Trường trung học - Hà Nội

Trường cấp 2 Lê Quý Đôn trên đường Nguyễn Văn Huyên

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 54.5K Lượt đọc
  • 419 Trả lời

• 180 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bonghoabinh Xem bài viết
    Tiểu học Phú Thượng, Quảng An, Xuân La, Nhật Tân, Xuân Đỉnh, Đông Ngạc cũng qui về mối này hết rồi...
    Đây toàn là các bạn đạt giải các quận đấy chứ, còn đâu thì phải hộ khẩu Nghĩa Đô mà, con mình đã nghỉ ở Hoàng Sâm rồi, vì đăng ký học hè ở trường rồi sợ con học vất vả, từ tết 36kg giờ là 34 kg, thương con quá, mẹ bong có bài toán nâng cao nào hay hay thì cho mình xin nhé. Ths bạn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 328 Bài viết

• 1,141 Được cảm ơn

Em có chút băn khoăn là, với những bạn đã được chọn vào thẳng LQĐ thì sao lại phải thi một lượt nữa để vào lớp H hoặc lớp E. Vậy nếu chẳng may sơ suất trong bài thi này thì phải vào lớp bình thường thôi sao?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TyXiu; 15/07/2013 vào lúc 12:53 PM.
    • 180 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Có bạn nào biết điểm chọn vào các lớp H, I... tính theo thang điểm nào và năm ngoái là bao nhiêu điểm không? mình lo quá
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TyXiu Xem bài viết
    Em có chút băn khoăn là, với những bạn đã được chọn vào thẳng LQĐ thì sao lại phải thi một lượt nữa để vào lớp H hoặc lớp E. Vậy nếu chẳng may sơ suất trong bài thi này thì phải vào lớp bình thường thôi sao?
    Đành phải "tất tay" vậy thôi bạn à...hic hic...nhiều bạn có giải Quận đồng thời bỏ cả cơ hội vào THCS Ams (một bạn học cùng lớp học thêm với bé nhà mình) bỏ cả cơ hội vào THCS Cầu giấy (như mẹ Nhím xù nói) và một số trường khác để về đây đầu quân.... Chắc các bố/mẹ này cũng tin tưởng vào lực học của con mình và sự minh bạch trong cơ chế tuyển chọn xếp lớp.
    Mà không vào lớp H thì lớp I mà không vào lớp E thì vào lớp G. Nhìn vào danh sách học sinh đạt giải quận và thành phố những năm trước cũng có nhiều bạn học ở lớp I và lớp G mà mẹ nó.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tayho2007 Xem bài viết
    Có bạn nào biết điểm chọn vào các lớp H, I... tính theo thang điểm nào và năm ngoái là bao nhiêu điểm không? mình lo quá
    Năm 2011, Toán tính theo thang điểm 15 đấy mẹ nó. Còn Tiếng Việt và Tiếng Anh thì mình không biết...
    Có bố/mẹ nào đưa con đến Trung Tâm BDVH Hồng Hà học thêm gặp các thầy cô thì hỏi giúp mẹ tayho2007 với...Nhớ share cho cả nhà cùng biết nhé. Mình đang trên đường đi công tác mất rồi...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 15/07/2013 vào lúc 02:55 PM.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đây toàn là các bạn đạt giải các quận đấy chứ, còn đâu thì phải hộ khẩu Nghĩa Đô mà, con mình đã nghỉ ở Hoàng Sâm rồi, vì đăng ký học hè ở trường rồi sợ con học vất vả, từ tết 36kg giờ là 34 kg, thương con quá, mẹ bong có bài toán nâng cao nào hay hay thì cho mình xin nhé. Ths bạn
    Bố mẹ nào muốn "mần" Toán nâng cao cùng các bé thì tham khảo những đường link sau:
    1. http://minhkhue02.blogspot.com/2012/09/bai-tap-toan-nang-cao-lop-5-phan-2.html
