Trường trung học - Hà Nội

Có nên chọn Trường Nguyễn Trường Tộ - Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 96K Lượt đọc
  • 691 Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 183 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_BP Xem bài viết
    Trừ lớp A0 thường đồng đều về chất lượng HS, còn lại tớ thấy các năm các lớp đều có HS giỏi, HS khá và cả HS dốt nữa, ít khi có lớp nào toàn HSG. Không phải mỗi năm nay mới chia lớp kiểu này. Cô dạy toán và cô dạy Văn là quan trọng nhất. Lớp nào được 2 cô môn này tốt, coi như là may mắn đấy.
    Nhiều bạn giỏi nhưng không phải cả lớp giỏi vì vẫn lọt những suất ngoại giao nữa. Nhưng nói chung A0 học là vất vả vì các cháu không chỉ giỏi toán mà các môn khác học cũng rất tốt.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi LinhTrang; 08/08/2012 vào lúc 11:28 AM.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đến tận A6, A7 là chọn Văn, thế không có lớp thường, toàn lớp chọn thôi hả các bác?
    non-signature
    • 584 Bài viết

• 2,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lamxunghn Xem bài viết
    Thế nào rồi các bác đã xem danh sách lớp chưa? con các bác học 6A mấy? con e học lớp 6A1, không biết thày cô nào chủ nhiệm nhỉ!
    Tóm được 1 bạn cùng lớp rồi, bé nhà mình cũng học 6A1, có gì mình pm số DT để tiện liên lạc bạn nhé!
    • 584 Bài viết

• 2,035 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metun2001 Xem bài viết
    Em bác có đoạt giải gì không, con mình đồng đứng thứ 15 với một bạn nữa, không biết có phải em bác không?
    ko có giải bạn ạ, năm nay bé nhà bạn vào lớp nào?bè nhà mình 6A1, điểm thi xếp lớp 13,75
    • 584 Bài viết

