Trường trung học - Hà Nội

Trường PTTH Đào Duy Từ - Hà nội

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em xin ý kiến của các bố mẹ về trường PTDL Đào Duy Từ ạ.
    Em thấy trường tuyển thẳng các học sinh đạt danh hiệu HSG 4 năm, hạnh kiểm tốt.
    Nhưng trong 1 bài báo hồi thág 4 có đưa ra 23 trường ngoài công lập bị thanh tra về chất lượng giảng dạy và cơ sở VC trong đó có trường Đào Duy Từ.
    Con gái em năm nay thi Thăng Long nhưng toán làm ko trọn vẹn do cô nàng ko cẩn thận, lo quá!
    Em đã nộp hồ sơ vào Đào Duy từ rồi nhưng vẫn băn khoăn.

Có bổ mẹ nào biết thông tin cho em xin ý kiến ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Theo mình được biết trường này là trường dân lập khá tốt ở Hà nội, liên tục 6 năm (từ 2006 đến nay) liền nằm trong top 200 trường THPT vào đại học nhiều nhất cả nước (hình như năm thấp nhất 87% còn lại >90% cả), trường này cũng có nhiều thành tích thi học sinh giỏi quốc gia và olimpic quốc tế đấy. mình phục trường này đầu vào chỉ học sinh 4 năm THCS khá hạnh kiểm tốt trở lên nhưng đầu ra như vậy là rất cao. Có điều cơ sở vật chất toàn đi thuê ko được như một số trường dân lập khác có trường lớp đàng hòang (như lomnoxop, trí đức, nguyễn siêu). Theo mình hệ dân lập ở Hà nội nó chỉ đứng sau Nguyễn Tất Thành và Lương Thế Vinh.
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có 1 nghịch lý so với quảng cáo tỉ lệ đỗ đại học của DDT (đăng trên web site của trường) với thực trạng đỗ tốt nghiệp THPT của trường này. Theo thống kê của Sở GD-ĐT Hà nội mấy năm gần đây năm nào trường cũng có học sinh không tốt nghiệp được THPT. Việc trường rơi vào danh sách 23 trường không đạt chuẩn về giáo viên, quản lý và CSVC của Sở GD và ĐT Hà nội chắc cũng không phải tình cờ. Các trường chuyên xếp hàng đầu trong top 200 về điểm thi đại học cũng không có các con số đẹp về tỷ lệ đỗ đại học như trường DDT tự thống kê
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Than ôi, thời Cận ****** tranh sáng tranh tối nay còn đâu!
    Trường DDT từ tháng 8/2011 không còn được thuê địa điểm tại ký túc xá Mễ Trì, 182 Lương Thế Vinh (cùng địa điểm với trường chuyên KHTN) nữa
    Lãnh đạo của Đại Học KHTN cũng khẳng định rõ với các phụ huynh của trường chuyên KHTN (chuyên thật) là Đại Học KHTN không có bất cứ bảo trợ chuyên môn nào cho trường Đào Duy Từ (Không như trang Web của DDT giới thiệu)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trường DDT từ năm học 2011-2012 liên kết đào tạo với trường Bắc Hà. Năm nay DDT tuyển học sinh vào 10 ở Hà nội cho trường Bắc Hà
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chianh1998 Xem bài viết
    Trường DDT từ năm học 2011-2012 liên kết đào tạo với trường Bắc Hà. Năm nay DDT tuyển học sinh vào 10 ở Hà nội cho trường Bắc Hà
    Với quyết tâm quản lý minh bạch của Đại học KHTN, Trường Đào Duy Từ không thể tiếp tục nhập nhằng tranh tối tranh sáng quảng cáo là cận chuyên được nữa (phải chuyển khỏi 182 Lương Thế Vinh, không có bất cứ sự bảo trợ chuyên môn nào của ĐH KHTN). Năm nay DDT đưa ra chiêu bài mở chi nhánh 2 tại trường Bắc Hà, thực chất là để tuyển sinh để tuyển sinh cho Bắc Hà. Không biết sẽ còn bao nhiêu phụ huynh và học sinh sẽ còn phải lĩnh hậu quả với chiêu đánh lận con đen này của trường DDT?
    • 2,094 Bài viết

• 469 Được cảm ơn

Bạn chuyenthat ở trường nào thế? Mà thôi, mình đoán được bạn ở trường nào rồi. Bạn đăng kí để viết được 3 bài thì đều một mực khẳng định ĐDT phải chuyển đi trong khi họ vẫn cứ học ở 182 Lương Thế Vinh, bạn giải thích sao đây? Kiểu này là GATO đăng kí nick để bôi xấu nhau thôi.

Trường này nằm trong top 200 trường đỗ ĐH cao nhất nước là do Bộ GD xếp hạng, ai cũng có thể kiểm tra được, không phải bịa.

Trường có nhiều thầy cô trường chuyên dạy, các thầy ở KHTN cũng dạy, không phải là sự thật sao?

