• 0 Lượt chia sẻ
  • 46.1K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con minh có kế quả LTV rồi cháu được 13,75 nhưng đang phân vân kg biết có nên cho học kg vì nghe nói trường này chỉ học và học mà thôi các hoạt động để phát triển kỹ năng mềm cho trẻ kg có, đau đầu quá

• 59 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cungia130 Xem bài viết
    con mình có kế quả LTV rồi cháu được 13,75 nhưng đang phân vân kg biết có nên cho học kg vì nghe nói trường này chỉ học và học mà thôi các hoạt động để phát triển kỹ năng mềm cho trẻ kg có, đau đầu quá
    Mình không biết Ams 2 thế nào chứ nhiều trường khác, kể cả trường điểm của HN cũng không có chương trình ngoại khóa, kỹ năng mềm đâu. Nếu muốn trang bị cho con các kỹ năng này, hầu hết các con đều phải bổ sung ở các lớp ngoại khóa ngoài nhà trường. Con mình đang học câp 3 LTV, mình thấy khá ổn. Mình nghe nói thầy Cương chủ trương XD trường LTV cấp 2 phát triển hơn, chỉ sau Ams 2 thôi. Mà học LTV cấp 2 thì khi lên cấp 3 cũng được cộng 1 hay 1,5 điểm vào tổng điểm tuyển sinh cấp 3 đó bạn à. Theo mình thì bạn nên cho con học LTV2.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi wondermusic; 14/06/2014 vào lúc 01:54 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi Lương TV có hạ điểm ko, con mình thiếu 0,75 ở Cơ sở A. Các mẹ biết thì tư vấn cho mình nhé. Huhu buồn và căng thẳng quá. Trường MC cháu đỗ nhưng học phí cao và thấy các mẹ nói chất lượng ko đc như xưa.
    • 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trên web nhà trường có thông báo là tuyển sinh 3 đợt với cơ sở A ( khi còn chỉ tiêu) nên nếu con thiếu 0.75 thì vẫn có cơ hội mà.
    Cơ sở A có nhiều bạn học giỏi và khả năng đỗ Ams cao nên sẽ không nhập học hết đâu. Cứ yên tâm nhé @ngocanhphong.
    • 45 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ bopbong nhiều. Nhìn con buồn mà mình nẫu cả ruột. Ams 19/6 mới có kq, mẹ và con lại phải hồi hộp 1 tuần nữa vậy. Bạn cho mình hỏi có trường hợp nào đổi nguyện vọng về cơ sở 1 được ko hả bạn. Vì cơ sở 1 con thiếu 0,25 có nhiều cơ hội hơn
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wondermusic Xem bài viết
    Mình không biết Ams 2 thế nào chứ nhiều trường khác, kể cả trường điểm của HN cũng không có chương trình ngoại khóa, kỹ năng mềm đâu. Nếu muốn trang bị cho con các kỹ năng này, hầu hết các con đều phải bổ sung ở các lớp ngoại khóa ngoài nhà trường. Con mình đang học câp 3 LTV, mình thấy khá ổn. Mình nghe nói thầy Cương chủ trưrơng XD trường LTV cấp 2 phát triển hơn, chỉ sau Ams 2 thôi. Mà học LTV cấp 2 thì khi lên cấp 3 cũng được cộng 1 hay 1,5 điểm vào tổng điểm tuyển sinh cấp 3 đó bạn à. Theo mình thì bạn nên cho con học LTV2.
    cảm ơn bạn nhé. Nhưng hôm nay là hạn cuối nộp hồ sơ tuyển đợt 1 mà mình chưa nộp không biết mai nộp có được không nhỉ?. nếu không dc mình cho con học Giảng Võ có OK không bạn nhỉ
    • 222 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết trg hạ điểm chuẩn chưa, m xem trên web của trg mà chưa thấy.
    • 113 Bài viết

• 181 Được cảm ơn

Con mình được 14,75. Nhưng hôm nay mình cũng vẫn chưa nhập học.
    Xác định không đỗ Ams thì về học trường làng vậy. Vì dù là LTV hay trường làng, thì các con sẽ đều phải học thêm nếu muốn cấp 3 thi vào trường chuyên.
    Quyết định vậy không biết có đúng không nữa?!
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Sáng nay mình mới nhập học trường Lương TV cho con, các mẹ chưa đến vẫn có thể nộp được, có điều phải làm cam kết không được rút học bạ nhé
    • 48 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

con mình cũng đỗ lớp 6, nhưng mình thấy được nghỉ có 1 tháng hè thì tội nghiệp cho con quá, nên mình xin rút hồ sơ vì mình xin được ở trường công gần nhà rồi, có mẹ nào thiếu điểm thì xin vào cùng lúc mình rút hồ sơ, như thế mình rút hồ sơ các cô cũng tạo điều kiện cho mình hơn và các mẹ cũng dễ vào hơn
  1. Video có thể bạn quan tâm

