• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường trung học - Hà Nội

Trường DL Marie Curie, có ai biết?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 1.47K Trả lời

• 125 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Con mình sang năm sẽ lên lớp 6, mình đang tìm hiểu về trường Dân lập Marie Curie, có bố mẹ nào có thông tin gì không cho mình biết với, thông tin về bất kỳ lĩnh vực nào liên quan đến trường vì bây giờ mình mới bắt đầu tìm hiểu. Cảm ơn các bạn nhiều. :1:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Kiêng vất gường cưới đi? Có ai biết không

Nhà mình có giường từ ngày lấy nhau bây h vất đi để lấy diện tích nhà cho cháu chơi, mặ dù gường vẫn mới.Thấy các cụ nhà mình bảo là kiêng vất giường đi, chỉ đi cho thì được .Thật sự mình ko biết thế nào nếu gặp điều ko may?Có mẹ nào biết không , nếu kiêng thì cach hóa giải thế nào:RollingEy:

• Kinh nghiệm học Trường DL Marie Curie

Chào các mẹ có con đang và sắp học trường DL Marie Curie! Năm nay con em sẽ vào học lớp 6 trường Marie Curie, cũng là lần đầu con học trường DL. Em mở topic này rất mong các mẹ có con đang học tại trường chia sẻ kinh nghiệm học tập cũng như sinh hoạt của các con ở trường để các con có được kết...

• Đề thi điều kiện và chuyên môn Tiếng Anh trường THPT Chuyên Hà Nội Amsterdam

Mình có bộ đề thi môn tiếng anh điều kiện và tiếng anh chuyên các năm 2011 trở về lại, năm 2012 vừa...

• Thông tin về trường THPT FPT

Hôm nay vừa đi buôn với mấy bạn thấy có trường THPT FPT, tuyển sinh khóa đầu năm nay. Có mẹ nào...

• Toppy1 - khám phá bí ẩn đằng sau từng chiếc bánh

Để thương hiệu Toppy 1 trở nên thân thuộc với người tiêu dùng Việt Nam nói chung và tạo nên trào...

• 808 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình muốn tìm hiểu về thêm thông tin về trường này nhưng là về cấp I, các mẹ nào đã có con học ở đó thì cho biết thông tin với.
    Cám ơn nhiều.

p/s: nhờ mẹ tamhanh một chút nhé.
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocminhchau
    Mình muốn tìm hiểu về thêm thông tin về trường này nhưng là về cấp I, các mẹ nào đã có con học ở đó thì cho biết thông tin với.
    Cám ơn nhiều.

p/s: nhờ mẹ tamhanh một chút nhé.
    Trương MC làm gì có cấp 1 chị ơi, chỉ có cấp 2 và cấp 3 thôi.
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamhanh
    Con mình sang năm sẽ lên lớp 6, mình đang tìm hiểu về trường Dân lập Marie Curie, có bố mẹ nào có thông tin gì không cho mình biết với, thông tin về bất kỳ lĩnh vực nào liên quan đến trường vì bây giờ mình mới bắt đầu tìm hiểu. Cảm ơn các bạn nhiều. :1:
    Trường MC cấp 2 là trường bán trú, học sinh có ô tô đưa đón tới trường, học tại cơ sở 1 ở Khương Đình.
    Trường MC cấp 2 thì được đánh giá là tốt hơn trường cấp 3 MC. Có mấy loại lớp, và chia là hai khối chính là khối A và khối D

Các lớp khối A thì có lớp M, lớp P
    Các lớp khối D thì có lớp G
    Còn các lớp I, U thì dành cho những học sinh không chuyên về cái gì cả.

Thực ra chia thì thế thôi, nhưng không chuyên ban hẳn đâu. Vẫn học theo giáo trình bình thường của BỘ, chi có điều chương trình học sẽ thêm nhiều tiết chủ yếu lên, nếu là ban A thì thêm nhiều tiêt Toán, Lý Hóa và được các thầy dạy hay, giỏi hơn về Toán, Lý Hóa dạy và ngược lại, bên khối D cũng thế.

Hồi em học thì khối A có lớp P là đứng đầu, không biết bây giờ thế nào.Còn khối D thì có lớp G đứng đầu.

Học phí thì đắt, và tăng lên theo từng năm. ...

