Trung học

Có nên chọn Trường Nguyễn Trường Tộ - Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 78.2K Lượt đọc
  • 581 Trả lời

17 Người đang theo dõi

• 24 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy cô giáo CN của con mình bảo là từ 1-15/7 sẽ nhận đơn vào lớp 6 , nếu kô đúng tuyến thì phải xin vào trường đã, theo như năm ngoái thì trường sẽ cho ôn tập 1 tháng ba môn toán,văn,anh và sẽ tổ chức thi để chọn lớp cho tất cả hs đã được nhận vào trường (hs được giải, đúng tuyến , trái tuyến trộn đều vào thi ) sau đó sẽ chọn lớp theo điểm và nguyện vọng đã đăng ký trước .

• 27 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HFMP Xem bài viết
    :Smiling: Thế hả mẹ nó ? Thế thì mình cũng đỡ áy náy !
    Ối giời ơi cái mẹ này, được vào AMS là nhất (chủ yếu là do môi trường học sinh ở đó tốt, học sinh năng động tự nhìn nhau học). Còn không thì vào GV cũng quá chuẩn, tiếc gì cơ chứ. NTT khi còn ở Kim liên thì rất tốt, còn chuyển về Láng Hạ thì học sinh cũng nhộn nhạo lắm, GV cũng pha trộn, nhiều người phương pháp tư duy cũ lắm, toàn bắt các con suy nghĩ hành động theo ý mình, không so được với AMS, GV đâu. Có môn chả dạy mấy, toàn cho chép bài để thày còn đi họp liên miên...

• 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

0110199650 con bạn có học trường GV không?Mình thấy Trường GV tốt hơn trường NTT và xin vào trái tuyến khó khăn hơn nhiều so với NTT đúng không bạn?Điểm thi Olympic AMS GV ăn đứt NTT ,GV vừa rồi cũng có bạn được đi Sing dự kỳ thi toán cho THCS đấy.

• 27 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi conlathienthan Xem bài viết
    0110199650 con bạn có học trường GV không?Mình thấy Trường GV tốt hơn trường NTT và xin vào trái tuyến khó khăn hơn nhiều so với NTT đúng không bạn?Điểm thi Olympic AMS GV ăn đứt NTT ,GV vừa rồi cũng có bạn được đi Sing dự kỳ thi toán cho THCS đấy.
    Không, con mình học AMS lâu rồi nhưng mình có nhiều người quen có con học ở GV và có người là giáo viên ở GV. Đầu vào của GV và giáo viên ở đó đồng đều hơn nhiều.

• 27 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Đồng quan điểm với bạn vì chính con mình đang học lớp 8 trường GV

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cac bac a,chau cung hoc o truong Nguyen Truong To roi a,neu cac bac co con ma muon hoc truong NTT thi phai thi de chon lop(theo nhu chau biet)va ngoai ra truong se co 1 Canteen,1 Thu vien,1Phong y te,1 Van Phong pham(mac du canteen va Van phong pham ban hoi dat),con de thi 15p,1tiet thi phai dua vao trinh do cua lop tuy nhien khi thi Hoc ky thi phai dua theo toan truong.Lop 6,7 hoc chieu va 8,9 hoc sang.Moi lan het 1 tiet se co 5p nghi de thay giao,co giao chuyen tiet.Rieng cac mon The Duc ,Tin thi phai di den noi ma thay(co)chuan bi.Chau chi biet nay day mong cac co,bac gop Chan thanh cam on

• 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cháu là cựu học sinh NTTvà cảm thấy ko vui khi n` bác đánh giá sai về trường này. Hiện cháu đang học trường THPT Chu Văn An với điểm đầu vào là 58.5. Đây là nhận định của cháu về trường cũ:
    Thứ 1, việc thi olimpic của trường NTT bọn cháu ko để ý nên ko phải là thua đứt Ams và GV.
    Thứ 2, GV và NTT tốt ngang nhau.
    Thứ 3, rất nhiều hs trường cháu thi đc vào các trường cấp 3 tốt như Chu Văn An, Chuyên Ngữ, Sư Phạm, Ams cấp 3 => khẳng định đội ngủ giáo viên tốt và các cô rất quan tâm đến học sinh.

Một số thầy cô tiêu biểu: Thầy Đắc dạy Hóa, cô Thanh Vân dạy Văn, cô Nam Phương dạy Anh,...

Vào Chu Văn An cấp 3 và học vs các bạn trường khác cấp 2, cháu thấy cấp 2 ở HN có rất ít trường tốt, bao gồm: NTT, Ams, GV, Ngô Sĩ Liên. Các trường còn lại cháu thấy ko có gì nổi bật.
    Đợt thi hsg cấp 3 cụm Ba Đình - Tây Hồ vừa rồi giải nhất môn Anh, Địa là cựu học sinh NTT đó ạ

Nói chung vào NTT nên vào các lớp chuyên Anh 1, Toán 1, hoặc lớp chọn,...

Nếu các em ko chịu đc áp lực ở Ams thì NTT là 1 sự lựa chọn tốt. Khóa của cháu khối ng ko muốn vào ams cấp 2 đấy ạ, các bạn ý chỉ thik ams cấp 3 thôi =))
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Lisyaoran; 26/03/2011 vào lúc 03:31 PM.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Năm nay con mình cũng lên lớp 6 đây, cũng đang muốn cho con vào NTT, không rõ thời điểm nào nhà trường sẽ bắt đầu bán hồ sơ để đăng ký cho con thi vào trường các mẹ nhỉ? các mẹ có con thi năm ngoái cho xin ít kinh nghiệm để các mẹ có con thi năm nay được biết với. Cảm ơn các mẹ nhìu lắm ạ.

• 9 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mitmatbeo Xem bài viết
    Năm nay con mình cũng lên lớp 6 đây, cũng đang muốn cho con vào NTT, không rõ thời điểm nào nhà trường sẽ bắt đầu bán hồ sơ để đăng ký cho con thi vào trường các mẹ nhỉ? các mẹ có con thi năm ngoái cho xin ít kinh nghiệm để các mẹ có con thi năm nay được biết với. Cảm ơn các mẹ nhìu lắm ạ.
    E cũng rất quan tâm giống chị , cháu nhà e năm nay cũng muốn vào đây có thông tin chia sẻ chị nhé .

• 756 Bài viết

• 7,032 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ có con học ở trường NTT cho mình hỏi thăm, có ai biết số đthoại hay địa chỉ của Thầy Đắc dạy hóa cho mình xin nhé! cảm ơn mọi người :Rose::Rose::Rose: