Trường trung học - Hà Nội

Trường chất lượng cao quận Cầu Giấy

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 734 Trả lời

77 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hôm trước mình đi họp phụ huynh thấy cô giáo thôgn báo năm nay quận Cầu Giấy tổ chức một trường mới chất lượng cao, học phí 1 triệu/tháng, tuyển sinh 6 lớp 6. Trường đóng ở Nguyễn Phong Sắc kéo dài, cơ sở vật chất hiện đại, phòng điều hòa, bể bơi...
    Có ai biết thôgn tin về trường này khôgn xin chia sẻ giúp!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 701 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Thấy nói năm nay tuyển sinh nhưng mà vẫn chưa xây xong thì phải
    • 67 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói như vậy và cũng đang tìm hiểu để xin cho con vào. Bạn nào có thông tin thì post lên nhé. Tks!
    • 226 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Theo mình biết thì năm nay là năm đầu tuyển sinh mình ko nhớ số lượng tuyển bao nhiêu. Địa điểm nằm trên đường Nguyễn Phong Sắc Kéo dài, cơ sở vật chất rất ok đào tạo có lớp theo mô hình quốc tế song ngữ. Học phí 1.200.000đ/T. Thấy quảng cáo rằng sẽ đào tạo theo mô hình quốc tế và chuyên chọn gì đó. Nếu bạn nào quan tâm thì gọi điện đến hỏi 3.8337673 Địa chỉ Lồ D1 Khu Đô thị mới Cầu Giấy P. Dịch vọng.Mình cũng hỏi tham khảo nghiên cứu cho cô con gái năm nay mới lên lớp 3.
    • 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Có ai có thông tin về trường mới này chưa post lên cho mọi người biết nhé. Mình cũng đang tìm trường Cấp 2 cho con ở quận cầu giấy. Nhà mình sắp chuyển về Xuân Thủy. Thanks mọi người.
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.
    • 1,116 Bài viết

• 1,443 Được cảm ơn

Nghe nói quanh khu cầu giấy thì....Ams (Trần Duy Hưng), MC (ĐT mới Yên hòa), Nguyễn Tất Thành (Xuân Thủy), Lê quý Đôn (Nguyễn Văn Huyên- các Lớp chuyên), Đoàn Thị Điểm.................Và vài trường quốc tế nữa....
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 27 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Các mẹ ( bố) nào có con đang học hoặc rành thông tin về trường thì up lên cho em biết với! VD:Phạm vi tuyển sinh có cần HK đúng tuyến K? Các ưu tiên trong tuyển sinh, mô hình đào tao ntn có các lớp chuyên, chọn gì K? E cám ơn các bác trước.:Rose::Rose::Rose:
    • 79 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Gần công viên Cầu Giấy có 1 trường mới thành lập .Trường cấp 2 Cầu Giấy-Các mẹ thử đến tìm hiểu xem nhé .
    • 123 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trường cấp 2 cầu giấy có cần hộ khẩu ở quận cầu giấy không các mẹ?. Có những lớp chuyên về gì? Có ai có thông tin chia sẻ nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi digifellow; 15/02/2011 vào lúc 08:23 AM.
    • 47 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ko cần HK đâu, trg tuyển công khai đầu vào theo điểm chuẩn. Mẹ nó tham khảo ở đây này: http://truong-thcs-cau-giay.caugiay....ao-tuyen-sinh/
    Và lớp 6 chưa tách lớp chuyên, học như nhau cả 6 lớp 6.
    • 44 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Thằng cu lớn nhà mình năm nay vào cấp 2, mình nghe nói về trường Cầu Giấy thấy hấp dẫn lắm nên cũng đang tìm hiểu. Mình có vào trang web của trường rùi nhưng vì trường mới tuyển sinh nên ko biết thế nào. mẹ nào đang có con học ở đó hoặc có thông tin về trường chia sẻ với mình nhé. Mình cảm ơn nhìu nhìu.:Rose:
    • 18 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Em có đề Tiếng Việt của trường Chất lượng cao Cầu Giấy năm 2010. Mẹ nào cần thì liên lạc với em theo địa chỉ: luyenvietvan@gmail.com. Em sẽ send đề cho.
    Ngoài ra, bên em hiện cũng có lớp ôn thi dành cho học sinh lớp 5 - 6 môn Toán do thầy giáo trường Chất lượng cao Cầu Giấy giảng dạy, thời gian học 2 buổi/ 1tuần. Mẹ nào có nhu cầu thông tin, thì liên lạc trực tiếp với em.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 565 Bài viết

