Trung học

Hỏi về trường nội trú cấp 3 Nguyễn Trí Đức Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 9 Lượt chia sẻ
  • 9.11K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình muốn cho con trai theo học trường cấp 3 Nguyễn Trí Đức (nội trú). Xin bạn nào có kinh nghiệm và hiểu biết về trường này chia sẻ với mình những thông tin về trường này nhé.
    Thứ nhất, việc xin vào học ở trường này có dễ không ? Vì mình thấy tiêu chuẩn phải là học sinh khá mới được học, trong khi con mình là học sinh trung bình
    Thứ hai, đối tượng học ở trường này có phải là học sinh ngoan hay là những cháu hư mới thì cha mẹ mới gửi vào nội trú
    Thứ ba, chi phí cho 1 tháng học và cả năm học của 1 học sinh nội trú là bao nhiêu tiền?
    Thứ tư, theo bạn mình có nên cho con mình học ở trường này không?
    Con mình rất nghiền điện tử và không có ý thức học hành. Mình rất muốn cháu được học trong một môi trường nghiêm túc, quản giáo chặt chẽ nội trú (vì bố mẹ đều bận không thể quản lý cháu liên tục trong 24/24h được). Mình rất mong các bạn chia sẻ với mình. Cảm ơn các bạn

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 206 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với bạn một chut thông tin về trường nhé. Tên trường là Trí Đức, nằm trên đường Lê Đức Thọ. Đối diện với trường Đoàn Thị Điểm.
    Thứ nhất. Xin vào trường phải thi đầu vào, cũng k khó lắm vì trường chỉ học chương trình cơ bản.
    Thứ hai. Trường nào cũng có học sinh ngoan và chưa ngoan. Nhìn chung học sinh trường Trí Đức ngoan và học cũng giỏi, học sinh chưa ngoan cũng có nhưng chỉ là số ít thôi.
    Thứ ba. Chi phí cho một tháng học 3.500.000đ. Một năm học là 11 tháng hết khoảng 40.000.000đ.
    Thứ tư. Con bạn có ý thức tự giác trong học tập thì đây là môi trường rất tốt cho con bạn, vào trường con bạn sẽ ngoan lên rất nhiều và còn bỏ đc điện tử nữa. Nếu con bạn quá hư thường xuyên k chấp hành các nội quy của trường thì sẽ k trụ nổi ở ký túc xá của trường quá 2 tháng và bị đuổi ra học lớp ngoại trú, còn có thể bị đuổi học nữa. Chúc bạn tìm đc môi trường tốt cho con mình!

.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meJennifer; 27/02/2010 vào lúc 09:05 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Còn bạn nào có thông tin về trường này và quan điểm thế nào thì cho mình biết thêm với nhé. Xin cảm ơn nhiều!

• 3,544 Bài viết

• 994 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình hỏi chút : có phải trường Trí Đức này khởi điểm là Dream House kg ?

• 206 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai vì sao Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi chút : có phải trường Trí Đức này khởi điểm là Dream House kg ?
    Không phải đâu mẹ nó ơi.Trường TH & THCS Dream House THPT Trí Việt tọa lạc ở số 98, Tô Ngọc Vân, Tây Hồ, Hà Nội cơ mẹ nó ạ. Còn trường Trí Đức năm ở đường Lê đức Thọ, Phú Mỹ, Mỹ Đình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cho con học trường này là ổn đấy vì m có thằng e học trường này, kỷ luật nghiêm lắm còn chất lượng giảng dạy thì khỏi bàn lun, giáo viên đa số là giảng viên đại học và luyện thi nổi tiếng hà nội như thầy Trác, Cẩn ( DVC),Tân, Vạn, Vinh ,,,nói chung là ok.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 267 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Híc, em có thằng em học ở trường này
    Đó là trường nội trú nên nhốt học sinh cả tháng mới được ra một lần, không hiểu là các em sẽ trở thành những người học giỏi với vốn hiểu biết xã hội lơ mơ hay là thế nào; nhưng có vẻ chất lượng giảng dạy không tốt lắm
    Học phí 750.000Đ cộng thêm một loạt khoản nữa thì mất khoảng 3 triệu...

Để em hỏi rõ hơn ạ!

• 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giottim Xem bài viết
    Híc, em có thằng em học ở trường này
    Đó là trường nội trú nên nhốt học sinh cả tháng mới được ra một lần, không hiểu là các em sẽ trở thành những người học giỏi với vốn hiểu biết xã hội lơ mơ hay là thế nào; nhưng có vẻ chất lượng giảng dạy không tốt lắm
    Học phí 750.000Đ cộng thêm một loạt khoản nữa thì mất khoảng 3 triệu...

Để em hỏi rõ hơn ạ!
    hì....đi học hay đi chơi hả bạn? , chất lượng tốt hay k thì kết quả nói nên tất cả, con e các vị k tiếp thu dc thì có thánh cũng bó tay. bác giottim dừng bực nha

• 267 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Em thì em thấy tốn tiền thế nào ý, mà dĩ nhiên tụi học sinh ở đó cũng phải lay lắt mới thi được đại học như học sinh các trường khác chứ hơn gì đâu

• 43 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn Giọt tím ơi, điều quan trọng là mình muốn biết các cháu học ở đó có thể trốn ra ngoài đi chơi không? Liệu 1 học sinh không có ý thức khi vào học môi trường đó thì có ý thức hơn không? Lịch trình của 1 ngày của học sinh trường Trí Đức như thế nào>? Xin vào học trường đó có khó lắm không? Bạn cụ thể cho mình với nhé. cảm ơn bạn nhiều.

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3