Có những thông tin sơ sơ như vậy, không biết chị cần gì thêm vì em ra trường cũng lâu rồi.
    • 125 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Bảo Linh nhé, không ngờ học sinh MC bây giờ đã làm mẹ rồi, hồi trường MC mới thành lập mình cũng biết nhưng cứ nghĩ trong vòng 9, 10 năm gì đó thôi. Mình đang tìm hiểu về chất lượng giáo dục của trường và tình hình thi cử nữa. Năm vừa rồi cũng khoảng 1 chọi 10, cũng tương đối nhỉ nhưng không biết khi học thì chất lượng ntn. Mình chọn MC vì trường gần nhà mình và học sinh được học bán trú, trước đây, những năm mới thành lập thì nghe nói chất lượng tốt còn bây giờ không biết thế nào. Mình cũng định hỏi Lomonoxop hoặc Đoàn thị Điểm nữa vì con thứ 2 của mình vừa đỗ vào Đoàn Thị Điểm, để hai đứa học gần nhau đưa đón 1 lần cho tiện. Nếu mẹ Bảo Linh và các bố mẹ khác có thông tin so sánh gì các trường này, đặc biệt là chất lượng giáo dục của các trường thì cho mình biết với nhé. Cảm ơn mẹ Bảo Linh và các bạn.
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Thấy bảo trường này tốt, tớ muốn cho con học lớp 6 ở đó.
    Nhưng chưa tìm thấy thông tin về trường ở đâu cả? Thấy bảo có 2 cơ sở: 1 ở Khương Đình, 1 ở Trần Quốc Toản, nhưng lớp 6 thì học ở đâu cơ?
    Thi vào trường này có khó lắm không, nếu mẹ nào đã có con học thì chia sẻ kinh nghiệm với...
    Ngoài ra, khu vực Khương Trung, q.Thanh Xuân còn có trường nào gần mà tốt cho HS cấp II nữa không nhở? Nghe nói trường Lương Thế Vinh cũng rất khó vào. Lo quá !
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 800 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

CHị ơi, học cấp II thì ở Khương Trung chị ạ. Học bán trú, có xe đưa đón đấy. Ngày trước em học ở đó thấy cấp 2 đào tạo khá tốt, hơn cấp 3 nhiều. Giờ thi vào không còn khó như trước nữa đâu. Hình như xét điểm thì phải.
    • 484 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ở KhươnG Trung thì tốt quá. Cám ơn mẹ Bảo Linh xinh, mẹ còn thêm thông tin gì nữa không?
    Mẹ của Bubu và Shi (HN)
    • 770 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bubu&Shi Xem bài viết
    Ở KhươnG Trung thì tốt quá. Cám ơn mẹ Bảo Linh xinh, mẹ còn thêm thông tin gì nữa không?
    Con mình cũng sắp lên cấp II, theo mình tìm hiểu thì thấy bảo nếu vào được trường Giảng võ là tốt nhất hoặc trường Nguyễn Trường Tộ. Còn DL thì Lương Thế Vinh và Marie Curie thì như nhau, các chị có con học rồi thì khuyên mình cấp 3 thì học Lương Thế Vinh, còn cấp II thì Marie Curie hơn, thấy bảo học ở đó ko phải học thêm và làm bài về nhà nhiều. Các cô thì cũng được trả lương xứng đáng nên ko có việc phong bì phong bao như trường khác. Ko biết có đúng ko, các mẹ có kinh nghiệm vào cho ít thông tin để bọn mình có định hướng chọn trường cho con với.
    • 954 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Trường này em có biết tí chút vì con nhà chị em vừa mới vào năm học vừa rồi. Trường tổ chức thi tuyển, trước khi thi nhà trường có tổ chức học thêm, thi cử cũng ko dễ đâu ạ. Học trường đấy thì tốt rồi ạ, mà cháu em về tinh thần học tập tốt hơn kiểu như môi trường học rồi tính cạnh tranh ấy ạ. Quan điểm của em là ủng hộ trường này!
    • 93 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình là "cựu học sinh" Marie Curie này. Theo mình thì học cấp II ở trường tương đối là ổn, ko bao giờ có chuyện fải đi thày cô đâu. Học phí cũng ko quá đắt. Có điều học cấp III thì cũng chỉ như Lương Thế Vinh thôi. Nói chung là học ở đâu cũng có mặt tốt mặt xấu. Nếu so với các trường công lập mà ko fải trường điểm thì ổn.
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Tý Xem bài viết
    Mình là "cựu học sinh" Marie Curie này. Theo mình thì học cấp II ở trường tương đối là ổn, ko bao giờ có chuyện fải đi thày cô đâu. Học phí cũng ko quá đắt. Có điều học cấp III thì cũng chỉ như Lương Thế Vinh thôi. Nói chung là học ở đâu cũng có mặt tốt mặt xấu. Nếu so với các trường công lập mà ko fải trường điểm thì ổn.
    Các mẹ ơi, cho mình hỏi địa chỉ Trường Marie Curie cấp II với. Nghe nói Trường đã chuyển địa điểm rồi phải không? Mình đang tìm hiểu để cho con thi vào trường vào năm nay. Không biết khoảng tháng mấy thì nhà trường bán hồ sơ vậy nhỉ?

