• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu Học Tràng An và Trưng Vương, nên học trường nào???

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.6K Lượt đọc
  • 169 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 61 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Phải nói là có con chuẩn bị đi học là một vấn đề đau đầu nhất. Nhà cháu có bà ngoại làm nghành giáo dục nên bà bảo thích học trường nào quận hoàn kiếm cũng được. Mẹ cháu nghĩ mãi chả biết nên học công lập hay bán công. Mẹ cháu thấy cháu là đứa trẻ ham học, tự giác, và thích học nên ko muốn vào các cơ sở luyện gà, nhưng học vớ vẩn đương nhiên mẹ cháu cũng không muốn. Bà bảo có hai trường nên chọn là Trưng vương và TH Tràng An. CÁc mẹ ơi, Trưng vương em thấy các mẹ có bàn rồi, nhưng tiểu học Tràng An thì sao nhỉ, có ai có con học tràng an không, giúp em với. Các mẹ khuyên em nên học trường nào ?
    Thanks các mẹ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 741 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Mình thì thấy Tràng An tốt hơn vì nó là trường bán công, cơ sở vật chất tốt hơn. Nhưng bây giờ làm sao vào được nữa, nghe nói là hết suất rồi mà, chốt danh sách hết rồi mà.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ và Nhím ah, theo mình thì chọn trường Tràng An hơn, cơ sở của trường rất tốt. Chất lượng trường Trưng Vưng cũng tốt nhưng các con sẽ hơi thiệt thòi, chỉ học ở trường 1 buổi thôi còn 1 buổi thì ra ngoài nhà dân thì phải vì chung trường với trường Nguyễn Du mà.
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình cũng thấy Tràng An tốt hơn Trưng Vương nên đã cho con học ở Tràng An. Đứa thứ hai mình cũng sẽ tiếp tục cho học Tràng An thôi.
    • 369
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunbong1107 Xem bài viết
    Mình cũng thấy Tràng An tốt hơn Trưng Vương nên đã cho con học ở Tràng An. Đứa thứ hai mình cũng sẽ tiếp tục cho học Tràng An thôi.

Tks me cun bong.
    Minh da cho con vao truong TV nam nay roi, me cun bong cho biet them ve phan ban tru cua cac chau voi.
    Tks agains
    • 369
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cac me oi, cho minh xin thong tin ve tinh hinh ban chu cua cac be tieu hoc truong Trung Vuong voi

:Laughing: rooling: :Smiling: :Angel: :Silly:
    • 51 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình biết là bán trú của các bé lớp 1 ở Cung Thiếu nhi, còn từ lớp 2 trở lên thì các cháu sẽ theo cô giáo (có thể ở nhà cô, hoặc nhà thuê thế nào đó). Bạn mình có con học lớp 3 trường này, cứ phải bán trú theo cô giáo thôi, vất vả lắm.
    Nhưng vì nhà mình đúng tuyến của Trưng Vương và cũng chẳng thể nào xin học chỗ khác được nên mình phải cho cháu học đúng tuyến thôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi 369 Xem bài viết
    Cac me oi, cho minh xin thong tin ve tinh hinh ban chu cua cac be tieu hoc truong Trung Vuong voi

:Laughing: rooling: :Smiling: :Angel: :Silly:
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 369 Xem bài viết
    Tks me cun bong.
    Minh da cho con vao truong TV nam nay roi, me cun bong cho biet them ve phan ban tru cua cac chau voi.
    Tks agains
    Ở trường Tràng An thì các con ăn tại phòng ăn của Trường, còn ngủ thì sẽ ngủ trên bàn học, nhưng các mẹ yên tâm vì bàn rộng, nhiều và được ghép vào nhau nên các con ngủ sẽ không bị ngã
    • 461 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cho mình hỏi Tràng An năm nay đóng phí ntn?
    Tràng An có mắc bệnh thành tích không?
    Các thầy cô có tâm như nhau không hay cũng như các trường khác lớp được lớp không?
    Có bắt các con học thêm nhà cô chủ nhiệm không?
    Nếu cho con học ở đó lớp cô nào chủ nhiệm OK nhất???
    Cho đi là còn mãi!
    • 790 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Con gái mình là tân sinh viên trường Trưng Vương đây, và tớ nghe nói năm nay trường Nguyễn Du chuyển địa điểm rồi mà, không biết năm nay các con học bán trú ở đâu. Mình không có thông tin gì về trường Tràng An nên không thể so sánh được.
    • 741 Bài viết

• 294 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Các thầy cô có tâm như nhau không hay cũng như các trường khác lớp được lớp không?
    Trường Tràng An đóng 600.000 đồng/tháng và 15.000 đồng/ngày bán trú. Một năm học thì phải đóng tiền cho 9 tháng thôi. Các câu hỏi còn lại của bạn thì mình không rõ lắm vì con mình năm nay mời vào trường, đang học hè tại trường, mình cũng chưa có thời gian để ý đến cô chủ nhiệm lắm, chẳng biết mọi người khác thế nào. Chắc là sẽ không học thêm tại nhà cô đâu vì các cháu học từ sáng rồi bán trú đến chiều mới về mà.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

