• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 42 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 378 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Chào các bạn, sau khi đã quan tâm đến một số trường trong địa bàn HN , mình thấy CVA có nhiều điểm phù hợp với con mình như trường gần nhà, cơ sở vật chất cũng khang trang do mới được xây dựng ( nhưng ko đẹp và mát bằng cấp3 CVA). Với mong muốn trên mình mở đề tài này, các bạn đã cho con học hoặc biết các thông tin về trường giúp mình với.
    1. Xin vào trường trái tuyến có khó không?
    2.Trong trường có các lớp chuyên và chọn không?
    3.Thi váo các lớp này thì có cần phải luyện thi các thầy cô giáo trong trường ?
    4. Điểm mạnh và yếu của trường là gì?
    5. Trường có bán trú ko?

...........
    Rất mong bạn nào biết giúp mình với, quả thật tìm hướng đi đúng cho con nan giải quá :Sad:. Giúp mình nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 31 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình cũng định cho con vào CVA, mình biết 1 chút thông tin nhưng hơi cũ, cách đây 2 năm rồi. Xin trái tuyến được, chi phí tùy theo mối quan hệ, đã có người hy sinh 5 vé. Không có chuyên nhưng có lớp chọn, còn lớp thường thì chán ngắt, chỉ là ăn theo thương hiệu cấp 3 thôi. Tất nhiên luyện thi các cô trong trường thì tốt hơn. Bán trú chỉ có lớp 6 là cùng thôi, cũng như các trường khác. Bấy giờ mình bỏ ý định xin con vào CVA rồi, học lớp chọn trường khác và học thêm để cấp 3 thi thôi.
    Chúc có hướng tốt cho con!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 321 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Đêmmùađông Xem bài viết
    Chào các bạn, sau khi đã quan tâm đến một số trường trong địa bàn HN , mình thấy CVA có nhiều điểm phù hợp với con mình như trường gần nhà, cơ sở vật chất cũng khang trang do mới được xây dựng ( nhưng ko đẹp và mát bằng cấp3 CVA). Với mong muốn trên mình mở đề tài này, các bạn đã cho con học hoặc biết các thông tin về trường giúp mình với.
    1. Xin vào trường trái tuyến có khó không?
    2.Trong trường có các lớp chuyên và chọn không?
    3.Thi váo các lớp này thì có cần phải luyện thi các thầy cô giáo trong trường ?
    4. Điểm mạnh và yếu của trường là gì?
    5. Trường có bán trú ko?

...........
    Rất mong bạn nào biết giúp mình với, quả thật tìm hướng đi đúng cho con nan giải quá :Sad:. Giúp mình nhé :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.
    Chị ơi Chu 2 bây giờ chỉ nhận học sinh thuộc phường Thụy Khuê,còn nếu như học sinh trái tuyến thì phải mất tiền quan hệ đấy,mà cấp 1 phải được 5 năm hs giỏi.Trong trường không có lớp chuyên hay chọn gì cả,mà chỉ có các lớp song ngữ Anh-Pháp và lớp tiếng Nhật thôi.Vào lớp nào chủ yếu do nhà trường sắp xếp,vì không có lớp chuyên và chọn nên không phải thi đầu vào đâu.Chu Văn An 2 bỏ bán trú cách đây 4 năm rồi chị ạ
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi mình có con gái sinh năm 1995 muốn sang năm thi vào trường Chu Văn An nhưng nhà mình ở quận Đống Đa không biết có được thi vào trường đấy k nhỉ. Mẹ nào biết giúp mình với, cám ơn nhiều nhé
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, CVA tuyển sinh tất cả các tỉnh thành từ Hà Tĩnh trở ra, nên con gái có thể đăng ký nguyện vọng vô tư không phân biệt khu vực đâu. Năm nay lớp không chuyên của trường lấy 54 điểm.
    • 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

CVA lấy đầu vào cao nhưng chất lg 3nam ko đc tốt, điển hình năm vừa rồii vẫn có HS trượt TN.THPT:Crying::Crying::Crying:đáng buồn cho :Crying:một trg CHUẨN
    • 101 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Richart Xem bài viết
    CVA lấy đầu vào cao nhưng chất lg 3nam ko đc tốt, điển hình năm vừa rồii vẫn có HS trượt TN.THPT:Crying::Crying::Crying:đáng buồn cho :Crying:một trg CHUẨN
    Sang năm mình định cho con thi vào CVA, tháy me no nói vay buồn quá. Lại không biết cho con thi vào đâu
    • 1,124 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Nhầm rồi, CVA có hai hệ, hệ chuyên thì như bạn nói, hs các tỉnh phải có giải cấp tỉnh mới được dự thi(vì không được dự thi vào Ams). Hệ bình thường khu vực tuyển sinh I gồm Ba đình, Tây hồ... và 54 điểm ấy là điểm (toán+văn)*2 + điểm THCS+Điểm ưu tiên+diểm khuyến khích ..), không nhớ có hoàn kiếm hay không. HS ở Đống Đa có quyền thay đổi khu vục tuyển sinh. Đống Đa có Kim Liên, Yên Hòa cũng tốt chứ?

http://gsabook.net/index.php?option=...-sinh-ngoi-tnh
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
    • 506 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

muốn vào trường năm nào cũng 100% tốt nghiệp tjì vào NGUYỄN SIÊU HOẶC LTV TRƯỜNG ĐẤY NĂM NÀO CŨNG 100% ĐỖ TÔT NGHIỆP
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

