• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.1K Lượt đọc
  • 190 Trả lời

• 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Con gái mình sắp vào lớp 1, mình đang định cho con vào học ở trường Uniworld Ciputra. Có 2 chương trình Quốc tế và Song ngữ, mình định chọn cho bé vào Song ngữ.
    Mình muốn tham khảo thêm ý kiến các mẹ xem học chương trình song ngữ hay quốc tế hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm vui lòng chia xẻ nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thongoc-cun Xem bài viết
    Con gái mình sắp vào lớp 1, mình đang định cho con vào học ở trường Uniworld Ciputra. Có 2 chương trình Quốc tế và Song ngữ, mình định chọn cho bé vào Song ngữ.
    Mình muốn tham khảo thêm ý kiến các mẹ xem học chương trình song ngữ hay quốc tế hơn. Mẹ nào có kinh nghiệm vui lòng chia xẻ nhé.
    Mình cũng đăng ký cho con gái học lớp 1 năm nay tại Uniworld Ciputra đấy. Mình cũng đăng ký song ngữ vì chắc là con cũng cần học tiếng Việt tốt và cơ bản bạn ạ. Có thông tin gì bạn gọi mình với nhé
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi risotto Xem bài viết
    Mình cũng đăng ký cho con gái học lớp 1 năm nay tại Uniworld Ciputra đấy. Mình cũng đăng ký song ngữ vì chắc là con cũng cần học tiếng Việt tốt và cơ bản bạn ạ. Có thông tin gì bạn gọi mình với nhé
    Cho mình hỏi chút về học phí bên Uniworld với bạn ơi. Mình có đứa cháu sắp vào lớp 1, đang tìm hiểu 1 số trường QT ở HN. Cơ sở ở Vạn Phúc của Uniworld có còn không bạn? Con trai mình đã đang theo học lớp 1 của Brendon Primary School từ năm ngoái, mình thấy giáo trình và giáo viên bên đó rất tốt, con mình thay đổi nhiều lắm. Nhưng vì cũng thấy một số phụ huynh chuyển con từ Uniworld sang Brendon nên mình muốn tìm hiểu xem 2 trường cạnh tranh nhau ở khâu nào. Cảm ơn bạn nhé.
    • 197 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Biểu phí của Uniworld ở đây bạn nè. Bạn thử coi, nếu phát hiện ra gì hay thì cho mình biết nhé, biết đâu Brendon lại có lợi thế gì thì mình sẽ tính xin cho con gái sang đó. Theo mình biết thì Vạn Bảo - Vạn Phúc có nhiều học sinh đăng ký hơn vì gần hơn nên chắc hết chỗ rồi. Mà sao mình chưa bao giờ nghe đến tên trường Brendon nhỉ. Bạn có đường link gửi cho mình tham khảo với.
    http://www.uniworldvietnam.com/uinteg_f.htm
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Biểu phí của Uniworld ở đây bạn nè. Bạn thử coi, nếu phát hiện ra gì hay thì cho mình biết nhé, biết đâu Brendon lại có lợi thế gì thì mình sẽ tính xin cho con gái sang đó. Theo mình biết thì Vạn Bảo - Vạn Phúc có nhiều học sinh đăng ký hơn vì gần hơn nên chắc hết chỗ rồi. Mà sao mình chưa bao giờ nghe đến tên trường Brendon nhỉ. Bạn có đường link gửi cho mình tham khảo với.
    http://www.uniworldvietnam.com/uinteg_f.htm
    Mình không có đường link ở đây nhưng bạn có thể gọi đến 2420249 để tham khảo thêm nhé. Brendon Primary School nằm ở N2, Trung Hòa Nhân Chính. Học phí ở Brendon có vẻ hợp lý hơn và không thấy phải đóng cái Development Fund Fee $1,000/year như ở bên Uniworld. Cô GĐốc bên Brendon trước đây có con học ở Uni kể chuyện, bên Uni họ không dạy Maths, Phonics cho lớp 1? Khi con cô ấy chuyển sang Brendon là lớp 3 rồi mà phải học lại môn Phonics đấy. Bạn thử tham khảo giáo trình của Uni xem họ dạy những gì cho lớp 1, hay giờ TA chỉ học tiếng như môn ngoại ngữ không thôi thì chán lắm.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Mình không có đường link ở đây nhưng bạn có thể gọi đến 2420249 để tham khảo thêm nhé. Brendon Primary School nằm ở N2, Trung Hòa Nhân Chính. Học phí ở Brendon có vẻ hợp lý hơn và không thấy phải đóng cái Development Fund Fee $1,000/year như ở bên Uniworld. Cô GĐốc bên Brendon trước đây có con học ở Uni kể chuyện, bên Uni họ không dạy Maths, Phonics cho lớp 1? Khi con cô ấy chuyển sang Brendon là lớp 3 rồi mà phải học lại môn Phonics đấy. Bạn thử tham khảo giáo trình của Uni xem họ dạy những gì cho lớp 1, hay giờ TA chỉ học tiếng như môn ngoại ngữ không thôi thì chán lắm.
    oh thế trường Bredon của nước nào hả bạn . 100% nước ngoài hay liên doanh VN thế
    • 762 Bài viết

