Tiểu học

Trường tiiểu học Đặng Trần Côn A- Thanh Xuân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 30.8K Lượt đọc
  • 197 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trên diễn đàn chưa thấy mẹ nào trao đổi về trường Đặng Trần Côn A- Thanh Xuân -HN. Mình lập chủ để này để các phụ huynh có con học trường này trao đổi kinh nghiệm nhé. Con mình năm nay lên lớp 2 rồi.
    Mời các phụ huynh!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Mình cũng đã từng hỏi thông tin về trường nay trên DD rồi, nhung không nhiều người hưởng ứng lắm. Rất vui dc chia sẻ.
    Con tơ năm nay mói vào lớp 1, đang còn nhiều băn khoăn lắm. Trước khi cho con đi học tớ cũng không biết nhiều về trường, về cô.
    Tớ thấy con đi học mấy buổi thì vui vẻ, thoải mái lắm. Nhưng thực sự không biết nhiều về chất lượng của trường đâu.
    Mẹ nào có kinh nghiệm thì chia sẻ nhé!
    Hạnh phúc đôi khi là những điều thật giản dị.

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cu nhà mình lên lớp 3A rồi. Càng ngày càng thấy bố mẹ chán Trường hơn. Vất lắm mới nhờ mối nọ kia chạy được cho vào lớp A. Vậy mà mỗi năm lớp lại phình ra 1 ít. Năm lớp 1 là 45 cháu. Lớp 2 là 51 cháu, lớp 3 bây h là 56 cháu. Các lớp ko chỉ riêng lớp A thì năm nào cũng có sự xáo trộn, tách lớp, ghép lớp... Còn lớp A cứ phình ra chắc các mẹ biết vì sao rồi. Bé thứ 2 nhà mình sẽ ko bao h cho vao đây nữa. Tuy nhiên, đâm lao phải theo lao các mẹ ạ. Nhà gần nên cũng tiện mà. Thế nhé!

• 483 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Các mẹ có con học trường này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm đi, năm sau con nhà e vào lớp 1 rồi, cũng định xin vào trường này, thấy có người khen, ng chê, chẳng biết thế nào.

• 1,896 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banh my nuong Xem bài viết
    Các mẹ có con học trường này rồi thì chia sẻ kinh nghiệm đi, năm sau con nhà e vào lớp 1 rồi, cũng định xin vào trường này, thấy có người khen, ng chê, chẳng biết thế nào.
    Các mẹ cho mình hỏi nhà mình ở Thanh xuân nam thì trường Đặng Trần Côn A và B, trường nào gần hơn và trường nào tốt hơn ạ. Con mình chưa đi học nhưng bố mẹ trong đầu cũng đã phải nghĩ tới chọn trường cho con rồi.

• 56 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Tùy người bạn ơi. Về chất lượng dạy học, có người thì bảo A tốt hơn. Có người lại bảo B tốt. Chắc là do góc nhìn của mỗi người và cái cách họ được tiếp xúc. Về cơ sở vật chất thì hiện giờ B tốt hơn nhiều (mới xây).

Ở Thanh Xuân Nam thì trường Đặng Trần Côn B gần hơn bạn ạ. Không phải băng qua đường Nguyễn Trãi.
    Bàn tay muốn về
    Bàn chân muốn đi
    Lối dẫn lối
    Bằng đam mê

• 135 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Con nhà mình đang theo học lớp 5A của trường Dặng Trần Côn A, mình cũng thấy chán trường và muốn chuyển trường cho con nhưng bạn bè khuyên còn 1 năm nữa ko nên chuyển. Đúng là hệ thống lớp A ngày càng phỉnh ra, lớp con mình cũng vậy hiện đã lên tới 54 bạn và sẽ còn gia tăng học sinh nữa, nhưng chất lượng học và dậy chỉ nhỉnh hơn chút vì cũng không thi đầu vào lớp chọn.

• 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các mẹ ơi!
    Cho mình hỏi một chút về cách phân chia lớp của trường này được không? Mình thấy co 7 lớp 1, nhưng không biết dc phân chia thế nào? lớp A là lớp chọn ah? có mấy lớp chọn?
    Hết lớp 1, lên lớp 2, việc phân lớp thế nào, có xin chuyển lớp dc không?
    Lớp chọn của trường này có khá không? so với các trường ngoài thì thế nào?
    Các họat động trước của trường có dc chú trọng không? Các con sau khi học hết cấp 1, thường chuyển sang trường nào? Phong cách của học sinh trường này có gì nổi trội không?
    Ôi mình thấy băn khoăn nhiều thứ quá!
    Các mẹ nào có kinh nghiệm, giúp mình với!
    Các mẹ có thể list ra các ưu điểm và nhược điểm của trường dc không?
    Mình mới thấy có 1 ưu diểm duy nhất là gần nhà thôi..
    Các ơn các mẹ nhiều!

• 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các họat động trước của trường có dc chú trọng không?

Sorry, mình go nhâm
    Các hoạt động khác, các môn ngoại khóa của trường có dc chú trọng không?

• 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Năm ngoái mình dò hỏi mãi thì được biết khối 1 có cô Hòa và Cô Hiền dạy được, riêng cô Hòa thì có vẻ được hơn, lớp 1A là lớp ngoại giao. Con Mình cũng may xin được vào lớp cô Hòa. Cô dạy và rèn cũng tốt hơn các cô khác.
    Tuy nhiên ăn ở trường cho các cháu lớp 1 thì hơi chán, bữa phụ toàn ăn bánh mì 1.000đ của Kinh đô với Hải Hà thỉng thoảng thay bằng bimbim, ko cho các con ăn hoa quả bao giờ (VD như chuối, dưa hấu- loại quả này cũng rẻ) các phụ huynh có kiến nghị rồi nhưng ko ăn thua. Con mình ko ăn bánh ấy bao giờ, toàn mang về nhà thôi (cháu bảo ăn nhiều chán..).