    2
    . https://www.facebook.com/chutieuthichhoctoan
    3
    . http://www.webtretho.com/forum/f702/.../index101.html (Trang này thì phải nhặt, cơ mà cũng tốt)
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Tuần trước, lớp học thêm 5N7 trả bài kiểm tra toán số 3, bạn nhà mình chỉ được 6,75/10 điểm thôi. Không hiểu các lớp khác có tương tự như vậy không nhỉ. Bé nhà mình nói hôm nay cô Quyên sẽ trả bài kiểm tra số 4. Các bố/mẹ cho xin phản hồi với...để xác định các thức TT Hồng Hà kiểm soát thế nào và cũng để nhìn nhận mặt bằng học lực của các bé....Chúc cả nhà một ngày vui vẻ!
    • 180 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Me bonghoabinh đi công tác mà online sớm thế, theo chủ quan của mình thì chương trình dạy ở TTHH cao so với kiến thức lớp 5 của các con, bé nhà mình cũng nói là chương trình nặng nên nhiều bạn thấy khó nên càng ngày lớp học kém sôi nổi.
    • 540 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Mẹ nó đang đi đúng hướng nhưng khó tìm lời giải rùi.....
    - Không có cô trung tâm nào phù hợp với tất cả các con và cũng chẳng có trung tâm nào phù hợp với con trong tất cả các giai đoạn...bởi phổ kiến thức của các con khá rộng, song song với việc học của trung tâm một số bố/mẹ còn đồng hành cùng con hàng ngày trong việc ôn luyện tổng hợp kiến thức, thày cô ở trường cũng không ngừng bồi dưỡng kiến thức nâng cao cho các con (nhất là các bạn trong đội tuyển), ngoài ra lại còn chạy sô năm bảy trung tâm khác nữa....
    - Chắc là bạn nên cho bé thử lần lượt ở từng trung tâm may ra mới tránh được việc đánh giá phiến diện. Cũng có thể đơn giản nhất là bạn thử chuyển cho bé xuống lớp trình độ thấp hơn ở Trung tâm Anh Minh xem.
    - Bé nhà mình hiện đang học Cô Quyên ở Trung tâm Hồng Hà, phố Hoàng Sâm. Bé mới học được 2 tháng xem ra có vẻ rất thích và kết quả học hành tiến bộ. Ở trung tâm Hồng Hà cũng còn nhiều thày cô khác mà bé của các bố mẹ trong diễn đàn này đang tin tưởng theo học....Nếu nhà bạn ở gần đó thì cũng có thể coi là một lựa chọn.
    Con nhà m năm tới cũng thi lớp 6. Hộ khẩu thì ở Nghĩa Đô rồi nên chắc yên tâm được vào (cấp I ko cần p học NĐ đúng ko các mẹ?). Bjờ lo thêm cái vụ thi lớp chọn nữa. Nói thật bjờ e cũng mới đi nghiên cứu các trường cấp II. Mà còn chưa biết định hướng cho con chuyên gì đây? Vì cấp I cũng chưa đánh giá được hết khả năng của con nghiêng về môn nào. E cũng cho con học ở Trí Đức, văn thì được. nhưng mà toán thì khó vô cùng. COn nhà e đi học về cũng ko hiểu lắm, vì cô dạy rất nhanh. hầu như con chỉ kịp chép bài thôi. Về nhà 2 mẹ con cứ vật lộn với toán. Mệt kinh khủng. Mà mệt nhất là cứ phải nghĩ xem giải theo kiểu lớp 5 nó ntn. Hic...Nhà e ở gần Hoàng Sâm nên e muốn hỏi thăm về TTHH chút: Lớp của TT có đông ko ah? giáo viên của trường nào? nên cho con học lớp cô nào ah? Nhờ các mẹ giúp e với nhé! E cảm ơn nhiều ah!
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Me bonghoabinh đi công tác mà online sớm thế, theo chủ quan của mình thì chương trình dạy ở TTHH cao so với kiến thức lớp 5 của các con, bé nhà mình cũng nói là chương trình nặng nên nhiều bạn thấy khó nên càng ngày lớp học kém sôi nổi.
