bán trú cấp 2 không ? nếu muốn thi vào trường có phải học thêm ở trường đó không ạ? Cảm ơn các mẹ nhé!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,140 Bài viết

• 1,480 Được cảm ơn

Tôi chỉ hơi biểt một chút bán công Nguyễn Tất Thành trựcc thuộc ĐHSP ở cầu giây, có cấp 2 và câp 3 thôi. Cấp 3 tuyển HSTT và HSG ...
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhim yeu 2003 Xem bài viết
    Các mẹ cho em hỏi chút. Có mẹ nào có con học trường THCS dân lập Nguyễn Tất Thành cho em chút kinh nghiệm với. Ở đó đầu vào thế nào nhỉ? Thi có khó không? Vì cháu nhà em học sinh khá thôi liệu có được không nhỉ môi trường ở đấy thế nào? Có bán trú cấp 2 không ? nếu muốn thi vào trường có phải học thêm ở trường đó không ạ? Cảm ơn các mẹ nhé!
    Trường Nguyễn Tất Thành khuôn viên nằm trong trường ĐHSP. Nói chung cũng rộng rãi thoáng mát. Lớp khoảng 45 cháu . Có bán trú cả ngày . Thi vào trường cũng không khó lắm khoảng 14 điểm cho 2 môn . Mỗi năm cũng khoảng 900 cháu thi lấy 150 cháu nhưng trong số đó đã có khoảng 50 cháu được tuyển thẳng vì có giải cấp quận . Nhà trường có tổ chức ôn thi vào đầu tháng 6 . Đề thi văn thì hơi đặc biệt. Cho nên chỉ cần cho cháu học thêm giai đoạn này thôi . Học phí khoảng 1tr 2 /1 tháng ( kể cả bán trú ). Nhưng bạn nên cân nhắc chọn cho cháu trường gần nhà , đi lại cho tiện .
    • 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhe! Có lẽ mình cũng phải cân nhắc lại vì ngược đường đi làm của mình nhưng nếu cháu học đúng tuyến thì trường đó mình lại không ưng. Có mẹ nào biết về trường THCS Thống nhất không? Theo Mình được biết thì mọi người không thích trường này lắm lại không có bán trú nữa. Nhưng khổ nỗi đúng tuyến nhà mình lại học ở đó mà các trường tốt gần nhà xin trái tuyến thì cháu lại 5 năm HS tiên tiến nên hơi khó các mẹ tư vấn giúp mình với. Thank
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình năm sau lên cấp 2. Mình đang tìm hiểu về trường THCS Nguyễn Tất Thành, HN. Có mẹ nào con đang học trong trường hay có thông tin gì chia sẻ cho mình với.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Mình có cô cháu gái đang học trường này đấy mẹ Thỏ trắng à. Thấy các con học rất tốt, tự giác học, trường cũng tổ chức cho con sinh hoạt ngoại khóa nhiều . Cháu gái mình học cũng khá, có ý thức học tập, rất chăm thế mà vào đấy thấy bảo nhiều bạn còn siêu hơn nhiều .
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều. Trước đây cháu bạn học tiểu học trường nào? Bạn có thể hỏi cháu giúp mình xem việc ôn thi vào trường thế nào? Trường có tổ chức ôn trước khi thi không, và có tài liệu ôn thi ko? Thi vào trường có khó không? Có phân chia lớp chuyên toán, chuyên ngữ …gì ngay từ l ớp 6 ko? Bạn giúp mình nhé
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhiều. Trước đây cháu bạn học tiểu học trường nào? Bạn có thể hỏi cháu giúp mình xem việc ôn thi vào trường thế nào? Trường có tổ chức ôn trước khi thi không, và có tài liệu ôn thi ko? Thi vào trường có khó không? Có phân chia lớp chuyên toán, chuyên ngữ …gì ngay từ l ớp 6 ko? Bạn giúp mình nhé
    Trước đây bạn ấy học ở trường gì gần khu chợ Đồng Xuân ấy (trường ấy chỉ nổi về học sinh hư thôi, chứ kg có danh tiếng gì đâu), bạn ấy toàn tự học thôi , đc cái mẹ bạn ấy kèm con chặt lắm . Kg có ôn trước khi thi đâu nhưng có đề thi đấy . năm vừa rồi cô em gái của bạn ấy cũng thi nhưng kg đỗ . Nếu bạn cần tài liệu thì để tớ xin cho nhé , vì cô cháu gái thứ hai vừa ôn xong mà . Theo tớ biết thì kg phân chia lớp chuyên gì cả đâu .
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Ôi may quá, bạn xin giúp mình tài liệu nhé, mình muốn cho con tham khảo trước. Cảm ơn bạn nhiều nhiều:Smiling:
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Ôi may quá, bạn xin giúp mình tài liệu nhé, mình muốn cho con tham khảo trước. Cảm ơn bạn nhiều nhiều:Smiling:
