Trường trung học - Hà Nội

Những trường Cấp II nào có bán trú ở Hà nội !

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.93K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

• 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bé trai nhà mình sẽ lên cấp II trong năm học 2011 - 2012. Mình đang tìm trường có bán trú để thuận tiện cho việc đưa đón. Nhờ các bác, các cô và các chú advice mình những trường cấp II nào thì học sinh sẽ học bán trú để còn có kế hoạch kịp thời.
    Thanks mọi người nhiều.
    :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 58 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trường DL bạn ạ, con mình học cấp 2 Nguyễn Siêu,bán trú,mình thấy tốt, bạn tham khảo xem.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn thoaxuyenkim nhiều nhé.
    • 11 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cấp 2 bán trú tại Hà Nội, bạn có thể cho con học trường Đoàn Thị Điểm khu Mỹ Đình. Con mình đang học ở đó rất tốt. Bạn có thể tham khảo đường link trang web của trường ở đây http://www.thpt-doanthidiem.edu.vn/home/
    • 3,865 Bài viết

• 2,585 Được cảm ơn

nhiều trừong lắm bạn ạ, nhưng chỉ bán trú lớp 6-7 thôi, có Ams, LTv, Nguyễn Tất Thành, Lê Quý Đôn, Cầu diễn... Hình như đa số các trường bán trú năm lớp 6 thì phải
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Halethu71 ah, mình đang quan tâm đến Chương trình liên kết của Singapore tại trường cho con trai mình trong năm tới. Nếu có thông tin gì về chương trình này thì cho mình biết nhé! Cám ơn bạn nhiều!

Theo Halethu, tại DTD thì nên cho con theo chương trình nào? Con mình đang học tại trường cấp I dân lập. Lực học của con: Tiếng Anh - Tốt, Toán, TV học tốt chương trình ở trường, có nâng cao chút ít thôi. Mình không cho con học thêm.

Tkssss :Rose:!
    • 71 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Ngoài các trường được đề cập ở trên có trường Thực Nghiệm (Liễu Giai) cũng học bán trú. Trường Thực Nghiệm là trường công lập, số lượng tuyển sinh có hạn (mỗi khoá chỉ tuyển sinh 3 lớp). Học sinh trong trường được quản lý tương đối chặt chẽ nhưng kiến thức học nâng cao không nhiều chỉ chủ yếu nắm vững fần cơ bản trong sách giáo khoa.
    • 22 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn tholonton nhiều. Mình thích cho cháu học ở trường Công hơn. Mà trường công thì ít trường có bán trú. Mình sẽ tham khảo kỹ thông tin của bạn.
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ nó, nếu có thể đưa con đến Hoàn Kiếm học thì mẹ nó xin cho con vào trường công: Ngô Sĩ Liên có lớp bán trú cho khối 6 - 7 nhé.
    • 247 Bài viết

• 121 Được cảm ơn

Theo mình biết trường THCS Thành Công ở gần chợ Thành công cũng có bán trú đấy bạn ah
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Me binhminh_mua05 ơi trường LTV phải thi đầu vào đúng ko ? Con mình ko đi học thêm sợ khó nhỉ.
    • 227 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Con mình học Nguyễn Trường Tộ (sau sứ quán Mỹ), ở đó có bán trú từ lớp 6 đến lớp 9 cho một số lớp.
    • 2,618 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KIndergarden Xem bài viết
    Cảm ơn tholonton nhiều. Mình thích cho cháu học ở trường Công hơn. Mà trường công thì ít trường có bán trú. Mình sẽ tham khảo kỹ thông tin của bạn.
    Trường Thống nhất ở ĐC có bán trú đấy, lớp học lại chỉ có khoảng 30 HS nhưng mỗi tội dân đúng tuyến chả ai chuộng vào đó. Ai cũng thấy ít lớp, lớp không nhiều HS và nghe thấy tiếng tăm trường không nổi là sợ vào. Bây giờ trường đó chỉ toàn con nhà dân thường đúng tuyến thôi. Chỉ sợ bạn không muốn cho con vào đó:Angel:
    Ở trường Thăng long, xin vào lớp không bán trú lại khó hơn vào bán trú mới chết chứ vì phụ huynh cấp 2 không chuộng bán trú.
    • 2,618 Bài viết

• 4,070 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongtom2007 Xem bài viết
    Ngoài các trường được đề cập ở trên có trường Thực Nghiệm (Liễu Giai) cũng học bán trú. Trường Thực Nghiệm là trường công lập, số lượng tuyển sinh có hạn (mỗi khoá chỉ tuyển sinh 3 lớp). Học sinh trong trường được quản lý tương đối chặt chẽ nhưng kiến thức học nâng cao không nhiều chỉ chủ yếu nắm vững fần cơ bản trong sách giáo khoa.
    Ai bảo TN là công lập nhỉ? Nếu công lập thì nhà tớ đã được vào vì đúng tuyến rồi.
    Nó là kiểu trường gì tớ cũng không hiểu nhưng toàn phải thi và chạy vào thôi, làm gì có tuyển đúng tuyến ở địa phương nào mà liệt nó vào loại trường công.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trường cấp hai nội trú cả ngày và đêm
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vấn đề bán trú cho cấp 2 cũng nan giải quá. Bé nhà mình học cấp 2 kô có bán trú nên đưa đón bận rộn quá, toàn phải trốn cq thôi. Có mẹ nào biết trường nào thì chỉ giúp mình với. Hay có dịch vụ nào gửi bé 1 buổi, ăn uống rồi đưa đi học kô nhỉ?
    • 542 Bài viết

• 1,064 Được cảm ơn

Trường THCS Cầu Giấy là trường công, có bán trú hình như đến tận lớp 9 thì phải. Hàng năm trường đều có thi tuyển đầu vào cho lớp 6, và thi tuyển bổ sung cho các khối lớp còn lại đấy các mẹ ạ.

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cấp 2 mà vẫn có bán trú và có luôn cả xe đưa đón nữa thì tiện quá... có mẹ nào biết có trường nào không?