    Cái này phụ thuộc vào tham vọng của trường trong việc lựa chọn cho mình một vị thế trong nhóm các trường THCS top đầu của Hà nội. Theo mình nếu trung tâm để xảy ra như trường hợp mẹ Tayho2007 phản hồi thì vấn đề nằm ở chỗ không định kỳ phân lại lớp cho các bé. Trong một lớp nếu để phổ học lực quá dài thì giáo viên khó có thể theo hết được các bé. Nói vậy thôi chứ, bé nhà mình có thể hưng phấn trong giai đoạn này mà chắc gì đã cảm thấy hưng phấn trong giai đoạn kế tiếp. Đành phải theo sát các bé và có sự điều chỉnh kịp thời thôi mẹ nó nhỉ.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lananhbeo Xem bài viết
    Con nhà m năm tới cũng thi lớp 6. Hộ khẩu thì ở Nghĩa Đô rồi nên chắc yên tâm được vào (cấp I ko cần p học NĐ đúng ko các mẹ?). Bjờ lo thêm cái vụ thi lớp chọn nữa. Nói thật bjờ e cũng mới đi nghiên cứu các trường cấp II. Mà còn chưa biết định hướng cho con chuyên gì đây? Vì cấp I cũng chưa đánh giá được hết khả năng của con nghiêng về môn nào. E cũng cho con học ở Trí Đức, văn thì được. nhưng mà toán thì khó vô cùng. COn nhà e đi học về cũng ko hiểu lắm, vì cô dạy rất nhanh. hầu như con chỉ kịp chép bài thôi. Về nhà 2 mẹ con cứ vật lộn với toán. Mệt kinh khủng. Mà mệt nhất là cứ phải nghĩ xem giải theo kiểu lớp 5 nó ntn. Hic...Nhà e ở gần Hoàng Sâm nên e muốn hỏi thăm về TTHH chút: Lớp của TT có đông ko ah? giáo viên của trường nào? nên cho con học lớp cô nào ah? Nhờ các mẹ giúp e với nhé! E cảm ơn nhiều ah!
    Hí hí, giống nhà mình năm trước quá. Theo mình thì ở Trí đức cũng như Học mãi (các lớp 5.0) các bé được chuẩn bị rất tốt từ ở nhà (bởi cô giáo chủ nhiệm, gia sư, bố/mẹ và tự bản thân các bé); việc đến lớp xem như có vẻ chỉ để trình diễn kiến thức sẵn có của mình. Nếu các bé nào kỳ vọng đến lớp để thầy cô hướng dẫn sẽ có cảm giác ngộp. Theo học ở Trí Đức và Học mãi có lẽ công thức phù hợp phải là (lưu ý: % là mức độ rèn luyện của các bé): Trước (khi đến lớp) 50% + Trong (ở lớp của trung tâm) 35% + Sau (về ôn lại và rút kinh nghiệm cho bản thân) 15%.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 16/07/2013 vào lúc 05:34 PM.
    • 26 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Tuần trước, lớp học thêm 5N7 trả bài kiểm tra toán số 3, bạn nhà mình chỉ được 6,75/10 điểm thôi. Không hiểu các lớp khác có tương tự như vậy không nhỉ. Bé nhà mình nói hôm nay cô Quyên sẽ trả bài kiểm tra số 4. Các bố/mẹ cho xin phản hồi với...để xác định các thức TT Hồng Hà kiểm soát thế nào và cũng để nhìn nhận mặt bằng học lực của các bé....Chúc cả nhà một ngày vui vẻ!
    Nhờ có mẹ bonghoabinh cập nhật thường xuyên mà mình biết thêm nhiều thông tin về trường LQĐ và cảm thấy yên tâm về chất lượng dạy học. Cám ơn bạn rất nhiều. Con mình đang học 5 N4 cô Quyên dạy toán.Không biết đề có giống 5n7 khg ? Bài kiểm tra số 3 bé nhà mình được 8,5/10 điểm. Con trước đã học ở Trí Đức, sang Hồng Hà khi làm bài hay bị mắc lỗi làm tắt. Mình nghĩ đây chỉ là bài kiểm tra, quan trọng là khi thi thật con có ổn định khg . Bé nhà mình học tiếng Việt không tốt lắm. Mình thấy đề TV của LQĐ năm trước cũng khá khó.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh4102 Xem bài viết