    Thỏ trắng ơi, tớ vừa gọi điện cho chị chồng tớ hỏi han một lúc thì đc biết là trường có cho ôn thi nhé . Cháu gái mình ngày trc kg ôn thi ở trường nhưng có một thời gian ôn thi ở Ams , nhưng cũng có rất nhiều bạn ôn thi ở Ams cũng kg đỗ .Tài liệu thì đang ở nhà chị mình , nhà mình ở Văn Quán , nhà bác ấy ở NGuyễn Thiệp gần vườn hoa Hàng Đậu . Bạn tiện lấy ở đâu thì báo nhé . Lấy ở nhà mình thì phải chờ hôm nào mình qua bác ấy lấy về đã . Bác ấy bảo có cả bộ ôn tập ở Ams, nếu bạn thích thì mang ra photo .
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Hai vì sao ơi
    Nhà mình thì tít tận Nam Thăng Long cơ. Tuy nhiên mình làm trên Lý Thường Kiệt nên để hôm nào mình qua Nguyến Thiệp lấy cũng được vậy. Nhưng chắc phải hơn tháng nữa vì nhà mình đang chuẩn bị sửa nhà nên mình sẽ nghỉ làm 1 tháng, hichic. Cảm ơn Hai vì sao nhé, khi nào đi làm lại mình sẽ liên lạc với bạn để xin địa chỉ nha
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Hai vì sao ơi
    Nhà mình thì tít tận Nam Thăng Long cơ. Tuy nhiên mình làm trên Lý Thường Kiệt nên để hôm nào mình qua Nguyến Thiệp lấy cũng được vậy. Nhưng chắc phải hơn tháng nữa vì nhà mình đang chuẩn bị sửa nhà nên mình sẽ nghỉ làm 1 tháng, hichic. Cảm ơn Hai vì sao nhé, khi nào đi làm lại mình sẽ liên lạc với bạn để xin địa chỉ nha
    Lúc nào cũng đc mà , kg phải lo đâu, CC mình nhiệt tình lắm :Smiling:
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều, bạn mới thật nhiệt tình:Rose::LoveStruc:
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 334 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai vì sao Xem bài viết
    Thỏ trắng ơi, tớ vừa gọi điện cho chị chồng tớ hỏi han một lúc thì đc biết là trường có cho ôn thi nhé . Cháu gái mình ngày trc kg ôn thi ở trường nhưng có một thời gian ôn thi ở Ams , nhưng cũng có rất nhiều bạn ôn thi ở Ams cũng kg đỗ .Tài liệu thì đang ở nhà chị mình , nhà mình ở Văn Quán , nhà bác ấy ở NGuyễn Thiệp gần vườn hoa Hàng Đậu . Bạn tiện lấy ở đâu thì báo nhé . Lấy ở nhà mình thì phải chờ hôm nào mình qua bác ấy lấy về đã . Bác ấy bảo có cả bộ ôn tập ở Ams, nếu bạn thích thì mang ra photo .
    Thu ơi còn nhớ tớ ko? Hội đồng hương LB đây. May quá lang thang thế nào lại túm được mẹ nó ở đây. Con nhóc nhà mình sang năm lên cấp II, cũng bon chen cho nó thi vào trường Ams mà nghe chừng khó quá. Muốn cho con đi học thêm các lò luyện vào trường để biết được các dạng bài xong nhà xa quá mà mẹ lại lười. Tớ cũng tìm kiếm mua bộ đề thi vào truờng mà ko đâu bán, giờ biết cậu cũng có thì mừng quá. Cậu cho tớ mượn (xin luôn, hihi) nhé. Tớ bên này thì sang nhà chị cậu thì tiện hơn. Vậy lúc nào tớ có thể qua lấy được nhỉ? Cho tớ địa chỉ nhé.
    Cảm ơn cậu nhìu lắm!
    Mà Hai vì sao dạo này thế nào? học lớp mấy rùi nhỉ? Có đi đóng phim ko? Có con xinh quá cũng lo nhỉ.
    • 3,549 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LinhBob Xem bài viết
    Thu ơi còn nhớ tớ ko? Hội đồng hương LB đây. May quá lang thang thế nào lại túm được mẹ nó ở đây. Con nhóc nhà mình sang năm lên cấp II, cũng bon chen cho nó thi vào trường Ams mà nghe chừng khó quá. Muốn cho con đi học thêm các lò luyện vào trường để biết được các dạng bài xong nhà xa quá mà mẹ lại lười. Tớ cũng tìm kiếm mua bộ đề thi vào truờng mà ko đâu bán, giờ biết cậu cũng có thì mừng quá. Cậu cho tớ mượn (xin luôn, hihi) nhé. Tớ bên này thì sang nhà chị cậu thì tiện hơn. Vậy lúc nào tớ có thể qua lấy được nhỉ? Cho tớ địa chỉ nhé.
    Cảm ơn cậu nhìu lắm!
    Mà Hai vì sao dạo này thế nào? học lớp mấy rùi nhỉ? Có đi đóng phim ko? Có con xinh quá cũng lo nhỉ.
    Nhớ chứ. :Smiling: Nhưng tớ kg có bộ đề thi trường Ams đâu nàng nhé , chỉ có sách vở cô cháu gái đã từng học ôn thi thôi . Nếu ok thì qua lấy photo vì còn để dành cho bạn nhà tớ học nữa. Chị tớ lúc nào cũng có nhà nhé . Nhưng sang lúc nào thì gọi điện trc kg chị ấy đi chợ hay loanh quanh đâu đó . Bạn nhà tớ mới học lớp 2 thôi :Smiling: dạo này bớt xinh rồi .
    ĐC chị tớ PM nhé !
    • 101 Bài viết

