Trường trung học - Hà Nội

Trường cấp 2 Lê Quý Đôn trên đường Nguyễn Văn Huyên

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 48.2K Lượt đọc
  • 385 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 464 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Theo thông tin từ bạn bonghoabinh thi giải cấp quận thuộc quận khác không phải Cầu Giấy cũng được xét tuyển vào LQĐ? Trước đây mình cứ nghĩ phải có giải thành phố mới được vì khác quận. Quy định này phải là chung nhất với các trường công lập trên địa bàn HN chứ nhỉ?

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Mình phỏng đoán là Quận và Thành phố chỉ qui định là phải đón hết học sinh đúng tuyến...còn trái tuyến thì tùy theo tình hình cơ sở vật chất và năng lực quản lý cũng như giảng dạy của nhà trường...tuy nhiên cũng phải thông qua sự phê duyệt của phòng giáo dục. Nếu Lê Quí Đôn thừa công suất tuyển sinh và năng lực quản lý và giảng dạy thì việc đón học sinh đạt giải của các quận khác sẽ cải thiện được quĩ đóng góp xây dựng trường mặt khác phần nào giúp duy trì được chất lượng và cải thiện vị thế của trường từ đó các học sinh còn lại của trường cũng được hưởng lợi nhỉ...
    Năm trước THCS Nguyễn Tất Thành cũng nhận tuyển thẳng giải cấp quận của các quận nội thành hay trường THCS Cầu giấy nhận tuyển thẳng học sinh đạt giải thành phố và học sinh đạt giải cấp quận của quận Cầu giấy.
    Nói vậy không biết có đúng ý của mẹ nhím xù...?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 21/06/2013 vào lúc 09:56 PM.
    • 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trường chuẩn quốc gia THCS Nguyễn Trường Tộ (trường điểm của quận Đống Đa) cũng đi theo hướng này rồi... Dưới đây trích một phần nội dung thông báo và đường dẫn nè....
    "1.4. Học sinh thi HSG lớp 5 đạt giải các trường hợp còn lại hoặc các giải về thể dục thể thao – văn nghệ và học sinh đạt giải thi HSG của các Quận khác sẽ được đặc biệt ưu tiên khi xét tuyển.
    1.5. Nếu còn chỉ tiêu trường sẽ tuyển tiếp các đối tượng còn lại, căn cứ vào kết quả của HS ở bậc Tiểu học."

http://thcsnguyentruongto.edu.vn/tin-tuc/68/a-727/thong-bao-tuyen-sinh-nam-hoc-2013-2014.html

• 464 Bài viết

• 314 Được cảm ơn

Nếu thế thì tốt quá. Chỉ là suy nghĩ của mình căn cứ vào các thông tin mình thu được từ các thông báo tuyển sinh thôi. Sang năm con mới thi nên chưa tìm hiểu kỹ lắm. Hi vọng nhận được nhiều hơn thông tin từ các mẹ để có định hướng đúng cho con. Năm cuối này có lẽ phải hỏi thêm thông tin từ giáo viên và nhà trường cho chính xác. Trong lớp bé nhà mình (lớp chọn đầu của trường được thực hiện thông qua các kỳ thi hsg hàng năm), có rất nhiều bạn cùng chung mục tiêu vào LQĐ. Chỉ tiếc là đang nghỉ hè nên mình chưa hỏi thêm thông tin vào lúc này được.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    • 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Xin đính chính lại là THCS Lê Quí Đôn đạt chuẩn quốc gia từ năm 2010 (theo thông tinh trên web của phòng giáo dục quận Cầu giấy). Post vừa rồi là do mình hiểu lầm câu chữ trong thông báo tuyển sinh 2013-2014 của trường....hic hic
    • 324 Bài viết

• 1,139 Được cảm ơn

Mình muốn con học gần nhà nên cũng mong con có cơ hội vào ngôi trường này. Tuy nhiên mấy năm trở lại đây mình có băn khoăn đôi chút vì mình thấy một số GV giỏi đã chuyển sang Cầu Giấy, hoặc như thầy Bách cũng đã nghỉ hưu. Không hiểu các lớp chuyên Toán hiện nay có thầy cô nào dậy giỏi nữa không nhỉ?
    Tìm các bạn Heo để cùng Chơi mà học
    • 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Bố mẹ nào đã nhập học cho con vào THCS Lê Quí Đôn thì lên đây điểm danh đi ...mục tiêu là lớp 6H, cùng tổ chức nhóm học tập thôi nhỉ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 25/06/2013 vào lúc 10:32 PM.
    • 25 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có mình đây, mình đẫ nhập học cho con. Mục tiêu vào lớp H hoặc E. Đang tính cho con học thêm tại trung tâm BDVH Hồng Hà. Đã mẹ nào đăng ký cho con học tại đây chưa?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bonghoabinh Xem bài viết
    Bố mẹ nào đã nhập học cho con vào THCS Lê Quí Đôn thì lên đây điểm danh đi ...mục tiêu là lớp 6H, cùng tổ chức nhóm học tập thôi nhỉ...
    • 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi DavidTran_2002 Xem bài viết
    Có mình đây, mình đẫ nhập học cho con. Mục tiêu vào lớp H hoặc E. Đang tính cho con học thêm tại trung tâm BDVH Hồng Hà. Đã mẹ nào đăng ký cho con học tại đây chưa?
    Bé nhà mình hôm nay học buổi đầu tiên ở TTBDVH Hồng Hà; chỉ học hai môn Toán và Tiếng Việt thôi. Nếu học cả tiếng Anh thì phải đánh thông 3 ca nên giảm tải cho con...Vào năm học mới học thêm tiếng Anh cũng chưa muộn mà...Được biết ở trung tâm không chỉ có 1 lớp, bé nhà bạn học lớp nào?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 25/06/2013 vào lúc 11:25 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 267 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh4102 Xem bài viết
    Mình không nhớ chính xác đâu. Trung tâm đó đối diẹn doanh trại quân đội . Họ làm buổi chiêu bạn ra đấy hỏi xem.
    Theo kinh nghiệm các bố/mẹ chia sẻ Toán thì học cô Quyên, Tiếng Anh thì học cô Khương còn Tiếng Việt thì học ai bây giờ????