    Nhờ có mẹ bonghoabinh cập nhật thường xuyên mà mình biết thêm nhiều thông tin về trường LQĐ và cảm thấy yên tâm về chất lượng dạy học. Cám ơn bạn rất nhiều. Con mình đang học 5 N4 cô Quyên dạy toán.Không biết đề có giống 5n7 khg ? Bài kiểm tra số 3 bé nhà mình được 8,5/10 điểm. Con trước đã học ở Trí Đức, sang Hồng Hà khi làm bài hay bị mắc lỗi làm tắt. Mình nghĩ đây chỉ là bài kiểm tra, quan trọng là khi thi thật con có ổn định khg . Bé nhà mình học tiếng Việt không tốt lắm. Mình thấy đề TV của LQĐ năm trước cũng khá khó.
    Cám ơn post của mẹ Halinh4102, mẹ nó thi thoảng tham gia cho Topic được nhộn nhịp. Bài kiểm tra số 3 thấy bé nhà mình bảo trong lớp có khoảng 2 bé được 8,5 điểm; một hai bé được 7 hoặc 8 điểm. và trên nửa lớp có điểm dưới 5. Không biết kết quả bài kiểm tra số 4 của bé nhà bạn thế nào? TT BDVH Hồng Hà không cập nhật thông tin online như kiểu Trí Đức hay Học mãi nên chắc mình phải tự thông tin cho nhau vậy. Học ở TT cây nhà lá vườn nó vậy đấy...hic hic cơ mà cũng vui nhỉ!
    Thể theo nguyện vọng của một số phụ huynh ở đây, nếu mẹ Halinh4102 có đề Tiếng Việt năm trước thì share cho cả nhà tham khảo với.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 17/07/2013 vào lúc 06:32 AM.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Bài kiểm tra số 4, hỏi qua điện thoại thì biết bạn nhà mình được 7,5/10 điểm. Không có điều kiện hỏi sâu hơn là sai câu gì hay câu gì chưa làm được. Mặt bằng điểm của lớp cũng không hỏi. Các bố/mẹ có thông tin gì không?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 17/07/2013 vào lúc 06:44 AM.
    • 26 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Lớp con mình chưa có điểm bài kiểm tra số 4 . Đề TV năm trước thì con được cô ở TT Hồng Hà cho làm . Chắc các con học ở Hồng Hà đều được làm lại. Nếu mọi người chưa có mình sẽ chia sẻ nhưng nói thật là trình độ vi tính không giỏi. Nếu muốn đưa lên thì làm thế nào vì mình không có file mềm.
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi halinh4102 Xem bài viết
    Lớp con mình chưa có điểm bài kiểm tra số 4 . Đề TV năm trước thì con được cô ở TT Hồng Hà cho làm . Chắc các con học ở Hồng Hà đều được làm lại. Nếu mọi người chưa có mình sẽ chia sẻ nhưng nói thật là trình độ vi tính không giỏi. Nếu muốn đưa lên thì làm thế nào vì mình không có file mềm.
    Trình độ máy tính của mình cũng Amateur lắm. Trước đây được một người bạn hướng dẫn, giờ chia sẻ với mẹ nó nhé.
    1. Chụp ảnh tài liệu bằng máy ảnh hoặc máy điện thoại
    2. Kết nối máy ảnh/máy điện thoại với máy tính (bằng cáp)
    3. Lấy file ảnh sang máy tính (Nếu cần thiết thì sửa lại một chút bằng Microsoft office picture manager: Kích hoạt file ảnh, nháy chuột trái, chọn Open with rùi chọn Microsoft office manager)
    4. Mở tài khoản trong mediafire để upload tài liệu lên đó
    5. Sau khi upload xong nhấn vào share để copy đường dẫn
    6. Dán đường dẫn đã copy vào post trong diễn đàn
    Vậy là xong rùi đó....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 17/07/2013 vào lúc 07:16 PM.
    • 180 Bài viết

