Trung học

Lớp 6 trường THCS Giảng Võ 2011-2012

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 33.4K Lượt đọc
  • 133 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ nào biết đăng ký vào trường này thế nào ko nhỉ giúp mình thông tin với nhé .
    Thanks các mẹ

• 272 Bài viết

• 1,462 Được cảm ơn

Em di cư vào SG nên không có cơ hội cho con học ở trường GV mặc dù em nghe danh trường đã lâu nhưng ku lớn nhà em cũng độ tuổi con các bác ở tóp này nên em xin chia sẽ mấy link đề thi tiếng anh em sưu tầm được. Rất mong các bố mẹ khác chia sẻ các tài liệu vì sự tiến bộ của các con ạ:

Mời các vị phụ huynh và học sinh tham khảo đề thi khảo sát chất lượng và thi tuyển chọn vào lớp 6 môn tiếng Anh - Trường THCS Giảng Võ qua các năm tại đây.

http://summerschool.edu.vn/index.php...172&Itemid=240
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dunglam; 18/05/2011 vào lúc 10:11 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 69 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi tý, con tớ năm nay vào GV định vào chuyên Anh nhưng đang lăn tăn chưa biết vào lớp cô nào, các mẹ cho tó tý thông tin về các lớp Anh nhé, lớp hoặc cô dạy Anh tốt ơ truờng

Cảm ơn các mẹ nhiều

• 909 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Các thành viên thân mến,

Theo quy định của diễn đàn :

6/ Các thành viên khi gửi bài lên cần phải:

• Nếu có nhu cầu xin tài liệu từ 1 thành viên khác trên diễn đàn hoặc đăng ký một chương trình nào đó do thành viên phát động thì nhắn tin riêng cho thành viên đó, tránh việc gửi bài với nội dung dạng "Cho mình xin 1 bản vào email ...." hoặc "Cho mình đăng ký 1 suất..."
    Hiện tại topic của các bạn đã rất nhiều lần vi phạm quy định của diễn đàn. Đề nghị các thành viên không tiếp tục cung cấp email xin tài liệu, làm loãng topic, cảnh báo sau bài nhắc nhở này nếu vẫn tiếp tục thì topic sẽ được khóa lại.

Thân ái!
    Mod_GD

• 1 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckykids Xem bài viết
    Tớ có mấy đề tiếng Anh bản soft, còn T V thì phải soạn ra đã. PM cho tớ email, tớ scan cho.
    Bạn Luckykids ơi, cho mình xin bản Tiếng Việt nhé, mình đang cần cần lắm. Cảm ơn mẹ Luckykids nhiều. Email của mình" untrinek@yahoo.com

• 21 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Chào các mẹ! Hôm nay mình mới có thời gian tham gia diễn đàn cùng các mẹ vì bận cho con gái ôn thi vào Giảng Võ năm học 2011 -2012. Mình có ít thông tin chia sẻ cùng các mẹ. Hi vọng giúp các mẹ ít nhiều dù đã hơi bị muộn. Trường giảng Võ năm nay có 16 lớp 6. Trong đó có 11 lớp chất lượng cao, hiểu là lớp chuyên cũng được . Đó là 6 lớp Toán, 2 lớp văn và 3 lớp Anh. Lớp Toán 1 do cô Khánh Vân chủ nhiêm. Cô Khánh vân thì tuyệt vời lắm, vừa rồi cô dạy ôn thi cho bé nhà mình nên mình biết rất rõ. Chủ nhiệm lớp văn 1 là cô Hoàng Lan,tính cô hơi lạnh, không vồn vã nhưng rất tốt và dạy văn thì cực kì hay. Học sinh lớp đó tỉ lệ đỗ vào các trường chuyên cấp 3 năm nào cũng rất nhiều. Chủ nhiệm lớp Anh 1 là cô Đoàn Hòa có tiếng từ xưa rồi, ai cũng biết cả. Lớp Anh 2 và 3 thì bị đổi mất cô giáo chủ nhiêm của mọi năm nên không tốt lắm nhưng bù lại giáo viên dạy Toán và Văn thì rất ok nên các mẹ cứ yên tâm. Còn các lớp khác thì mình không nắm được cụ thể. Ngoài 11 lớp chất lượng cao ra còn 4 lớp chọn, trong đó có một lớp chọn ngoại giao, 1 lớp Pháp và 2 lớp đại trà. Còn vấn đề đề thì thì đúng ra rất khó, đặc biệt là môn Toán nhưng mình tin nếu các con có học lực trung bình khá mà chăm học, nắm vững kiến thức cơ bản của cả lớp 4 và 5 thì cũng phải vào được lớp chọn. Còn học lực khá, chăm chỉ khi làm bài cẩn thận, có kĩ năng chon lọc bài làm trong thời gian được khống chế thì vào những lớp như Anh 3 và Toán 4,5,6 không khó đâu. Còn các lớp Anh 1, Toán 1, Văn 1,2 thì phải là những con thật sự giỏi. Giáo viên trường Giảng Võ có tiếng là rất tận tụy với học sinh, nhất là những cô giáo như cô Thu Hường, cô Đình Thảo, cô Hoàng Lan, cô Giang, cô Khánh, cô Khánh Vân, cô Kim Thoa, cô Tâm ...còn nhiều lắm mình không nhớ nữa. Vì thế các mẹ cứ yên tâm. Thực sự không phải tự nhiên mà người ta cứ nhao vào trường Giảng Võ bằng mọi giá đâu. Mình biết rõ như vậy vì nhà mình ở Giảng Võ, con gái lớn mình từng học Giảng Võ rồi lên Chu Văn An, bây giờ đã học đại học năm thứ 4 mà vẫn nhớ về thầy cô với lòng kính trọng với những hồi ức rất đẹp, và trong sáng lắm. Mình chia sẻ với các mẹ một chút vậy thôi. Giờ phải đi hệ thống lại phần cảm thụ văn học cho con gái đây. Tạm biệt cả nhà nhé! Chúc cả nhà vui vẻ!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 56 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con nhà em 2 năm nữa mới vào cấp 2, tuy nhiên cũng mong tìm hiểu sớm để định hướng cho cháu. Em đọc qua Topic thì thấy có mấy loại lớp ở trường GV, chị có thể biết rõ hơn được không ạ. Lớp chất lượng cao, lớp chọn, lớp có chương trình quốc tế Camridge thì khác nhau gì không về Giáo viên? Chương trình học? Sĩ số học sinh? Học phí?,... Rất mong có nhiều chia sẻ của các PH đi trước để yên tâm hơn khi vào trường. Cám ơn rất nhiều.

