Trường trung học - Hà Nội

Trường chất lượng cao quận Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 151K Lượt đọc
  • 721 Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 56 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Sáng nay mình vừa đem con đi dự lễ tuyên dương HSG tiêu biểu Quận cầu Giấy về xong.Mình có tham khảo ý kiến cô giáo là trưởng phòng giáo dục đào tạo quận thì cô có nói là trường chất lượng cao năm nay rất nóng và là rất nhiều đích ngắm của phụ huynh .kế hoạch đầu tháng 6 sẽ bán hồ sơ và thi là 16/6,tuy nhiên đấy mới cũng chỉ là KH chứ QĐ thì cô cũng chưa ký chính thức.Mình cũng có con năm nay dự kiến vào trường nên cũng đang rất quan tâm.
    Ms VA mà nói vậy chắc là đúng đấy.Địa chỉ nhà cô Đan thì mẹ cháu ko rõ đâu số ĐT thì để mẹ cháu hỏi lại rồi phục vụ các bác có nhu cầu nhé. Nhưng 16/6 mà thi thì liệu cô có nhận luyện ko mới là vấn đề.

Chắc sẽ thi sơm vì 1/7 đã có kế hoạch học hè rồi các bác ạ. Học 1 tháng còn tháng 8 từ 1->15/8 phục vụ các con khối 6 ôn thi phân chuyên, 15/8 học chính thức rồi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi rose74; 27/05/2011 vào lúc 03:58 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình xin số ĐT để sắp tới xin cho con học thôi chứ nếu theo thông báo tuyển sinh năm ngoái mà ko thay đổi thì con mình được vào thẳng.Đang lăn tăn quá ko biết vào đâu nhờ mẹ rose chia sẽ kỹ nên mẹ cháu yên tâm hơn với quyêt tâm vào trường.Khổ quá cơ.có con chuyển cấp mà cứ lúng túng ..may có diễn đàn.Cảm ơn các mẹ.:Rose::Rose::Rose:
    • 122 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose74 Xem bài viết
    Con nhà mình hiện đang theo học tại đây nên chia sẻ chút thông tin với cả nhà nhé. Trường tuyển sinh năm nay là năm 2, đề thi tuyển do phòng giáo dục quận ra đề, nhà trường ko tổ chức ôn luyện thi, đề thi năm trước cũng không quá khó mà cũng ko dễ thi tuyển vào cuối tháng 6 thì phải, năm trc con mình ko thi vì là diện vào thẳng.

Vào học xếp lớp theo điểm đầu vào, HS vào thẳng sẽ dàn trải đều vào các lớp, năm ngoái những lớp phía sau là lớp có điểm đầu vào cao ( có 2 lớp thôi)--> GV cũng ok hơn, học hành thi cử cũng nhiều nâng cao hơn trừ thi học kỳ đề chung, mặt bằng các con ngoan tự giác hơn. Áp lực học ko nặng nề như chuyên chọn.Trưoờng học từ thứ 2->6, riêng thứ 7 mở CLB T-V-A nếu thích thì học ko thì nghỉ đi chỗ học khác cũng ko sao, ko nhất thiết học thêm GV của trường, con mình hiện ko học thêm GV nào trong trường mà cho đi học ngoài nhưng thấy ko có vấn đề gì, kq học tập vẫn trong top 10 của lớp. Nếu vào những lớp điểm thấp hơn thì nói chung cũng bt thôi vì GV tuyển nhiều nơi nên ...... Trường nào cũng đều thế thôi .Là trường mới nên chưa nói lên điều gì cả tuy nhiên CSVC, ăn uống, SS học sinh ít, môi trường sạch sẽ nên mình thích. Con học cũng phấn khởi tư tưởng thoải mái, đi ra ngoài học thêm nhiều thầy cô giáo chỗ khác thấy bài vở kiến thức cũng ko chênh lệch nhiều . Như vậy là đạt mục tiêu của mình : con học trong môi trường tốt, kiến thức ko phải ở trình độ thấp so với 1 số trường có tiếng hiện nay, CSVC tốt mà lại là công lập

Hết 1 năm học rồi mình thấy cho con học ở đây là ổn vì cũng có 1 vài sự lựa chọn nữa
    Bạn rose74 cho hỏi học phí là bao nhiêu tiền một tháng nhé?. Mình cung đang quan tâm để cho con thi vào đây
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình đã có lịch cho các mẹ quan tâm đến trường rồi đây.6/6 bắt đầu bán hồ sơ và lịch thi chính thức là vào ngày 16/6.Hồ sơ sẽ bán tại trường chứ ko như năm ngoái bán tại PGD của quận
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 122 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Mình đã có lịch cho các mẹ quan tâm đến trường rồi đây.6/6 bắt đầu bán hồ sơ và lịch thi chính thức là vào ngày 16/6.Hồ sơ sẽ bán tại trường chứ ko như năm ngoái bán tại PGD của quận
    Cám ơn bạn, bạn có lịch cụ thể như ngày nào nộp hồ sơ, ngày nào đến xem số báo danh và lớp thi vv không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi digifellow; 31/05/2011 vào lúc 10:21 AM.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình thấy thông báo trên bảng là phát hành và nhận hồ sơ từ 6-10/6 ngày thi là 17/6 mà sao bây giờ lại chuyển thành 16/6 thi thế thì trùng với lịch thi của Nguyễn Tất Thành rồi chán quá các con lại mất một cơ hội
    • 564 Bài viết

