• 3 Lượt chia sẻ
  • 10.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường THCS Lê Lợi ( Hà Đông ) là trường chất lượng cao của quận thi vào lớp 6 khó lắm (hình như phải tiêu chuẩn HS giỏi 5 năm và đạt giải gì đó nữa)và phải có hộ khẩu tại quận Hà Đông đúng không ạ? Bé nhà mình đang học lớp 4 nhưng mình cũng muốn tìm hiểu thông tin về trường này.Vậy mẹ nào có con đang học Lê Lợi thì vào đây chia sẻ chút kinh nghiệm nhé. Thanks.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 86 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình cũng có con học lớp 4. Các mẹ nào có thông tin, nhờ các mẹ giúp đỡ.
    Trường tuyển sinh như thế nào? Có các lớp phân ban không? Vào các lớp phân ban theo tiêu chí nào?...
    Cảm ơn các mẹ nhiều.:Rose:
    • 98 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Lê Lợi là trường chuyên của quận Hà Đông, ko có chuyện có tiêu chuẩn phải là học sinh giỏi 5 năm hay đoạt giải gì đó đâu, cứ thi đậu trong kỳ thi đầu vào là được học tuốt, và mỗi năm lại thi để loại 1 lần. Nói chung học trường chuyên sẽ có 1 số điểm cần chú ý: Thứ nhất là chuyên môn sẽ bị đào tạo lệch, chú trọng đào tạo môn chuyên mà coi nhẹ các môn còn lại, theo phương pháp đào tạo gà chọi để đi thi lấy giải. Thứ 2 là môi trường cạnh tranh rất khốc liệt, nếu con bạn ko lọt vào top 10 thì coi như bị loại, khi đó học chuyên có khi còn tệ hơn học không chuyên. Ưu điểm lớn nhất của lớp chuyên theo tôi là các lớp này nói chung ko có tệ nạn, vì học sinh hầu như ko còn thời gian để làm gì khác ngoài học, để đấu đá nhau giành thứ hạng cao trong các kỳ thi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tcvtlcect; 24/08/2011 vào lúc 12:16 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 315 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Mình nghe nói nếu học 5 năm đều là học sinh giỏi và đoạt giải trong cuộc thi học sinh giỏi quận Hà Đông thì sẽ được vào thẳng trường Lê Lợi. Các bé cũng có thể thi tuyển đầu vào, nhưng cũng tương đối khó vì đây là trường chuyên số 1 ở quận Hà Đông. Trường này rất tốt, mình cũng đang cố gắng cho bé nhà mình đủ chiêu chuẩn để có thể vào thẳng trường này.
    • 1,813 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mình xếp gạch, học hỏi các mẹ vì cũng đang mong cấp 2 con được vào trường này.
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

À mà cho mình hỏi thêm có phải muốn con vào được trường Lê Lợi thì ngoài tiêu chuẩn về học lực như trên còn phải có hộ khẩu ở Hà Đông nữa ??? Ai biết giúp mình với
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Làm gì có trường chuyên nữa.

Trích dẫn Nguyên văn bởi tcvtlcect Xem bài viết
    Lê Lợi là trường chuyên của quận Hà Đông, ko có chuyện có tiêu chuẩn phải là học sinh giỏi 5 năm hay đoạt giải gì đó đâu, cứ thi đậu trong kỳ thi đầu vào là được học tuốt, và mỗi năm lại thi để loại 1 lần. Nói chung học trường chuyên sẽ có 1 số điểm cần chú ý: Thứ nhất là chuyên môn sẽ bị đào tạo lệch, chú trọng đào tạo môn chuyên mà coi nhẹ các môn còn lại, theo phương pháp đào tạo gà chọi để đi thi lấy giải. Thứ 2 là môi trường cạnh tranh rất khốc liệt, nếu con bạn ko lọt vào top 10 thì coi như bị loại, khi đó học chuyên có khi còn tệ hơn học không chuyên. Ưu điểm lớn nhất của lớp chuyên theo tôi là các lớp này nói chung ko có tệ nạn, vì học sinh hầu như ko còn thời gian để làm gì khác ngoài học, để đấu đá nhau giành thứ hạng cao trong các kỳ thi.
    • 813 Bài viết

• 2,963 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tcvtlcect Xem bài viết
    Căng thẳng thế bạn, mình là cựu học sinh của Lê lợi hà đôgn đây.

Giờ không còn là trường chuyên, những vẫn có các lớp chuyên và phấn đấu mệt nghỉ mới vào được
    Tất nhiên, học lệch là chuyện bt. NHưng mà cái vụ đấu đá lẫn nhau thì k khốc liệt như bạn nói đâu.

