Tiểu học

Trường Tiểu Học Tràng An và Trưng Vương, nên học trường nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 165 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• 60 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phải nói là có con chuẩn bị đi học là một vấn đề đau đầu nhất. Nhà cháu có bà ngoại làm nghành giáo dục nên bà bảo thích học trường nào quận hoàn kiếm cũng được. Mẹ cháu nghĩ mãi chả biết nên học công lập hay bán công. Mẹ cháu thấy cháu là đứa trẻ ham học, tự giác, và thích học nên ko muốn vào các cơ sở luyện gà, nhưng học vớ vẩn đương nhiên mẹ cháu cũng không muốn. Bà bảo có hai trường nên chọn là Trưng vương và TH Tràng An. CÁc mẹ ơi, Trưng vương em thấy các mẹ có bàn rồi, nhưng tiểu học Tràng An thì sao nhỉ, có ai có con học tràng an không, giúp em với. Các mẹ khuyên em nên học trường nào ?
    Thanks các mẹ

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 737 Bài viết

• 284 Được cảm ơn

Mình thì thấy Tràng An tốt hơn vì nó là trường bán công, cơ sở vật chất tốt hơn. Nhưng bây giờ làm sao vào được nữa, nghe nói là hết suất rồi mà, chốt danh sách hết rồi mà.

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ và Nhím ah, theo mình thì chọn trường Tràng An hơn, cơ sở của trường rất tốt. Chất lượng trường Trưng Vưng cũng tốt nhưng các con sẽ hơi thiệt thòi, chỉ học ở trường 1 buổi thôi còn 1 buổi thì ra ngoài nhà dân thì phải vì chung trường với trường Nguyễn Du mà.

• 107 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng thấy Tràng An tốt hơn Trưng Vương nên đã cho con học ở Tràng An. Đứa thứ hai mình cũng sẽ tiếp tục cho học Tràng An thôi.

• 369
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbong1107 Xem bài viết
    Mình cũng thấy Tràng An tốt hơn Trưng Vương nên đã cho con học ở Tràng An. Đứa thứ hai mình cũng sẽ tiếp tục cho học Tràng An thôi.

Tks me cun bong.
    Minh da cho con vao truong TV nam nay roi, me cun bong cho biet them ve phan ban tru cua cac chau voi.
    Tks agains

• 369
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi, cho minh xin thong tin ve tinh hinh ban chu cua cac be tieu hoc truong Trung Vuong voi

:Laughing: rooling: :Smiling: :Angel: :Silly:

• 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình biết là bán trú của các bé lớp 1 ở Cung Thiếu nhi, còn từ lớp 2 trở lên thì các cháu sẽ theo cô giáo (có thể ở nhà cô, hoặc nhà thuê thế nào đó). Bạn mình có con học lớp 3 trường này, cứ phải bán trú theo cô giáo thôi, vất vả lắm.
    Nhưng vì nhà mình đúng tuyến của Trưng Vương và cũng chẳng thể nào xin học chỗ khác được nên mình phải cho cháu học đúng tuyến thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 369 Xem bài viết
    Cac me oi, cho minh xin thong tin ve tinh hinh ban chu cua cac be tieu hoc truong Trung Vuong voi

:Laughing: rooling: :Smiling: :Angel: :Silly:

• 107 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 369 Xem bài viết
    Tks me cun bong.
    Minh da cho con vao truong TV nam nay roi, me cun bong cho biet them ve phan ban tru cua cac chau voi.
    Tks agains
    Ở trường Tràng An thì các con ăn tại phòng ăn của Trường, còn ngủ thì sẽ ngủ trên bàn học, nhưng các mẹ yên tâm vì bàn rộng, nhiều và được ghép vào nhau nên các con ngủ sẽ không bị ngã

• 461 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Tràng An năm nay đóng phí ntn?
    Tràng An có mắc bệnh thành tích không?
    Các thầy cô có tâm như nhau không hay cũng như các trường khác lớp được lớp không?
    Có bắt các con học thêm nhà cô chủ nhiệm không?
    Nếu cho con học ở đó lớp cô nào chủ nhiệm OK nhất???
    Cho đi là còn mãi!

• 780 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Con gái mình là tân sinh viên trường Trưng Vương đây, và tớ nghe nói năm nay trường Nguyễn Du chuyển địa điểm rồi mà, không biết năm nay các con học bán trú ở đâu. Mình không có thông tin gì về trường Tràng An nên không thể so sánh được.