• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường trung học - Hà Nội

Trường chất lượng cao quận Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 162K Lượt đọc
  • 806 Trả lời

• 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình vừa đi xem điểm về buồn quá là buồn!
    Cháu nhà mình được 13,5 điểm thiếu mất nửa điểm.

Trường Cầu Giấy là mơ ước của cháu nó, trong khi đó lớp cháu 20 bạn đõ. Tối về cháu khóc sưng cả mắt. Nhìn tội quá.

Không biết trường Cầu Giấy có hạ điểm chuẩn không các bác?
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Hôm qua lúc mình đứng xem điểm có nghe các mẹ nói là nhiều khả năng điểm chuẩn sẽ còn hạ xuống 13.5 đấy bạn ạ, vì có một số con đỗ các trường khác như MC, LTV, NTT và đã quyết định cho các con theo học ở các trường đó rồi. Mà mẹ nó thử xin phúc tra cho con đi, hôm nay là hết hạn nộp đơn phúc tra rồi đấy. Mong con sẽ được vào học ở trường để toại nguyện ước mơ của con!

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn bạn đã động viên, mình cũng đã nộp đơn phúc khảo rồi, cũng hy vọng nhà trường hạ điểm chuẩn xuống 1 chút.
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slytherin0902 Xem bài viết
    Trường Cầu Giấy là mơ ước của cháu nó, trong khi đó lớp cháu 20 bạn đõ. Tối về cháu khóc sưng cả mắt. Nhìn tội quá.
    Mẹ nó cứ bình tĩnh động viên con và chờ xem sao nhé.Mình nghĩ khả năng hạ điểm chuẩn là lớn vì các con cùng lúc thi nhiều trường mà lựa chọn chỉ có 1,thường thì khi có thông báo hạ điểm là bạn phải mang HS nộp ngay,Kô thì nếu bạn quen cô giáo nào đó trong trường nhờ cầm HS luôn.Thương con quá,Chúc 2 mẹ con toại nguyện nhé.
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Phải nể cái trường Cầu Giấy này vì ra đề bài có đến cả chục đáp án khác nhau!!! :Laughing:
    Ơn trời con cũng đỗ rồi, sang tuần đi đăng ký học cho con luôn cho xong việc!

Nhà mẹ Slytherin chính ra không cần phúc tra đâu, trường chắc chắn hạ nửa điểm đấy mẹ nó, trường này không phải trường Ams đâu!
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Mình thường vào WTT, nhưng chưa đăng ký nick bao giờ, toàn vào đọc để lấy thông tin là chủ yếu. Thấy nhiều mẹ trên này đảm đang, tài ba mình phải học hỏi nhiều nên chả dám viết bài.
    Con mình vừa đỗ ClC Cầu Giấy. Lúc đầu chỉ định thi thử, nhưng thấy nhiều người khen nên quyết định cho con vào trường, mặc dù con đỗ cả MC.
    Các mẹ cho mình hỏi vào lớp 6 này có lớp chọn không hay học như nhau?
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Theo mình được biết là cuối lớp 6 mới bắt đầu thi lớp chọn.Con mình môn văn kém lăm,nhất là văn cảm thụ 6 kô rõ rồi học hành ra sao đây.Mình đang định nhờ 1 cô dạy văn giỏi trong trường mở 1 nhóm khoảng 10 con.Có mẹ nào có hứng thú kô nhỉ thì chúng ta liên kết cho con học cùng nhau được thì tốt quá.Hay các mẹ có nhóm nào rồi cho mình gửi nhóc nhà mình vào với được kô??
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mình đã vào trường đăng ký học cho con rồi, lúc đầu chỉ nộp hồ sơ thôi, không phải nộp tiền nong gì cả, à và đăng ký mua đồng phục nữa. Các con sẽ mặc đồng phục tất cả các ngày trong tuần.

Hồ sơ bao gồm:
    - Học bạ bản gốc
    - Giấy khai sinh bản sao công chứng
    - Hộ khẩu bản copy (ko cần công chứng) nhưng mang sổ gốc đi để đối chiếu
    - Nhớ số báo danh và số phòng của con

Trường nhận đăng ký các buổi sáng đến hết 30/6.

