Trường trung học - Hà Nội

Hỏi về trường Lương Thế Vinh năm học 2011-2012

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có mẹ nào biết về thpt phạm hồng thái không chỉ dẫn cho em với,em có con nó năm nay ms lên 9,sang năm định thi pht không biết trường đấy thế nào vs cả nếu không thi đủ điểm có thể có chỗ nào linh động đc không,ai biết chỉ em vs,thanks!
    • 33 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me ton Xem bài viết
    Mấy hôm nay con gái và các bạn kêu trường khắt khe trong việc mặc đồng phục ở trg, áo thì còn tạm, quần thì may bằng vải kaki thường không co dãn nên rộng thùng thình các cháu mặc rất xấu, nếu cháu nào mặc quần tím than nhưng không phải của trường may cũng không được. Đáng lẽ các cháu chỉ cần mặc áo sơ mi trắng quần màu tím than, chỉ cần kiểu và màu giống như đồng phục là được chứ sao lại phải đúng do trường may, quần tự may thì còn chọn vải co dãn dễ chịu với các con khi hoạt động. Con lại còn dặn mẹ mai họp PH con xin mẹ đừng nói về đồng phục , trời sao lại mất dân chủ thế ...
    Thiết nghĩ môi trường giáo dục tốt là môi trường học sinh học được dạy tốt , học tốt,... nhưng các cháu cũng phải được vui vẻ về tinh thần, ít nhất cũng cảm thấy thoải mái khi khoác lên mình bộ đồng phục của trường ( chứ không chỉ có tự hào )
    Noi ve LTV, đó là một trong những sai lầm của tôi khi cho con vào học cấp hai. Cháu đã bị tước mất những năng khiếu và khả năng sáng tạo của tuổi thơ .
    Gặp Đại dien BGH nhà trường, Duong, con gai thay Cuong, thì tôi không thể chấp nhận nổi thái độ ,cách hành sử thiếu văn hóa đến thế. Tôi tưởng như mình đang đứng ngoài đường ngoài chợ thì đúng hơn .
    Có rất nhiều ý kiến không hay về LTV .
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Candace_tadu Xem bài viết
    Noi ve LTV, đó là một trong những sai lầm của tôi khi cho con vào học cấp hai. Cháu đã bị tước mất những năng khiếu và khả năng sáng tạo của tuổi thơ .
    Gặp Đại dien BGH nhà trường, Duong, con gai thay Cuong, thì tôi không thể chấp nhận nổi thái độ ,cách hành sử thiếu văn hóa đến thế. Tôi tưởng như mình đang đứng ngoài đường ngoài chợ thì đúng hơn .
    Có rất nhiều ý kiến không hay về LTV .
    Trời ơi sao nhiều người phàn nàn về cô D này thế, không có lửa làm sao khói lắm thế, con mình học ở Kđình thì cô Na thì phải , k biết cô này thế nào, hiện nay các con chỉ học và học chưa thấy có hoạt động gì
    Mình hy vọng không phải ân hận khi cho con vào đây như mẹ cháu. Huhuhu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Cháu chào cô chú. Cháu là học sinh cũ của Lương Thế Vinh cấp 3, hiện đang học ĐH Hà Nội khoa Quản trị kinh doanh & Du lịch năm 3. Em trai cháu lớp 6 cũng vừa vào LTV.
    Cháu có chút ý kiến thế này ạ:
    1. Trường LTV học sinh mặt bằng chung là ngoan ngoãn hơn so với các trường khác, nhưng đó cũng là yếu điểm của các em. Do ngoan quá nên ít khi có sự sáng tạo. Nếu vào trường thì xác định học phải theo luật, cô là nhất, học sinh tiến bộ nhưng cá tính sẽ không được chú ý và những em nào cha mẹ muốn hướng theo cách học không gượng ép cho con tự do phát triển thì tôt nhất không nên cho học LTV
