• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 35.8K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 174 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Em muốn biết thông tin về trường Lương Thế Vinh?? Bác có con học ở đấy cho em xin ý kiến với!!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Ôi tớ cũng vậy, thấy mọi người khen DLLTV nhưng lại chả có ai cho con học cả? Các mẹ ơi giúp với.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đêmmùađông Xem bài viết
    Ôi tớ cũng vậy, thấy mọi người khen DLLTV nhưng lại chả có ai cho con học cả? Các mẹ ơi giúp với.
    :Battin ey:Nhưng mà chị muốn hỏi về cái gì ạ? Tại vì có nhiều mảng để nói lắm!!!!!
    • 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Điều quan trọng là con bạn có đủ tiêu chuẩn để vào trường không? vì đầu vào rất cao, có khi cao nhất HN.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ixi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi papa1973 Xem bài viết
    Điều quan trọng là con bạn có đủ tiêu chuẩn để vào trường không? vì đầu vào rất cao, có khi cao nhất HN.
    Hixhix, ko đến mức đấy đâu ạ! Chỉ cần con chị học khá là đc, các tỉnh còn vào đc nữa là!!!!! Ngoài ra, trường còn có một lớp quan hệ .Nhưng vào từ đầu thì dễ chứ chuyển ngang thì ko wen ko đc.
    Còn về chất lượng thì cấp 3 tốt hơn cấp 2 vì cấp 3 có nhiều em ở rải rác khắp HN và các tỉnh còn cấp 2 đa số chỉ có các em ở gần trường( do trường dạy 1 buổi, ko có xe đưa rước). Cấp 3 thì trong 3 môn chuyên sâu thi ĐH thông thường sẽ co 1 môn đc học với các giảng viên, giáo sư ĐH, 2 môn còn lại thì là các thầy cô phổ thông có nhiều kinh nghiệm.
    PS: Có phải anh papa1973 dạy ở LTV ko ah?????:Battin ey:
    • 1,384 Bài viết

• 118 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tom_cat Xem bài viết
    ixi
    Hixhix, ko đến mức đấy đâu ạ! Chỉ cần con chị học khá là đc, các tỉnh còn vào đc nữa là!!!!! Ngoài ra, trường còn có một lớp quan hệ .Nhưng vào từ đầu thì dễ chứ chuyển ngang thì ko wen ko đc.
    Còn về chất lượng thì cấp 3 tốt hơn cấp 2 vì cấp 3 có nhiều em ở rải rác khắp HN và các tỉnh còn cấp 2 đa số chỉ có các em ở gần trường( do trường dạy 1 buổi, ko có xe đưa rước). Cấp 3 thì trong 3 môn chuyên sâu thi ĐH thông thường sẽ co 1 môn đc học với các giảng viên, giáo sư ĐH, 2 môn còn lại thì là các thầy cô phổ thông có nhiều kinh nghiệm.
    PS: Có phải anh papa1973 dạy ở LTV ko ah?????:Battin ey:
    Thưa em, anh không có may mắn dạy ở trường ấy. Nhưng anh hay dạy các nhóm hs trường ấy nên biết. Vả lại, đầu vào CIII của LTV nó lù lù ra đấy, ai chả biết.
    Dĩ nhiên là trường DL nên có cái này cái kia mà các phụ huynh và hs không thấy vừa ý.
    Rõ ràng, vào từ đầu với mức điểm tuyển như vậy, cháu nào đủ và nhanh chân thì cứ nộp hồ sơ mà vào, chuyển ngang biết các cháu đầu vào ở trường kia thế nào mà cho vào => khó cũng phải. Như em đã nói các cháu học khá thì mới vào được, còn cái "loại" quen thì thực tế rất ít.
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

:Battin ey:Nhưng mà chị muốn hỏi về cái gì ạ? Tại vì có nhiều mảng để nói lắm!!!!!

Mình chả biết gì về LTV cả :mad:. Thôi thì cái gì cũng hỏi vậy. Mình quan tâm đến cấp 2 LTV.
    Thứ 1: Đầu vào của trường phải thi vào không? Điều kiện tối thiểu để thi vào như thế nào, ở trường có lớp luyện thi vào trường như các trường khác không?
    Thứ 2:Cấp 2 LTV có chia ra các lơp chuyên, hay lớp chọn không.Nếu có thì cách thức thi như thế nào
    Thứ 3:Chương trình học của LTV như thế nào. Bám sát vào chương trình của bộ giáo dục hay có nhiều nâng cao theo các trường chuyên khác. Tóm lại là sự khác biệt giữa LTV với các trường dân lập khác.
    Thứ 4: Là cơ sở vật chất của LTV và mức học phí của các cháu như thế nào........

