Trung học

Trường THCS DL Đoàn Thị Điểm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 40.8K Lượt đọc
  • 148 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 57 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chianh1998 Xem bài viết
    DTD mấy năm nay nhiều học sinh cấp 2 chuyển trường. Học phí cao mà chất lượng dậy các môn văn hóa, trong đó 2 môn cơ bản là toán và văn thua nhiều trường công lập bình thường. Không biết với đà học như thế thì lên cấp 3 chuẩn bị thi đại học thế nào.
    Sao lại thế nhỉ , theo mình biết thì hiện nay để đánh giá chất lượng dạy các môn văn hóa của trường , người ta căn cứ vào kết quả thi lớp 9 ( toàn thành phố) . Mà kết quả thi lớp 9 của c2 DTD năm ngoái nếu so với các trường công lập ở Hà Nội cũ thì chỉ thấp hơn Am, Lê Quý Đon và Giảng võ thôi , còn cao hơn cả Ngô Sĩ Liên, Trưng Vương, Nguyễn Trường Tộ .... mà
    Mình post top 20 trương có điểm thi cao nhất lên nhé ( nhưng không biết làm thế nào để còn cả cột )

XẾP THỨ TRƯỜNG THCS THEO TRUNG BÌNH ĐIỂM THI MÔN VĂN VÀ TOÁN ( vào THPT năm học 2010-2011)

Huyện Trư¬ờng THCS Văn Toán Văn+Toán Xếp thứ

Ba Đình THCS Hà Nội-Amsterdam 7.922 9.046 16.968 1
    Hà Đông THCS Lê Lợi 7.486 8.793 16.279 2
    Thanh Xuân THCS L¬ương Thế Vinh 7.466 8.741 16.206 3
    Thanh Xuân THCS MarieCurie 7.299 8.582 15.881 4
    Mê Linh THCS Trưng Vương 7.442 8.292 15.734 5
    Quốc Oai THCS Kiều Phú 7.362 8.282 15.644 6
    Cầu Giấy THCS Nam Trung Yên 7.146 8.472 15.618 7
    Cầu Giấy THCS Lê Quý Đôn 7.282 8.289 15.571 8
    Hai Bà Tr¬ng THCS BC Ngô Gia Tự 7.458 8.107 15.565 9
    Ba Đình THCS Giảng Võ 7.392 8.159 15.551 10
    Hoài Đức THCS Nguyễn Văn Huyên 7.387 8.152 15.539 11
    Từ Liêm THCS DL Đoàn Thị Điểm 7.367 8.138 15.505 12
    Hoàn Kiếm THCS Ngô Sĩ Liên 7.541 7.912 15.454 13
    Hoàn Kiếm THCS Tr¬ưng Vuương 7.400 8.040 15.440 14
    Đống Đa THCS Nguyễn Trường Tộ 7.366 8.010 15.376 15
    Đông Anh THCS Nguyễn Huy Tưởng 7.478 7.867 15.345 16
    Cầu Giấy THCS Nghĩa Tân 7.374 7.969 15.344 17
    Đống Đa THCS Đống Đa 7.390 7.939 15.330 18
    Cầu Giấy THCS Nguyễn Tất Thành 7.017 8.174 15.191 19
    Chi tiết các mẹ xem thêm ở file đính kèm.
    Tập tin đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuckhuya291; 26/05/2011 vào lúc 10:02 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 618 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Hôm nọ đi họp phụ huynh ở trường mình có nói chuyện với bố mẹ mấy bạn học sinh tiêu biểu lên nhận chứng chỉ khối đào tạo quốc tế thì thấy mọi người đều nói là các con chỉ học ở trong trường, không đi học thêm ở đâu cả nhưng kết quả học tập rất tốt. có chị phụ huynh nói, con đầu chị ấy học lớp 12, năm nay thi đại học mà cũng chẳng đi học thêm ở đâu cả. Bạn nào học kém môn học nào giáo viên còn liên lạc với phụ huynh đề nghị thu xếp thời gian từ 4h chiều đổ ra sẽ ở lại để các thầy cô giáo bổ túc mà không thu thêm bất kỳ loại phí nào. chị ấy bảo từ tháng 3 vừa rồi nhà trường đã thuê các thầy cô giáo giảng dạy ở các trường đại học về luyện thi cho các con mà không thu thêm bất kỳ lkhoanr ệ phí nào cả. Nhà trường còn thông báo nếu phụ huynh nào không yên tâm về chất lượng giáo viên luyện thi mà nhà trường mời thì hoàn toàn có thể tự đứng ra mời giáo viên. Nhà trường sẽ cho mượn cơ sở vật chất để tổ chức lớp học. Mình thấy như thế là nhà trường đã rất có trách nhiệm, còn lại chất lượng học sinh như thế nào thì cũng còn tuỳ vào khả năng của từng con. Con mình học lớp 6S, năm học vừa rồi cũng có bạn mới chuyển từ trường Việt Úc về, sang năm học mới cũng có một số bạn sẽ chuyển khỏi hệ S vì không theo được. Con mình cũng đã xin nghỉ học để sang Sing ôn thi chuẩn bị cho kỳ thi vào trường công lập tổ chức vào tháng 10 năm nay. Kết quả thế nào mình cũng sẽ thông báo để các mẹ nào có ý định cho con đi du học ở Sing có thông tin nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2,282 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Các mẹ ơi con mình năm nay cũng thi vào DTĐ. Mẹ nào có đề luyện tiếng Anh cho mình xin với nhé.