• 3,476 Được cảm ơn

Có thông báo chi tiết về tuyển sinh năm học 2011-2012 trên website của trường rồi này các bố mẹ:

http://truong-thcs-cau-giay.caugiay....012/#more-3861

THÔNG BÁO TUYỂN SINH NĂM HỌC 2011 – 2012
    27/05/2011 3:09 Chiều 0 phản hồi Views: 25

I. CHỈ TIÊU TUYỂN SINH

- Tuyển sinh lớp 6: 6 lớp (40 học sinh/lớp)

- Tuyển bổ sung: lớp 8 (30 học sinh), lớp 9 (25 học sinh)

II. ĐIỀU KIỆN DỰ TUYỂN VÀ PHƯƠNG THỨC TUYỂN SINH

1. Lớp 6

- Tuyển thẳng những học sinh

+ Đạt giải cấp Thành phố các môn thi: Olympic Tiếng Anh, Tin học trẻ không chuyên, giải toán qua mạng Internet …

+ Đạt giải Nhất cấp Quận (đối với học sinh học tại các trường Tiểu học trên địa bàn quận Cầu Giấy) các môn thi: Olympic Tiếng Anh, Tin học trẻ không chuyên, giải Toán qua mạng Internet

+ Huy chương Vàng cá nhân các môn: Thể thao, Văn nghệ, Mĩ thuật cấp Thành phố trở lên

- Thi tuyển

+ Điều kiện: hoàn thành chương trình bậc Tiểu học, đạt 4 năm học sinh giỏi trở lên, hạnh kiểm hoàn thành đầy đủ 4 nhiệm vụ của học sinh Tiểu học trên địa bàn Quận Cầu Giấy và Thành phố Hà Nội

+ Kiểm tra chất lượng: 2 môn Toán, Tiếng Việt (thời gian làm bài 60 phút/môn, thang điểm 10)

2. Lớp 8, 9

- Điều kiện:

Học sinh Giỏi lớp 6, 7 (đối với học sinh Khối 8), Học sinh Giỏi lớp 6, 7, 8 (đối với học sinh Khối 9) trên địa bàn Quận Cầu Giấy và Thành phố Hà Nội

- Thi tuyển: 2 môn Toán, Ngữ văn (thời gian làm bài 60 phút/môn, thang điểm 10)

III. THỜI GIAN

1. Mua hồ sơ, đăng kí dự thi và nộp hồ sơ diện tuyển thẳng: Từ ngày 06/06/2011 đến 10/06/2011 tại trường THCS Cầu Giấy

(Địa chỉ: Lô 12D, Khu đô thị mới Cầu Giấy, phường Dịch Vọng, Quận Cầu Giấy, Hà Nội)

2. Thời gian kiểm tra tuyển sinh:

Khối 6: 7h00’ ngày 17/6/2011. Khối 8, 9: 13h30’ ngày 17/06/201 tại trường THCS Cầu Giấy (Lô 12D, Khu đô thị mới Cầu Giấy, phường Dịch Vọng, quận Cầu Giấy, Hà Nội)

3. Thông báo kết quả: ngày 27 tháng 6 năm 2011 tại sân trường và trên Webside của trường: http:// truong-thcs-cau-giay.caugiay.edu.vn

4. Làm thủ tục nhập học: Từ ngày 01 đến ngày 06 tháng 7 năm 2011

5. Tập trung học sinh: 7h30’ ngày 16 tháng 7 năm 2011

- Khi tới làm thủ tục nhập học học sinh mang theo học bạ tiểu học, 1 bản sao giấy khai sinh, bản photo hộ khẩu (không cần công chứng) mang theo bản chính để đối chiếu

- Sau ngày 06/7/2011 những học sinh đã trúng tuyển không tới nhập học thì coi như bỏ kết quả dự tuyển, Hội đồng tuyển sinh sẽ gọi bổ sung những học sinh có điểm kế tiếp

IV. KINH PHÍ

- Phí dự tuyển sinh: 100.000 đ /HS

- Học phí: nhà trường dự kiến thu học phí 600.000 đ/tháng nếu được phê duyệt

HIỆU TRƯỞNG

Dương Văn Tiến
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn ơi mình vừa nhìn thông báo thì thấy ngày thi chính thức là 17/6 mà, ko trùng với ngày thi của NTT đâu.
    (Khối 6: 7h00’ ngày 17/6/2011. )
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

các me cho minh hoi duong den truong nay di nhu the nao tu duong hoàng quoc việt nhỉ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,286 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

Mình đến tận nơi ngắm rồi, trường đẹp, hiện đại, thoáng mát, quy củ (mặc dù là mới được 1 năm). Ấn tượng nhất là cái bể bơi trong nhà (k rõ quy chế sử dụng ra sao thôi).
    Sau khi tìm hiểu thêm về đội ngũ giáo viên,mình kết trường này. Chỉ lo con thi vào đông quá. (tụi Rồng Vàng khổ thật!)
    Mẹ nào có thông tin về "lò" luyện vào trường này thì cho mình biết với. Bây giờ gần ngày thi, k kịp ôn nhiều nhưng nếu biết dạng đề thi thì các con đỡ lúng túng hơn.
    Mẹ nào muốn vào trường thì đi đường Nguyễn Phong Sắc kéo dài (tên là đường Trần Thái Tông), được 200m nhìn sang bên trái có biển ghi mũi tên chỉ đường vào trường bên trái, rẽ vào 1 đoạn ngắn là đến trường (cực dễ tìm).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)