Híc , hỏi hơi nhiều :Crying:. Các bố mẹ nào biết thì cố gắng giúp mình nhé, cảm ơn rất nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình có con năm nay vào cấp 2 và cũng cho cháu thi vào LTV. Cũng không biết nhiều thông tin lắm nhưng biết gì nói nấy vậy nhé.
    1- Tất cả đều phải thi đầu vào. Nếu con bạn thi năm nay thì đi mua hồ sơ nộp nhanh lên vì sắp hết hạn rồi. Điều kiện tối thiểu để thi là trong 10HK cấp I, ko có HK nào xếp loại học lực+ hạnh kiểm TB. Trường không tổ chức luyện thi nhưng chắc các thầy cô có lớp riêng. Con mình không luyện gì của giáo viên LTV cả.
    2- ko rõ lắm nhưng hình như có phân chia ra lớp chuyên khối A & khối D để học tăng tiết các môn chính
    3- Chương trình học ( theo trường nói ) bám sát chương trình của bộ GD nhưng sẽ tăng tiết các môn chính như Toán, Anh, Lý. Sự khác biệt khác thì tớ cũng chưa biết
    4- Cơ sở vật chất thì không tốt lắm, chồng mình đi mua hồ sơ về thì chê trường nhỏ ( địa điểm Cầu Giấy ), vào ngõ nhỏ nằm lẫn trong khu dân cư. Chiều nay chồng tớ sẽ đến nộp hồ sơ thi ở địa điểm Hạ Đình (gần nhà mình hơn ) và xem cơ sở vật chất có khá hơn địa điểm kia không. Trường đã được cấp đất để xây trường nhưng chả biết bao giờ mới xây.
    Về học phí thì rẻ nhất trong số các trường DL khác như Mari Quiri, Lomo, ĐTĐ ( chi tiết cụ thể để ở nhà nên mình không nhớ )

Có 1 điểm là thấy mọi người nói thi đầu vào khó lắm nhưng mình xem bộ đề thi các năm của LTV thấy không khó bằng Mari Quiri. Mình cứ cho con thi thử xem sao, coi như là luyện tập. Được cái trường gần nhà nhưng cơ sở vật chất thì đã đến ĐTĐ rồi, đến đây thấy chán quá nhưng bù lại, tiết kiệm được ối tiền cho ba mẹ
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình chả biết gì về LTV cả :mad:. Thôi thì cái gì cũng hỏi vậy. Mình quan tâm đến cấp 2 LTV.
    Thứ 1: Đầu vào của trường phải thi vào không? Điều kiện tối thiểu để thi vào như thế nào, ở trường có lớp luyện thi vào trường như các trường khác không?
    Thứ 2:Cấp 2 LTV có chia ra các lơp chuyên, hay lớp chọn không.Nếu có thì cách thức thi như thế nào
    Thứ 3:Chương trình học của LTV như thế nào. Bám sát vào chương trình của bộ giáo dục hay có nhiều nâng cao theo các trường chuyên khác. Tóm lại là sự khác biệt giữa LTV với các trường dân lập khác.
    Thứ 4: Là cơ sở vật chất của LTV và mức học phí của các cháu như thế nào........

