• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 1 Lượt chia sẻ
  • 46K Lượt đọc
  • 149 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 323 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Em mò đỏ cả mắt mà mà ko tìm thấy thông tin gì về trường THCS DL Đoàn Thị Điểm, hu hu, Con em sắp vào cấp 2, em đang tìm trường cho con. Em đành tạo topic này mong các anh chị nào có con đang theo học (trường cấp 2) THCS DL Đoàn Thị Điểm thì cho em biết thông tin về trường với ạ ?
    1. Chất lượng đào tạo ?
    2. Học phí ?
    3. Cách tiếp cận giáo dục của trường (tập chung học và luyện "gà nòi") hay đàon tạo toàn diện (cả học tập lẫn các môn ngoại khóa, hoạt động xã hội bên ngoài) ?
    Các anh chị nào có con theo học ở đây giúp em những thông tin này với nhé. Đa tạ nhiều nhiều.
    Ba mẹ yêu các con !!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, rất tiếc là tớ cũng không có nhiều thông tin về trường này và tớ cũng rất quan tâm đến topic này vì tớ cũng dự định cho con tớ vào trường này. Tớ đặt cục gạch ở đây để nghe ngóng và mong được các bố mẹ khác chia sẻ thông tin.

Cảm ơn cả nhà.
    Nothing's Impossible
    • 185 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Các mẹ vào đay nhé. http://thpt-doanthidiem.edu.vn/home/...&nChannel=News
    Con tớ sang năm cũng lớp 6 tớ cũng định cho con vao ĐT nhưng con tớ học tiếng Pháp, mà tiềg Pháp thì lại phải đủ hs mới có lớp nên tớ đnag phân vân,,, có mẹ nào biết trường Trưng Vương thế nào không? vì có khả năng là lớp con tớ sẽ lên trường TV??/
    • 22 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mẹ nào đã cho con học trường này lên tiếng đi, nhiều gạch xếp chỗ quá! Cảm ơn các mẹ!
    • 36 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Topic này sao chả có mẹ nào tham gia nhỉ. Mình cũng muốn nghe ngóng hóng hớt ý kiến các mẹ. Mình cũng có con vừa mới vào học trường này nên thực ra cũng chưa có nhiều thông tin. Nói chung học trường này chương trình học hơi nặng không thích hợp cho mẹ nào muốn cho con "chơi là chính". Nhìn chung các con học cũng khá, tất nhiên cũng có lớp ngoại giao nên cũng ko ổn lắm. Năm vừa rồi thấy bảo trường này đỗ cấp 3 điểm cũng cao, có nhiều bạn đỗ các trường chuuyên, nhưng mình ko biết các bạn ấy có phải học thêm ko hay chỉ học vì nếu học thêm thì rất vất vả đấy, trường có lịch học bổ trợ, phụ đạo, về nhà cũng nhiều bài lắm. ăn uống, ngủ nghỉ cũng được nhưng không có xe đón tại nhà chỉ có xe tuyến nên cũng hơi vất vả. Nói chung học trường này cả bố mẹ và con đều phải có gắng đấy.
    • 623 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Các bố các mẹ ơi cho em hỏi với, học trường THCS ĐTĐ hay PTTH ĐTĐ thì các con sẽ giỏi tiếng Anh như trường PT Chuyên ngữ không ạ? Các thầy cô ở trường ĐTĐ có phải là các thầy cô của Chuyên Ngữ không ạ?
    • 25 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Bạn ơi Trường ĐTĐ là một trường dân lập. Giáo viên là do họ tự tuyển chọn, không phải giáo viên chuyên ngữ nhưng chất lượng cũng tương đối. Họ có 3 loại lớp: lớp tiếng Anh, Lớp Sing (học thêm Toán và Khoa học bằng tiếng Anh theo giáo trình Sing) và lớp Solomon (theo chương trình Mỹ). Con mình mới học tại đây nên mình chỉ biết đến thế. Còn việc so sánh trình độ tiếng Anh của trường này với trường chuyên ngữ thì mình không biết, chắc cũng còn tùy từng cháu. Bạn tham khảo thêm ý kiến mọi người nhé.