• 194 Được cảm ơn

Hôm nay con mình đi tập trung ôn hè ở trường LQĐ, con bảo học tuần 3 buổi, gặp nhiều bạn cũ rất vui, có mẹ nào có con ôn ở trường vào điểm danh nhé. Cho mình hỏi có mẹ nào có cuốn "Yêu thơ văn em tập viết" thì alo cho mình mượn foto, hoặc là biết có bán ở hiệu sách nào không nhé, vì tham khảo thông tin sách này nay nhưng mình kiếm ở các nhà sách Tràng Tiền, Nguyễn Xí đều không có. Ths all
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Hôm nay con mình đi tập trung ôn hè ở trường LQĐ, con bảo học tuần 3 buổi, gặp nhiều bạn cũ rất vui, có mẹ nào có con ôn ở trường vào điểm danh nhé. Cho mình hỏi có mẹ nào có cuốn "Yêu thơ văn em tập viết" thì alo cho mình mượn foto, hoặc là biết có bán ở hiệu sách nào không nhé, vì tham khảo thông tin sách này nay nhưng mình kiếm ở các nhà sách Tràng Tiền, Nguyễn Xí đều không có. Ths all
    Quyển này mình cũng nghe nói là hay lắm nhưng mà tìm không thấy; Hơn nữa bài tập thày cô giao con làm còn chưa hết nên mình cũng chưa quyết liệt tìm. Nếu bố/mẹ nào có chia sẻ cả nhà tham khảo thì hay biết mấy....
    Điểm chuẩn lớp toán năm trước là 12/15 điểm các bố/mẹ nhé. Không biết năm nay sẽ thế nào. Bé nhà mình vừa được cô cho đề khảo sát Toán năm học trước (2012) về làm trong 75 phút rồi mang đến cô chấm. Nếu bố/mẹ nào chưa có thì mấy hôm nữa cô trả bài mình sẽ upload lên để cả nhà tham khảo.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bonghoabinh; 19/07/2013 vào lúc 03:54 PM.
    • 540 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Hí hí, giống nhà mình năm trước quá. Theo mình thì ở Trí đức cũng như Học mãi (các lớp 5.0) các bé được chuẩn bị rất tốt từ ở nhà (bởi cô giáo chủ nhiệm, gia sư, bố/mẹ và tự bản thân các bé); việc đến lớp xem như có vẻ chỉ để trình diễn kiến thức sẵn có của mình. Nếu các bé nào kỳ vọng đến lớp để thầy cô hướng dẫn sẽ có cảm giác ngộp. Theo học ở Trí Đức và Học mãi có lẽ công thức phù hợp phải là (lưu ý: % là mức độ rèn luyện của các bé): Trước (khi đến lớp) 50% + Trong (ở lớp của trung tâm) 35% + Sau (về ôn lại và rút kinh nghiệm cho bản thân) 15%.
    Hnay e đi qua Nguyễn Sâm mà vẫn chưa thấy TTHH đâu. Mai e phải lượn lại mới được. Đúng là việc học chủ yếu là do các con chị nhỉ! Cơ mà mải chơi, ẩu như con nhà e thì mẹ đến là đau đầu! hic... Hnay e hỏi thấy bảo trong trường còn có cả lớp K nữa, cũng dạng lớp chọn nhưng ko được như lớp G. Lại có thêm lớp cho con m rồi. ...
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 277 Bài viết

• 263 Được cảm ơn

Đây là đề thi Toán phân lớp năm học 2012-2013 của THCS Lê Quí Đôn các bố/mẹ nhé...
    http://www.mediafire.com/download/7v..._toan_2012.rar