    2. Cô phụ trách trường kinh khủng là có thật. Ăn nói không phù hợp với môi trường giáo dục. Như cháu lúc còn theo học, thầy giáo Vật lý đang giảng thì cô Na bước vào ( cháu học ở Khương Đình ), không chào hỏi gì, thông báo với lớp và đi ra luôn. Rất ba chấm. Cháu còn không thích cách hành xử của cô thì nói gì đến thầy Nói qua thì nói lại, các cô ghê gớm nhưng chỉ sát sao với lớp kém của trường, còn những lớp bình thường thì không làm gì quá đáng do chúng cháu cũng chẳng làm gì động đến cô và quy định trường. Cách ăn mặc hay đầu tóc các cô chỉ dọa và làm căng vào những ngày đầu năm học, vào năm thì chỉ cần không ăn mặc quá lố lăng, các em có thể mặc quần áo do gia đình đặt may ngoài, khôn cần ặc đồng phục trường, miễn là có phù hiệu trường. Cháu cũng nói nhỏ với cô chú là mua năm đầu cấp thôi, mấy năm sau không bắt buộc đâu ạ. Sau này cô cũng chẳng ép đâu ạ.
    3. Nếu con cô chú đỗ theo hạng chính thức thì vào học, nếu đỗ vớt thì đừng ạ, trừ khi em có lực học thật, sơ xẩy trong khi thi nên điểm không như mong muốn. Theo cháu biết, sau bài kiểm tra đầu năm, lớp kém nhất khối sẽ do cô Na, cô Dương chủ nhiệm ( theo 2 cơ sở) để quản thúc. Mà đã vào lớp kém thì theo cháu thấy toàn em nhà có điều kiện, cũng chơi bời lắm ạ. Tỉ lệ trượt đại hoc của trường tăng chắc cũng vì mấy lớp này là chính ạ T___T
    Vài điều muốn góp ý để cô chú có quyết định chính xác, vì cháu rất yêu mấy em nhỏ. Cấp 2 cũng như cấp 3 đều là những bước đệm quan trọng của sự nghiệp học tập, thời điểm xác định tính cách cũng như cách suy nghĩ của các em. Cháu sẵn sàng trả lời những câu hỏi khác nếu cô chú có thắc mắc a! Chúc cô chú có quyết định đúng ạ
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Có cái kỳ cục là khi họp phụ huynh nhà trường thông báo phải đóng góp các khoản nước uống, vsinh.... không ai thắc mắc, duy chỉ có khoản :
    -Bảo trì bảo dưỡng máy tính : 30.000 đ/ tháng *11 tháng =330.000 đ/1 năm
    Có phụ huynh tính nhanh và thắc mắc :
    Số hs của trường khoảng 3.600 em * 330.000 đ = khoảng 1,118 tỷ đồng
    Nếu chia cho Tbình 1 bộ máy tính giá TN cỡ hơn 10-11 tr/ chiếc thì mua khoảng gần 100 cái máy tính mới tinh
    Như vậy với số tiền đóng góp này năm nào nhà trường cũng đc mua khoảng 100 cái máy tính mới chứ không phải để hs phải học những thiết bị như hiện nay và phải bảo trì thường xuyên?
    Vấn đề rất tế nhị không ai dám hỏi nữa , các phụ huynh đều ngơ ngác ... và đóng tiền .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me ton; 30/09/2011 vào lúc 01:08 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Me ton noi cac khoan thu cua truong nao day , LTV ? Hom minh di hop cung "choang" luon. Nop >4,5 tr, chua ke dau nam con di hoc da phai dong rat nhieu tien . Tinh den thoi diem nay la > 11tr . nhung buc xuc nhat la thay CN khong ghi cac khoan thu mac du nhieu phu huynh yeu cau . Chac day lai la lenh cua co Duong.
    • 33 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Cung de hieu thoi,neu khong thu nhu vay thi co Duong lay dau tien an dien, doi doi oto lien tuc
    • 3,847 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