• 7,297 Được cảm ơn

Trường Bredon nghe lạ thật, là của nước ngoài đầu tư hay người việt mình mở vậy, bạn nào biết rõ cho mình thông tin với. Lần đầu tiên mình nghe thấy trường này. Còn về Uniworld thì mình biết là có học toán ngay từ đầu chứ, lớp song ngữ sử dụng SGK của mình mà.
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi risotto Xem bài viết
    oh thế trường Bredon của nước nào hả bạn . 100% nước ngoài hay liên doanh VN thế
    @ risotto: Brendon dạy học theo giáo trình của Anh, giáo viên người Anh luôn.

@ NgocTri: theo mình biết thì giờ TA không dạy Maths & Phonics cho lớp 1, còn giờ TV thì dạy theo giáo trình của BGD bình thường.

Con trai mình học lớp 1, chtrình non-fully British ở trường Brendon thì thấy giờ TA có học Maths, Phonics, English, Science. Giờ TV học theo SGK VNam có tập viết, toán, TV.

Trường Brendon có cùng cơ sở với trường mẫu giáo Camelia (Hoa Trà My) ở N2 TH-NChính, các mẹ qua đó tìm hiểu xem thế nào nhé.
    • 520 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

Mình vừa bon chen vào Website của Uniworld, hy vọng bố mẹ cố vặn mấy cái răng để cho con vào học. Nhưng mà xem xong thì thất vọng quá...

Tổng chi phí một năm lên đến mười mấy ngàn thì bố mẹ cháu chịu rồi!
    • 2,204 Bài viết