Híc , hỏi hơi nhiều :Crying:. Các bố mẹ nào biết thì cố gắng giúp mình nhé, cảm ơn rất nhiều:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    :Kiss:Hì hì, em trả lời từng câu một nhé:
    Thứ 1: đầu vào cấp 2 có phải thi, đề thi ko khó, năm ngoái là đề thi trắc nghiệm, các em chỉ cần điền đáp số là đc. Còn về lớp luyện thi thì hình như là có, em có nghe rục rịch vài đứa đi học nhưng mà từ lâu lắm rùi cơ, giờ thì gần thi rồi!!!!!Cấp 2 đã có từ lâu ở CS 1- Thanh Xuân, còn CS A- Cầu Giấy thì mới có cấp 2 những năm gần đây, hồi mới mở là 2 lớp, có bán trú.
    Thứ 2: trường có một lớp chọn, nhưng đơn giản đây chỉ là lớp đc tập hợp những em thi đầu vào điểm cao nhất, chương trình học ko có gì khác. Nhưng lớp chọn thì bao giờ cũng đc học những giáo viên tốt nhất. Hoặc chị có thể cho em nó học lớp cá biệt cũng đc học những thầy cô tốt y như lớp chọn, đc cái lớp này do cô Na chủ nhiệm, đc quan tâm ưu ái, đc học gần văn phòng, các em hết đường mà ngọ nguậy:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:
    Thứ 3: cấp 2 thì chương trình học em ko bít, nhưng mà cấp 3 thì học ko cần đến SGK, các thầy cô sẽ giảng lý thuyết cho học sinh chép, sau đó chủ yếu là luyện tập trên lớp với những bài luyện thi ĐH ( cái này là do tùy từng thầy cô tự soạn). Về nhà cũng ko cần có bài tập ( vì cái đống các thầy cô cho trên lớp cũng khá đủ rồi) , các em chỉ cần tự mua sách về mà thực hành là OK!!!!!Tuy nhiên, cuối mỗi chương thì cũng có một số GV phát tờ bài tập cho hs làm.
    Còn sự khác biệt giữa LTV và các trường dân lập khác là LTV quản lý theo mô hình gia đình trị, lớp cũng ko có nhìu, nên cô Oanh, cô Na, cô Dương, cô Giao... có thể dễ dàng nhớ tên học sinh, thực thi kỷ luật sắt và đi thăm thú các em trong giờ thi, giờ học....
    Thứ 4:mức học phí cũng tương đối, cách đây 2 năm là 300k, tiền thu theo tháng cho lớp trưởng, mỗi lớp tầm trên 30 em. Nhưng có ưu thì cũng có nhược, trường rất nhỏ và đều là địa điểm đi thuê, CS 1 nay ở trường THCS Khương Đình( trước kia còn có lớp ở bên sư phạm mẫu giáo ngay cạnh , nhưng mà giờ nó teo lại ồi:Crying.Trường ko có chào cờ đầu tuần, ko có sinh hoạt tập thể và kiểm điểm dưới cờ như các trường khác, ko có khen thưởng và tổng kết cuối năm.
    Với lại học ở đâu cho tiện thôi các chị ạ, buồn cười nhất là có đứa nhà cách CS 1 có mấy mét mà lọ mọ lên tận Cầu Giấy để học, vừa buồn cười mà cũng vừa thấy tội cho nó, mất bao nhiu thời gian mà lam cái khác để đi và về.:Applause::Applause::Applause::Applause::Appl ause:
    • 43 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Nghe bạn kể thì học LTV cũng tội cho bọn trẻ con nhỉ. Mình thích trường nào dạy tốt nhưng cũng phải quan tâm đến các hoạt động ngoịa khoá để trẻ con nhà mình nó vui vẻ hồn nhiên cơ.
    • 378 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

