Trung học

Trường THCS Nghĩa Tân Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 7.42K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin về trường này không? trường dạy thế nào, có tốt ko? Mình nghe nói là trường điểm của quận cầu giấy và thành phố không biết có đúng không? mình quan tâm đến chất lượng học ở đó, mẹ nào có thông tin giúp mình với nhé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 576 Bài viết

• 513 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ nó đã mở topic này, đây là vấn đề mình cũng đang quan tâm, các mẹ có thông tin xin chia sẻ nhhé.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con

• 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ, cháu là học sinh đang học năm cuối trường Nghĩa Tân đây ạ. Đại để trường đúng là trường chuẩn quốc gia, cũng là trường điểm, có thể nói đang cùng cạnh tranh và không kém cạnh gì trường Lê Quý Đôn. Tuy nhiên chỉ hai trong ba lớp chọn đầu mới thực sự vượt bậc và giỏi. Như lớp cháu tức lớp chọn đầu khối 9 vừa rồi đạt 27 giải học sinh giỏi cấp quận trên tổng số 36 giải, trong đó giải nhất nhì, ba, khuyến khích đều có đủ cả. Hàng năm trường đều có kỳ thi phân lớp để phân chia lại những học sinh giỏi nhất vào lớp chọn đầu, học sinh yếu thì chuyển xuống lớp thấp hơn.
    Ps: đây là cháu dùng tạm nick chị cháu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kico23nov; 28/02/2011 vào lúc 11:23 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 344 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Em thấy trường Nghĩa tân Cầu giấy cũng được nhiều người khen đấy chứ ạ

• 183 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Thấy giáo viên trong quận CG cũng khen NT nhưng chỉ lớp chọn thôi nhé, kể cả lớp ngoại giao cũng không tốt đâu. Mà nói chung cấp 2 cứ chen chân vào được lớp chọn của trường nào thì cũng yên tâm chứ trường có tiếng mà lớp thường học cùng các bạn đúng tuyến không qua thi cử gì thì cũng nhiều vấn đề lắm ạ.

• 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mẹ nó , con mình đang học ở NT đây năm nay lên lớp 9 rồi . nói chung là ở trường nào cùng có cô dạy nhiệt tình và ngược lại . cái chính là do các con thôi , nhưng theo mình thì trường NT cũng là trường có chất lượng đấy ạ . tất cả các cô dạy con mình mấy năm mình đều thấy ok , mẹ nó cứ tham khảo vài người nữa xem

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi có mẹ nào biết lớp luyện thi vào lớp 6 trương nghĩa tân năm nay không cho mình biết để cho con thi năm nay. xin cảm ơn

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn ở quận Cầu Giấy thì nên cho con học ở trường Lê Quý Đôn. Cơ sở vạt chất đầy đủ, các cô giáo đều từ các trường giỏi về. Nhất là giáo viên toán
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 294 Bài viết

• 242 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuylinh22 Xem bài viết
    chào mẹ nó , con mình đang học ở NT đây năm nay lên lớp 9 rồi . nói chung là ở trường nào cùng có cô dạy nhiệt tình và ngược lại . cái chính là do các con thôi , nhưng theo mình thì trường NT cũng là trường có chất lượng đấy ạ . tất cả các cô dạy con mình mấy năm mình đều thấy ok , mẹ nó cứ tham khảo vài người nữa xem
    Cho mình hỏi, con bạn học lớp chọn hay lớp thường. Chất lượng giữa các lớp chọn và thường có khác nhau nhiều không. Trường hình như có 03 lớp chọn, sự khác nhau giữa các lớp này ra sao?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hduong; 11/07/2011 vào lúc 12:54 PM.

• 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng định cho con vào học ở trường Lê Quí Đôn. Không biết thi vào lớp chọn thì phải thi mấy môn.Mình rất muốn cho con vào lớp toán. Bạn có biết thầy cô giỏi ở Lê Quí Đôn dạy thêm toán để thi vào lớp chọn không.Cho mình địa chỉ với.Mình cám ơn nhiều. Nếu ai biết thì gửi giúp vào hộp thư halinh4102@gmail.com.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2