Trường trung học - Hà Nội

Thi vào lớp 10 chuyên ams năm học 2012-2013

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 95.4K Lượt đọc
  • 238 Trả lời

24 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sáng nay mình đến rút hồ sơ Tổng hợp, thủ tục nhanh gọn và dễ dàng lắm. Vào Ams ngưỡng mộ cơ sở vật chất quá, thảo nào cu nhà mình mê tít và quyết tâm đến thế.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 528 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em muốn hỏi xem các c hủ đề thi nói vào lớp 10 chuyên Anh Ams năm nay như thế nào với ạ. cảm ơn các mẹ nhiều
    • 255 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Thấy con trai mình nói chủ đề của cháu là "điều gì làm nên một người bạn tốt", mấy bạn của cháu thì bắt được các chủ đề về bảo vệ môi trường, phương tiện giao thông công cộng, du học nước ngoài. Mình chỉ nghe được các cháu nói chuyện với nhau thế thôi, không biết thật chính xác bạn ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết trường ams bao giờ tập trung và học ko? hôm đi nộp hồ sơ chả thấy nói gì cả mình muốn biết để có kế hoạch cho chủ động
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình sang năm mơi thi. xin hỏi các bác điểm tiếng anh tính như thế nào như : nói , nghe, viết bao nhiêu điểm? rất cảm ơn.
    • 543 Bài viết

• 1,830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuyettrinhpham128 Xem bài viết
    Có mẹ nào biết trường ams bao giờ tập trung và học ko? hôm đi nộp hồ sơ chả thấy nói gì cả mình muốn biết để có kế hoạch cho chủ động
    Tớ nghĩ là giữa tháng 8 vì năm ngoái khoảng 17/8 mới tập trung mà. Khoảng cuối tháng này đầu tháng sau để ý trên trang web nhà trường chắc sẽ có thông báo thôi. Bây giờ cứ cho con xả hơi đi!!!

Trích dẫn Nguyên văn bởi haimidea Xem bài viết
    Con mình sang năm mơi thi. xin hỏi các bác điểm tiếng anh tính như thế nào như : nói , nghe, viết bao nhiêu điểm? rất cảm ơn.
    Dựa vào kết quả của con tớ đoán: Thi nói là thi riêng tính điểm trên 10, còn 3 kỹ năng kia: nghe viết đọc là thi chung, tính điểm trên 30. Sau đó kết quả được cộng vào, chia 4 là ra kết quả điểm thi chuyên. Như con nhà tớ điểm nói được 7, điểm thi viết được 20.5, kq thông báo điểm chuyên là 7. Trên mạng kô tra được chi tiết đâu, chỉ hiện lên điểm chuyên thôi. Muốn biết điểm chi tiết phải vào trường, bảng điểm dán trên bảng tin nhà trường có ghi rõ các loại là bn.
    • 421 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Chúc mừng các mẹ có con, cháu đỗ vào Ams nhé!
    Em em thì bây giờ chỉ có ngồi ngắm lại đồng phục của chị thôi chứ hết sạch hi vọng rồi.
    Các mẹ chưa có con học Ams bây giờ học đừng lo gì nhé, nhất là ở mấy trang trước có mẹ còn kể mọi người lại bảo vào đây toàn con nhà giàu với đóng nhiều tiền. Nói thật em thấy cấp 3 vào được Ams, TH hay các trường chuyên khác là tiết kiệm đc nhiều tiền lắm ý ạ.
    Bọn em ngày xưa chỉ đi học thêm ở 1 nơi thôi chứ ko phải học thêm trên trường như các trường khác đâu.
    Vẫn nhớ lớp 11, 12 họct iếng anh cô Lan anh xin đi học thêm mà nhất quyết cô k nhận vì nguyên tắc đã dạy trên lớp là ko dạy thêm. Ko biết giờ đã hết chưa:P
    Mà hầu hết bọn em học chả bao giờ phân biệt giàu nghèo gì đâu ạ, dù trong lớp có đứa nhà đưa đón ô tô, đứa thì hồi đấy có khi nhà còn ko có xe máy ý, nhưng chơi vẫn thoải mái lắm. Mà em cũng chả hiểu ở đâu ra mấy cái "tin đồn" kiểu này nhỉ? Từ hồi còn học hay em cũng hay nghe, ko ngờ bh mà cũng vẫn còn :-(
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đề thi nghe năm nay có khó không ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm chia sẻ cho mình với!!! Cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Mẹ chaucao ơi, cho mình hỏi tí. Cậu đóng tiền hôm nhập học cho Chấu hết bao nhiêu (cả tiền học phí tạm thu, cả tiền đồng phục chi tiết từng loại, cả tiền sách GK nữa). Tớ cần biết để check lại tí mà.