Nếu cần thêm thông tin bạn vào website của trường theo link sau:
    http://thptdoanthidiem.edu.vn/?page=...y_id=trang-chu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 100 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp tăng cường tiếng Anh tại trường. Có một số thông tin về trường.
    1. Cơ sở vật chất tốt, học phí, tiền ăn và bán trú năm 2010 (không kể tiền đi ô tô và ăn sáng tại trường): 1.900.000 đ/tháng ( các lớp Anh Sing, Solomon học phí cao hơn)
    2. Lớp từ 28 - 32 HS/lớp.
    3. Các con nghỉ trưa ở khu nhà bán trú riêng có đầy đủ: giường, chăn, gối. Phòng ngủ có điều hòa, quạt.
    4. Nhà trường quản học sinh rất nghiêm, các con bắt buộc phải mặc đồng phục cả tuần (tránh trường hợp phân biệt này nọ trong lớp).
    5. Mọi thông tin về nhà trường và các thầy cô giáo dạy các môn học như số điện thoại liên lạc được gửi đầy đủ cho từng học sinh trong lớp ngay từ buổi họp phụ huynh đầu năm học.
    6. Bắt đầu từ năm học 2010 - 2011 trường bắt đầu mở các lớp chuyên và mời các cô dạy chuyên từ các nơi về dạy.
    7. Các con học lớp chuyên, chọn rất ngoan, học tốt.
    8. Trường nghiêm cấm học sinh dùng điện thoại di động trong trường (các trường hợp đặc biệt như: bố mẹ thường xuyên đón muộn, sức khỏe không tốt....v.v. muốn sử dụng thì chỉ được sử dụng sau giờ tan học buổi chiều, phải có đơn cam kết của bố mẹ và được giáo viên chủ nhiệm xét duyệt).
    Một vài thông tin chia sẻ cho các mẹ quan tâm
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 623 Bài viết

• 590 Được cảm ơn

Em cám ơn các mẹ đã chia sẻ thông tin ạ. Thông tin này giúp em quyết tâm năm tới gửi gắm con em vào trường ĐTĐ đấy ạ. Em đang muốn hướng cho cháu vào chuyên tiếng Anh mà.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nhà e cho bé đi học từ lớp 4 Đoàn Thị Điểm, năm nay đang học lớp 9. Nói chung về trường là rất tốt, chế độ ưu đãi giáo viên tốt nên thấy giỏi cũng thích vào và muốn ở lại dạy. Môi trường sư phạm của trường cấp 2 thì khỏi phải chê, đẹp, khoa học, có phong ăn phòng ngủ riêng cho các con, trong lớp học có tủ sắt để các con để quần áo sách vở (ko to lắm đâu, nhưng có còn hơn ko, mà bọn trẻ con hay viết vẽ dán inh tinh vào đấy). Tiếp nữa 1 điều e rất thích đấy là đầu vào của trường chặt và chia lớp rất chuẩn, trong lớp bé nhà em, học sinh học đều, giáo viên ko phải nghĩ về việc con này giỏi quá hơn so với con kia, và ko tìm được phương thức sư phạm phù hợp. Ý kiến của em chắc cũng có phần hơi chủ quan vì em có chơi với 1 vài giáo viên trong trường thì thấy họ khen trường nhiều nên em cũng liều 1 phen cho ý kién xem sao
    • 34 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng đang học lớp 8 tại THCS Đoànn Thị Điểm. Mình rất hài lòng với môi trường và cách quản lý học sinh ở đây từ Ban giám hiệu đến các thầy cô giáo. Đặt biệt ở đây thầy Hiệu trưởng và các cô trong BGH luôn sẵn sàng lắng nghe ý kiến của phụ huynh và không tạo khoảnng cách. Phụ huynh ở đây đa phần rất quan tâm đến con cái cũng như học sinh rất ngoan và sức học tương đối đồng đều. Mình hoàn toàn hài lòng.
    • 323 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kemom Xem bài viết
    Con nhà mình cũng đang học lớp 8 tại THCS Đoànn Thị Điểm. Mình rất hài lòng với môi trường và cách quản lý học sinh ở đây từ Ban giám hiệu đến các thầy cô giáo. Đặt biệt ở đây thầy Hiệu trưởng và các cô trong BGH luôn sẵn sàng lắng nghe ý kiến của phụ huynh và không tạo khoảnng cách. Phụ huynh ở đây đa phần rất quan tâm đến con cái cũng như học sinh rất ngoan và sức học tương đối đồng đều. Mình hoàn toàn hài lòng.
    Đa tạ các Bác, em thấy yên tâm rồi. Sau một hồi đắn đo, tìm hiểu nào chuyên Ams, nào Việt úc, nào quốc tế hay cho du học... Cuối cùng em chấm Cấp 2 ĐTĐ ạ. Thông tin các bác đưa ra khớp với thông tin em có hỏi han được bên ngoài từ một số người bạn. Đa phần phụ huynh họ bảo trường nghiêm, gv với học sinh như bạn bè. Bọn trẻ tuổi cấp 2 là ương, nhưng đa phần các con đến lớp hay tâm sự với cô, chung nghe cô còn hơn bố mẹ... Mỗi tội bài thì nhiều. Em nghe kể mà muốn rớt nước mắt. Chị bạn em bảo, cách dạy của trường khiến bọn trẻ quyết tâm học lắm. Điểm chấm rất chặt chẽ, nên điểm kém có nhiều. Song bù lại các con học rất tâm trung. Học sinh đều, đa phần học tốt vì làm chặt đầu vào. Vì học nặng nên các con luôn phải cố gắng... Con chị bạn em có hôm học đến 12h đêm là chuyện thường. Bố mẹ nói thê snaof nó cũng ko chịu ngủ.Nó bảo nó quyết tâm học để giành được học bổng du học mới thôi. Chị bạn em lo lắng lăm, nhưng chị ấy bảo chuyện chăm sóc các con rất tốt. Có 2 cô nuôi, nhiều hoạt động.... Nói chung chị bạn em khen, dù chưa thực sự thích vì cái vụ học nặng. Nhưng chị ấy bảo tuổi dở hơi cấp 2 có môi trường quản chặt thế này thì yên tâm. Cảm ơn ý kiến của các Bác ạ... Em đã quyết định chọn THCS Đoàn Thị Điểm rồi.:Smiling::Smiling::Smiling::Smiling::Smiling :
    Ba mẹ yêu các con !!!!
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đã có thông tin tuyển sinh năm nay vào cấp 2 DTD nè: http://thptdoanthidiem.edu.vn/?page=news_detail&id=344
    Các mẹ nào có nguyện vọng cho con thi lưu ý ngày thi là 24 & 25 tháng 6/2011 nhé.
    • 169 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

