Trường trung học - Hà Nội

Trường cấp 2 Lê Quý Đôn trên đường Nguyễn Văn Huyên

Đến trả lời mới nhất
  • 5 Lượt chia sẻ
  • 52.9K Lượt đọc
  • 410 Trả lời

35 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trưa nay, các con đã biết thông tin về lớp học, năm nay mở thêm lớp mới 6M không biết là lớp thường hay lớp chọn nhỉ, có mẹ nào biết không?
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế ah, không biết bây giờ có đến xem được không nhi?
    • 99 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mừng quá con trai tớ được học lớp 6E, lơp chuyên Anh, cô Phan Thanh Hằng làm GVCN. Có mẹ nào có con học lớp 6E cùng vào đây trao đổi thông tin nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 111 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongdzung Xem bài viết
    Mừng quá con trai tớ được học lớp 6E, lơp chuyên Anh, cô Phan Thanh Hằng làm GVCN. Có mẹ nào có con học lớp 6E cùng vào đây trao đổi thông tin nhé.
    Đang định vào đây rủ các mẹ có con học lớp 6E lập hội, thấy mẹ huongdzung kêu gọi trước rồi, tớ xin gia nhập luôn, có điều sẽ tiện hơn nếu giao lưu qua fb vì tìm bài ở đây hay bị trôi lắm, lại làm loãng topic. fb của tớ là nga1207@yahoo.com nhé, mong sớm được quen cả nhà, nghe nói em chị Bích Bộp cũng vào lớp 6E, ko biết có đúng ko nữa, hy vọng được trực tiếp cảm ơn những tài liệu thi flyer của em ý.
    Chúc một tuần vui vẻ cho cả nhà và các học sinh mới của trường LQD
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Ồ zê mình cũng đang vui quá vì con gái cũng thi được vào lớp 6E cô Hằng chủ nhiệm. Mẹ huongzung và lamvy04 cho mình lập hội nhé. Cho mình kết bạn trên FB với mẹ lamvy04 để trao đổi cho dễ, thấy Huong Nguyen thì đúng là mình nhé .
    • 171 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sonchuot Xem bài viết
    Trưa nay, các con đã biết thông tin về lớp học, năm nay mở thêm lớp mới 6M không biết là lớp thường hay lớp chọn nhỉ, có mẹ nào biết không?
    Mình cũng tò mò với câu hỏi này, có mẹ nào biết không nhỉ?
    • 49 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bài chia sẻ của Bella.Bella đã 2 năm rồi nhưng em thấy vẫn đúng y như năm nay ạ. Các bạn lớp 6E ( Anh ) đúng là trông rất ngoan hiền . Có tới già nửa lớp các bạn phải đeo kính cận ạ. Em về trêu con gái thì gái bảo : " Cô giáo chủ nhiệm con còn đeo kính những là ", hihihi ! Các mẹ có con học 6E có thấy thế không ạ ?
    • 111 Bài viết

• 774 Được cảm ơn

Hôm thứ bảy (16/8), con gái tớ nghỉ nên tớ đến xem điểm thi phân lớp của con, nộp đơn xin nghỉ học. Hình như cô giáo xinh trẻ đẹp chưa phải là cô chủ nhiệm của các con đâu, vì cô bảo là em được giao đọc cho các con chép nội quy!!!
    Gửi mekeomin, nhiều người trên fb là Huong Nguyen quá, tớ chịu, không biết ai nữa, mẹ nó check tin nhắn rồi add tớ nhé,
    • 99 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Mẹ lamvy04 ơi, tơ kết bạn với mẹ nó trên fb rùi đấy. Tớ cũng đã pm cho mẹ nó rồi, chúng mình cùng giao lưu nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

May quá em tìm được topic này
    mặc dù bé nhà em mới lớp 3 nhưng em cũng phải tìm hiều dần ạ
    Mục tiêu: Em muốn tìm thày cô dạy ôn thi vào trường LQĐ cho con ạ :-)

Many thanks cả nhà ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 270 Bài viết

• 250 Được cảm ơn

Hầy dza, trước các bé học tiểu học 1 thì chỉ có một thầy/cô và một trò. Nên lượng bài tập về nhà có vẻ cân bằng.

Vào năm lớp 6 thấy con ngất ngất với hàng series các phiếu bài tập; nào là bài tập ở lớp gồm Văn, Toán, Lý, Tiếng Anh....Nào là bài tập ở lớp học thêm...Nào là bài tập ở lớp nâng cao....Hình như các thày cô chẳng bao giờ ngồi lại với nhau để điều chỉnh tổng lượng bài tập và phân bổ tỷ lệ bài giữa các môn sao cho cân đối. Với quĩ thời gian hạn chế, ngay cả các bé có tốc độ giải bài tập thần đồng cũng không xử lý hết.

Năm nay con sang lớp 7, vấn đề lại lặp lại nhưng với mức độ khủng hơn...các phụ huynh ơi, có giải pháp nào cho các con không?