• 120 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con mình năm sau lên cấp 2. Mình đang tìm hiểu về trường THCS Nguyễn Tất Thành, HN. Có mẹ nào con đang học trong trường hay có thông tin gì chia sẻ cho mình với.
    Mình có con đang học tại trường này. Sau mấy năm học, mình có nhận xét thế này:
    -trường này có tiếng vì tỷ lệ tốt nghiệp ĐH khá cao, nhưng cấp 2 thì chất lượng dạy cũng OK thôi không phải là xuất sắc lắm đâu.
    -Cấp 2: nếu con thi đỗ thì sẽ được học lớp chất lượng cao (CLC), nếu thiếu ít điểm hoặc quen biết thì có thể xin vào lớp thường. Hàng năm nếu học giỏi ở lớp thường thì sẽ chuyển sang lớp CLC (đấy là nguyên tắc trường thông báo thế, nhưng thực ra lớp con mình (CLC) thấy vẫn có cháu từ nơi khác vào lớp học những năm sau: lớp 7, 8 mà chả phải thi gì cả)
    -trường nằm ở trong ĐHSP nên nếu nhà ai ở xa thì cũng nên xem xét vì trường không có xe bus đưa đón
    -hoạt động ngoại khoá: 1-2 lần/năm, cũng không nhiều lắm đâu.
    -tuy là trường bán công thuộc ĐHSP nhưng thực chất là dân lập, việc thu học phí thấy tăng lên theo từng năm và cách thu tiền không có tổ chức (tiền phải để trong phong bì, ghi sêri tất cả các tờ, dán và học sinh mang nộp cho cô chủ nhiệm). Tiền học hàng tháng thường là trên 1 triệu vậy mà bắt các cháu mang đi như vậy rất không an toàn.

Đấy là vài nhận xét của mình để bạn tham khảo thôi. Trường nào thì cũng có điểm hay, điểm dở cả, bạn nên cân nhắc rồi quyết định.
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Mình định cho con thi vào Maricuri và Nguyễn Tất Thành nếu ko đỗ thì lên tiểp Đoàn thị điểm. Sở dĩ xếp ĐTĐ sau cùng vì lo sợ học phí mỗi năm mỗi tăng, hic. MCR thì hơi xa nhà nên mình cũng lựa chọn thêm NTT. Nhưng nghe bạn nói thế thì cũng hơi chán. ĐTĐ nôp tiền qua tài khoản hoặc nộp cô thu ngân mà mình còn ngại giờ cho con cầm tiền đi học cũng lo nhỉ. Thôi cứ ôn cái đã, nếu đỗ rồi tính tiếp vậy. Cảm ơn Freetime nha
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 334 Bài viết

• 281 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai vì sao Xem bài viết
    Nhớ chứ. :Smiling: Nhưng tớ kg có bộ đề thi trường Ams đâu nàng nhé , chỉ có sách vở cô cháu gái đã từng học ôn thi thôi . Nếu ok thì qua lấy photo vì còn để dành cho bạn nhà tớ học nữa. Chị tớ lúc nào cũng có nhà nhé . Nhưng sang lúc nào thì gọi điện trc kg chị ấy đi chợ hay loanh quanh đâu đó . Bạn nhà tớ mới học lớp 2 thôi :Smiling: dạo này bớt xinh rồi .
    ĐC chị tớ PM nhé !

Hôm nay mới vào được mạng, nhận được tin của mẹ nó tớ mừng lắm. Cảm ơn mẹ nó nhiều nhé, hôm nào tớ sẽ qua xin TL. Giờ cứ có TL gì liên quan đến thi cử vào cấp II là tớ xin tuốt, hihi…
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

sao mẹ nó ko cho con thi chuyên ngữ? thường hs NTT dàn điểm kém hơn CN. 2 trường thì ngay sát nhau. Tội gì ko cố mà thi CN
    Thiên thượng nguyện tác tỷ dực điểu
    Địa hạ nguyện vi liên lý chi
    • 1,671 Bài viết

• 249 Được cảm ơn

Đúng ra là tớ muốn cho con học chuyên ngữ đấy. Nhưng tớ lại ko biết có trường chuyên ngữ cấp 2 đâu tớ tưởng chỉ cấp 3 mới có chuyên ngữ nên mới tính sang MCR và NTT. Baby_chcolove cho mình thông tin trường chuyên ngữ này được ko? Trường ở đâu, có phải thi ko? Thi môn gì? Dân lập hay công lập?
    Cảm ơn các bạn nhiều. Cứ sang 1 cấp mới là lại đau đầu vì con, hic.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)