Trung học

Hỏi về trường Lương Thế Vinh năm học 2011-2012

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 43.1K Lượt đọc
  • 305 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe một người quen là Giáo viên cấp 3 nói năm học 2011-2012 Trường Lương Thế Vinh sẽ có Hiệu trưởng mới, vì Bác Cương đã hết nhiệm kì Hiệu trưởng cũ và đã quá 70 nên nhiệm kì mới sẽ không tiếp tục thêm nữa (theo quy định cho trường THPT ngoài công lập thì người được đề nghị bổ nhiệm chức danh Hiệu trưởng nhiệm kì mới không được quá 70 tuổi). Vậy ai sẽ tiếp tục chèo lái Trường Lương Thế Vinh trong những năm tới?
    Em rất phân vân về điểm này trong quá trình lựa chọn trường cấp 3 cho con nhập học năm nay. Mong các Bậc phụ huynh và các Bác trong ngành Giáo dục tư vấn giúp

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 63 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

:Battin ey: 3 năm học ở trường có mấy khi được thấy mặt thầy hiệu trưởng đâu

Nhưng dù có về hưu thật,thì em nghĩ thầy Cương vẫn chỉ đạo từ xa tốt,với cả LTV là trường gia đình quản lý mà,từ hiệu trưởng hiệu phó giám thị đều là con cháu thầy Cương hết,nên có thay hiệu trưởng thì cũng không ảnh hưởng gì nhiều.Nếu mẹ có ý định cho con theo học LTV thì không có gì phải lo lắng đâu.LTV tuy không phải là xuất sắc hay hoàn hảo gì như PR này nọ,nhưng so với mặt bằng chung các trường THPT ở HN thì vẫn là 1 trường rất tốt.Nếu có thể vào được lớp chọn của LTV thì có thể yên tâm 80% nếu con chị ko lười.Hơn nữa học sinh lớp chọn đa phần đều rất ngoan ngoãn
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 5,157 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, học phí ở trường này thế nào các mẹ nhỉ?
    Mình cũng muốn con học trường này nếu được!
    Nhưng lại lo học phí quá cao, nhà mình lại phải è cổ cho 2 con gái đi học thì cũng mệt!

• 374 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Học phí năm ngoái thì 800k/th thì phải, không biết năm nay tăng lên bao nhiêu, mình đọc thấy trên trang Web của trường.
    Trường bắt đầu bán HS vào ngày 25 & 26/5 các mẹ nhé, chưa có thông báo về ngày thi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

thầy cương nghỉ hả các cô
    năm nay cháu cũng có ý muốn vào LTV nhưng cháu thấy điểm đầu vào cao quá
    mà dù có vào được cũng khó mà nộp hồ sơ chả lẽ phải thức đêm chờ sao
    cháu muốn vào LTV cũng vì nghe tiếng trường tốt và thầy cương nữa vậy mà thầy nghỉ thì cháu hơi sợ
    ak mà cháu muốn các cô nếu thi vào trường có được thi 2 kì thi tuyển sinh ko ạ kì thi tuyển sinh chung của hn và đề do trường ra
    vì cháu vừa là học sinh học ở hn vừa là người tỉnh khác

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cháu là học sinh lớp 11 của trường, cháu sẽ trả lời 1 số thắc mắc giúp các cô. Năm nay học phí sẽ tăng là 850k/ tháng/1 học sinh. Còn về việc thầy Cương năm nay có làm hiệu trưởng nữa hay ko thì cháu ko biết đc. Nhưng LTV là 1 trường tốt, nhà trường luôn tôn trọng hs. Vì thế, nếu hs có ý kiến về gv thì nhà trường sẽ xem xét và đổi nên các bác cứ yên tâm cho con e mình vào học
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cháu NgọcHien_95
    Cô muốn hỏi năm học 2010-2011 Trường Lương Thế Vinh có một số vấn đề về quản lý
    1. Bị lộ đề thi học kỳ phải hủy kết quả và thi lại, gây ảnh hưởng đến tâm lý học sinh
    2. Giáo viên nhiều môn học không cho điểm học sinh trong kỳ theo quy định, dẫn tới việc Sở GD-ĐT phải vào thanh tra
    Nguyên nhân có phải là do THầy Cương không trực tiếp điều hành nữa dẫn đến quản lý xuống cấp, gây ra sự cố hay không?