À, cậu đã rút được tiền đóng học ở CNN chưa? Rút có khó không? Phải đến phòng nào để rút ấy nhỉ? Họ nói mà tớ quên mất tiêu rùi.

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 227 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Hôm nọ đi nộp tiền học phí vào Ams: 285K. Mẹ cháu thắc mắc: CNN có 250K/tháng mà đây những 285K. Tèn tén ten... té ra đây là học phí cho 1 năm là 9,5 tháng. Cô thu tiền bảo học phí 30K/tháng.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 543 Bài viết

• 1,830 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Mẹ chaucao ơi, cho mình hỏi tí. Cậu đóng tiền hôm nhập học cho Chấu hết bao nhiêu (cả tiền học phí tạm thu, cả tiền đồng phục chi tiết từng loại, cả tiền sách GK nữa). Tớ cần biết để check lại tí mà.

À, cậu đã rút được tiền đóng học ở CNN chưa? Rút có khó không? Phải đến phòng nào để rút ấy nhỉ? Họ nói mà tớ quên mất tiêu rùi.
    Tiền học thì là 285k, hình như đấy là Học phí kỳ 1 thì phải. Còn đồng phục thì mua cái j tính tiền cái nấy. Một bộ thể thao gồm 1 quần, 1 áo thể thao, 1 áo TT dài tay, 1 áo khoác mùa đông là 549k. Còn quần áo thì gồm 1 bộ ngắn tay, 1 bộ dài ây, 1 áo vest, 1 áo gilê len thì hết gần 1tr (99 mấy đó). Nếu ko mua lúc nhập học thì có thể đến cửa hàng của nhà cung cấp (ở trong hóa đơn ấy) để mua.

Tớ ko mua SGk vì hôm vào CNN đã mua luôn 1 bộ rồi. Nhưng tớ nghĩ SGK thì có list và theo giá bìa mà

Tớ rút tiền ở CNN rồi, dễ cực. Lên phòng kết toán (202 hay 212 j đó) ở tầng 2 nhà A1 đưa hóa đơn ra là rút được. Nhưng tớ thấy hôm tớ rút hồ sơ họ chỉ cho hẹn vào một buổi là buổi chiều hôm 16/7 thôi không biết là những hôm sau có rút được ko. À mà sẽ mất 100k, chắc là phí j đó. Nhưng thế là quá ổn rồi vì tớ còn chuẩn bị tinh thần là ko rút được j ra cơ he he.

Mẹ con nhà cậu đã đi chơi về rồi à!!! vui vẻ chứ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mechaucao; 19/07/2012 vào lúc 05:08 PM.
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi peace13 Xem bài viết
    Hôm nọ đi nộp tiền học phí vào Ams: 285K. Mẹ cháu thắc mắc: CNN có 250K/tháng mà đây những 285K. Tèn tén ten... té ra đây là học phí cho 1 năm là 9,5 tháng. Cô thu tiền bảo học phí 30K/tháng.
    Thấy rõ là con học Ams rất tiết kiệm cho bố mẹ chưa. Học phí đó là 1 năm đấy chứ ko phải 1 kỳ đâu.
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mechaucao Xem bài viết
    Tiền học thì là 285k, hình như đấy là Học phí kỳ 1 thì phải. Còn đồng phục thì mua cái j tính tiền cái nấy. Một bộ thể thao gồm 1 quần, 1 áo thể thao, 1 áo TT dài tay, 1 áo khoác mùa đông là 549k. Còn quần áo thì gồm 1 bộ ngắn tay, 1 bộ dài ây, 1 áo vest, 1 áo gilê len thì hết gần 1tr (99 mấy đó). Nếu ko mua lúc nhập học thì có thể đến cửa hàng của nhà cung cấp (ở trong hóa đơn ấy) để mua.