:Kiss:Hì hì, em trả lời từng câu một nhé:
    Thứ 1: đầu vào cấp 2 có phải thi, đề thi ko khó, năm ngoái là đề thi trắc nghiệm, các em chỉ cần điền đáp số là đc. Còn về lớp luyện thi thì hình như là có, em có nghe rục rịch vài đứa đi học nhưng mà từ lâu lắm rùi cơ, giờ thì gần thi rồi!!!!!Cấp 2 đã có từ lâu ở CS 1- Thanh Xuân, còn CS A- Cầu Giấy thì mới có cấp 2 những năm gần đây, hồi mới mở là 2 lớp, có bán trú.
    Thứ 2: trường có một lớp chọn, nhưng đơn giản đây chỉ là lớp đc tập hợp những em thi đầu vào điểm cao nhất, chương trình học ko có gì khác. Nhưng lớp chọn thì bao giờ cũng đc học những giáo viên tốt nhất. Hoặc chị có thể cho em nó học lớp cá biệt cũng đc học những thầy cô tốt y như lớp chọn, đc cái lớp này do cô Na chủ nhiệm, đc quan tâm ưu ái, đc học gần văn phòng, các em hết đường mà ngọ nguậy:Laughing::Laughing::Laughing::Laughing::La ughing:
    Thứ 3: cấp 2 thì chương trình học em ko bít, nhưng mà cấp 3 thì học ko cần đến SGK, các thầy cô sẽ giảng lý thuyết cho học sinh chép, sau đó chủ yếu là luyện tập trên lớp với những bài luyện thi ĐH ( cái này là do tùy từng thầy cô tự soạn). Về nhà cũng ko cần có bài tập ( vì cái đống các thầy cô cho trên lớp cũng khá đủ rồi) , các em chỉ cần tự mua sách về mà thực hành là OK!!!!!Tuy nhiên, cuối mỗi chương thì cũng có một số GV phát tờ bài tập cho hs làm.
    Còn sự khác biệt giữa LTV và các trường dân lập khác là LTV quản lý theo mô hình gia đình trị, lớp cũng ko có nhìu, nên cô Oanh, cô Na, cô Dương, cô Giao... có thể dễ dàng nhớ tên học sinh, thực thi kỷ luật sắt và đi thăm thú các em trong giờ thi, giờ học....
    Thứ 4:mức học phí cũng tương đối, cách đây 2 năm là 300k, tiền thu theo tháng cho lớp trưởng, mỗi lớp tầm trên 30 em. Nhưng có ưu thì cũng có nhược, trường rất nhỏ và đều là địa điểm đi thuê, CS 1 nay ở trường THCS Khương Đình( trước kia còn có lớp ở bên sư phạm mẫu giáo ngay cạnh , nhưng mà giờ nó teo lại ồi:Crying.Trường ko có chào cờ đầu tuần, ko có sinh hoạt tập thể và kiểm điểm dưới cờ như các trường khác, ko có khen thưởng và tổng kết cuối năm.
    Với lại học ở đâu cho tiện thôi các chị ạ, buồn cười nhất là có đứa nhà cách CS 1 có mấy mét mà lọ mọ lên tận Cầu Giấy để học, vừa buồn cười mà cũng vừa thấy tội cho nó, mất bao nhiu thời gian mà lam cái khác để đi và về.:Applause::Applause::Applause::Applause::Appl ause:
    Cảm ơn em nhiều:Rose:. LTV như thế thì cho con mình học cũng tội nhỉ. Vì học cũng đâu phải là tất cả,điển hìnhlà con mình đi học các trung tâm ngoại ngữ có tổ chức nhiều hoạt động ngoại khoá cháu rất khoái đi học.
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Về học thì em k0 nói nhưng nếu em có con thì em sẽ k0 cho các cháu vào trường Lương Thế Vinh. Tuổi teen là lứa tuổi có lẽ là đẹp nhất. Em k0 muốn quãng thời gian nay con em chỉ biết học mà còn biết chơi nữa.
    Lương Thế Vinh dạy theo nhu cầu thị trường, quá thị trường (áp lực thành tích và kết quả thi Đại học hàng đầu thì đúng rồi nhưng nó ở mức tuyệt đối, nghĩa là 0 chơi, chỉ học , học và học thôi).
    Và em thì k0 thích điều đó
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Con nhà mình đã đỗ vào lớp 6 LTV. Năm nay nghe nói trường sẽ chuyển sang học tại Đại học Thăng long ( gần LTV ) nên cơ sỏ VC sẽ tốt hơn chỗ cũ 1 chút. Các mẹ có biết nếu vào LTV thì học lớp cô nào là tốt nhất không ? Cháu sẽ thi ĐTĐ ngày 4/7 nữa. Mẹ cháu đang đau đầu suy nghĩ xem nếu mà đỗ cả DTD nữa thì nên học trường nào đây ??? :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:
    • 4,044 Bài viết

• 2,045 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunlinh Xem bài viết
    Con nhà mình đã đỗ vào lớp 6 LTV. Năm nay nghe nói trường sẽ chuyển sang học tại Đại học Thăng long ( gần LTV ) nên cơ sỏ VC sẽ tốt hơn chỗ cũ 1 chút. Các mẹ có biết nếu vào LTV thì học lớp cô nào là tốt nhất không ? Cháu sẽ thi ĐTĐ ngày 4/7 nữa. Mẹ cháu đang đau đầu suy nghĩ xem nếu mà đỗ cả DTD nữa thì nên học trường nào đây ??? :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:

