Trường trung học - Hà Nội

Lớp 6 trường THCS Giảng Võ 2011-2012

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 35.6K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7
    • 317 Bài viết

• 1,396 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bach-duong Xem bài viết
    mẹ hoa.ban có tin gì về phân lớp ở trường Giảng Võ chưa vui lòng cập nhật thông tin với nhé. Cho minh hỏi cô Khánh Vân năm nay chủ nhiệm lớ nào. Cảm ơn nhiều
    Cô Khánh Vân dậy môn gì vậy bạn. Năm nay lớp Toán có cô Nụ đón, như mọi khi là vậy. Mình cũng đang hóng đây.
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cô Khánh Vân năm nay chủ nhiệm lớp A1 tức là Toán 1 đó mẹ bach - dương ạ. Trường Giảng Võ phân lớp chính thức là 5 lớp toán có thứ tự từ A1 đến A 5. Tiếp đó là 3 lớp Anh tiếp theo thứ tự là A 6 đến A 8 rồi đến 2 lớp Văn thứ tự là A 9 đến A 10. Trong đó 3 lớp Anh 1, Toán 1 và Văn 1 là lớp " xịn " chỉ những con học thật giỏi có điểm tổng 3 môn từ 40 điểm trở lên mới vào được. Sau đó là 3 lớp chon ngoại giao dành cho con em giáo viên và các mối quan hệ nếu không đủ điểm vào 10 lớp trên thì vào lớp đó. 1 lớp pháp chỉ có 27 cháu. Còn lại sẽ là 3 lớp đại trà. Theo thống kê năm nay chỉ có khoảng 150 học sinh có điểm tổng từ 40 điểm trở lên. Còn từ 39 xuống đến 30 cũng tương đối. Nhưng số học sinh điểm thấp dưới 20 thì cũng nhiều lắm. Thế em bé nhà mẹ bach - dương năm nay có thi vào Giảng Võ không? Con được bao nhiêu điểm. Bé Mai Thủy nhà mình đựoc 47 điểm, Đứng thứ 12 tong tổng số 1000 học sinh thi năm nay. Mình vẫn tiếc đề văn năm nay không co cảm thụ văn học. Mình đầu tư cho con phần này rất kỹ nhưng lại không thi. Nếu thi con bé phải được 19 điểm văn chứ không phải 15 như vừa rồi đâu. Tiếc hùi hụi ý.
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cô Khánh vân dạy môn Toán. năm nay cô chủ nhiệm lớp Toán 1. Cô Nụ chủ nhiệm lớp Toán 2. Thầy Hưng chủ nhiệm Toán 3. Cô Phạm Hoa chủ nhiệm Toán 4 và cô Kim Thoa chủ nhiệm Toán 5.
    • 177 Bài viết

• 302 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa.Ban Xem bài viết
    Cô Khánh Vân năm nay chủ nhiệm lớp A1 tức là Toán 1 đó mẹ bach - dương ạ. Trường Giảng Võ phân lớp chính thức là 5 lớp toán có thứ tự từ A1 đến A 5. Tiếp đó là 3 lớp Anh tiếp theo thứ tự là A 6 đến A 8 rồi đến 2 lớp Văn thứ tự là A 9 đến A 10. Trong đó 3 lớp Anh 1, Toán 1 và Văn 1 là lớp " xịn " chỉ những con học thật giỏi có điểm tổng 3 môn từ 40 điểm trở lên mới vào được. Sau đó là 3 lớp chon ngoại giao dành cho con em giáo viên và các mối quan hệ nếu không đủ điểm vào 10 lớp trên thì vào lớp đó. 1 lớp pháp chỉ có 27 cháu. Còn lại sẽ là 3 lớp đại trà. Theo thống kê năm nay chỉ có khoảng 150 học sinh có điểm tổng từ 40 điểm trở lên. Còn từ 39 xuống đến 30 cũng tương đối. Nhưng số học sinh điểm thấp dưới 20 thì cũng nhiều lắm. Thế em bé nhà mẹ bach - dương năm nay có thi vào Giảng Võ không? Con được bao nhiêu điểm. Bé Mai Thủy nhà mình đựoc 47 điểm, Đứng thứ 12 tong tổng số 1000 học sinh thi năm nay. Mình vẫn tiếc đề văn năm nay không co cảm thụ văn học. Mình đầu tư cho con phần này rất kỹ nhưng lại không thi. Nếu thi con bé phải được 19 điểm văn chứ không phải 15 như vừa rồi đâu. Tiếc hùi hụi ý.
    Chúc mừng con gái mẹ Hoa Ban. Thế chắc cháu sẽ vào Toán 1 chị nhi?
    Chị còn thông tin gì về thầy/ cô chủ nhiệm lớp Anh Và Văn còn lại ko? Co thể chia xẻ cho moi người thêm được không chi?
    Mỗi lớp Toán 1, Anh 1, Văn 1 thì lấy bao nhiêu học sinh, chị có biết ko a?
    Cám ơn chị nhiều.
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa.Ban Xem bài viết
    Con nhà em năm nay cũng vào Giảng Võ. Mẹ HoaBan có thông tin gì về cách phân lớp của Trường Giảng Võ không?