Các con sẽ bắt đầu tập trung từ ngày 16/7, 07h30 để chuẩn bị nhập học.

À xem danh sách phúc khảo thấy có 3 trang danh sách phúc khảo, nhưng chỉ có duy nhất 1 bé (tên Tuấn Anh) được điều chỉnh lên 1 điểm và đủ điểm vào trường :Applause:, còn lại là giữ nguyên điểm như cũ.

Chúc các con 1 năm học mới khởi đầu tốt đẹp tại trường mới, lớp mới :LoveStruc:
    True love is like ghosts; we all talk about it, but few of us have ever seen one
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mẹ M2C ơi,cho mình hỏi chút.Đăng ký mua đồng phục là có phải nộp tiền luôn kô hay chờ đến 16/7 mới nộp.Ông xã đi nộp HS về thì bảo là trường bảo cứ về đi 16/7 qua là xong,kô thấy nói gì đến đồng phục.Mình hỏi lại để chạy qua truòng đăng ký luôn kô hôm nào lại kô có đồng phục thì lại rắc rối ra.Thank.
    • 169 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi slytherin0902 Xem bài viết

Này mai hết hạn đăng ký nhập học Cầu Giấy. Hôm nay 1 bạn trường Cầu Giấy gọi cho mình hỏi con có đăng ký học không, mình bảo không bạn ý hỏi ngay là con đỗ Ams à. Nói chung mình thấy trường này service rất tốt. Bạn nào con thiếu nửa điểm thử gọi đến hỏi xem có hạ điểm không. Mình có số di động của bạn gọi cho mình đấy onttella:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kayak; 29/06/2011 vào lúc 04:17 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • M2C
    • 9 năm
    • 947 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phanquoccuong Xem bài viết
    Mẹ M2C ơi,cho mình hỏi chút.Đăng ký mua đồng phục là có phải nộp tiền luôn kô hay chờ đến 16/7 mới nộp.Ông xã đi nộp HS về thì bảo là trường bảo cứ về đi 16/7 qua là xong,kô thấy nói gì đến đồng phục.Mình hỏi lại để chạy qua truòng đăng ký luôn kô hôm nào lại kô có đồng phục thì lại rắc rối ra.Thank.
    Chưa phải nộp bất cứ tiền gì cả đâu mẹ nó à, đăng ký thôi, thường thì cũng 1 bộ lễ phục, 2 bộ kaki + t-shirt mặc hàng ngày và 1 bộ mặc giờ tập thể dục. Xét về các khoản nộp có lẽ cũng sẽ đến tầm >2 triệu/tháng.