Đợi thi nốt DTD xong thì 2 VC nhà đấy tối về tung đồng xu chọn trương nhé:Laughing: Tớ vừa vào DTD cấp 1 về xong. Năm nay có khoảng 10 cháu DTD đỗ trường Ams cấp 2. Mà có 1 cháu đỗ thủ khoa. Thế cũng là đáng khen cho thành tích học tập của các cháu DTD.
    Vì đời là một bức tranh đẹp....
    • 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi U.F.O Xem bài viết
    Về học thì em k0 nói nhưng nếu em có con thì em sẽ k0 cho các cháu vào trường Lương Thế Vinh. Tuổi teen là lứa tuổi có lẽ là đẹp nhất. Em k0 muốn quãng thời gian nay con em chỉ biết học mà còn biết chơi nữa.
    Lương Thế Vinh dạy theo nhu cầu thị trường, quá thị trường (áp lực thành tích và kết quả thi Đại học hàng đầu thì đúng rồi nhưng nó ở mức tuyệt đối, nghĩa là 0 chơi, chỉ học , học và học thôi).
    Và em thì k0 thích điều đó
    Đúng, em đồng ý, em là gv mà còn sợ cái kiểu học đó, các em thành gà công nghiệp hết. Trường đó chỉ đáp ứng nhu cầu của bố mẹ thôi. Em nghĩ để các em hoạt bát năng động thì sẽ tốt hơn chứ.
    • 57 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

[quote=mecunlinh;1817170]Con nhà mình đã đỗ vào lớp 6 LTV. Năm nay nghe nói trường sẽ chuyển sang học tại Đại học Thăng long ( gần LTV ) nên cơ sỏ VC sẽ tốt hơn chỗ cũ 1 chút. Các mẹ có biết nếu vào LTV thì học lớp cô nào là tốt nhất không ? Cháu sẽ thi ĐTĐ ngày 4/7 nữa. Mẹ cháu đang đau đầu suy nghĩ xem nếu mà đỗ cả DTD nữa thì nên học trường nào đây ??? :Thinking: :Thinking: :Thinking: :Thinking:[/quote]
    Chào mecunlinh!
    - Con đỗ 2 trường ấy thì còn gì phải băn khoăn nữa . Học trường nào cũng tốt mẹ nó ạ. Vấn đề là nếu nhà bạn gần trường LTV thì cho con học LTV luôn vì như thế thì tiết kiệm được so với DTD 500 tiền ô tô đưa đón hình như 500 tiền ăn ngủ tại trường . LTV chỉ học 1 buổi còn buổi chiều con có thể tự học hoặc đi học thêm tùy thích.
    Còn nếu bạn phải đi làm cả ngày thì cho con vào DTD thôi. Theo mình biết thì DTD quản lí và chăm sóc học sinh tốt nhất trong các trường THCS đấy.
    Với lại nếu bạn có con trai hiếu động thì cho vào LTV vì ở đấy kỉ luật sắt hơn DTD nhưng nếu bạn muốn con mình tự tin, giao tiếp tốt, nhanh nhẹn ... thì cho vào DTD vì ở đó môi trường Tây hon LTV nhiều, và họ dạy cả môn kĩ năng sống nữa.
    Học LTV con bạn sẽ chỉ biết học và học mà thôi. Học DTD thì con học được nhiều thứ hơn, ngoại khóa nhiều hơn, bọn trẻ thích hơn nhưng bố mẹ phải móc hầu bao nhiều hơn. Vậy bạn quyết định nhé!
    À. hôm qua mình đi tìm trang web của 2 trường nhưng LTV thì hình như ko có chỉ thấy mấy bài trên Vietnamnet thôi còn của DTD bạn có thể xem trên:
    http://thpt-doanthidiem.edu.vn
    Chúc mẹ có lựa chọn đúng!
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

