• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Xin thông tin về trường tiểu học Cổ Nhuế A

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 2.75K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

• 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ, con mình SN 2006, sang năm vào lớp 1, theo đúng tuyến thì con mình sẽ học Cổ nhuế A. Có mẹ nào đã cho con học trường này chia sẻ kinh nghiệm cho mình với: Chất lượng dạy học, lớp học bao nhiêu cháu, cô nào dạy lớp 1 tốt, có học bán trú không, nhà ăn ở trường thế nào...? Mẹ nào sang năm 2012 cũng có ý định cho con học trường này thì cùng trao đổi nhé. Thanks
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 869 Bài viết

• 3,434 Được cảm ơn

Cái này bạn phải hỏi các mẹ trong xóm nhà bạn chứ! Hỏi trên này mọi người không biết đâu. Hầu hết các mẹ ở CN có vào WTT thì con ko học CN, còn các mẹ con học CN thì lại ko vào WTT

Cháu tớ năm nay học lớp 1 CN A, tình hình cô giáo dạy cũng bình thường, lớp ko đông như các trường công lập khác (khoảng trên 40 cháu/lớp), có bán trú tại trường nhưng chưa vào năm học chính thức nên chưa biết thế nào. Các cô lớp 1 toàn người làng, nhà rộng nên đều bắt đến học thêm tại nhà cô thì cô mới khen, còn không thì sẽ là "học kém quá, chậm tiếp thu quá ...". Các bạn í học hè tại nhà cô từ tháng 3, tháng 4. Cháu tớ mãi tháng 8 mới học tiền lớp 1 ở trường nên cô chê kinh khủng (cô gì dạy giỏi nhất trường í, em tớ nói mà tớ quên tên rồi). Sau khi đi học ở nhà cô thì toàn 9 với 10, hik. Nhưng hôm vừa rồi chia lại lớp, bố mẹ nó ko đi phong bì cho cô nên cô gạt sang lớp khác rồi.

Con nhà tớ đúng tuyến ở Cổ Nhuế B, nhưng tớ ko cho học ở đấy mà đưa ra Nghĩa Tân. Hôm nay là buổi đầu tiên đi học đây.
    Tớ là akai_usagi nhé!
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthanh74 Xem bài viết
    Cái này bạn phải hỏi các mẹ trong xóm nhà bạn chứ! Hỏi trên này mọi người không biết đâu. Hầu hết các mẹ ở CN có vào WTT thì con ko học CN, còn các mẹ con học CN thì lại ko vào WTT

Cháu tớ năm nay học lớp 1 CN A, tình hình cô giáo dạy cũng bình thường, lớp ko đông như các trường công lập khác (khoảng trên 40 cháu/lớp), có bán trú tại trường nhưng chưa vào năm học chính thức nên chưa biết thế nào. Các cô lớp 1 toàn người làng, nhà rộng nên đều bắt đến học thêm tại nhà cô thì cô mới khen, còn không thì sẽ là "học kém quá, chậm tiếp thu quá ...". Các bạn í học hè tại nhà cô từ tháng 3, tháng 4. Cháu tớ mãi tháng 8 mới học tiền lớp 1 ở trường nên cô chê kinh khủng (cô gì dạy giỏi nhất trường í, em tớ nói mà tớ quên tên rồi). Sau khi đi học ở nhà cô thì toàn 9 với 10, hik. Nhưng hôm vừa rồi chia lại lớp, bố mẹ nó ko đi phong bì cho cô nên cô gạt sang lớp khác rồi.