• 317 Bài viết

• 1,389 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa.Ban Xem bài viết
    Mình chia sẻ với các mẹ một chút vậy thôi. Giờ phải đi hệ thống lại phần cảm thụ văn học cho con gái đây. Tạm biệt cả nhà nhé! Chúc cả nhà vui vẻ!
    Bạn ơi hệ thống thế nào cho mình ké với... Cái môn TV này khó thật... Khâm phục những bạn nào gioỉ TV, khâm phục cả các mẹ giúp được con môn này.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 448 Bài viết

• 189 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hoa.Ban Xem bài viết
    Chào các mẹ! Hôm nay mình mới có thời gian tham gia diễn đàn cùng các mẹ vì bận cho con gái ôn thi vào Giảng Võ năm học 2011 -2012. Mình có ít thông tin chia sẻ cùng các mẹ. Hi vọng giúp các mẹ ít nhiều dù đã hơi bị muộn. Trường giảng Võ năm nay có 16 lớp 6. Trong đó có 11 lớp chất lượng cao, hiểu là lớp chuyên cũng được . Đó là 6 lớp Toán, 2 lớp văn và 3 lớp Anh. Lớp Toán 1 do cô Khánh Vân chủ nhiêm. Cô Khánh vân thì tuyệt vời lắm, vừa rồi cô dạy ôn thi cho bé nhà mình nên mình biết rất rõ. Chủ nhiệm lớp văn 1 là cô Hoàng Lan,tính cô hơi lạnh, không vồn vã nhưng rất tốt và dạy văn thì cực kì hay. Học sinh lớp đó tỉ lệ đỗ vào các trường chuyên cấp 3 năm nào cũng rất nhiều. Chủ nhiệm lớp Anh 1 là cô Đoàn Hòa có tiếng từ xưa rồi, ai cũng biết cả. Lớp Anh 2 và 3 thì bị đổi mất cô giáo chủ nhiêm của mọi năm nên không tốt lắm nhưng bù lại giáo viên dạy Toán và Văn thì rất ok nên các mẹ cứ yên tâm. Còn các lớp khác thì mình không nắm được cụ thể. Ngoài 11 lớp chất lượng cao ra còn 4 lớp chọn, trong đó có một lớp chọn ngoại giao, 1 lớp Pháp và 2 lớp đại trà. Còn vấn đề đề thì thì đúng ra rất khó, đặc biệt là môn Toán nhưng mình tin nếu các con có học lực trung bình khá mà chăm học, nắm vững kiến thức cơ bản của cả lớp 4 và 5 thì cũng phải vào được lớp chọn. Còn học lực khá, chăm chỉ khi làm bài cẩn thận, có kĩ năng chon lọc bài làm trong thời gian được khống chế thì vào những lớp như Anh 3 và Toán 4,5,6 không khó đâu. Còn các lớp Anh 1, Toán 1, Văn 1,2 thì phải là những con thật sự giỏi. Giáo viên trường Giảng Võ có tiếng là rất tận tụy với học sinh, nhất là những cô giáo như cô Thu Hường, cô Đình Thảo, cô Hoàng Lan, cô Giang, cô Khánh, cô Khánh Vân, cô Kim Thoa, cô Tâm ...còn nhiều lắm mình không nhớ nữa. Vì thế các mẹ cứ yên tâm. Thực sự không phải tự nhiên mà người ta cứ nhao vào trường Giảng Võ bằng mọi giá đâu. Mình biết rõ như vậy vì nhà mình ở Giảng Võ, con gái lớn mình từng học Giảng Võ rồi lên Chu Văn An, bây giờ đã học đại học năm thứ 4 mà vẫn nhớ về thầy cô với lòng kính trọng với những hồi ức rất đẹp, và trong sáng lắm. Mình chia sẻ với các mẹ một chút vậy thôi. Giờ phải đi hệ thống lại phần cảm thụ văn học cho con gái đây. Tạm biệt cả nhà nhé! Chúc cả nhà vui vẻ!
    Chị ơi, chị làm ơn chia sẻ thêm về cái " hệ thống phần cảm thụ văn học " đi. Cái này em đang rất muốn học hỏi mà chưa được đây.

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mẹ hoa.ban có tin gì về phân lớp ở trường Giảng Võ chưa vui lòng cập nhật thông tin với nhé. Cho minh hỏi cô Khánh Vân năm nay chủ nhiệm lớ nào. Cảm ơn nhiều