• 148 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Em. Xin phép kéo topic này lên. Nhà em năm nay cũng nhắm vào trường này. Các mẹ ơi, để đỗ vào trường có phải ôn thi nhiều k ạ? Các mẹ cho con ôn như thế nào và ở đâu ạ? Chia sẻ cho em với nhé. Em cảm ơn nhiều. Tặng cách mẹ
    • 1,202 Bài viết

• 1,607 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mondayist Xem bài viết
    Con mình được 14,75. Nhưng hôm nay mình cũng vẫn chưa nhập học.
    Xác định không đỗ Ams thì về học trường làng vậy. Vì dù là LTV hay trường làng, thì các con sẽ đều phải học thêm nếu muốn cấp 3 thi vào trường chuyên.
    Quyết định vậy không biết có đúng không nữa?!
    Đúng sai thì cũng khó biết được vì có nhiều trương làng mà lớp chọn tốt chứ.
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bé Minh Đức đang học lớp 6 Trường Lương Thế Vinh. Hôm qua 11h30 mới đi ngủ, mặc dù tối qua SN em họ nhưng con không đi vì bài nhiều. Có 23 bài, trong đó 7 câu hỏi soạn bài môn văn, 16 câu chia đều cho 2 môn Toán và Lý. Kết thúc học kỳ 1 con vừa đủ HSGiỏi với 8.0 vì các môn phụ thi con chỉ đạt 6 hoặc 7. Mà mẹ thấy con học Toán/ Văn/ Anh và làm hết bài tập đã hết cả thời gian nên cũng không bắt phải tụng thêm mấy môn phụ nữa.
    Thú thực là mình thấy con học nhiều quá, rất nhiều để đảm bảo chất lượng thực sự. Và đúng là không cần đi học thêm và cũng không còn thời gian đi học thêm nữa.
    Minh Đức đang học chuyên ngữ N1 của Lương Thế Vinh, 1 tuần có khoảng 7 -8 tiết môn chuyên, cũng tương tự cho môn Toán/ Văn. Do vậy, với mỗi môn phụ như Lý ( 2 tiết/ tuần), Sinh, Địa, Sử, GDCD, Nhạc, Họa, Tin, Công nghệ: các con chỉ học 1 tiết/ 1 tuần
    Con học bán trú, sáng từ 7h30, chiều 16h30 bố mẹ tới đón.
    Học phí lớp N1 cao hơn ở các lớp khác 1 chút, mỗi tháng mẹ nộp gần 3tr ( vì con đi xe đưa đón thương hiệu BỐ CHỞ)
    Minh Đức thi đầu vào LTV khá nhẹ nhàng 15.5 điểm, Toán 9.75, Văn 5.75
    Học ôn: Con học ôn Năm lớp 4 ở Trung tâm Hiếu Học, Năm lớp 5 mẹ chuyển cho con sang Trung tâm học mãi giờ học vui hơn, cơ sở vật chất tốt hơn ( học phí cũng cao hơn). Vì mục tiêu là Ams.
    Kết luận, Dù trượt Ams ( Toán < 10 điểm) nhưng vì con có học ôn ở 2 trung tâm trên nên kiến thức cơ bản của con khá tốt, thi vào LTV khá nhẹ nhàng, không ôn ở LTV hoặc thầy cô chuyên ôn LTV nhưng khi bán hồ sơ LTV có quyển các đề năm cũ, con đều làm được, không cực khó như đề Ams ( nhất là môn Toán)
    • 140 Bài viết

• 124 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ của Minh Đức đã chia sẻ, em cũng đang tham khảo và tìm hiểu cho con em thi vào các trường cấp 2 năm tới.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cô ơi cô có đề thi vào lớp chuyên ngữ của Lương Thế Vinh năm vừa rồi không ạ?. Cháu có đứa em năm nay cũng định thi vào lớp chuyên nên cháu muốn tham khảo để có hướng ôn cho e nó ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng định cho con thi LTV năm nay, thấy mẹ Minh Đức kể cac con học nhiều quá. Nghĩ cũng thương, con MĐ học được mà còn vất vả, những con khác học chỉ khá thoi chắc theo chật vật lắm nhỉ.
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình đánh dấu theo dõi vì con mình năm nay cũng thi vào lớp 6. Cám ơn các mẹ đã chia sẻ.
    • 681 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Các mẹ ơi năm trước thi tuyển vào cấp 2, điểm các con đạt được là chấm ở thang 30 hay 20 điểm vậy?
    • 4,308 Bài viết

• 2,764 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chip_tet Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ của Minh Đức đã chia sẻ, em cũng đang tham khảo và tìm hiểu cho con em thi vào các trường cấp 2 năm tới.
    Thi và học ở LTV nhàn hơn ở NTT nhiều nhé, nhưng bù lại NTT có nhiều hoạt động ngoại khóa hơn
    • 253 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Các mẹ ơi nếu được vào LTV thì nên học chuyên toán hay chuyên anh (con trai ạ)?
  • Trang 7/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 6
  • 7
  • 8