[/I] Chào mecunlinh!
    - Con đỗ 2 trường ấy thì còn gì phải băn khoăn nữa . Học trường nào cũng tốt mẹ nó ạ. Vấn đề là nếu nhà bạn gần trường LTV thì cho con học LTV luôn vì như thế thì tiết kiệm được so với DTD 500 tiền ô tô đưa đón hình như 500 tiền ăn ngủ tại trường . LTV chỉ học 1 buổi còn buổi chiều con có thể tự học hoặc đi học thêm tùy thích.
    Còn nếu bạn phải đi làm cả ngày thì cho con vào DTD thôi. Theo mình biết thì DTD quản lí và chăm sóc học sinh tốt nhất trong các trường THCS đấy.
    Với lại nếu bạn có con trai hiếu động thì cho vào LTV vì ở đấy kỉ luật sắt hơn DTD nhưng nếu bạn muốn con mình tự tin, giao tiếp tốt, nhanh nhẹn ... thì cho vào DTD vì ở đó môi trường Tây hon LTV nhiều, và họ dạy cả môn kĩ năng sống nữa.
    Học LTV con bạn sẽ chỉ biết học và học mà thôi. Học DTD thì con học được nhiều thứ hơn, ngoại khóa nhiều hơn, bọn trẻ thích hơn nhưng bố mẹ phải móc hầu bao nhiều hơn. Vậy bạn quyết định nhé!
    À. hôm qua mình đi tìm trang web của 2 trường nhưng LTV thì hình như ko có chỉ thấy mấy bài trên Vietnamnet thôi còn của DTD bạn có thể xem trên:
    http://thpt-doanthidiem.edu.vn
    Chúc mẹ có lựa chọn đúng![/QUOTE]

Cảm ơn mẹ nó nhé. Hôm qua để ăn chắc vẫn vào nộp tiền nhập học cho con vào LTV. Đợi con trai thi nốt DTD rồi quyết định. Con nhà mình không nghịch ngợm, hiếu động mà chỉ thiếu tính tự tin, tự giác học thôi. Con đầu nên cứ loay hoay tìm hiểu, mệt ghê.
    • 193 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Minh da doc het y kien cua ca Me thi thay cac me cung ko biet nhieu ve LTV lam thi phai.
    Minh co con hoc o LTV nam nay vao lop 8 roi nen minh gop 1 chut y kien nhe:
    Uu diem:
    - Chon loc hoc sinh dau vao theo tieu chuan va thi kiem tra (ko co lop ngoai giao nhu y kien o tren)
    - Co so Cau giay co 2 lop (deu hoc ban tru nam lop 6-7) trong do co 1 lop gioi hon 1 chut goi la lop Ao.
    - Hoc va thi thuc te theo dung trinh do cua Con minh (khong co che do ne nang, quen biet hoac xin diem ke ca thieu 0,1 diem de dat hs gioi cung ko cho len)
    - Khong can hoc them vi luong kien thuc cac thay co day tren lop cho cac con da qua du (cac thay co day het chu ko de gianh chuong trinh de day them nhu cac truong cong lap) Vi con minh hoc den lop 8 ma ko phai hoc them o dau ca ma van hoc tot.
    - Khong phai tung ca nhan den qua cap cho Co giao trong nhung ngay le tet. (cai nay chi can dai dien Phu huynh cua lop mua = tien nop cho ban phu hunh tu dau nam).
    - Hoc sinh nao hoc kem se duoc nhac nho lien luc den phu huynh, neu ko the gioi hon len duoc thi nha truong moi yeu cau chuyen truong.
    - y thuc va dao duc cua cac em rat tot va luon dua theo nhau de tu hoc khong can bo me nhac nho.
    - Co giao chu nhiem sat sao voi tung hoc sinh.
    - 1 nam cho cac chau di tham quan ngoai khoa 1 lan.
    - Ngoai tien hoc phi va ban tru da thong bao dong ra ko phai dong them cac khoan linh tinh khac. (di hop phu huynh ko lo phai mang them tien)
    KHUYET DIEM:
    - Co so vat chat qua kem (nhat la an ban tru va ngu trua) (nhung so voi thoi cua chung minh di hoc thi van tot hon nhieu - nen de cho cac con tham mui gian kho 1 chut de thuong bo me hon)
    - Vao hoc hoi som (7h sang da vao hoc) rat kho cho nhung Gia dinh o xa.

* Hoc phi thi dong theo tung muc lop hoc, vi du: lop 6 = 400n/thang, lớp 7 = 470n/thang.

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 212 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! năm nay mình đang định cho con vào học cấp 3 LtV ,mẹ nào biết gì về cấp 3 ở cầu giấy giúp mình thông tin với nhé!
    Của để dành của mẹ
    • 174 Bài viết

• 255 Được cảm ơn

Cám ơn những thông tin bổ ích của các bố, các mẹ. Tuy con em mới hết lớp 1.. nhưng em muốn định hướng từ bây giờ để sau này con chuyển cấp sẽ thuận lợi hơn.
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7