• 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Mình có con năm nay vào cấp 2 và cũng đã nộp HS vào chất lượng cao cầu giấy,nhưng cháu vẫn cùng đang ôn thi vào DTĐ.Các mẹ có con học trường khác muốn thi vào DTĐ ko phải quá lo lắng về môn thi tiếng anh vào trường đâu à.Tất nhiên là DTĐ cấp 1 môn tiếng anh là lợi thê của các con nhưng cũng chỉ được 1 số bạn xuất sắc hơn còn phần đông mình cũng kô thấy sự vượt trội quá.Với các mẹ có ĐK cho con đi du học ở sin thì cho con vào ngay các lớp S,M thì tốt còn ko thì cũng nên cân nhắc tùy theo điều kiện và định hướng của mình ạ.Ngày trước Con gái đầu mình đang học trường ngoài khi thi cũng lo lắng như vây nhưng cuối cùng con được 9,75đ.Giờ con đang học lớp chọn anh ở DTĐ,cũng là 1 thành viên đội tuyển ,nhưng mình cho ra ngoài học thấy cũng ko giỏi hơn các bạn nhiều lắm.Các môn khác như lý hóa rất non,thậm chí thay giáo viên giữa chừng, ko theo suốt năm nên các con rất khó.Hay tại con mình quá dốt,mình ko rõ con các mẹ khác có như vậy ko??? Học phí thì DTĐ tăng theo từng năm,ko theo được thì rất mệt . Còn hoạt động ngoại khóa cho đến csvc thì ổn à,thầy cô rất quan tâm...

• 2,282 Bài viết

• 2,003 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, các con sắp thi rồi, nghe nói năm nay số hồ sơ dự tuyển cũng nhiều (khả năng trên 1000 hồ sơ). Như vậy là số thí sinh bị loại cũng nhiều.
    Các mẹ cho con ôn thi thế nào lên đây chia sẻ kinh nghiệm nào.

• 53 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi mình đang băn khoăn về chất lượng đào tạo giữa lớp chuyên Toán DTD cấp 2 và lớp truyền thống của MC. Cho mình xin ý kiến nhé. Tặng hoa các bố/mẹ này :Rose::Rose::Rose:

• 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mặt mạnh nhất của DTĐ vẫn là tiếng anh nếu con mẹ vào chuyên anh thì hoàn toàn yên tâm.còn toán thì kô bằng.Thực ra thì các lớp chuyên của DTĐ mới mở ra từ năm ngoái nên rất khó nói thế nào.Còn riêng lớp truyền thống của MC thì chất lượng cũng tương đương như chuyên anh DTĐ vậy.Đấy là môi trường của khối A và chất lượng đầu vào tương đối tốt.Năm ngoái lớp truyền thống này thi vào cấp 3 gần như vào chuyên gần hết. Cả 2 trường này mình biêt tương đối rõ vì cả 2 chị bạn thân đều dạy ở 2 trường này.Chị bạn bên MC là phụ trách môn toán luôn.Nếu nhà bạn mà ở gần MC thì đấy là 1 lựa chọn tốt.Mình ở mạn bên này xa quá nên hồi đó mình cho con vào DTĐ.mình kô có ĐK cho con du học nên Giờ luyện thi chuyên ngữ thấy văn,anh thì OK nhưng toán ra ngoài thấy hơi mệt.Vài dòng chia sẻ với mẹ nó vế ý kiến của mình nhé.