Năm ngoái tiền này là 250k.
    Năm nay có thêm khoản naỳ ko biết mẹ cháu có để ý không:
    Tiền cơ sở vật chất học 2 buổi là 500k/ tháng, ko hiểu là tiền gì, trong khi đó lớp học cực kỳ sơ sài, chả có gì, Vì là dân lập nên các PH cứ nộp tiền thôi

Có cái kỳ cục là khi họp phụ huynh nhà trường thông báo phải đóng góp các khoản nước uống, vsinh.... không ai thắc mắc, duy chỉ có khoản :
    -Bảo trì bảo dưỡng máy tính : 30.000 đ/ tháng *11 tháng =330.000 đ/1 năm
    Có phụ huynh tính nhanh và thắc mắc :
    Số hs của trường khoảng 3.600 em * 330.000 đ = khoảng 1,118 tỷ đồng
    Nếu chia cho Tbình 1 bộ máy tính giá TN cỡ hơn 10-11 tr/ chiếc thì mua khoảng gần 100 cái máy tính mới tinh
    Như vậy với số tiền đóng góp này năm nào nhà trường cũng đc mua khoảng 100 cái máy tính mới chứ không phải để hs phải học những thiết bị như hiện nay và phải bảo trì thường xuyên?
    Vấn đề rất tế nhị không ai dám hỏi nữa , các phụ huynh đều ngơ ngác ... và đóng tiền .
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Me ton noi cac khoan thu cua truong nao day , LTV ? Hom minh di hop cung "choang" luon. Nop >4,5 tr, chua ke dau nam con di hoc da phai dong rat nhieu tien . Tinh den thoi diem nay la > 11tr . nhung buc xuc nhat la thay CN khong ghi cac khoan thu mac du nhieu phu huynh yeu cau . Chac day lai la lenh cua co Duong.
    Đúng là mình đang nói tới LTV , các khoản vệ sinh ,bảo hiểm... thưc ra cũng không nhiều lắm và cũng không ai thắc măc vì cũng như các trg khac thôi , tuy chỉ có khoản bảo dưỡng máy tính là hơi kỳ cục vậy,
    Mà chỗ mẹ Binhminh_mua05 nói phải thêm đóng 500/tháng do học 2 buổi, nhưng hiện nay mình chưa thấy cô thông báo hay là C2 khac C3, C3 hiện chỉ học 1 buổi thôi.
    Nhiều khi vấn đề là ở chỗ mọi thứ rõ ràng minh bạch thì phụ huynh đóng tiền sẽ thấy thoải mãi ( nói nhỏ trước con mình học MC tuy đóng nhiều tiền hơn do có bán trú nhưng mọi thứ rất rõ ràng, hợp lý và có quyển sổ để phụ huynh theo dõi nên gần không thấy ai kêu ca về chuyện này)
    • 5,201 Bài viết

• 9,688 Được cảm ơn

Sao các khoản thu vô lý vậy mà các mẹ ko có ý kiến gì nhỉ? Trường tư mà! Mình thấy thắc mắc hộ, hihih.
    Hay mẹ nào cũng sợ con mình bị ... để ý, hihihi.
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Sao các khoản thu vô lý vậy mà các mẹ ko có ý kiến gì nhỉ? Trường tư mà! Mình thấy thắc mắc hộ, hihih.
    Hay mẹ nào cũng sợ con mình bị ... để ý, hihihi.
    Đúng vậy, có PH nói với cô giáo và có ban PH ghi lại ý kiến nhưng sau đó cô giáo nói đại ý là nhà trường chắc đã tính toán kỹ việc
    này rồi nên các PH lại ngại măc dù trong lòng không thoải mái.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me ton; 02/10/2011 vào lúc 11:34 PM.
    • 5,201 Bài viết

• 9,688 Được cảm ơn

Đúng vậy, có PH nói với cô giáo và có ban PH ghi lại ý kiến nhưng sau đó cô giáo nói đại ý là nhà trường chắc đã tính toán kỹ việc
    này rồi nên các PH lại ngại măc dù trong lòng không thoải mái.
    Sao thế hả chị? Chả lẽ lại có khoản đóng hài hước thế mà ban phụ huynh trường ko có ý kiến gì thì buồn thật!
    Con gái chị vui với trường mới chưa?

Spam:12/10 chị có đi hội trường ko? Nếu đi mình hẹn gặp nhau nhé!
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yellowtea Xem bài viết
    Sao thế hả chị? Chả lẽ lại có khoản đóng hài hước thế mà ban phụ huynh trường ko có ý kiến gì thì buồn thật!
    Con gái chị vui với trường mới chưa?