• 1,286 Được cảm ơn

Em nghe nói trường này có cô Đan - Hiệu phó trường Lê Quý Đôn về làm Hiệu trưởng mô hình hoạt động cũng hơi giống LQĐ.
    • 119 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thungan_luyenvietvan Xem bài viết
    Em có đề Tiếng Việt của trường Chất lượng cao Cầu Giấy năm 2010. Mẹ nào cần thì liên lạc với em theo địa chỉ: luyenvietvan@gmail.com. Em sẽ send đề cho.
    Ngoài ra, bên em hiện cũng có lớp ôn thi dành cho học sinh lớp 5 - 6 môn Toán do thầy giáo trường Chất lượng cao Cầu Giấy giảng dạy, thời gian học 2 buổi/ 1tuần. Mẹ nào có nhu cầu thông tin, thì liên lạc trực tiếp với em.
    em ơi, lớp học này chắc học quanh khu Cầu Giấy phải không? chị muốn hỏi trường có những lớp chọn, chuyên? cụ thể bao nhiêu lớp 6, học phí đóng bao nhiêu/tháng và các khoản đóng góp khác thế nào. Cảm ơn em
    • 1,959 Bài viết

• 4,456 Được cảm ơn

Tớ cũng muốn biết thông tin về trường này, năm nay con gái cũng vào lớp 6, đang băn khoăn chưa bít chọn trường nào, vì con tớ sức học cũng được thui chứ k xuất sắc nên tớ k muốn chọn trường chuyên. Vấn đề là con tớ lại k giỏi Tiếng Anh, k biết có thi vào trường này được k nhỉ. Mong các mẹ chia sẻ.
    LỀU BÁO: LŨ KỀN KỀN CHUYÊN RÌNH XÁC THỐI
    • 226 Bài viết

• 231 Được cảm ơn

Minh copy lai thong tin ve CLC Cau Giay ma minh t×m hieu duoc cho cac me nhe
    1. Mình đang tìm hiểu CLC Cầu Giấy cho con gái thì thấy có vài thông tin: Trường thành lập năm 2010 tuyển 4 lớp 6 sĩ số 30 HS/L, 1lớp 7, 2 lớp 8 va 1 lớp 9, Thầy Tiến HP trường DV làm Htruong, Co Dan HP cap 2 LQD là HP. CSVC mình thấy đẹp , nhìn bề ngoài và vào tham bên trong cũng tuong đối bat mắt có bể bơi nuoc nong, nhà thể dục trong nhà, đầu tư các môn thể thao bóng rổ, bóng ban, MC, khiêu vũ... ăn có thục đon tuy chọn ( 2 thục đơn 1 ngày ) . Về chất lượng GV và đầu vào HS nói chung nhu mọi truong đều có lớp tốt và GV tốt , HS thi đầu vào và xếp điểm lớp theo điểm thi . Nếu là lớp có điểm đầu vào cao thì CL học có khác hơn và GV cũng vậy, trường cũng chú trọng vào các HDTT nhiều để HS ptrien toàn diện.

Thật ra nếu nhà nào có yêu cầu theo kiểu chuyên chọn ( AMS, GV,NSL, Trưng vương....) thì đây ko phải là đích đến.

Tuy nhiên nếu cần môi truong hoc huong cac con den phat trien toan dien ve moi mat ( khong qua nạng về VH ma có thể tham gia nhiều về ngoại khóa ) thì Ok

Hiện các phòng học đều có điều hòa, TV ,máy chiếu phục vụ hoc tập, có GV nuoc ngoai dạy TA . Học phí nam đầu nhu cac truong công lập khac, nam 2011 chac sẽ thay đôi .

Riêng THCS Lê Quý Đôn thì mình thấy có Toán 1 và Anh 1 thì CL rất Ok, hàng năm các HS lớp 9 của truong này có tỷ lệ thi đỗ HB Astar rất cao , năm 2009 mình thấy có toi 9 HS , cac nam khac cung 4->5 em.

1 Vài thông tin giúp bạn nào có con đang học lớp 5 cần nghiên cuu vì con gai minh con 3 nam nua moi can

Minh khong ro ve diem chuan dau vao 2010 ( khoang 12->13 /2mon ) vi minh hoi cung hoi lau roi qua cac chau o truong thoi
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con mình năm nay vào cấp 2,sức học cũng tạm ổn mình muốn cháu thi vào chất lượng cao Cầu Giấy có bạn nào biết cô giáo nào trong trường dạy kèm hai môn toán và văn thì chỉ cho mình với.Mình cảm ơn.
    • 123 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phonghoavtc Xem bài viết
    Con mình năm nay vào cấp 2,sức học cũng tạm ổn mình muốn cháu thi vào chất lượng cao Cầu Giấy có bạn nào biết cô giáo nào trong trường dạy kèm hai môn toán và văn thì chỉ cho mình với.Mình cảm ơn.
    Bạn xem nội dung trả lời trong hộp thư nhé. Mình vừa gửi PM cho bạn xong
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 183 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi digifellow Xem bài viết
    Bạn xem nội dung trả lời trong hộp thư nhé. Mình vừa gửi PM cho bạn xong
    Nhắn giúp tớ với nhé, tớ cũng quan tâm. Nhân tiện bạn có thông tin gì thêm về trường thì cho tớ biết luôn. Tớ cảm ơn cậu.
    • 169 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Trường này là trường công hay dân lập các mẹ ơi. Học phí có 1200k thì quá ổn nhỉ, không biết sau này có tăng nhiều không.