Tớ ko mua SGk vì hôm vào CNN đã mua luôn 1 bộ rồi. Nhưng tớ nghĩ SGK thì có list và theo giá bìa mà

Tớ rút tiền ở CNN rồi, dễ cực. Lên phòng kết toán (202 hay 212 j đó) ở tầng 2 nhà A1 đưa hóa đơn ra là rút được. Nhưng tớ thấy hôm tớ rút hồ sơ họ chỉ cho hẹn vào một buổi là buổi chiều hôm 16/7 thôi không biết là những hôm sau có rút được ko. À mà sẽ mất 100k, chắc là phí j đó. Nhưng thế là quá ổn rồi vì tớ còn chuẩn bị tinh thần là ko rút được j ra cơ he he.

Mẹ con nhà cậu đã đi chơi về rồi à!!! vui vẻ chứ
    Cảm ơn cậu, chiều nay tớ thử đến CNN rút tiền xem sao.
    Nhà tớ đi nghỉ về rùi, nhưng mà toàn trong KS thôi, cu con bị sốt hoài à, 2 bố mẹ thay nhau bế, về tới HN cho vào Nhi khám ngay, kết quả: Viêm Phế quản cấp. Híc, nuôi con nhỏ vât vả thật đấy. Cậu sướng hơn tớ rùi vì bé út cũng đã lớn.

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 62 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Cảm ơn cậu, chiều nay tớ thử đến CNN rút tiền xem sao.
    Nhà tớ đi nghỉ về rùi, nhưng mà toàn trong KS thôi, cu con bị sốt hoài à, 2 bố mẹ thay nhau bế, về tới HN cho vào Nhi khám ngay, kết quả: Viêm Phế quản cấp. Híc, nuôi con nhỏ vât vả thật đấy. Cậu sướng hơn tớ rùi vì bé út cũng đã lớn.
    Chúc mừng cả nhà vừa đi nghỉ và ăn mừng thắng lợi của con gái rượu nhé! Đúng là con gái đỗ Ams khiến cả họ tự hào và đấy đỡ cho bố mẹ bao nhiêu là tiền đấy!
    Nhà mình thì bữa trược nộp ở TH tất tần tật là 1.700.000đ.Thế cũng chỉ bằng một góc HP của LTV thôi. Còn so với Olympia thì.... xa lắm, mẹ nó nhỉ!
    • 398 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Có lịch tập trung của các con rồi các mẹ nhé
    http://hn-ams.edu.vn/content/ke-hoac...ang-9-nam-2012
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi, bạn có thể giới thiệu cô Tú (quận Hoàn Kiếm) cho tôi được không? Tôi có con năm nay vào lớp 7 và đang tìm lớp học thêm cho cháu. Cảm ơn
    • 223 Bài viết

• 150 Được cảm ơn

Mẹ phanngoclan ơi cho e xin lại số cô Bạch Dương dạy chuyên pháp với. Số vừa rồi e gọi đều trả lời là số máy này ko có, mà e sốt ruột muốn xin cho con đi học quá c ah. Giúp e nhé
    • 17 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebitrang Xem bài viết
    Mẹ phanngoclan ơi cho e xin lại số cô Bạch Dương dạy chuyên pháp với. Số vừa rồi e gọi đều trả lời là số máy này ko có, mà e sốt ruột muốn xin cho con đi học quá c ah. Giúp e nhé
    Bạn ơi, số của cô Bạch Dương là 090400191. Mình vẫn liên lạc với cô bằng số này 3 năm học vừa rồi mà. Không biết bây giờ cô có mới đổi số không. Bạn thử lại xem sao nhé. Hoặc có thể gọi lại cho mình 0983400265 nếu bạn không liên lạc được với cô Dương.
    • 136 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