" Lịch tuyển sinh:

- Phát hành hồ sơ : Từ ngày 08 tháng 4 năm 2011.

- Nhà trường mở "Câu lạc bộ hè" cho học sinh lớp 5, bắt đầu từ 01/6/2011 cho đến ngày tổ chức kiểm tra chất lượng đầu vào. Nhận đơn và làm thủ tục học câu lạc bộ từ ngày 08 tháng 4 đến hết sáng ngày 28 tháng 5 năm 2011.

- Nhận hồ sơ dự xét tuyển : Từ ngày 27/5 đến hết ngày 20/6/2011(Theo mẫu).

- Xem danh sách dự kiểm tra chất lượng : Ngày 22 tháng 6 năm 2011.

- Kiểm tra chất lượng : Ngày 24, 25 tháng 6 năm 2011.

- Thông báo kết quả và làm thủ tục nhập học : Từ ngày 29/6 đến 5/7/2011.

- Ngày tập trung học sinh và bắt đầu học : 7h30 ngày 15/7/2011."

------------------------------------
    Oạch, bắt đầu học từ 15/7, không được nghỉ hè à. Money first.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kayak; 09/03/2011 vào lúc 11:42 PM.
    • 2 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Mình có con đang học lớp 6, DTD, chương trình liên kết với trường Solomon Hoa Kỳ. Mình cũng từng đắn đo rất nhiều khi chọn trường DTD cho con. Mình nhận thấy có mấy vấn đề thế này, đây là cảm nhận chủ quan của riêng mình, các phụ huynh khác thì mình không rõ lắm:
    ưu điểm:
    1. Cơ sở vật chất: Nhìn chung là được hơn so với các trường công lập, có phòng ăn rộng, phòng ngủ riêng, có điều hòa, sach sẽ vệ sinh, có phục vụ cả bữa sáng.
    2. Vì là trường dân lập nên tiếng nói của phụ huynh có trọng lượng hơn, họp phụ huynh còn dám phát biểu này nọ chứ trước đây con mình học tiểu học công lập đi họp chẳng bao giờ có ý kiến gì, chỉ mỗi việc đóng tiền thôi.
    3. Các con được tự do bộc lộ quan điểm, cảm xúc, được tôn trọng và bình đẳng hơn. Được quan tâm cả thể chất và tinh thần nên các con tự tin hơn. Sĩ số lớp từ vừa phải, từ 24 đến 32. Trong lớp các con học rất sôi nổi, nhiệt tình.
    4. Cái được lớn nhất theo mình là sau thời gian học ở đây, các con sẽ có nhiều sự lựa chon trường lớp hơn: Có thể tiếp tuc học dân lập, chuyển sang công lập, học trường quốc tế hay du học vì trường có các lớp liên kết Sing, Mỹ. Thế mạnh lớn nhất, vượt trội của trường hiện nay là các lớp liên kết. Lớp Sing thì mình ko rõ lắm, nhưng lớp liên kết Mỹ đã triển khai được 2 năm rồi, ngoài 3 tiết tiếng ANh do giáo viên VN dạy theo chương trình VN, các con học giáo trình phổ thông Toán, khoa học, Văn học của Mỹ, 18 tiết/tuần, giáo viên bản địa, có cấp chứng chỉ của trường bên Mỹ, sẽ thuận lợi cho các cháu rất nhiều khi du học sau này vì bằng cấp có giá trị trên toàn nước Mỹ. Các con được học giảm tải chương trình của bộ DG, những môn phụ được cắt giảm bớt để không quá nặng.
    5. Có bán trú, xe ô tô đưa đón.
    6. Chi phí tuy cao nhưng cũng có thể chấp nhận được. ( lớp thường khoảng 3tr/tháng, lớp Sing 5tr/tháng, Lớp Mỹ >10tr/tháng). Năm sau chắc cao hơn vì giá này đã cố định từ đầu năm học. Trường dân lập nào cũng đặt mục tiêu lợi nhuận, cảm nhận chung là cũng đáng đồng tiền bát gạo, không đến mức phải hối hận.