Spam:12/10 chị có đi hội trường ko? Nếu đi mình hẹn gặp nhau nhé!
    Mình không nằm trong ban phụ huynh lớp nên cũng không biết ban phụ huynh trường có ý kiến gì không, chắc ai cũng ngaị vì các cô quản lý ghê gớm ( nghe nói thế )
    Con gái thì vui hơn 1 chút thôi nhưng cũng luôn nói là con vẫn thù mẹ vì bắt con học LTV đấy, kể cũng hơi áy náy vì không nộp hồ sơ cho con vào cận chuyên Đức của CNN . Hôm sinh nhật con gái có nhiều bạn đến chơi , có bạn học CNN kể chuyện con thèm đc như bạn lắm, bạn từ một cô bé nhút nhát đã thay đổi rất nhiều, mạnh dạn năng động hẳn lên do tham gia rất nhiều phong trào, câu lạc bộ ở CNN.
    Còn KL thì cũng không tiếc lắm, bạn nó học KL đang học đc thày giáo dạy toán tốt, lớp lại đc một cô giáo mới chuyển đến dạy chả biết thế nào. Nên xem ra mình cũng không có nhiều lựa chọn tối ưu
    @ YT: Chị có đi hội trg, có gi hẹn nhắn nhau trên Y/M nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me ton; 04/10/2011 vào lúc 12:36 PM.
    • 24 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng định nhăm nhe cho con trai thi vào trường này nên mới đọc, không ngờ.....Quá thất vọng. Cũng may là mình đã đọc nếu không sẽ phải ân hận và cũng chẳng biết kiếm đâu ra nhiều tiền thế để đóng góp cho cô đổi xe, ăn diện...
    • 1,192 Bài viết

• 452 Được cảm ơn

Cũng định cho con năm tới thi vào cấp 2 LTV đây, mà đọc các comments của mọi người thế này thấy thất vọng quá. Nếu đúng như vậy thì tiếc cho thầy VNC, tiếc cho một “thương hiệu” mà thầy dày công gây dựng, ko lẽ đến đời con đã phá huỷ rồi sao.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 325 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Cũng định cho con năm tới thi vào cấp 2 LTV đây, mà đọc các comments của mọi người thế này thấy thất vọng quá. Nếu đúng như vậy thì tiếc cho thầy VNC, tiếc cho một “thương hiệu” mà thầy dày công gây dựng, ko lẽ đến đời con đã phá huỷ rồi sao.
    Nếu con học cấp 3 LTV thì còn bảo là con cố chịu đựng vì mục đích là thi ĐH , các môn phụ cũng nhẹ thôi, nhưng cấp 2 mà các con học LTV thì thương lắm , các con còn cần phải được vui chơi , cô trò cần đc gần gũi vì giai đoạn này các con chưa qua trẻ con cũng chưa thành người lớn , nếu thày cô chủ nhiệm không tâm lý và tỉnh cảm với các con thì cũng gay go, lỡ mà chẳng may lúc nào đó bị điểm kém, khi về nhà bố mẹ lỡ quên không hỏi đến , đến lớp bị cô mắng .... thì chẳng biết con bấu víu vào đâu, nhất là những đứa trẻ nhạy cảm . Mà trẻ con học thì không phải lúc nào cũng được điểm tốt.
    Có chị mình gặp ở cổng trường KL cho con học C2 ở đây cứ chạy theo mình dặn là đừng cho con học LTV em nhé, mình hỏi tại sao chị ấy bảo 4 năm con gái chị ấy học ở đây nó đã nuốt nước mắt vào trong, thật cay đắng, chị ấy bảo con C2 thi vào Ams thiếu 1 chút đành học lớp chọn LTV nhưng chắc môi trương không phù hợp nên buồn lắm, trở nên ít nói ....
    Trường này chỉ học thôi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi me ton; 26/10/2011 vào lúc 12:23 PM.
    • 33 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meyeuconnhatday Xem bài viết
    Vâng,tiếc rằng đấy lại là sự thật.Mấy hôm nay con đi học về không vui, buồn buồn nói rằng mấy bạn con chơi ở trường đã xin chuyển sang trường khác rồi mẹ ạ ???!!! Mình có tìm hiểu nguyên nhân thì được biết lỗi các cháu nhỏ thôi nhưng cách hành xử của BGH nhà trường- co Duong đại diện (?????) rất thiếu văn hóa, không mang tính giáo dục trong một môi trường cần mang sư phạm đã như giọt nước tràn ly. Họ không thể để các con tiếp tục phải chịu đựng một cách thiệt thòi tội nghiệp như vậy vì các cháu mới đang la PTCS thôi mà. Cháu nhà mình nói con thấy căng thắng lắm vì cũng đã từng bị mắc một vài lỗi và đã bị mời bố mẹ đến và đã bị dọa nếu còn mắc lỗi sẽ bị ra khỏi trường (???!!!)
    Thật khó xử quá, mình không biết nên làm gì : nếu khuyên con tiếp tục học như bình thường thì cũng khó vì con đâu là người lớn mà chịu được stress , Còn nếu chuyển trường lúc này thì thật không dễ chút nào ...
    XIN các anh chị em WTT cho mình lởi khuyên . XIN chân thành cảm ơn các anh chi em.
    • 2,612 Bài viết