Mình thì hiện giờ chỉ đang rất tắc tị không biết xoay xở vụ đưa đón như thế nào, vì quen việc con đi theo xe trường suốt 5 năm vừa qua rồi, nhà cách trường 7km ,nếu kiếm xe ôm đón hàng ngày thì có lẽ như vậy chi phí sẽ tương đương học 1 trường tư xịn :Crying:, nếu để con tự đi xe thì chịu chưa giám, đường xá bi giờ quá loạn, có bố mẹ nào có cao kiến gì không??
    Chỉnh sửa lần cuối bởi M2C; 29/06/2011 vào lúc 09:42 PM.
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Mình cũng như mẹ M2C đây.Con mình thì đỗ chuyên anh Đoàn Thị Điểm ngay cạnh cổng nhà thì kô vào hihi lại lò dò lên Cầu giấy học trong khi chị nó thì trống trường chuẩn bị đánh con mới bắt đầu đi học.Giờ cũng thấy bất tiện rồi đây,cái đường Xuân Thủy thì rõ là tắc.Thôi thì cứ từ từ rồi tính chứ biết làm sao bi giờ.:Laughing::Laughing:
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@phanquoccuong: Con bạn đỗ chuyên Anh ĐTĐ, sao không học lại quyết định cho con học Cầu Giấy? Mình có con đỗ lớp E Marie Curie nhưng cũng không học, về trường Cầu Giấy học cho gần nhà. Ai cũng thắc mắc "sao lại không cho con học MC, trường CG là trường mới toe, chưa biết thế nào". Thực ra mình muốn cho con ra học công lập cho rèn luyện thêm, vả lại thấy định hướng của trường trong tương lai có vẻ tốt. Trường mới được 1, 2 năm nên cũng chưa nói được gì nhiều. Hy vọng nếu con vào trường rồi thì ban phụ huynh sẽ đồng lòng, quan tâm, sát sao cùng các con, và cô giáo, thì kết quả mới tốt được.
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Con mình thi các môn và điểm tiếng anh cũng tương đối tốt so với các bạn DTĐ lên.Chị cháu cũng đang học chuyên anh ở đó rồi,mình cũng muốn cho con học gần nhà nhưng lý do cơ bản nhất là sợ cấp 2 trường DTĐ chuyển về nhổn thì đi xa quá,mà con nhà mình thì cứ lên xe là gật gù.Dù hiện nay trường vẫn nói là kô chuyển cấp 2 đi nhưng trên nhổn xây to lắm,nếu chỉ cấp 3 lên thì học làm sao cho nó hết.Mình cũng có nhiều bạn bên đó nên cũng biết vài điều :Laughing::Laughing:thôi cứ phòng thân ngay từ đầu cho chắc ăn,Với lại CSVC 2 trường cũng tương đương nhau.Hôm nọ mình được biết là cô Như Hoa giáo viên giải nhất môn văn cấp TP lại ở trên ngay khu chung cư nhà mình,lò dò sang hỏi nên cuối cùng quyết định đem con về cầu giấy.Hôm qua sang trường DTĐ mọi người cũng cứ bảo con nên về trường và cũng nói y như bạn mẹ Linhanh1976 vậy.Thôi ,đã quyết định rồi kô lăn tăn nữa:Laughing::Laughing:dù cũng vẫn lo lo.Mình cũng hy vọng như mẹ nó ngoài sự dạy dỗ của các cô thì sự đồng hành của gia đình,bản thân các con ,mong là sẽ ổn và hy vong các mẹ đã chọn môi trường đúng cho các con.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ phanquoccuong nhé! Nhập học cho con xong,lại cứ lăn tăn, nao núng vì sợ chọn sai trường cho con. Thôi, cơ bản là con mình ấy chứ, cô giỏi mà trò lười thì cũng chịu. Nếu có lớp học văn, toán nào tốt, nhờ mẹ ới một tiếng cho con mình học theo nhé!
    • 137 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Hic hic,mình cũng đang lò dò như bạn đây.Tình cờ là như thế này,năm ngoái mình thấy các con mặc đồng phục THCS cầu giấy đi vào khu chung cư của mình để học,mình liền hỏi luôn các con mới nói là học văn cô Như Hoa.Sau đó năm vừa rồi đến lúc xem tờ áp phích của trường mới biết cô là giáo viên dạy văn giỏi của trường và TP.Mình mới lên xin cho con học nhưng mà cô bảo hiện chưa có lớp và cô phải bố trí đươc thời gian,chờ nhập xong vào trường đã,nếu mà con bạn cũng học mấy mẹ chúng mình ới nhau tiếng nhỉ,dự định lớp này đã 7 bạn rùi.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Me phanquoccuong ơi, chuyên anh DTĐ học văn toán thể nào, tiếng Anh DTĐ thì tốt rồi, mình lăn tăn khoản học văn toán ở DTĐ, còn ở CLC Cầu Giấy thì Toán văn chắc tốt lắm, nhưng tiếng Anh thì thế nào nhỉ, không biết có tốt như DTĐ không? Mẹ nào có con học thì cho mình biết với. Thanks,
    • 36 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Hic hic,mình cũng đang lò dò như bạn đây.Tình cờ là như thế này,năm ngoái mình thấy các con mặc đồng phục THCS cầu giấy đi vào khu chung cư của mình để học,mình liền hỏi luôn các con mới nói là học văn cô Như Hoa.Sau đó năm vừa rồi đến lúc xem tờ áp phích của trường mới biết cô là giáo viên dạy văn giỏi của trường và TP.Mình mới lên xin cho con học nhưng mà cô bảo hiện chưa có lớp và cô phải bố trí đươc thời gian,chờ nhập xong vào trường đã,nếu mà con bạn cũng học mấy mẹ chúng mình ới nhau tiếng nhỉ,dự định lớp này đã 7 bạn rùi.
    Mẹ phanquoccuong cho em đăng ký một xuất học văn cho con nhé. Em cảm ơn trơớc. Con em đỗ vào lớp E MC và DTĐ nhưng ko học, mà quyết định đi học trường công, ko biết có đi ngược xu hướng của thời đại ko đây?
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Mình cũng có cùng câu hỏi như mẹ chauvh.