    7. Trường đã có nhiều năm kinh nghiệm rồi, nếu là những trường vừa mới mở thí cũng không dám cho con làm thí nghiệm đâu.
    Nhược điểm: Trường nào chả có nhược điểm nhưng đây có lẽ là nhược điểm nổi cộm nhất
    1. Chất lượng giáo viên: Nhìn chung giáo viên trẻ, nhiệt tình, tận tâm, tuy nhiên cũng giống như tất cả các truwongf dân lập khác, gv còn nhiều hạn chế về chuyên môn và kinh nghiệm. Các thầy cô vừa mới ra trường hoặc đi dạy được vài năm, phần đông là người ngoại tỉnh, ngoại thành. Các thầy cô giỏi không nhiều, mỗi bộ môn chỉ được 1-2 người, nếu so với các trường điểm thì phải nói là gv DTD kém hơn nhiều cả về chất lần về lượng.
    2. Phần lớn các con ở xa trường nên đi lại rất vất vả. Con nhà mình cứ 6h30 là đã đi học rồi, gần 5 h chiều mới về đến nhà. Những ngày mưa rét thấy rất tội nghiệp.
    3. Trình độ các lớp được phân loại khá đồng đều, duy chỉ có lớp con mình không đều, phần đông có ý thức, tuy nhiên có 1 số bạn hơi đuối. lý do là chỉ có 1 lớp Mỹ duy nhất. Hi vọng các năm sau tuyển sinh được nhiều thì nhà trường sẽ phân loại, để các cháu có trình độ đồng đều hơn.
    4. Học dân lập cũng không hề nhẹ hơn công lập. Trong nhà mình thì con là người vất vả nhất. Con đi học mẹ chưa dậy, mẹ đã ngủ say con vẫn còn đang học. Được cái con có mục tiêu, hoài bão nên vẫn vui vẻ như thường. NHiều bạn trong lớp vẫn đi học thêm buổi tối hoặc mời gia sư, lắm lúc nghĩ đời có là gì đâu mà phải khổ thế....Tuy nhiên, nếu các con học chắc thì cũng không cần học thêm đâu, đặc biệt là với các con xác định du học thì cùng lắm học thêm 1 buổi ngữ pháp TA là quá ổn rồi.
    Tóm lại: Theo quan điểm của mình thì : Nếu con học cực siêu thì nên học Ams, hoặc các lớp chọn trường điểm. Ở đây các con có môi trường học tập tốt, thầy cô giỏi, bạn bè giỏi. Các con đua nhau học. Như vậy không tốn kém mà vẫn có thể đạt được mục tiêu cao nhất là có học bổng du học. Có thể nói là Ngon, bổ , rẻ.
    Nếu con học giỏi vừa vừa thì học chương trình liên kết là vừa sức và cơ hội du học tốt là khá cao, tất nhiên là bố mẹ phải đầu tư 1 khoản không nhỏ vì khả năng xin được học bổng không nhiều. Dù không du học thì vốn tiếng Anh tích lũy được cũng giúp ích rất nhiều cho sự nghiệp sau này.
    Các con khác thì tùy sự lựa chọn, mục tiêu vì mỗi trường đều có các được và chưa được, mỗi người mỗi hoàn cảnh, điều kiện.
    Chúc các mẹ, các con chọn được trường phù hợp.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trường Đoàn Thị Điểm có rất nhiều ưu điểm. Môi trường học tập thực sự thân thiện. Mình chỉ hơi băn khoăn: con mình học lớp liên kết nhưng mình không biết chất lượng giáo viên nước ngoài những lớp này có đảm bảo không.
    Còn với giáo viên việt nam, thì con mình có nói là cô giáo tiếng anh phát âm không hay. Mình nghĩ đúng là trong một bộ môn chỉ có một vài giáo viên giỏi.
    • 618 Bài viết

