• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.7K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

30 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mọi người trong 4rum WTT!
    Em trai em năm nay có dự định thi đầu vào lớp 6 trường lương thế vinh, hà nội
    Nộp hồ sơ rồi ạ
    20/6 thi rồi, em tìm bộ đề thi toán, tiếng việt vào trường các năm gần đây mà khó quá ạ
    Ai có cho em xin hoặc mách em chỗ tìm được ko ạ
    Em xin cảm ơn nhiều nhiều ....hi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LuuThuHuong_91; 20/05/2011 vào lúc 05:05 PM.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em của em năm nay cũng dự thi vào lớp 6 LTV đây chị ơi. Chị có bộ đề toán, tiếng việt vào trường mấy năm gần đây không? hi
    • 3,732 Bài viết

• 2,480 Được cảm ơn

Thứ nhất: Đây toàn các mẹ có con thi, còn bạn là có em thi, chắc phải là con cháu của mọi người xưng hô thế là hơi thiếu lịch sự nhé.
    Thứ 2: Khi mua hồ sơ vào trường bao giờ cũng kèm bộ đề, trường LTV hiện chưa có thông tin bán và nộp HS . Em của bạn là trường hợp đặc biệt, cháu thày Cương chăng?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi LuuThuHuong_91 Xem bài viết
    Chào mọi người trong 4rum WTT!
    Em trai em năm nay có dự định thi đầu vào lớp 6 trường lương thế vinh, hà nội
    Nộp hồ sơ rồi ạ
    20/6 thi rồi, em tìm bộ đề thi toán, tiếng việt vào trường các năm gần đây mà khó quá ạ
    Ai có cho em xin hoặc mách em chỗ tìm được ko ạ
    Em xin cảm ơn nhiều nhiều ....hi
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn
    • 80 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chào các bạn. Tớ đang bối rối vì không biết top này nói về cấp 2 hay cấp 3 LTV. Tuy nhiên cứ hỏi các mẹ mấy thông tin như sau: Cấp 3 LTV sẽ phải thi đầu vào hai môn V - T riêng biệt mà không cần lấy kết quả thi lên cấp 3 thông thường? Trong trường có những lớp chuyên nào? Nếu có thì cách thức thi vào ra sao? Con mình năm nay lên lớp 7 nhưng cũng cần tìm hiểu trước để có sự chuẩn bị tốt. Cảm ơn các mẹ nhiều
    • 15 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cấp 3 LTV không có lớp chuyên, cũng không có thi đầu vào riêng. Xét tuyển theo điểm thi vào 10 của Hà nội (vì là trường dân lập). Có thể sau khi xét tuyển thì có lớp chọn.
    Nếu cháu nhà chị có thiên hướng về một môn gì đó thì chị nên tìm hiểu các trường THPT chuyên như Ams, Chu Văn An, Chuyên KHTN, Sư phạm...
    • 3,732 Bài viết

• 2,480 Được cảm ơn

Sao chưa bao giờ mình nghe thông tin LTV cấp 3 khong thi nhỉ vì đi họp PH cô giáo nói nếu là HS LTV cấp 2 4 năm liền là HSG thì được cộng thêm 2 điểm khi vào câp 3 cơ mà
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ơ bạn ơi, trong bộ hồ sơ mua ở trường có quyển bộ đề các năm gần đây mà
    • 3,732 Bài viết

• 2,480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckykids Xem bài viết
    Chào các bạn. Tớ đang bối rối vì không biết top này nói về cấp 2 hay cấp 3 LTV. Tuy nhiên cứ hỏi các mẹ mấy thông tin như sau: Cấp 3 LTV sẽ phải thi đầu vào hai môn V - T riêng biệt mà không cần lấy kết quả thi lên cấp 3 thông thường? Trong trường có những lớp chuyên nào? Nếu có thì cách thức thi vào ra sao? Con mình năm nay lên lớp 7 nhưng cũng cần tìm hiểu trước để có sự chuẩn bị tốt. Cảm ơn các mẹ nhiều

Kéo topic này lên tý nhỉ.
    LTV không phải là trường chuyên, trường chỉ có 2 ban: Ban A và ban D. Thi vào cấp 3 thì vẫn thi 2 môn Văn và Toán. Học ở LTV từ cấp 2 nếu đạt danh hiệu HS giỏi khi thi vào trường sẽ được cộng thêm mỗi năm 1/2 điểm. Thế là cũng nhiều các mẹ nhỉ.
    Con mình hiện đang học lớp chọn, nhưng phấn đấu là HG giỏi vất vả lắm, đang tính chuyện xin ra lớp ngoài để đạt HS giỏi cho dễ hơn nhưng cũng tiếc vì lớp chọn các thày cô đều dạy rất tốt
    Ngày hôm qua ở lại
    Trong vở hồng của con
    Con học hành chăm chỉ
    Là ngày qua vẫn còn
    • 5,183 Bài viết

• 9,640 Được cảm ơn

LTV cơ sở mới thế nào hả các mẹ?
    Mà từ Cầu Giấy đi xe bus nào thì tới LTV được?
    Thi vào lớp chọn của LTV thi như nào và thi vào lúc nào?
    Mình đang tìm hiểu nên hỏi ngớ ngẩn chút, các mẹ chia sẻ cho mình với nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yellowtea; 07/07/2011 vào lúc 05:45 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    LTV cơ sở mới thế nào hả các mẹ?
    Mà từ Cầu Giấy đi xe bus nào thì tới LTV được?
    Thi vào lớp chọn của LTV thi như nào và thi vào lúc nào?
    Mình đang tìm hiểu nên hỏi ngớ ngẩn chút, các mẹ chia sẻ cho mình với nhé!
    Sau khi nhập học tầm 1 tháng ( chủ yếu là kiến thức lớp 10 3 môn ban A hoặc D) sẽ thi lớp chọn ( khoảng giữa tháng 8)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)