• 4,047 Được cảm ơn

Thật khó xử quá, mình không biết nên làm gì : nếu khuyên con tiếp tục học như bình thường thì cũng khó vì con đâu là người lớn mà chịu được stress , Còn nếu chuyển trường lúc này thì thật không dễ chút nào ...
    XIN các anh chị em WTT cho mình lởi khuyên . XIN chân thành cảm ơn các anh chi em.
    Mẹ Cadace à, con mình không học LTV nhưng khi chuyển lên cấp 2 cháu cũng hay bị stress lắm. Nguyên nhân đơn giản là lên cấp 2 hay bị các bạn theo dõi ghi chấm điểm: nói chuyện, quên sách...., con mình chưa quen vì hồi tiểu học bạn bè bênh nhau lắm nên mới đầu cũng căng thẳng kêu chán ghét các bạn và trường. MÌnh phải động viên an ủi và gọi điện hỏi thăm mấy trường cấp 2 khác để nói cho con là ở trường nào kỷ luật cũng chặt chẽ cả: quên vở, sách, quên bài...đều bị ghi và nhắn tin về cho bố mẹ nên con phải cố gắng làm quen với kỷ luật cấp 2. Được cái là thầy cô trường con mình không có vấn đề gì nên tuy nhiều lúc bực mình vì con lắm nhưng vẫn động viên con bỏ qua việc các bạn ghi sai, không công bằng (theo con kêu ca) để cố gắng học tập.... . Mãi rồi lên lớp 7 con mới thôi căng thẳng và cảm thấy yêu trường lớp đấy, trong khi có bạn yêu trường yêu lớp ngay từ đầu. Chắc tại con mình sức chịu đựng kém, quen với kiểu được chiều ở tiểu học. Mình không biết các cô ở trường LTV hành xử kiểu gì nhưng mẹ nó cố động viên con qua lớp 6, lên lớp 7 vững vàng rồi, quen với kiểu khắt khe của cấp 2 có thể con đỡ stress hơn. Nếu có chuyển trường thì cũng phải hết năm hoặc hết kỳ chứ dở dang thế này khó lắm.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,847 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

Mình có cho con gái xem ý kiến của các mẹ trên này , cháu nói "Con thấy học ở LTV cũng được, các thày cô tốt, riêng các cô giám thị thì ghê ( nhưng chưa bằng mẹ, hì hì). Có bạn mặc đồng phục nhưng ko sơvin, các cô bắt sơvin đúng 70 lần !!!!!!!!!!" Nhưng tóm lại cháu vẫn thích học ở đó . Như vậy là mình cũng yên tâm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 5,201 Bài viết

• 9,688 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh_mua05 Xem bài viết
    Mình có cho con gái xem ý kiến của các mẹ trên này , cháu nói "Con thấy học ở LTV cũng được, các thày cô tốt, riêng các cô giám thị thì ghê ( nhưng chưa bằng mẹ, hì hì). Có bạn mặc đồng phục nhưng ko sơvin, các cô bắt sơvin đúng 70 lần !!!!!!!!!!" Nhưng tóm lại cháu vẫn thích học ở đó . Như vậy là mình cũng yên tâm
    Có lẽ con em ngoan, hiền, lại thuộc dạng chăm chỉ, chỉn chu, cẩn thận, ko bao giờ mắc lỗi cả, lại có mẹ "hơn giám thị" kèm nữa, hihihi.
    Chứ nếu các con khác chỉ mắc lỗi tý thôi, mà cách hành xử của các cô ko sư phạm thì thực sự ko chỉ con stress và tổn thương, mà các bố mẹ cũng bị stress và tổn thưong hơn ấy.