để em trả lời cho

đảm bảo chính xác 100%

hiện nay trg ko bán trú

nếu trái tuyến thỳ fải mất tiền qan hệ

trg bây h có lớp 2 lớp chuyên toán cực kì hiệu quả

có cả những lớp song ngữ như ng ở trên nói

nếu muốn vào lớp chuyên thỳ fải thi đầu vào

còn các lớp song ngữ thỳ chỉ cần cấp 1 học tiếng j thỳ đc vào thẳng luôn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi fankhyuk; 28/08/2009 vào lúc 10:19 PM.
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu em học CVA C2. Lớp chuyên em ko biết chứ lớp thường thì học cũng thường thôi, chỉ ăn theo tiếng của CVA C3.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi, trường Chu Văn An có 1 hệ đóng tiền. Học sinh học ở hệ này học bình thường.
    Nói chung trường nào có thêm hệ đóng tiền thì khó có tỉ lệ đỗ đại học cao đc
    Nếu con mẹ chikchoe học khá thì nên cho con mình học các trường Ams, Chu, Sư phạm, Tổng hợp, chuyên ngữ.
    Mình ko khẳng định 100% các giáo viên ở đây là tốt & giỏi, nhưng hệ chuyên & chất lwợng cao ở các trường này có môi trwờng học rất tốt, học sinh thi đua học, và các cháu đều tự giác học thôi.
    Mong các mẹ có quyết định đúng đắn.
    • 531 Bài viết

• 61 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tycon09 Xem bài viết
    Sang năm mình định cho con thi vào CVA, tháy me no nói vay buồn quá. Lại không biết cho con thi vào đâu
    Mình cũng định cho con thi sang năm vào CVA đây, lại phải cân nhắc rồi
    Ba công chúa của mẹ

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

co me nao biet chat luong cua he khong chuyen truong thpt chu van an ha noi khong cho minh biet vơi ?
    • 343 Bài viết

• 641 Được cảm ơn

Các lớp không chuyên của trường Chu Văn An vẫn là dẫn đầu Hà Nội cùng với Kim Liên mà!
    Năm nào hai trường này cũng lấy điểm cao nhất!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, sang năm mình cũng tính cho con vào CVA đây. Hôm rồi vào trường hỏi, thấy bảo trường không tổ chức thi tuyển mà xét hồ sơ, vào trường rồi mới thi vào các lớp chọn. Bạn có địa chỉ các thày cô dạy ôn thi vào lớp chọn Toán của trường không, nếu có thì pm cho mình với nhé. Tks.
    • 14 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cháu của mình vừa xin vào cấp 2 CVA năm học này. Mình có vài thông tin dành cho bạn nhé (có thể một số thông tin các bạn khác đã nêu rồi):
    1. Trường nhận hs đúng tuyến có HK phường Thụy Khuê và những hs đạt giải hsg lớp cấp quận. Nếu là trường hợp trái tuyến thì bạn phải có người quen xin hộ, với đk con bạn 5 năm liền tiểu học đạt hsg.
    2. Các loại hình lớp học:
    + Lớp A1: Toán
    + Lớp A2: Văn
    + Lớp A3: Pháp (nhận những hs tiểu học học song ngữ Tiếng Pháp)
    + Lớp A4: Nhật
    + Các lớp còn lại là lớp bình thường
    Hs khi mới vào trường sẽ kiểm tra đầu vào, căn cứ vào kq thi sẽ phân vào các lớp A1, A2, A4.
    3. Đề thi vào trường các năm ko giống nhau, nếu muốn học thì học gv ở trường cho yên tâm, chứ theo mình chẳng thầy cô nào dạy ‘tủ’ cả.
    4. Điểm mạnh của trường là có truyền thống học tốt, dạy tốt …
    Điểm chưa mạnh là sân trường chật, chưa nhiều cây bóng mát. Trường nằm giữa 2 bên đường HHThám và TKhuê nên còn chịu nhiều tiếng ồn.
    5. Trường ko có bán trú: Lớp 6, 8 học buổi chiều – Lớp 7, 9 học buổi sáng.
    • 229 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Vậy khi thi cấp 3 vào trường này ngoài hệ chuyên thì hệ ko chuyên thi và xét điểm thế nào ? ĐIểm năm vừa rồi cho các hệ là bao nhiêu ạ ?
    • 229 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caychuoihot Xem bài viết
    Nhầm rồi, CVA có hai hệ, hệ chuyên thì như bạn nói, hs các tỉnh phải có giải cấp tỉnh mới được dự thi(vì không được dự thi vào Ams). Hệ bình thường khu vực tuyển sinh I gồm Ba đình, Tây hồ... và 54 điểm ấy là điểm (toán+văn)*2 + điểm THCS+Điểm ưu tiên+diểm khuyến khích ..), không nhớ có hoàn kiếm hay không. HS ở Đống Đa có quyền thay đổi khu vục tuyển sinh. Đống Đa có Kim Liên, Yên Hòa cũng tốt chứ?
    ĐIểm thi toán+văn là điểm thi tổ chức riêng ? Còn điểm THCS là điểm gì ?
    • 1,124 Bài viết

• 1,452 Được cảm ơn

Điểm THCS là điểm cho 4 năm như sau : HSG+Đ D tôt = 55điểm, HSKhas+..4.5.....
    Xem ôm kiêm gia sư ....cho con của vợ ! Giải toán online THCS...
    Học hành rất gian khổ, không gian được thì KHỔ.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3