Hàng năm, trường có giải QG do Bộ công bố cũng không phải là sự thật à? Là trường DL duy nhất ở VN có giải QT cũng là bịa sao?

Hàng năm, trường có đoàn học sinh đi dự forum, trại hè quốc tế, toàn là thật cả, trên website của nước ngoài đều công nhận điều này.

Đăng kí nick để nói xấu nhau liệu có làm trường của bạn tốt lên không? Tốt nhất là dành thời gian phát triển trường của mình đi.
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hào quang thật và hào quang được tạo ra bởi sự đội lốt và dàn dựng làm nhái tự chúng đã khác nhau về bản chất như chính nghĩa khác với gian tà rồi. Thời gian sẽ chứng minh thôi
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Sặc....phải công nhận là cái chú gì đấy hết lời chê Đào Duy Từ nhưng mà tớ biết chắc là cái trường này làm ăn tử tế chứ không như người nào nném đá người khác ghê gớm thế. Sự thực đề có số liệu của nhà nước chứ không phải cứ nói suông là được đâu nhé.
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu chị quyết định cho con học ĐDT thì em khuyên chân thành, bằng mọi giá vào được lớp Lý hoặc Hóa ((nhưng lớp Lý tốt hơn)), trường ĐDT chỉ chú trọng vào dạy 3 môn chính Toán Lý Hóa, còn lại những môn khác thì mang đúng tính chất "phụ". Không biết hiện giờ chất lượng đào tạo ĐDT thế nào nhưng quả thật em rất phục GV trường này. Nhìn chung là trường năm nào cũng có học sinh được giải Olympic Lý quốc tế hoặc giải quốc gia, nên đứng top rất nhanh.
    Nói ĐDT chả liên quan gì đến ĐH KHTN cũng ko hẳn là đúng, vì GV đều là từ KHTN không thì cũng Bách Khoa, Sư phạm cả. Mỗi tội các thầy đòi hỏi rất cao, học những môn chính ở đây rất nặng và mệt. Em recommend cho môn Lý trường này, rất khủng. Chị em học ĐDT khóa thứ 2, thi lý ĐH lúc nào cũng 9.5; 9.75. Đến bây giờ ((cũng phải 4 năm rồi)) cho ôn 1 tháng rồi làm đề thi ĐH vẫn được 9 Lý =____=|||
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hôm nay me mình có đi nộp hồ sơ cho cu e xem trường thế nào.nhưng mà vừa vào 1 cái tuyển sinh chưa biết điểm ra sao đã ok nhận hết xong bảo chiều đi học luôn mà trong khi đó các trường còn chưa bắt nộp hồ sơ xét tuyển,là sao vậy....có 1 bác đi nộp cho con dc 33 điểm trường cũng nhận luôn,đầu vào thế mà cũng bảo là trường tốt trường tỷ lệ đỗ đai học cao sao.ko hiểu điều gì đang xảy ra nữa.có phải là sự bia đặt ko
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi namke Xem bài viết
    hôm nay me mình có đi nộp hồ sơ cho cu e xem trường thế nào.nhưng mà vừa vào 1 cái tuyển sinh chưa biết điểm ra sao đã ok nhận hết xong bảo chiều đi học luôn mà trong khi đó các trường còn chưa bắt nộp hồ sơ xét tuyển,là sao vậy....có 1 bác đi nộp cho con dc 33 điểm trường cũng nhận luôn,đầu vào thế mà cũng bảo là trường tốt trường tỷ lệ đỗ đai học cao sao.ko hiểu điều gì đang xảy ra nữa.có phải là sự bia đặt ko
    Hôm nay mình cũng đến xem và muốn nộp cho con gái vào đây mà thấy cô tuyển sinh nói là liên kết tuyển sinh cho trường Bắc Hà mình cũng hiểu thế nào có mẹ nào biết cụ thể thế nào ko nhỉ ? ko biết chất lượng đào tạo và các vấn đề khác như thế nào các mẹ nhỉ ???
    • 8 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hiện giờ có mẹ nào biết rõ về trường này ko cho E biết thêm thông tin với nhé .Xin cảm ơn các Mẹ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao lại có thể bịa đặt như thế đc nhỉ!
    • 91 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

cấp 3 em học trường này. Đại loại trường có mỗi điểm sáng là có anh gì đi thi quốc tế Lý, thế là đợt đấy rầm rộ lên, rồi lên báo chí tung hê, tự nói mình đang là đối thủ của LTV, nhưng rồi chỉ đc cái loa to rồi chìm nghỉm. Vả lại học trong trường cũng có nhiều tin đồn ko hay ho lắm về thầy cô. Tất nhiên là vẫn có những thầy cô tốt nhưng đa số là chán, và học sinh còn chán nữa. Lớp em học vẫn thuộc dạng là " ngoan của trường", ấy thế mà cô giáo Văn sau 1 học kỳ dạy lớp em sợ quá phải xin nghỉ @@