• 468 Được cảm ơn

Em cũng đăng ký cho bé nhà em học lớp 1 ở trường Uniworld ciputra học song ngữ bởi em nghĩ cần cho bé học tốt ngữ pháp tiếng việt.Cấp 1 cho bé có môi trường tốt để phát triển, cấp 2 cho bé học lớp chọn tốt, cấp 3 thì xác định cho bé ngành học và con đường để phát triển thôi ạ.Quan trọng nhất mình chỉ hướng đường cho các bé và tạo điều kiện còn phụ thuộc chính khả năng của bé
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Brendon là truong vn các chị ạ. đợt trc em cũng qua đó xem rồi. cấp 1 thì em k xem kĩ vì bé nhà em mới 2 tuổi. hôm đó em chỉ xem nhà trẻ thôi. giá tien cua be nhà em hoc o Kinderworl lớp đia fuong cũng bằng ở bên Camelia. em vào thì thấy các cô toàn nói tieng viét. có 2 cô giáo và 8 học sinh. hôm đó có 1 cô giáo k ai trông con nên cho con (moi 19thang) đi làm luôn cùng mẹ.các cô nói rằng đay là giờ ăn trưa nên các cô nói tiéng việt. giở học thì toàn nói tieng anh.được cái truong này giò đua don se tiện hơn cho chị em mình. còn ở kinderworld 3h30 em đã fải đón cháu về rồi. thởi gian học thì lại nghỉ xuân-hè-thu-đông.
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TueAnh2006 Xem bài viết
    Brendon là truong vn các chị ạ. đợt trc em cũng qua đó xem rồi. cấp 1 thì em k xem kĩ vì bé nhà em mới 2 tuổi. hôm đó em chỉ xem nhà trẻ thôi. giá tien cua be nhà em hoc o Kinderworl lớp đia fuong cũng bằng ở bên Camelia. em vào thì thấy các cô toàn nói tieng viét. có 2 cô giáo và 8 học sinh. hôm đó có 1 cô giáo k ai trông con nên cho con (moi 19thang) đi làm luôn cùng mẹ.các cô nói rằng đay là giờ ăn trưa nên các cô nói tiéng việt. giở học thì toàn nói tieng anh.được cái truong này giò đua don se tiện hơn cho chị em mình. còn ở kinderworld 3h30 em đã fải đón cháu về rồi. thởi gian học thì lại nghỉ xuân-hè-thu-đông.
    Bạn ơi, đây là topic Tiểu học mà, cẩn thận không các mẹ lại bị confused hết rồi. Brendon là trường Tiểu học, còn Camelia mới là trường mẫu giáo và cái lớp bạn nói đó là lớp mẫu giáo QT của trường Camelia bạn ạ. Brendon Primary School và Camelia (Hoa Trà My) chung một địa điểm nên đừng nhầm nhé.
    • 1,212 Bài viết

• 212 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box Xem bài viết
    Chị ơi, trường Brendon có website không ah, mà chi phí ở đây như thế nào, chị cho em biết nhé, tks chị :Rose:
    P/s: hình như hồi trước chị định cho anh lớn học VIP School đúng không, sau đó như thế nào mà chị lại thôi ah?
    Đúng rồi, Bi học hè ở VIP đuợc 2 tháng nhưng sau đó khi mình biết đến Brendon thì qđ học ở B luôn. Lý dó là: trước đó, trừong nói là học TV các buổi sáng, các buổi chiều học TA với người NN. Sau đó, hóa ra chỉ có 3 giờ TA/tuần thôi, mình đã rất thất vọng rồi vì như vậy TA vẫn chỉ là 1 môn ngoại ngữ thôi chứ không phải học văn hóa = TA. Khi đó, Bi học TA đã bằng trình độ của lớp 5 trừong VIP rồi, nếu Bi lên lớp 2 thì học TA ở đâu vì VIP chi có đến lớp 5 là hết thôi ? Mình có họp với bạn Giang và bạn Linh để ra đặt câu hỏi đó, nhưng cả 2 bạn đều không có được giải pháp cho con mình nên đành chịu vậy thôi. Về sau trường trả lại mình 50% phí ghi danh, và nói đây là trường hợp đặc biệt chứ bình thường không trả lại phí này??? (điều này lúc đầu chẳng thấy nói j cả). Dù sao, mình cũng tìm được trường Brendon cho Bi rồi nên mình không làm căng thẳng với VIP nữa.

Brendon là trường liên doanh giữa VN và UK. Bên UK điều hành về nhân sự NN, giáo trình dạy học, bên VN lo về quản lý cơ sở hạ tầng, nhân sự VN... Bi nhà mình học non-fully British, tức là sáng học TV = giáo trình của BGD, chiều học TA = giáo trình của Anh. Nói chung là rất ổn, mình rất happy, tuy nhiên năm vừa rồi chưa tuyển sinh chính thức nên số h/s rất vắng, chỉ có lớp 1 và lớp 3. Năm nay sẽ hứa hẹn nhiều h/s hơn đấy. TA của Bi phát triển tốt từng ngày, rất tự tin trong giao tiếp và giáo trình học hữu ích. Giáo viên NN rất nhiệt tình, có vấn đề là contact phụ huynh ngay để cùng bàn bạc.

