Trường trung học - Hà Nội

Thi vào lớp 10 chuyên ams năm học 2012-2013

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 93.7K Lượt đọc
  • 233 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 136 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Các mẹ có mua áo vest đồng phục ko? Mình chưa mua vì áo rộng thùng thình quá,mặc vào như người già ý. Mình gọi điện tới cửa hàng thì họ bảo ko có người đo,phải mua áo may sẵn. Ko biết có nhất thiết phải mua áo Vest ko các mẹ nhỉ????
    • 398 Bài viết

• 741 Được cảm ơn

Mình thấy các cô bảo là phải mua đầy đủ cả bộ đồng phục nên mua mất rồi. Đúng là áo vest trông chán thật. Con tớ mặc cỡ to nhất thì hơi rộng, nhỏ hơn 1 số thì chật, đành phải lấy cái rộng để còn mặc thêm áo len bên trong . Mấy cô bán đồng phục bảo là cả 3 năm chỉ phải mua 1 cái thôi mà, chắc cũng ít dịp phải mặc.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy bác gửi cho con với bác nhé!
    nick yahoo của con la` I_always_standbyyou@yahoo.com.vn
    cảm ơn bác nhiều.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bÁC nào có con vừa thi chuyên Anh ams xong thì cho con hỏi phần nghe và nói như thế nào ạ, đề thi nói có khó không và phần nghe điền từ hay la` lấy ý chính ạ?
    cảm ơn các bác nhju`.
    • 12 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi majank98 Xem bài viết
    bÁC nào có con vừa thi chuyên Anh ams xong thì cho con hỏi phần nghe và nói như thế nào ạ, đề thi nói có khó không và phần nghe điền từ hay la` lấy ý chính ạ?
    cảm ơn các bác nhju`.
    Phần nghe có 3 bài bạn ạ. Bài 1 là nghe 1 đoạn hội thoại rồi điền các thông tin vào chỗ trống. Bài 2 là nghe đoạn băng rồi khoanh tròn và điền đúng/sai. Bài 3 là nghe và điền các từ còn thiếu vào chỗ trống trong 1 đoạn văn cho sẵn (mỗi chỗ trống k quá 3 từ). Các con sẽ k đc nghe y hệt đoạn văn này đâu mà phải nghe rồi tự chọn ý để điền vào.
    Phần nói đc bốc thăm 1 chủ đề để nói. Được bốc lần 2, nhg bắt buộc phải lấy cái lần 2, k đc đổi lại chủ đề đầu tiên nữa. Thời gian các con đc chuẩn bị là 7p, nói trong 2p. Hình thức thi là đeo headphone và nói vào mic rồi ghi âm lại.
    Đề con mình bốc được là: Which subject do you like best? Share your experience on how to learn it well. (Bạn thích môn học nào nhất? Chia sẻ kinh nghiệm để học tốt môn đó)
    Còn vài đề khác cho cả nhà tham khảo là: Clothes reflect personality. (trang phục phản ánh tính cách). Đề về đồng phục trường, hay việc đi học = phương tiện công cộng,..
    Theo con mình thì đề thi nghe tương đối khó, các mẹ nên luyện trước cho các con = việc mua đĩa CD hay down các file TA cho các con tập nghe, nghe nhiều rồi sẽ quen. Còn thi nói thì con mình chỉ luyện = cách tự đưa ra vài chủ đề thông dụng rồi tập nói, có bấm giờ. Như thế thì các con sẽ biết sắp xếp thời gian để lúc thi k bị thừa/thiếu. Rất nhiều con năm nay thi đã bị thừa thời gian nói, mới nói 1p mà đã nói hết những cái chuẩn bị rồi!
    Chúc các con ôn tập tốt nhá!
    9 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mama_lovs_choco Xem bài viết
    Phần nghe có 3 bài bạn ạ. Bài 1 là nghe 1 đoạn hội thoại rồi điền các thông tin vào chỗ trống. Bài 2 là nghe đoạn băng rồi khoanh tròn và điền đúng/sai. Bài 3 là nghe và điền các từ còn thiếu vào chỗ trống trong 1 đoạn văn cho sẵn (mỗi chỗ trống k quá 3 từ). Các con sẽ k đc nghe y hệt đoạn văn này đâu mà phải nghe rồi tự chọn ý để điền vào.
    Phần nói đc bốc thăm 1 chủ đề để nói. Được bốc lần 2, nhg bắt buộc phải lấy cái lần 2, k đc đổi lại chủ đề đầu tiên nữa. Thời gian các con đc chuẩn bị là 7p, nói trong 2p. Hình thức thi là đeo headphone và nói vào mic rồi ghi âm lại.
    Đề con mình bốc được là: Which subject do you like best? Share your experience on how to learn it well. (Bạn thích môn học nào nhất? Chia sẻ kinh nghiệm để học tốt môn đó)
    Còn vài đề khác cho cả nhà tham khảo là: Clothes reflect personality. (trang phục phản ánh tính cách). Đề về đồng phục trường, hay việc đi học = phương tiện công cộng,..
    Theo con mình thì đề thi nghe tương đối khó, các mẹ nên luyện trước cho các con = việc mua đĩa CD hay down các file TA cho các con tập nghe, nghe nhiều rồi sẽ quen. Còn thi nói thì con mình chỉ luyện = cách tự đưa ra vài chủ đề thông dụng rồi tập nói, có bấm giờ. Như thế thì các con sẽ biết sắp xếp thời gian để lúc thi k bị thừa/thiếu. Rất nhiều con năm nay thi đã bị thừa thời gian nói, mới nói 1p mà đã nói hết những cái chuẩn bị rồi!
    Chúc các con ôn tập tốt nhá!
    Cha`, nguy hiểm quá bác nhỉ ? ma` không biết tỉ lệ la` một chọi mấy ạ? bác giải đáp giúp cháu để kịp lấy tinh thần chiến đấu năm sau thi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào bạn
    Mình cũng chưa biết cho con hoc thêm tiếng anh nhu thế nào nên chỉ cho con theo khóa học luyện thi IELTS tại trung tâm IRS, còn đâu đành để vào năm học tính sau vậy
    • 87 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ mhmg_Mom nha! Chờ 3 năm nữa chúng mình lại lập topic mới có con thi vào lớp 10 trường Ams 2015-2016 và cùng trao đổi tình hình ôn thi-thi cử của các bé rồng nhé!
    Mình cũng có bé rồng nguyện vọng thi vào lớp 10 trường Ams 2015-2016 đây, hi vọng mẹ Homesick và các mẹ có con thi đỗ vào Ams trao đổi tình hình học tập của các con cho mình học tập với nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 136 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Các mẹ trường Ams ơi!!!!!!!!!! Ngày mai các con lớp 10 của chúng ta nhập trường rồi. Nếu mẹ nào đưa con đi thì mình hẹn gặp nhau ở bên trái cổng trường Ams được ko hả các mẹ???????
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 136 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tramchau2000 Xem bài viết
    Mình cũng có bé rồng nguyện vọng thi vào lớp 10 trường Ams 2015-2016 đây, hi vọng mẹ Homesick và các mẹ có con thi đỗ vào Ams trao đổi tình hình học tập của các con cho mình học tập với nhé.
    Con của bạn giờ học lớp 6 hay lớp 7 nhi? Bắt đầu kèm cháu học từ bây giờ ngay nhé. Bạn hãy tìm gv dạy giỏi cho cháu học thêm và quan trọng nhất là cháu phải có ý thức tự học. Chính ý thức tự học là phần hơn các bạn đấy!!!!!