Tặng hoa chị nè! :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi duongsi; 03/08/2011 vào lúc 08:59 AM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hoa.Ban nhé.
    Lớp toán 5 do cô Kim Thoa chủ nhiệm có được không vậy mẹ Hoa.Ban
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mà sao em bé nhà mẹ Hoa.Ban học giỏi vậy. Chúc mừng nhé. Bé nhà mình được có 31 điểm
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cô Kim Thoa rất tốt và tận tình với học sinh. Các con của cô Thoa đã lớn hết và thành đạt rồi nên cô không phải vướng mắc gì về gia đình. Giờ chỉ con hai vợ chồng già nên cô có nhiều thời gian để dành hết cho học sinh. Bé con nhà bạn được học lớp A 5 thì me bach - dương không phải lo lắng gì đâu. Chỉ cần con ngoan có ý thức thì cô sẽ yêu lắm đấy.
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cảm ơn lời chúc mừng của mẹ bạch - dương. Bé con học tốt nhưng mình cũng vất vả lắm. Mình phải kèm cho con vào nếp học ngay từ lớp 1. Theo chiến lược kiến thức cơ bản phải vững chắc như xây móng nhà cao tầng ấy. Không ôm đồm, học đâu chắc đấy. Mẹ học theo con, cứ như thế dần dà nó thành nếp, con yêu tất cả các môn học và học tốt, tự giác học lắm nên mình hết vất vả rồi. Hi. hi. Mà con bé chơi đàn cúng khá tốt. Giỏi cả tin học nữa nhé. Mẹ bach - dương vào YOU TUBE rồi search NHO HUE THUONG là xem đựoc 4 video của con gái trên đó đấy. Xem con có dễ thương không nhé?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trường Giảng Võ năm nay phân lớp như mọi năm lấy điểm từ cao nhất xuống cho đủ 150 - 160 cháu vào 3 lớp chuyên 1 là Anh 1, Toán 1, Văn 1. Sau đó tương tự lấy đủ học sinh vào 3 lớp chuyên 2.Tiếp theo là khoảng 110 cháu vào lớp Anh 3, và Toán 3. Tiếp nữa là khoảng 110 cháu vào Toán 4 và 5. Như vậy là khoảng 550 cháu vào 10 lớp chất lượng cao. Số con em giáo viên và đối tượng ngoại giao không đủ điểm vào 10 lớp trên sẽ vào 3 lớp chọn ngọ giao. Có 27 cháu vào lớp Pháp. Còn lại là vào lớp đại trà mẹ dương si ah. Cảm ơn nhé, Hoa đẹp lắm!
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 435 Bài viết

• 980 Được cảm ơn

Em vừa gõ một lần lại mất, các mẹ ơi, năm nay bé nhà em lên lớp 4, cũng nhăm nhe vào Giảng Võ, nếu không đủ điểm thì vào lớp ngoại giao, nhưng em cũng chưa biết lớp này thầy cô thế nào? học sinh có ngoan không?

Các mẹ chia sẻ nhé, và thanks các mẹ nhiều
    • 381 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Ngày trc e là học sinh giảng võ đây ạ. Ngày xwa e học lớp chọn toán do cô Nụ chủ nhiệm. Cô luyện thi siêu lắm a. tiếng anh thì cô Hòa dạy. còn cô Tâ, dạy Lý, cô thanh dạy văn. Nhóm này toàn dạy cùng nhau thôi a. K biết bây h thế nào . E ra truòng 12 năm rồi. Vân quý các cô lắm ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con em học lớp A8, có mẹ nào biết thông tin về cô giáo dạy Toán, Văn của lớp A8 không lên chia sẻ giúp em với. Cô Hương dạy Tiếng Anh có tốt không các mẹ? Có mẹ nào cùng lớp với con em thì chia sẻ kinh nghiệm nhé
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bác có thông tin gì về bộ Toán Anh Văn của lớp 6A3 thì chia sẻ để nhà em biết với. Thầy Hưng chủ nhiệm 6A3 thì dư lào ạ?
    • 321 Bài viết

• 272 Được cảm ơn

Con tớ học lớp A7 nhưng tớ cũng chưa biết ai là chủ nhiệm.Bạn nào biết hoặc có con học cùng lớp thì alo nhé!
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Lớp 6 A7 do cô Hằng chủ nhiệm. Cô hiền lành lắm, rất ngại phụ huynh nói to. Cô là cháu cô Đoàn Hòa. Lớp A7 được cô Nụ dạy Toán, cô Tuệ minh dạy văn.
    • 324 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về lớp 6A2 ko, giáo viên chủ nhiệm và các môn chính như thế nào, các mẹ cùng chia sẻ nhé...

• 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Lớp A3 của thầy Hưng thì rất ok. Có bộ ba Toán - Anh - Văn rất xịn. Thầy Hưng dạy Toán, cô Hoàng Lan dạy Văn, cô Đoàn Hòa dạy Anh. Nhưng với điều kiện con bạn phải là một bé hiếu học, có tính chỉn chu thì mới thích hợp vì thầy Hưng rất dễ tính và không xao sát học sinh đâu.
    • 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Lớp A2 do cô Nụ chủ nhiệm. là lớp chuyên Toán 2. Còn giáo viên Văn và Anh thì mình không để ý bạn a.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Hoa Ban nhiều nhiều.
  • Trang 2/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 7