• 2,035 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói A0 phân luồng là những bạn có giải và những suất NG khủng
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebeluannew Xem bài viết
    ko có giải bạn ạ, năm nay bé nhà bạn vào lớp nào?bè nhà mình 6A1, điểm thi xếp lớp 13,75
    Con mình điểm 13.65, cùng lớp A2 với cả khá nhiều bạn điểm 5, 6. Thế mới lạ chứ!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metun2001; 08/08/2012 vào lúc 01:40 PM.
    non-signature
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con mình điểm 13.65, lớp A2 với cả khá nhiều bạn điểm 5, 6. Thế mới lạ chứ!
    Mình nghe các thầy cô nói, lớp A2 năm nay có bộ giáo viên tốt lắm, bạn yên tâm đi
    ( sáng nay dành cả buổi lê la trong trường, nên hỏi duoc nhiều thông tin phết)
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình điểm 13.65, lớp A2 với cả khá nhiều bạn điểm 5, 6. Thế mới lạ chứ!
    Nghe nói năm nay vào được A2 là may nhất đấy vì đội GV đẹp nhất. Con mình điểm cũng xấp xỉ con bạn, đăng ký vào lớp Toán mà lại rơi vào lớp Anh, chỉ mong được như con bạn mà không được.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi npn77 Xem bài viết
    Nghe nói năm nay vào được A2 là may nhất đấy vì đội GV đẹp nhất. Con mình điểm cũng xấp xỉ con bạn, đăng ký vào lớp Toán mà lại rơi vào lớp Anh, chỉ mong được như con bạn mà không được.
    Vậy hả các bác, các bác nói thế em cũng yên tâm, nhưng chỉ cảm thấy với điểm thi đó mà bị "đẩy" vào A2 chứ không phải A1 thì cũng hơi áy náy.
    non-signature
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con bạn học A10 à? Nghe nói A10 năm nay cũng tốt lắm đấy
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Con mình cũng học lớp A 10, sĩ số 40 bạn.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Delighted Xem bài viết
    Mình nghe các thầy cô nói, lớp A2 năm nay có bộ giáo viên tốt lắm, bạn yên tâm đi
    ( sáng nay dành cả buổi lê la trong trường, nên hỏi duoc nhiều thông tin phết)
    Bác Delighted hoặc bác nào có biết thày, cô nào chủ nhiệm 6A2 năm nay không ạ?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Delighted Xem bài viết
    Con bạn học A10 à? Nghe nói A10 năm nay cũng tốt lắm đấy
    Hic, hic, con tớ là con trai, vốn trong đội tuyển Toán trường, đi thi Quận thiếu 0,5 điểm để có giải. Các môn tự nhiên và khoa học là niềm yêu thích của nó, học T.Anh là để mẹ vui lòng thôi. Làm thế nào bây giờ.
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bác npn77 ơi, bác nghe được thông tin gì về lớp 6 A2 không ạ?
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhathuy Xem bài viết
    Bác npn77 ơi, bác nghe được thông tin gì về lớp 6 A2 không ạ?
    Cặp 3 hoàn hảo của 6A2 đây bác nhé:
    - Toán là cô Thanh Yến cũng là Chủ nhiệm lớp - GV giỏi lớp 6 năm vừa rồi
    - Văn là cô Hoài
    - Anh là cô Hương
    (một trong 2 cô dạy Văn hoặc Anh là Trưởng Bộ môn)
    Chỉnh sửa lần cuối bởi metun2001; 08/08/2012 vào lúc 02:42 PM.
    non-signature
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cặp 3 hoàn hảo của 6A2 đây bác nhé:
    - Toán là cô Thanh Yến cũng là Chủ nhiệm lớp - GV giỏi lớp 6 năm vừa rồi
    - Văn là cô Hoài
    - Anh là cô Hương
    (một trong 2 cô dạy Văn hoặc Anh là Trưởng Bộ môn)
    Cảm ơn Metun. Em chưa có bất cứ thông tin gì về các thày, cô trong trường ạ. Bác đã tham khảo và đây là "cặp 3 hoàn hảo" ạ. Sáng nay em đến trường, nghe mấy mẹ đứng đó nói A2 là lớp ngoại giao ạ, không biết thông tin có độ chính xác đến đâu, nhưng cũng hơi lo. Tham khảo mấy chị có con đang và đã học, các chị ấy nói, trừ A0 là lớp toàn gà nòi, mỗi lớp Toán, Anh, Văn chỉ có 1 lớp là chọn đầu thôi, lấy đâu ra nhiều lớp chọn thế. CÓ thể hiểu A1 là lớp Toán 1 thôi, từ A2 đến A 4, 5 gì đó là các lớp định hướng về toán. Không biết hiểu thế có đúng không các bác?
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Help! help! help! bạn ơi, mình đang rất băn khoăn về trường hợp con mình. Điểm thi của con được 16,2, toán được 3,5 điểm thế mà thầy vẫn xếp vào A9, mình ko hiểu tiêu chẩn vào A0 là như thế nào. Mẹ nào biết giải thích giùm mình với.
    • 36 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trannhathuy Xem bài viết
    Cảm ơn Metun. Em chưa có bất cứ thông tin gì về các thày, cô trong trường ạ. Bác đã tham khảo và đây là "cặp 3 hoàn hảo" ạ. Sáng nay em đến trường, nghe mấy mẹ đứng đó nói A2 là lớp ngoại giao ạ, không biết thông tin có độ chính xác đến đâu, nhưng cũng hơi lo. Tham khảo mấy chị có con đang và đã học, các chị ấy nói, trừ A0 là lớp toàn gà nòi, mỗi lớp Toán, Anh, Văn chỉ có 1 lớp là chọn đầu thôi, lấy đâu ra nhiều lớp chọn thế. CÓ thể hiểu A1 là lớp Toán 1 thôi, từ A2 đến A 4, 5 gì đó là các lớp định hướng về toán. Không biết hiểu thế có đúng không các bác?
    Vâng em trêu thế thôi vì thấy có nguời (có vẻ đáng tin cậy) khen bộ GV lớp A2 bác ạ
    non-signature
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hic, hic, con tớ là con trai, vốn trong đội tuyển Toán trường, đi thi Quận thiếu 0,5 điểm để có giải. Các môn tự nhiên và khoa học là niềm yêu thích của nó, học T.Anh là để mẹ vui lòng thôi. Làm thế nào bây giờ.
    Thực ra con trai, thì học toán thích hơn nhỉ. Với lại, với đa số đã qua kiểm nghiệm, thì NTT tthuc sự có thế mạnh về toán lý hoá, chứ ngoại ngữ thì không thể bằng Giang vo, Ngô Sỹ Liên hay Ams được.

Nhưng quan trọng nhất, lớp A10 là lớp tốt. Thực ra mọi người còn cho rằng năm nay chất lượng học sinh thì A0 và A10 là đồng đều nhất. A10 có nhiều bạn điểm khá cao. Lớp 6, quan trọng nhất là các cháu đồng đều, cùng đua nhau học. Mình có một chị bạn con học cực siêu toán cấp 1 ở Kim Đồng, lúc thi vào GV< chả hiểu sao, điểm toán lại bị thấp hơn điểm Văn, tự nhiên được xếp vào lớp chuyên Văn. Chị ấy cũng là người quen biết rộng, chị ấy có thể xin được, nhưng đã quyết định là " let it be", là bài học cho cu cậu chủ quan.

Bây giờ, cu cậu đang học lớp 9 GV< điểm trung bình trên 9.6, vẫn trong đội tuyển toán của trường, và đứng ở top 3. Vậy các bố mẹ thấy, vào lớp nào, cũng không hẳn là quá quyết định vì thi vào đội tuyển sau này, là open cho tât cả các lớp, và các bạn.

Chúc các bố mẹ luôn hài lòng và biết AQ khi kết quả không hoàn toàn như mình mong đợi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thỏ nâu mắt ngọc Xem bài viết
    Help! help! help! bạn ơi, mình đang rất băn khoăn về trường hợp con mình. Điểm thi của con được 16,2, toán được 3,5 điểm thế mà thầy vẫn xếp vào A9, mình ko hiểu tiêu chẩn vào A0 là như thế nào. Mẹ nào biết giải thích giùm mình với.
    A0 ngoài việc điểm toán cao, thì các bạn đều có giải của quận, và ưu tiên là giải quận môn toán bạn ạ