Thế nên nếu con bạn Candace mà nhạy cảm, bị ảnh hưởng thì nên chuyển trường là tốt nhất. Có nhiều trường tư sẵn sàng nhận con bạn.
    Mình thấy C2 thì trường LMNX cũng là trường tốt. Con mình cũng chuyển trường vì lý do "nhạy cảm" - ko phải của con mà của phụ huynh là mình. Mình chuyển trường cho con luôn, chả băn khoăn gì, ngay lập tức và quá happy với quyết định của mình.

Mình kể chuyện của mình:
    Ngày mình học lớp 7 chuyên toán của trường năng khiếu thành phố, chả hiểu có bạn nào viết bậy gán ghép 1 bạn là cây văn nghệ, xinh đẹp với 1 bạn học giỏi, được đi trại hè ở Nga năm lớp 5, rất nổi bật ở lớp mình. Thế rồi BGH trường mình làm um lên, làm to chuyện một cách chả cần thiết: điều tra, so chữ viết (chữ các bạn ấy viết in hoa nhé) với vở của tất cả các bạn trong lớp. Thế rồi mình và 2 bạn gái nữa bị lôi ra xét xử vì cho là chữ giống, hixxx.
    BGH cứ bắt bọn mình phải nhận tội. Bắt giam bọn mình trong phòng, 2h chiều ko cho về, ko ăn trưa. Mình nhất định ko nhận, nhưng cứ bị ép cung, rồi dụ dỗ để nhận, cuối cùng 2 bạn kia phải nhận, mình đành phải nhận theo, khóc hết cả hơi.
    Rồi mới được cho về.
    Về nhà mình khóc và bảo ba là mình ko viết!
    Ba bảo ko viết thì ko nhận. Mắng cho mình một trận. Mà con bé học lớp 7 còn ngây ngô, sợ chết cả người, hixx.
    Lại lôi mình tới trường!
    Các thầy cô lại mắng mỏ, rồi mình lại bị ép cung, .... khổ sở cả tuần liền. Mình cứ bị đứng trên phòng ban giám hiệu, cho cả trường nhìn ngó, bình phẩm .... xấu hổ vô cùng, khóc suốt!!!
    Cuối cùng vẫn phải nhận, huhuu.
    Mình ức chế, xấu hổ, bẽ bàng mãi. Mà căm hận nhất là mình ko làm vẫn phải nhận tội cho ai đó làm, hixx. Ba mình cũng bẽ bàng vì bênh con, hix. Mà cuối cũng con vẫn phải nhận tội, hix.
    Sau đó cuối năm ba mình xin cho mình thi lên lớp 8 trường chuyên PBC của tỉnh (vì mình ko được vào danh sách thi). May là mình thi đỗ và chuyển trường từ năm lớp 8, chấm dứt mọi ám ảnh, đau khổ của mình.
    Còn 2 bạn gái kia thì một bạn cuối lớp 7 cũng chuyển trường, còn một bạn ở lại, chả biết ra sao.
    Tận giờ mình vẫn còn cảm thấy đau lòng khi nghĩ đến chuyện này! Vẫn ấm ức vì kẻ khác làm mà mình chịu và trên hết là cách thầy hiệu trưởng và cô hiệu phó và cô chủ nhiệm của mình hành xử với mình. Quá dã man, phản sư phạm, nhất là với đứa trẻ con.
    Muôn đời mình ko quên và ko tha thứ cho họ. Dù sau này cả 3 người họ đều gặp nhiều chuyện ko vui: cặp bồ với nhau bị bắt, đi kiện cáo lung tung rồi phải chuyển trường, chết vì ung thư... Mình ko tin là nhân quả, chả qua là mình nghĩ họ gieo tính cách gặt số phận thôi.
    (Quả đất tròn, hôm nọ đi dự hội thảo Quốc tế ở HN, mình gặp lại con gái cô hiệu phó, hixhixxx).
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Yellowtea; 31/10/2011 vào lúc 06:54 PM.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)