• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường trung học - Hà Nội

Hỏi về trường nội trú cấp 3 Nguyễn Trí Đức Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 11 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình muốn cho con trai theo học trường cấp 3 Nguyễn Trí Đức (nội trú). Xin bạn nào có kinh nghiệm và hiểu biết về trường này chia sẻ với mình những thông tin về trường này nhé.
    Thứ nhất, việc xin vào học ở trường này có dễ không ? Vì mình thấy tiêu chuẩn phải là học sinh khá mới được học, trong khi con mình là học sinh trung bình
    Thứ hai, đối tượng học ở trường này có phải là học sinh ngoan hay là những cháu hư mới thì cha mẹ mới gửi vào nội trú
    Thứ ba, chi phí cho 1 tháng học và cả năm học của 1 học sinh nội trú là bao nhiêu tiền?
    Thứ tư, theo bạn mình có nên cho con mình học ở trường này không?
    Con mình rất nghiền điện tử và không có ý thức học hành. Mình rất muốn cháu được học trong một môi trường nghiêm túc, quản giáo chặt chẽ nội trú (vì bố mẹ đều bận không thể quản lý cháu liên tục trong 24/24h được). Mình rất mong các bạn chia sẻ với mình. Cảm ơn các bạn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 206 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Mình chia sẻ với bạn một chut thông tin về trường nhé. Tên trường là Trí Đức, nằm trên đường Lê Đức Thọ. Đối diện với trường Đoàn Thị Điểm.
    Thứ nhất. Xin vào trường phải thi đầu vào, cũng k khó lắm vì trường chỉ học chương trình cơ bản.
    Thứ hai. Trường nào cũng có học sinh ngoan và chưa ngoan. Nhìn chung học sinh trường Trí Đức ngoan và học cũng giỏi, học sinh chưa ngoan cũng có nhưng chỉ là số ít thôi.
    Thứ ba. Chi phí cho một tháng học 3.500.000đ. Một năm học là 11 tháng hết khoảng 40.000.000đ.
    Thứ tư. Con bạn có ý thức tự giác trong học tập thì đây là môi trường rất tốt cho con bạn, vào trường con bạn sẽ ngoan lên rất nhiều và còn bỏ đc điện tử nữa. Nếu con bạn quá hư thường xuyên k chấp hành các nội quy của trường thì sẽ k trụ nổi ở ký túc xá của trường quá 2 tháng và bị đuổi ra học lớp ngoại trú, còn có thể bị đuổi học nữa. Chúc bạn tìm đc môi trường tốt cho con mình!

.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meJennifer; 27/02/2010 vào lúc 09:05 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Còn bạn nào có thông tin về trường này và quan điểm thế nào thì cho mình biết thêm với nhé. Xin cảm ơn nhiều!
    • 3,547 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình hỏi chút : có phải trường Trí Đức này khởi điểm là Dream House kg ?
    • 206 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hai vì sao Xem bài viết
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi chút : có phải trường Trí Đức này khởi điểm là Dream House kg ?
    Không phải đâu mẹ nó ơi.Trường TH & THCS Dream House THPT Trí Việt tọa lạc ở số 98, Tô Ngọc Vân, Tây Hồ, Hà Nội cơ mẹ nó ạ. Còn trường Trí Đức năm ở đường Lê đức Thọ, Phú Mỹ, Mỹ Đình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cho con học trường này là ổn đấy vì m có thằng e học trường này, kỷ luật nghiêm lắm còn chất lượng giảng dạy thì khỏi bàn lun, giáo viên đa số là giảng viên đại học và luyện thi nổi tiếng hà nội như thầy Trác, Cẩn ( DVC),Tân, Vạn, Vinh ,,,nói chung là ok.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 267 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Híc, em có thằng em học ở trường này
    Đó là trường nội trú nên nhốt học sinh cả tháng mới được ra một lần, không hiểu là các em sẽ trở thành những người học giỏi với vốn hiểu biết xã hội lơ mơ hay là thế nào; nhưng có vẻ chất lượng giảng dạy không tốt lắm
    Học phí 750.000Đ cộng thêm một loạt khoản nữa thì mất khoảng 3 triệu...

Để em hỏi rõ hơn ạ!
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giottim Xem bài viết
    Đó là trường nội trú nên nhốt học sinh cả tháng mới được ra một lần, không hiểu là các em sẽ trở thành những người học giỏi với vốn hiểu biết xã hội lơ mơ hay là thế nào; nhưng có vẻ chất lượng giảng dạy không tốt lắm

Để em hỏi rõ hơn ạ!
    hì....đi học hay đi chơi hả bạn? , chất lượng tốt hay k thì kết quả nói nên tất cả, con e các vị k tiếp thu dc thì có thánh cũng bó tay. bác giottim dừng bực nha
    • 267 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em thì em thấy tốn tiền thế nào ý, mà dĩ nhiên tụi học sinh ở đó cũng phải lay lắt mới thi được đại học như học sinh các trường khác chứ hơn gì đâu
    • 48 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn Giọt tím ơi, điều quan trọng là mình muốn biết các cháu học ở đó có thể trốn ra ngoài đi chơi không? Liệu 1 học sinh không có ý thức khi vào học môi trường đó thì có ý thức hơn không? Lịch trình của 1 ngày của học sinh trường Trí Đức như thế nào>? Xin vào học trường đó có khó lắm không? Bạn cụ thể cho mình với nhé. cảm ơn bạn nhiều.
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngoctrongcat Xem bài viết
    Bạn Giọt tím ơi, điều quan trọng là mình muốn biết các cháu học ở đó có thể trốn ra ngoài đi chơi không? Liệu 1 học sinh không có ý thức khi vào học môi trường đó thì có ý thức hơn không? Lịch trình của 1 ngày của học sinh trường Trí Đức như thế nào>? Xin vào học trường đó có khó lắm không? Bạn cụ thể cho mình với nhé. cảm ơn bạn nhiều.
    bạn vào thẳng trường, gặp thầy hiệu trưởng mà hỏi, sau cho khách quân thì hỏi thẳng luôn học sinh nội trú là biết ngay ấy mà, chứ hỏi ở ngoài thế này chẳng ai biết thực hư nhu nao đâu,
    • 346 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Em xin phép lôi cái topic này lên