• 5,157 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chuyenthat Xem bài viết
    Chào cháu NgọcHien_95
    Cô muốn hỏi năm học 2010-2011 Trường Lương Thế Vinh có một số vấn đề về quản lý
    1. Bị lộ đề thi học kỳ phải hủy kết quả và thi lại, gây ảnh hưởng đến tâm lý học sinh
    2. Giáo viên nhiều môn học không cho điểm học sinh trong kỳ theo quy định, dẫn tới việc Sở GD-ĐT phải vào thanh tra
    Nguyên nhân có phải là do THầy Cương không trực tiếp điều hành nữa dẫn đến quản lý xuống cấp, gây ra sự cố hay không?
    Bạn nào mà hiểu rõ tông ty của LTV thế?
    Nghe như có mùi dìm hàng ấy nhỉ?
    Trường nào chả có vấn đề??? Có trường nào là hoàn hảo???
    Nhiều khi chỉ là sơ sẩy tai nạn nghề nghiệp thôi!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Là một phụ huynh có con đang học lớp 12 trường LTV tại HN tôi có một số ý kiến như sau:
    Hiện tại trường được XD rất khang trang, bề thế ngay sau BC Trần Duy Hưng, Hà Nội. Cơ sở vật rất tốt nhưng chất lượng học và dạy ở đây lại xuống cấp bởi các lý do sau đây:
    1. BGH không thuê được GV giỏi của các trường HN vào dạy vì trả thù lao thấp.
    2. Các GV hay thay đổi do vậy rất ảnh hưởng đến cách học của các con vì mỗi thây cô dạy phương pháp khác nhau.( vì trả lương thấp nên GV hay xin nghỉ dạy)
    3. BGH nhà trường là GD ông Văn Như Cương là vợ và các con gái ông điều hành. Cô Dương hành sử với các cô, thầy của trường thì ngạo mạn không đúng với hành sử trong môi trường giao dục.
    4. Đầu năm học năm nay thu phí XD trường gây bức xúc cho PHHS.
    5. Nếu học ở đây đỗ tốt nghiệp lớp 12 thì ok chứ thi đại học thì phải học thêm nhiều.
    5. BGH thuê GV ở các tỉnh về dạy nên chất lượng cũng không được đảm bảo.
    Nói tóm lại là môi trường không lành mạnh. Các con rất bức xúc và phàn nàn rất nhiều về chất lượng dạy của GV và cách hành sử như kiểu chợ búa của BGH nhà trường.

Tôi có một số ý kiến để các bạn tham khảo
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 402 Bài viết

• 257 Được cảm ơn

Tôi cũng có con học ở LTV nhưng ở cơ sở chỗ Khương đình cũng có 1 vài ý kiến như sau:
    1. Chất lượng học về văn hóa: tôi chưa thấy có gì phải phàn nàn vì thấy cháu học hành tiến bộ;
    2.Chất lượng học về lễ nghĩa: Từ khi đi học , cháu nhà tôi được thầy cô uốn nắn từ lời ăn tiếng nói đến hành vi cư xử; Với g/đ tôi thì chúng tôi đánh giá cao về cách dạy của trường trong việc dạy làm người hơn là học đơn thuần là toán , tiếng việt...;
    3. Tôi thấy ý kiến ở trên của bác ykien123456 là không khách quan, có thể chỉ cá biệt 1 trường hợp chứ ko phải đại diện cho toàn bộ; vì tại sao cứ phải là giáo viên giỏi ở HN mà không được ở các tỉnh? Xin nhớ cho rằng các thủ khoa phần đa đều học ở các tỉnh, các huyện nghèo, thầy cô cũng không phải là GV giỏi HN; V/đ là cần giáo viên có kinh nghiệm giỏi và tâm huyết chứ không phải là theo Hộ khẩu;
    4. Chỗ con tôi học, ở Khương đình , điều kiện v/c không tốt như ở cầu giấy; Tôi cũng muốn cho con học chỗ khá hơn dù phải đóng thêm tiền XD đấy, tại sao phải bức xúc nhỉ nếu đó là dịch vụ;
    Tôi nghĩ rằng có ý kiến chỉ trích gay gắt nhưng nên nhìn nhận v/đ theo hướng khách quan chứ không nên lồng cảm tính của mình vào trong đó;
    ở đây là trường dân lập, G/đ phải đóng tiền để trả cho các con học, nếu bác chê vậy sao ko tìm trường khác cho con; Ở trường nào chả có v/đ của nó, chả có những v/đ bác nói; Thế ở trg khác thì toàn điều tốt chăng, nên thực tế là xã hội luôn tồn tại cả xấu và tốt nên trường cũng thế, chỉ có thể chọn cái ít xấu hơn trong cái chỗ đâu cũng có điểm hạn chế thôi;