Con nhà tớ đúng tuyến ở Cổ Nhuế B, nhưng tớ ko cho học ở đấy mà đưa ra Nghĩa Tân. Hôm nay là buổi đầu tiên đi học đây.
    Cảm ơn chị, nhà em mới chuyển về xóm 1A ở Cổ nhuế, đường Trần Cung nên cũng chưa quen hàng xóm mấy. Như thông tin chị chia sẻ chắc em cũng phải nghiên cứu thêm.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 các mẹ ở WTT:Smiling:!đặc biệt cho mình gửi lời chào đến akai_usagi!!bạn ko có con học ở trường CN A màk bạn đưa ra lời khuyên cho người khác một cách phiến diện as vậy thì nguy hiểm qá và thật là hồ đồ màk còn oan cho những giáo viên trường này. tớ có 2 con đã và đang học tại CN A bạn ạk. đứa lớn đang học lớp 6 còn đứa nhỏ đag học lớp 1.tháng 7 vừa rồi tớ xin cô dạy thêm ở nhà màk cô ko nhận.cô bảo con nhà tớ ko phải học vì cháu tiếp thu nhanh,cô chỉ kèm thêm cho mấy cháu còn chậm thôi. lớp con nhà tớ lúc đó đôg qá nên nhà trường tách ra thàh 1 lớp mới nữa. các cô chọn dah sách ngẫu nhiên chứ có phải phog bì phog bao j đâu. con nhà tớ vẫn đc vào lớp cô dạy tốt.giáo viên ở đây sốg tìh cảm và chân thật chứ ko biết chém gió đâu! tớ thấy các cô dạy nhiệt tình và có tâm đấy chứ.con tớ học ở đây quý các cô lắm.lớp con tớ có 42 cháu năm nay hs đông hơn năm trc nhưng vẫn còn ít hs hơn mấy trường khác. bán trú thì có phòng ăn riêng,bếp nấu tại trường,tiền đóng các khoản cũng hợp lí,thu chi rõ ràng. gửi con học ở đây tớ rất yên tâm vì lớp ít nên cô sát sao với hs hơn các trường ngoài. các mẹ nào có con chuẩn bị đi học thì cứ tham khảo thêm.akai_usagi này, bạn cũng nên tham khảo thêm.:Smiling::Sick:
    • 118 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình ở Cổ Nhuế, có con học ở Cổ Nhuế A và là thành viên của WTT đây. tớ thấy bạn akai_usagi đúng là ko có con học ở đấy mà nhận xét thế thì ko ổn lắm . Con tớ năm nay mới vào lớp 1, lớp 1A cô HỒng . Con nha gauconthaman học lớp 1 gì thế? Đúng là lớp ít cháu , 44 cháu , trường lớp sạch đẹ, các cô khác thì mình ko rõ nhưng cô Hồng thì mình thấy nhiệt tình, hướng dẫn các cháu rất cặn kẽ, tỉ mỉ . Trường có bán trú cũng ổn. Con mình rất thích ăn ở trường vì thức ăn ngon và vui. Cở swor vật chất của trường cũng ổn và trường đã đạt trường chuẩn quốc gia thì tớ nghĩ trường làng chất lượng cũng ko thua kémw các trương khác.
    • 35 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cảm ơn 2 mẹ: Me Gauthoi, gauconthaman đã cung cấp thông tin về trường làm em cũng yên tâm hơn nếu chọn trường này cho con. Em cũng biết việc học tốt hay không do con mình quyết định là chính nhưng môi trường cũng quan trọng. Em vào website của trường Tiểu học Nghĩa Tân, trường Tiểu học Cổ Nhuế A thì thấy về hoạt động và thành tích thì 2 trường này khác hẳn nhau nên nếu dựa trên đó thì em thấy trường Nghĩa Tân đúng là vượt trội hơn hẳn.
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tớ cũng có con học ở trường này đây, một bé năm nay lên lớp 4 và một bé lớp 1. Mình thấy các cô giáo ở trường dạy nhiệt tình đấy chứ. Bé lớn nhà mình chưa năm nào đi học thêm tại nhà cô giáo nhé. Thậm chí năm lớp 1 nhà trường tổ chức học vào sáng thứ 7 nhà mình còn không cho bé đi học vì mình nghĩ ở nhà bố mẹ chịu khó kèm thêm cho con là được. Con mình vẫn học bình thường, cô giáo không hề phân biệt đối xử, lớp 2 và 3 con đều học lớp chọn. Cả hai bé tớ đều không cho học chữ trước khi vào lớp 1.
    Vài dòng chia sẻ cùng các mẹ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)