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Up cái lên nào. Các mẹ ơi, có ai biết trường này hiện đang ở địa chỉ nào không?

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Up cái lên nào. Các mẹ ơi, có ai biết trường này hiện đang ở địa chỉ nào không?
    Hiện trường này đang thuê địa điểm trong Khu ĐTM Trung Yên (gần trường Nguyễn Siêu ). Mình không biết địa chỉ chính xác nhưng nếu cần gấp thì cứ đến đó rồi hỏi thăm vậy.
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunlinh Xem bài viết
    Hiện trường này đang thuê địa điểm trong Khu ĐTM Trung Yên (gần trường Nguyễn Siêu ). Mình không biết địa chỉ chính xác nhưng nếu cần gấp thì cứ đến đó rồi hỏi thăm vậy.
    Cám ơn mecunlinh nhé! Mecunlinh cuối cùng quyết định sẽ cho con thi vào trường cấp II nào vậy? Mình hỏi thế vì hình như năm nay con của mecunlinh cũng lên cấp II đúng không?

• 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Cám ơn mecunlinh nhé! Mecunlinh cuối cùng quyết định sẽ cho con thi vào trường cấp II nào vậy? Mình hỏi thế vì hình như năm nay con của mecunlinh cũng lên cấp II đúng không?
    Mình định cho con vào ĐTĐ hoặc Lomonoxop nhưng đang tìm đường để vào ĐTĐ vì nghe nhiều người nói là ĐTĐ học nghiêm túc, quản con mình tốt hơn còn Lomonoxop dạo này học sinh ăn chơi quá.
    • 101 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Cháu nhà em đang học lớp 6, em định lớp 7 chuyển nó sang Marie Curie nhưng không hiểu phải thế nào, cả nhà mình có ai biết thông tin gì không ạh cho em biết với...
    Cám ơn mọi người!
    • 1,088 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Con mình học lớp 8, mình muốn chuyển cho con vào trường Marie Curie, không biết điều kiện thế nào, có mẹ nào biết chỉ giùm mình với? Thank so much!
    • 1,140 Bài viết

• 1,478 Được cảm ơn

Con, cháu mình đang học ở đó, lớp 8 chắc họ không nhận đâu vì các lớp đều đông. Trường MC thi vào cũng khó (khoảng hơn 2000 cháu thi lấy vào khoảng 300). Sau khi thi điểm cao nhất vào lớp I sau đó chia ra M,G,P,U,E... (M điểm thi toán cao, G điểm thi văn cao, Lớp E chuyên anh mới có học phí cao để trả trung tâm tiếng anh).Hiện tại Tiền nộp 1 triêu đầu cấp 4 năm, hàng quý nộp cho 3 tháng, mỗi tháng nộp 300 học phí, 300 bán trú, ~ 250 ăn trưa..., cho lớp 45hs, (nếu lớp 30 hs thì +thêm 200 của học phí và bán trú, đi ô tô nhà trướng đưa đón 300 ...lớp 7,8 mỗi năm táng cường tiếng Anh là 500 và các khoản quỹ khác....
    Để ôn thi có thể ôn các cô của MC, các cô dạy ôn từ tháng 8 hàng năm cho hs lớp 5. Học ở đó mối trường tốt, bài vở nhiều....vất vả.. Toán văn Anh khỏang 8 tiết/tuần...nhưng mình cũng chưa biết nhà thầy cô của cháu!
    • 1,088 Bài viết

• 1,897 Được cảm ơn

Cảm ơn thông tin của bạn caychuoihot nhé. Con nhà mình đang học lớp 8 trường công, chỉ học một buổi, một buổi ở nhà tự học, nhưng thực ra tuổi này cũng khó mà tự giác học lắm, nên mình muốn tìm một trường dân lập nào đó có học bán trú. Chính con mình cũng thích như vậy. Không biết có trường nào tuyển bổ sung các lớp giữa cấp không nhỉ? Có mẹ nào biết thì bảo mình với nhé. Tks!