• 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tomtitly Xem bài viết
    Các mẹ ơi, các con sắp thi rồi, nghe nói năm nay số hồ sơ dự tuyển cũng nhiều (khả năng trên 1000 hồ sơ). Như vậy là số thí sinh bị loại cũng nhiều.
    Các mẹ cho con ôn thi thế nào lên đây chia sẻ kinh nghiệm nào.
    Mẹ nó cứ vững tin đi vì hồ sơ thì trường nào cũng đông thế hết vì các mẹ như chúng ta bao giờ cũng phòng thủ nộp hồ sơ 1,2 trường cho con:Laughing::Laughing:2 Ngày nữa là thi rồi,Chúc các con thi thật tốt

• 59 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Mặt mạnh nhất của DTĐ vẫn là tiếng anh nếu con mẹ vào chuyên anh thì hoàn toàn yên tâm.còn toán thì kô bằng.Thực ra thì các lớp chuyên của DTĐ mới mở ra từ năm ngoái nên rất khó nói thế nào.Còn riêng lớp truyền thống của MC thì chất lượng cũng tương đương như chuyên anh DTĐ vậy.Đấy là môi trường của khối A và chất lượng đầu vào tương đối tốt.Năm ngoái lớp truyền thống này thi vào cấp 3 gần như vào chuyên gần hết. Cả 2 trường này mình biêt tương đối rõ vì cả 2 chị bạn thân đều dạy ở 2 trường này.Chị bạn bên MC là phụ trách môn toán luôn.Nếu nhà bạn mà ở gần MC thì đấy là 1 lựa chọn tốt.Mình ở mạn bên này xa quá nên hồi đó mình cho con vào DTĐ.mình kô có ĐK cho con du học nên Giờ luyện thi chuyên ngữ thấy văn,anh thì OK nhưng toán ra ngoài thấy hơi mệt.Vài dòng chia sẻ với mẹ nó vế ý kiến của mình nhé.
    Cũng chẳng biết thế nào mà so sánh cho đúng thực tế, thầy cô chỉ chiếm 30%, còn lại là do khả năng của các con và hỗ trợ từ gia đình. Nếu lấy kết quả thi toán châu á - thái bình dương apmops 2011 dành cho học sinh lớp 6 và lớp 7 ngoài trường Ams ra có thể thấy như sau:
    - Trường Đoàn Thị Điểm 16 HS lớp 6 dự thi đạt 06 giải: 01 giải bạch kim, 01 giải bạc, 04 giải đồng
    - Trường MC 09 con dự thi (05 con lớp 7, 04 con lớp 6) đạt 03 giải: 01 giải vàng (HS lớp 7), 01 giải bạc (HS lớp 7), 01 giải đồng (HS lớp 6).
    - Trường Nguyễn Tất Thành 17 HS dự thi (7 lớp 7, 10 lớp 6) đạt 02 giải: 01 giải đồng (HS lớp 7), 01 giải đồng (HS lớp 6).
    - Trường Cầu Giấy 15 HS dự thi (03 lớp 7, 12 lớp 6)đạt 03 giải: 01 giải đồng (HS lớp 7), 02 giải đồng (HS lớp 6).
    Nghe mọi người nói trường ĐTĐ cho HS toàn trường thi HSG sau đó lấy các con đạt điểm cao vào đội tuyển (để đảm bảo công bằng cho HS) chứ không phải chỉ chọn các con ở lớp chuyên vào đội tuyển nên khá nhiều HS không phải là lớp chuyên lớp chọn vẫn vào đội tuyển HSG bình thường miễn là con đạt kết quả cao trong kỳ thi HSG toàn trường.

• 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Đúng là như bạn kiem nhat nói,thầy cô chỉ chiếm 1 phần còn chủ yếu là vẫn do con và sự hỗ trợ từ gia đình còn mọi sự chỉ là tương đối.Và cũng chỉ 1 bộ phận nhỏ các con là kô đi học thêm mà thôi,mà chủ yếu cũng rơi vào các lớp S,M vì có ĐK du học còn thì như lớp con gái mình đa phần vẫn phải học thêm bên ngoài hết,Và đúng là ko phải chỉ chọn các con ở lớp chuyên vào đội tuyển nhưng kô phải là cho HS toàn trường thi HSG đâu,mỗi lớp chỉ khoảng 10 bạn gì đó thôi a,và thường những con học ở lớp chuyên chon vẫn có ưu thế hơn do các con được luyện nhiều hơn.Đấy là những gì mà mình thấy sau mấy năm con học ở đây.