Con gái mình cũng đỗ Cầu Giấy và lớp chuyên Anh ĐTĐ, nhưng mình định cho học ĐTĐ.
    Vào đây thì thấy hầu hết các bạn lại chọn Cầu Giấy thay cho ĐTĐ, nên lại hơi băn khoăn. Không biết toán văn của lớp chuyên Anh ĐTĐ có ổn không? Mình chỉ dám hy vọng thầy cô các môn này "vững", nắm chắc kiến thức, biết cách truyền đạt thôi chứ không kỳ vọng cô phải "giỏi", luyện nhiều bài khó, vì theo mình muốn con học nâng cao toán văn thì "tự thân vận động" thôi, nhất là ở ĐTĐ.
    Còn bạn nào cho con học Cầu Giấy hay các trường công (không có chuyên Anh) thì nên xác định con muốn giỏi tiếng Anh thì cũng phải "tự thân vận động" bằng cách tự học, bằng các trung tâm ngoại ngữ. Con mình học cấp 1 " trường làng" nhưng thi vào ĐTĐ và Lomonoxop đều trong top ten (không hề học thêm/ học ôn/ học hè ở bất kỳ trường nào). Chứng tỏ các bạn ĐTĐ hay LMX cũng không nổi trội hơn về tiếng Anh. Mình thích ĐTĐ vì con mình rất thích tiếng Anh, và mình hy vọng có môi trường GD thân thiện và tôn trọng HS hơn thôi (không biết có đúng không mẹ phanquoccuong?).
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 594 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Con mình thi các môn và điểm tiếng anh cũng tương đối tốt so với các bạn DTĐ lên.Chị cháu cũng đang học chuyên anh ở đó rồi,mình cũng muốn cho con học gần nhà nhưng lý do cơ bản nhất là sợ cấp 2 trường DTĐ chuyển về nhổn thì đi xa quá,mà con nhà mình thì cứ lên xe là gật gù.Dù hiện nay trường vẫn nói là kô chuyển cấp 2 đi nhưng trên nhổn xây to lắm,nếu chỉ cấp 3 lên thì học làm sao cho nó hết.Mình cũng có nhiều bạn bên đó nên cũng biết vài điều :Laughing::Laughing:thôi cứ phòng thân ngay từ đầu cho chắc ăn,Với lại CSVC 2 trường cũng tương đương nhau.Hôm nọ mình được biết là cô Như Hoa giáo viên giải nhất môn văn cấp TP lại ở trên ngay khu chung cư nhà mình,lò dò sang hỏi nên cuối cùng quyết định đem con về cầu giấy.Hôm qua sang trường DTĐ mọi người cũng cứ bảo con nên về trường và cũng nói y như bạn mẹ Linhanh1976 vậy.Thôi ,đã quyết định rồi kô lăn tăn nữa:Laughing::Laughing:dù cũng vẫn lo lo.Mình cũng hy vọng như mẹ nó ngoài sự dạy dỗ của các cô thì sự đồng hành của gia đình,bản thân các con ,mong là sẽ ổn và hy vong các mẹ đã chọn môi trường đúng cho các con.
    Chị ơi cô Như Hoa giải Nhất thành phố môn Giáo dục ngoài giờ lên lớp thôi, còn cô Trịnh Ngọc Ánh mới là giáo viên giải Nhất thành phố môn Văn năm vừa rồi đấy.
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con