Học phí năm nay là $3,800/năm
    Tiền xây dựng trường $1,000/năm
    Tiền ăn: $3,5/ngày
    Tiền xe: $250/học kỳ
    Tiền stationery nữa..

Bạn gọi số 2420249 để hỏi chi tiết hơn nhé.
    Trang web: www.brendonschool.co.uk
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 33 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, con nhà mình đang học mẫu giáo ở Sunrise kids. Mình định lớp 1 cho cháu học UW Ciputra lớp song ngữ. Các mẹ ai có con đã theo chương trình học của UW rồi chia xẻ kinh nghiệm nhé. Liệu 6 tuổi mình mới cho cháu vào học thì cháu có theo kịp với các bạn khác trong những phần học bằng tiếng Anh không hả các mẹ.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ ơi cho mình hỏi, mình muốn cho cháu về việt nam học, ( mình là việt kiều mỹ) cháu nhà mình năm nay 6 tuổi. vậy là mình nên cho cháu học trường nào tốt vậy? Mong các mẹ giúp cho với nhé, Mail:Hoangtruyenpro@gmail.com
    • 65 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yeucuncon Xem bài viết
    các mẹ ơi cho mình hỏi, mình muốn cho cháu về việt nam học, ( mình là việt kiều mỹ) cháu nhà mình năm nay 6 tuổi. vậy là mình nên cho cháu học trường nào tốt vậy? Mong các mẹ giúp cho với nhé, Mail:Hoangtruyenpro@gmail.com
    Chị không nói rõ là về miền Bắc hay miền Nam VN nhỉ. Ở sgn thì sự lựa chọn sẽ nhiều hơn; ở HN lựa chọn ít hơn nhưng có vẻ là cô đọng hơn. Con nhà mình đang học ở Brendon Primary School tại HN, trường tiểu học với hệ thống giáo dục của Anh. Mình thấy tốt và happy với sự tiến bộ của con. Nếu chị có ý định về HN thì thử tìm hiểu về trường này nhé.
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ WTT ơi, ai đang có con học tiểu học ở hệ thống trường Uniworld vào đây cùng trao đổi đi.

Xin tự giới thiệu mình có con gái đầu năm nay bắt đầu học lớp 1 ở trường Uniworld , Vạn Bảo, Hà nội. Rất muốn được làm quen với các mẹ có con đang học ở hệ thống trường này để cùng trao đổi kinh nghiệm trong việc dạy dỗ con.
    • 628 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

WTT không có phụ huynh nào cho con học ở Uniworld ah, mãi chả có ai vào chia sẻ cả. Chán !!!!!!!!!!!!!!!!
    • 1,576 Bài viết

• 624 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BÔNG BÔNG Xem bài viết
    WTT không có phụ huynh nào cho con học ở Uniworld ah, mãi chả có ai vào chia sẻ cả. Chán !!!!!!!!!!!!!!!!
    Học phí trường này cao quá mà bạn:Sad:
    • 340 Bài viết

• 1,071 Được cảm ơn

Con mình thì bé hơn, học Kiderworld, trước cũng ở 46 Vạn Bảo, giờ chuyển về HoaBinh Plaza để các anh chị lớn hơn thêm lớp.
    Bé nhà mình học từ năm học trước, bắt đầu chưa biết gì về tiếng Anh, giờ khá ổn.
    Mình cũng định nếu ax kiếm đủ xiền sẽ cho con học tiếp tiểu học ở Uniworld.
    Con bạn đã học tiếng Anh lâu chưa, trước bé có học song ngữ hay Kiderworld trước đó ko.