• 344 Được cảm ơn

Mình cũng có con học lớp 6 Sing của trường cấp 2 DTD. Mình cũng cùng có chung nhận xét như mẹ Meocon6M. Con mình thì ngoài chương trình của bộ Giáo dục và đào tạo ra còn học thêm toán,khoa học và tiếng anh theo chương trình của Singapore 12 tiết/tuần. Con mình hoàn toàn chỉ học ở trên lớp, không đi học thêm ở đâu cả nhưng kết quả học tập rất tốt, đặc biệt là môn tiếng anh. Trước đây giá đình mình cũng dự định đến năm lớp 9sẽ cho con sang Sing học, tuy nhiên dựa trên kết quả học tập liên kết năm nay của cháu gia đình mình đã thay đổi quyết định cho cháu sang Sing từ năm học sau. Con mình sẽ thi vào hệ thống trường công lập ở bên đó. kết quả thế nào mình sẽ update để các mẹ cùng biết trình độ của các con so với hệ thông giáo dục của Sing thì thế nào nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 54 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Các mẹ ơi hôm qua tớ đã qua trường DTD để đặt cụch gạch cho bé nhà tớ học ôn hè rồi. Trong tuần các con sẽ ôn từ thứ 2 đến thứ 5 , sáng ôn văn, toán, ngoại ngữ, chiều văn thể mỹ. Ôn từ ngày 1/6 đến 23/6. Tổng số tiền phải đóng là 3.4t bao gồm : 1.8t tiền học phí +200k tiền bán trú+700k tiền ăn +700k tiền xe đưa đón. Có mấy thông tin chia sẻ với các mẹ định cho con thi vào cấp II DTD nhé!
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào Mẹ Meocon6M và mẹ Kít, mình có con năm nay chuẩn bị kên lớp 4, nhưng chỉ học truờng thuờng thôi. Cháu học Toán và văn thì cùng được, nhưng học ngoại ngữ cthi cũng bình thường thôi. Nhưng minh có ý định lên cấp II cho con học lớp của Sin hay của Mỹ Đoàn Thị Điểm. Vậy thi vào những lớp đó có khó không bạn? Mình sợ nhất con mình về ngoại ngữ. Con của hai bạn cấp I học trường nào? Con có những đề thi vào các lớp đó không cho mình xin với. Cảm ơn các Mẹ nhiều nhiều.
    • 21 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ nhiều nhé. Con mình đang học lớp 5 trường tiểu học Đoàn Thị Điểm, nghe nói cấp II Đoàn Thị Điểm không tốt bằng cấp I nên từ đầu năm hai mẹ con đã rắp tâm ôn luyện để đi thi Marie Curie. Nhưng hôm nọ mình sang trường Marie Curie thấy cơ sở vật chất chẳng ưng ý gì cả, nên tinh thần lại lung lay rồi. Có khi lại chuyển về THCS Đoàn Thị Điểm cho con không phải thay đổi môi trường nhỉ.
    Các mẹ cho hỏi thi vào lớp chuyên Anh có khó không các mẹ? Có phải cho con luyện thêm ở đâu không?
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8