[QUOTE=mama_lovs_choco;25837760]Mẹ VTH yên tâm nha, năm nay ams chủ trương đào tạo nguồn cả 2 lớp chuyên Anh nên chỉ tiêu anh 2 chỉ còn 35 thôi, bù lại sẽ k có chênh lệch lớn lắm giữa a1 và a2 đâu vì a2 cũng là lớp chuyên chứ bộ!
    Mình cũng đang phân vân k biết nên cho con gái vào ams (anh 1) hay cnn (anh anh) đây!:-s chất lượng dạy và học ở cnn đồng đều và tốt hơn ams, nhưng môi trường ams lại năng động hơn cnn ( thêm 1 cái là ams ngay gần nhà mình ) bố mẹ thì nghiêng về cnn hơn còn con lại cứ thích ams vì bạn bè cấp 2 quen nhau rồi, thầy cô trường lớp cũng k có gì lạ lẫm! Các mẹ nào có con đã hoặc đang trong tình cảnh thế này tư vấn giúp mình với! Cảm ơn mọi người trc nha! Thân.[/QUOTE Ôi! Dạo này bị hư máy nên mình ko vào được trang cần tìm. Ko biết giờ góp ý với các mẹ còn kịp ko nhỉ vi mình biết trường Ams đã nhận hs xong rồi (Con trai mình cũng vào chuyên toán Ams ma). Nếu mẹ nào mà bỏ CNN thì tiếc quá vi con gái của mình đã từng là hs CNN cách đây 3 năm. CNN rất tốt với đội ngũ gv giỏi,rất nhiệt tình với hs và kết quả cuối năm là thành công lớn để đánh giá điều đó rõ nhất. Đơn cử là năm con gái của mình tốt nghiệp. Trường có 8 lớp thì có 21 thủ khoa vào các trường ĐH. Lớp của con mình có 40 hs,trg đó có 3 thủ khoa,20 cháu đỗ ĐH ngoại thương đếu thừa điểm(9 cháu đỗ khoa KTĐN đều thừa 2-3 đ)và 20 cháu kia đều đỗ vào những trường ĐH lớn khác đấy. Mình rất ca ngợi CNN nhưng con trai sau của mình lại học chuyên toán nên ko thể vao CNN được,nên phải thi Ams. Mình cũng mong Ams sẽ tốt như CNN. Rất mong các mẹ chọn dược đúng trường mà mình mong muốn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• cần bộ đề toán thi vào lớp 10 chuyên ngữ

Em trai mình năm nay định thi vào 10 chuyên ngữ, mình cần mượn mẹ nào có bộ đề toán của chuyên ngữ để photo. mẹ nào có giúp mình với. Tiện thể mình muốn hỏi địa chỉ học thêm toán thi chuyen ngữ, em mình có chỗ học văn và anh rồi nhưng riêng toán thì chưa động thủ. mẹ nào tư vấn giúp với

• An tâm đón tiết giao mùa

Khoảnh khắc giao mùa kéo theo những cơn gió se lạnh, từng cơn mưa bất chợt gieo vào lòng người...

• Tìm giáo viên giỏi để cho con gái ôn thi đai học môn Văn

Năm nay con gái tôi lên lớp 12. Học lực của cháu cũng chỉ trung bình khá thôi, và cháu muốn thi...

• NÊN HỌC Ở TRƯỜNG THCS LÊ QUÝ ĐÔN hay THCS NGHĨA TÂN

Cháu em chuẩn bị vào lớp 6. Nhà thì gần cả 2 trường là THCS Lê Quý Đôn và THCS Nghĩa Tân. Mong các...

• Thi vào lớp 10 chuyên Pháp trường Ams

Con gái em đang học lớp 6 hệ song ngữ tiếng Pháp. Em đang hướng con thi vào Ams 3 nhưng em không biết con có cần phải đi học thêm (luyện thi) không, và nếu cần học thì học ở thầy/cô nào, bắt đầu học từ khi nào là phù hợp. Con nhà em từ nhỏ tới giờ chưa học thêm ở đâu cả, chỉ học trong trường thôi....

• 136 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Caytrucxinh nhé! Nhà mình ở quá xa trường nên thông báo của mẹ nó thật hữu ích
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Hoatygon2; 25/07/2012 vào lúc 10:05 PM.