Trường trung học - Hà Nội

Thi vào lớp 10 chuyên ams năm học 2012-2013

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 93.8K Lượt đọc
  • 235 Trả lời

23 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình có con trai học lớp 9. Vừa rồi, cháu nói mong muốn được đi học thêm tiếng Anh, để đăng ký thi vào chuyên Ams. Mình không muốn dập tắt nguyện vọng của con trai, mặc dù biết bây giờ để tìm được giáo viên nhận dạy là rất khó, cũng như khả năng để đỗ Ams cũng rất khó, vì bây giờ mới bắt đầu ôn. Mình rất mong các bố mẹ có kinh nghiệm tư vấn giúp về địa chỉ giáo viên dạy tiếng Anh cho cháu và cách xin để các cô nhận dạy, cho cháu học thử sức. Vì mình nghĩ , nếu được nhận và theo được cháu cũng sẽ có kiến thức tốt hơn cũng như được tiếp xúc với các bạn học tốt, cho dù cháu có thi và đỗ vào Ams hay không trong năm học tới. Mình rất mong nhận được sự tư vấn của mọi người càng sớm càng tốt. Cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thi vào lớp 10 chuyên Pháp trường Ams

Con gái em đang học lớp 6 hệ song ngữ tiếng Pháp. Em đang hướng con thi vào Ams 3 nhưng em không biết con có cần phải đi học thêm (luyện thi) không, và nếu cần học thì học ở thầy/cô nào, bắt đầu học từ khi nào là phù hợp. Con nhà em từ nhỏ tới giờ chưa học thêm ở đâu cả, chỉ học trong trường thôi....

• cần bộ đề toán thi vào lớp 10 chuyên ngữ

Em trai mình năm nay định thi vào 10 chuyên ngữ, mình cần mượn mẹ nào có bộ đề toán của chuyên ngữ để photo. mẹ nào có giúp mình với. Tiện thể mình muốn hỏi địa chỉ học thêm toán thi chuyen ngữ, em mình có chỗ học văn và anh rồi nhưng riêng toán thì chưa động thủ. mẹ nào tư vấn giúp với

• Bé tăng cân chậm

Em thấy bạn em than thở con nó còi quá. Nó cho dùng bột cerelac, ngày 2 lần, mỗi lần 1/2 bát con....

• NÊN HỌC Ở TRƯỜNG THCS LÊ QUÝ ĐÔN hay THCS NGHĨA TÂN

Cháu em chuẩn bị vào lớp 6. Nhà thì gần cả 2 trường là THCS Lê Quý Đôn và THCS Nghĩa Tân. Mong các...

• Các mẹ giúp e tìm hiểu về trường THCS Yên Hòa - Cầu Giấy hay Nguyễn...

Con em chuẩn bị lên cấp 2 mà e đang băn khoăn không biết nên cho con thi vào trường nào?...

• 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Con bạn sẽ không thi vào chuyên Anh mà chỉ cần vượt qua môn tiếng Anh điều kiện thôi phải ko? Theo mình, các cô luyện thi có tiếng chắc cũng ko nhận thêm học sinh vào thời gian này nữa rồi.
    Bạn có thể thử đến Amslink ở ngõ 59 Láng Hạ có các giáo viên trẻ trường Ams và trường chuyên ngữ để hỏi cho con học thử xem thế nào nhé. Bạn cứ nói nguyện vọng của con để các cô ấy tư vấn giúp.
    Chúc con bạn đạt được ước mơ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Con trai mình muốn thi chuyên Anh, bạn ah. Nhưng bây giờ bạn ấy mới tự nguyện và quyết tâm học để thi. Trước đây, mình cũng đã có lần hỏi cháu về định hướng trường thi vào lớp 10. Thì cu cậu nói không muốn học chuyên làm gì cho mệt. Không biết bây giờ, bạn bè rủ nhau thế nào, mà tự nhiên lại thay đổi có nguyện vọng muốn thi chuyên Anh Ams, mà có dễ đâu chứ, hic:Thinking:. Cảm ơn bạn rất nhiều vì đã tư vấn. Mình cũng nghĩ khó mà xin được cho con học các cô nổi tiếng trường Ám, vào thời điểm này. Theo bạn, liệu có nên tìm gia sư luyện cho con không?. Nhưng nếu không có sự lựa chọn nào khác, mình sẽ làm theo lời bạn khuyên. Cảm ơn bạn nhiều nhiều:Rose::Rose::Rose:
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nhà mẹ nó ở đâu?con học trường nào hả mẹ nó, tớ định cho con thi chuyên ngữ hoặc ams nên đã tìm đc cô giáo dạy toán ở Chu văn an ,con bảo dạy thích nên mình cũng an tâm,nhưng tiếng anh có e sinh viên dạy , từ k biết chữ gì mà từ lớp 8 dạy đến giờ đi thi hsg quận rồi, nhưng e ấy chưa có kinh nghiệm ôn thi chuyên cho các em. Cũng đang băn khoăn không biết có nên tìm giáo viên có kinh nghiệm nữa mẹ nó nhé.Nếu con mẹ nó quyết tâm thì mẹ nó cứ động viên con nó thi và cũng phải xem cháu sự hiểu bài của cháu có nhanh không thì mới thi chuyên nhé.Nếu mẹ nó cần gv toán thì mình gt cô ấy cho.
    • 521 Bài viết

• 311 Được cảm ơn

Hi cả nhà! Mẹ nào có đề thi vào chuyên Anh thi vào lớp 10 năm ngoái (bài chuyên ý ạ) i post lên cho cả nhà tham khảo với ạ. Có đáp án thi càng tốt ạ. Thanks cả nhà nhiêu.
    • 17 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình cũng cùng ý kiến vây, mẹ nào có đề thi từ các năm trước và cả key nữa thì tôt post lên cho các con hoc với.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mình có đề thi Ams, chuyên ngữ (anh chuyên và anh không chuyên) năm 2010 nhưng ko có key. Bạn nào càn thì PM cho mình địa chỉ mail mình gửi cho
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 81 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Mình có đề thi Ams, chuyên ngữ (anh chuyên và anh không chuyên) năm 2010 nhưng ko có key. Bạn nào càn thì PM cho mình địa chỉ mail mình gửi cho
    Mẹ Thỏ trắng ơi! Cho mình xin với. Mẹ Thỏ trắng có đề của những năm trước nữa không mình cung xin luôn. Các mẹ đừng cười mình tham nhé. Mẹ thỏ trắng ở đâu cho mình xin nhé. Mình PM địa chỉ mail nhé. Cám ơn mẹ Thỏ trắng nhiều
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tronvatit; 02/12/2011 vào lúc 01:04 PM.
    • 29 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Bạn mua quyển các đề thi Olimpic Tiếng anh ý, nếu con bạn làm đc 80% thì nên đi thi
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cai nay cung phai phu thuoc vao quyet tam cua chau nua co. thay gioi ma tro thieu nhiet thi cung kho, chi thu tim mot giao vien gia su rieng cho chau xem sao. dan su pham nhu minh cung quen duoc may co gioi, can tham khao thong tin thi lh nhe 0976564238