Nhà em cũng mới gửi một cháu vào đây học. Là con anh trai em, nhưng do gia đình ở xa nên em chịu trách nhiệm về cháu ở Hà Nội, mệt hết cả hơi, thỉnh thoảng nhìn thấy số điện thoại của cô Chủ nhiệm gọi vào máy là thấy sợ.
    Có anh chị nào cũng có con hay cháu đang học ở trường này vào đây cùng chia sẻ với em đi
    Ứ thích
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 210 Bài viết

• 1,726 Được cảm ơn

Nếu bạn muốn con bạn học dốt, hoặc hư không thể cứu chữa thì nên cho vào trường đấy.
    Nếu bài viết của chongngoanthaygioi có ích, thì đừng quên nhấn cảm ơn ở phía góc phải dưới của bài viết nha .
    • 346 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongngoantha**ioi Xem bài viết
    Nếu bạn muốn con bạn học dốt, hoặc hư không thể cứu chữa thì nên cho vào trường đấy.

Thấy bạn nói thế này, mình phân vân quá.
    Bạn đã từng học hay từng dậy học hay có người nhà từng học hay công tác ở trường đó hay sao?
    Ứ thích
    • 1,448 Bài viết

• 1,084 Được cảm ơn

có mẹ naò cho con học trường này không ạ ? Mẹ nào biết thông tin về trường thì cho em hay với.

Đậu Đậu :[NB= 3,9kg*53cm , 1M= 5kg*60cm , 2M = 6kg*62cm , 3M = 6kg6*64cm , 4M=7kg2*68cm,5M=8kg*72cm,6M=8kg5*73cm,7M=9kg2*75cm,9M=10kg*80cm,10M=10,5kg 13M=11,8kg*83cm 15M=12,2kg*85cm 17M=12,7kg*87cm
    Tin Tin : NB= 2,7kg . 1M = 3,8kg 2M = 4,9kg 3M = 5,6kg 4M=6,5kg
    • 4,087 Bài viết

• 2,632 Được cảm ơn

Mai mình coi thi cùng thaỳ Thành dạy Hóa mình hỏi xem mới được
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình biết trường này tốt đối với người có con lười học, ham chơi điện tử và vô kỷ luật vào đây rèn thì tốt nhưng phải nội trú mới có tác dụng, nhưng nội trú thì hơi đắt đấy. Nói chung là một trường tốt với những học sinh bố mẹ ko có điều kiện quan tâm đến việc học của con.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói để cho các bác tìm hiểu
    chắc các bác đã nghe trường trí đức quảng cao nhiều lắm roi phải ko
    nói thật nó như cái lềnh thầy cô nổi tiếng dạy thì chỉ được các lớp N4 ,N3
    học ở đấy bảo nhiều học sinh giỏi nhưng chủ yếu toàn bọn dốt như bò còn mới vào học thì chỉ cần va chạm với mấy anh khối trên là lập tức bị bắt lỗi và cho ăn đập năng nữa là bọn nó đánh và kéo dài liên miên cho đến khi chuyển trương mới thôi
    căn tin thì bữa sáng toàn bánh mỳ với mỳ tôm thế mà quảng cáo là bữa sáng đủ dinh dưỡng.
    thư viện bảo đầy đủ đầu sách nhưng toàn là báo vớ va vớ vẩn.
    còn ban quản lý bảo nghiêm lắm mà đánh nhau vẫn chiền miên rồi học sinh ngoại trú vẫn quăng cả thuốc lá thuốc lào vào bán với giá gấp 8 lần đấy là thông tin về trường năm 2012. còn chưa tin mời các bác cho con mình vào rồi biết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

xin lỗi người ơi trốn ra bằng niềm tin,để tôi quảng cáo lại cái trường này cho mọi người biết,mới vừa rồi trong đấy có vụ quản lý say rượu đánh học sinh cơ tên nó là linh làm ở y tế và một thằng tên là công đánh một đứa tên là duy ở phòng 307 lớp 10n7
    sau khi đánh xong nó con thách lên mách cả thầy hưng cơ,hậu quả của việc sau khi mách la sáng hôm sau chủ nhật 2 thằng đấy cậy quen biết với 12 gọi xuống đánh thằng kia tận mấy lần liền.mà trong đấy bảo không có tệ nạn xã hội xin lỗi thuốc lá thuốc lào thường xuyên mới hôm gần thi giai đoạn 2 ban quản lý đi kiểm tra thi một đống thằng có hình xăm trên người mà còn là xăm ngay tại trường bằng kim khâu cơ,ai định cho con vào đây học thì nên cân nhắc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giottim Xem bài viết

Để em hỏi rõ hơn ạ!
    Học thật - điểm thật - thi thật - kiến thức thật !
    đấy là những gì tôi cam đoan với bạn. Phải vào học thực sự mới biết được bạn à
    . Không có cửa để quay cop ở đây đâu
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2