Bạn k vào đội tuyển đi thi đấu, chả sao. Cái đích cuối cùng là vào được cấp 3 và đại học cơ mà.

Năm nay k biết cách xét tuyển hoặc thi thế nào, để h nào check lại đã. Vì con mình cũng lớp 4 rồi.
    • 1,536 Bài viết

• 556 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết năm nay 2012 trường THCS Lê Lợi Hà Đông tuyển sinh thế nào không nhỉ?

Meo NB: 2,4kg -->1m: 3,5kg --> 2m: 4,4kg --> 3m: 5,5kg --> 4m: 6,2kg --> 5m: 7.1kg --> 6m: 8kg --> 7m: 8,5kg --> 8m:9,3kg --> 9m: 9,5kg --> 10m: 9,5Kg -->11m: 10kg
    Miu NB: 2kg -->1m: 3kg --> 2m: 4kg --> 3m: 4,8kg --> 4m: 5,5kg --> 5m: 6.5kg --> 6m: 7,4kg --> 7m: 7,8kg --> 8m: 8,5kg --> 9m: 8,9kg--> 10m: 9,1Kg -->11m:9,5kg
    • 33 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trường này có website không nhỉ?
    • 1 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

cháu học ở trường này... tuyển vào theo tiêu chuẩn xét điểm :
    mỗi năm hs giỏi : 2 đ
    giải cấp trường, quận thì mỗi năm 1 khác ...
    năm 2010 điểm vào là 13 điểm...
    cháu 5 năm hs giỏi, giả khuyến khích lớp 2, giải 3 lớp 3, giải nhì lớp 4, giải 3 lớp 5 , giả 3 olympic tiếng anh lớp 5, gải nhì hs giỏi cấp quận... là đc 18,5 điểm.... đó là cách tính năm 2010 còn năm nay thế nào cháu ko biết...
    mong các bé sẽ trở thành thế hệ tiếp theo của trường ^^
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minh9 Xem bài viết
    ko co web dau
    xet theo diem ve hoc luc
    ai ma tren 20 chac vao dc roi
    Cảm ơn bạn. Cho mình biết cụ thể hơn về cách tính đểm được không?
    • 155 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Mình đánh dấu, đang nghiên cứu học cho con .....
    • 123 Bài viết

• 96 Được cảm ơn

Mình ko hiểu là: sao Lê Lợi hay Mỗ Lao lớp CLC lại ko thi tuyển nhỉ, cứ lấy điểm dựa trên các năm học tiểu học thế này thì chưa chắc phản ánh đúng với trình độ học sinh trong khi Hà đông cũng là 1 quận của HN mà ko áp dụng thi thì chán quá.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thưa cô cháu là một học sinh của trường trung học cơ sở lê lợi . Vâng để vào trường Lê loi cần phải đạt các giai cao như là giải cấp quận thì mới đủ tiêu chuẩn để vào nhưng phần thủ tục thi không lằng nhằng như cô nghĩ nếu trường cho xét tuyển thì cô chỉ cần mang tờ giấy khen học sinh giỏi của em ấy từ lớp 1 đến lơp 5 và các tờ giấy khen đạt học sinh giỏi cấp quận hoặc cấp trường từ lớp 3 đến lơp 5 thôi nếu la thi chọn thì con nhà cô chỉ cần thi là được
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, bé nhà mình cũng muốn phấn đấu để được học cấp2 tại trường Lê Lợi - Hà Đông, nhưng hiện tại bé đang học lớp 2 ở trường Đặng Trần Côn B- thanh Xuân Nam. Vậy phải làm thế nào vì bé không có hộ khẩu ở quận Hà Đông?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không có mẹ nào giúp mình à..huhu
    • 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebong0580 Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với, bé nhà mình cũng muốn phấn đấu để được học cấp2 tại trường Lê Lợi - Hà Đông, nhưng hiện tại bé đang học lớp 2 ở trường Đặng Trần Côn B- thanh Xuân Nam. Vậy phải làm thế nào vì bé không có hộ khẩu ở quận Hà Đông?
    Mới có lớp 2 mà mẹ này tính sớm thế hihi. 3 năm nữa giáo dục đã khác hẳn rồi bạn ơi, lúc đó trường này lại quay về thi tuyển chứ ko xét tuyển như bây giờ nữa thì sao?
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường Lê Lợi không chỉ thi loại mà còn xét tuyển nữa nên ít nhất cũng phải đạt 5 nãm học sinh giỏi hoặc đạt giải cao
    • 86 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Có bố mẹ nào biết trường Lê Lợi năm nay (2013-2014) thi hay xét tuyển chưa ạ? Cho em xin chút thông tin với.
    Em cảm ơn các bố mẹ.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2