con nha minh hoc lop 1B do cô Lan Anh là chủ nhiệm. có mẹ nào biết thông tin gì về cô không? trao đổi nhé. đây là đứa đầu tiên đi học nên mình chẳng có tý kinh nghiệm nào cả.
    • 110 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Emotion Xem bài viết
    Tràng An không có bệnh thành tích đâu. Như các năm trước thì các lớp D là lớp điểm của trường. Mà các cô ở trường cũng không nhận dạy thêm đâu, nếu con mình học kém hơn so với các bạn khác thì cô sẽ kèm thêm ở trường thôi.
    Vào lớp 1 thì học lớp cô Cẩm là tốt nhất, cô kèm chữ và nề nếp rất tốt.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con giai mình học lớp 1D, cô Cẩm chủ nhiệm đấy. Cu cậu viết chữ kém hơn các bạn khác, vừa chậm, vừa xấu nên mặc dù là mới học thêm thôi nhưng giờ ra chơi cô giáo bắt ngồi lại, cô kèm riêng. Một số phụ huynh cứ tưởng là mình nhờ cô kèm cặp riêng nên hỏi thăm...
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ ơi sắp đến khai giảng rồi mà mình chưa có thông tin gì về cô giáo cả, liệu có phải đến nhờ cô kèm con nhà mình khônng? muốn hỏi thông tin về con ở lớp thì liệu gọi điện thoại có được không nhỉ?
    • 6,350 Bài viết

• 1,260 Được cảm ơn

- Cô Lan Anh béo có phải không; Là cô giáo chủ nhiệm của My năm 2000. Cô viết chữ đẹp nhất trường. Hiền lành có phấn đấu (nháy cái)
    - Cô Cẩm trẻ là cô giáo đc đánh giá dạy tốt. Sau năm 2001 cô mới về trường.
    Đầu năm bạn nên thăm hỏi cô giáo một chút trong dịp lễ Trung thu.
    Khi bạn đến thăm cô thì bạn hẵng hỏi. Đừung nên hỏi quá nhiều về con với cô giáo .
    Các con mới vào lớp 1 các cô rất chú ý tới từng con nên bạn đừng lo lắng quá. Nếu có biểu hiện lệch lạc cô sẽ báo ngay cho gia đình, vỗ vai phụ huynh đó là điều các cô rất hay làm ở TRàng An. Nếu ko có gì thì cô sẽ ko nói đâu đừng căng thẳng quá.
    Con học lớp 1 cả ngày tại trường nên ko cần học thêm đâu bạn ạ.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 191 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nanit Xem bài viết
    con nha minh hoc lop 1B do cô Lan Anh là chủ nhiệm. có mẹ nào biết thông tin gì về cô không? trao đổi nhé. đây là đứa đầu tiên đi học nên mình chẳng có tý kinh nghiệm nào cả.
    Mẹ nanit ơi, mình cũng có con trai đang học lớp 1B cô Lan Anh chủ nhiệm đây, có gì mình cùng trao đổi nhé. Con trai mình hay bị cô kêu là nghịch ngợm không chịu tập trung gì cả. Nhà mẹ nó là con trai hay con gái? có gì thông tin với mình nhé. Thanks mẹ nó!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ALnML ơi, các năm trước các bé ở Tràng An về nhà có phải học nhiều không ạ? Hôm nay đi học về thằng cu nhà em phát cho mẹ một số tài liệu, trong đó có "Những điều PHHS lớp 1 cần thực hiện", trong phần hướng dẫn học ở nhà có câu: Hàng ngày h/s cần ôn lại các bài đã học trên lớp (toán, tiếng Việt, đọc, chính tả...) và chuẩn bị cho bài học sau (đọc trước bài). Em thấy băn khoăn quá. Để thực hiện được việc đó, với tính cách nghịch ngợm, thiếu tập trung như con nhà em chắc mỗi tối mất 2 tiếng cũng không đủ. Thế này thì còn thời gian đâu cho con em ... chơi nữa chứ. Các mẹ lớp 1B có nhận được "tài liệu" đó không?
    • SNG
    • 6 năm
    • 126 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Học Tràng an không phải đi học thêm đâu. Những năm trước thì trường có lớp chọn, nhưng từ năm 2001 trường bỏ lớp chọn, để học sinh học đều. Con nhà mình trước cũng học cô Cẩm, cô rất nhiệt tình và chuyên môn khá, là giáo viên dạy giỏi cấp thành phố.
    Trường Tràng an năm nay chuyển thành trường công lập và thí điểm đưa thành trường chuẩn cấp thành phố nên chắc phương pháp dạy cũng sẽ áp dụng nhiều cái mới, các mẹ cứ chờ xem
    • 191 Bài viết

• 449 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phúc Minh Dương Xem bài viết
    Chị ALnML ơi, các năm trước các bé ở Tràng An về nhà có phải học nhiều không ạ? Hôm nay đi học về thằng cu nhà em phát cho mẹ một số tài liệu, trong đó có "Những điều PHHS lớp 1 cần thực hiện", trong phần hướng dẫn học ở nhà có câu: Hàng ngày h/s cần ôn lại các bài đã học trên lớp (toán, tiếng Việt, đọc, chính tả...) và chuẩn bị cho bài học sau (đọc trước bài). Em thấy băn khoăn quá. Để thực hiện được việc đó, với tính cách nghịch ngợm, thiếu tập trung như con nhà em chắc mỗi tối mất 2 tiếng cũng không đủ. Thế này thì còn thời gian đâu cho con em ... chơi nữa chứ. Các mẹ lớp 1B có nhận được "tài liệu" đó không?
    Mình không thấy con trai đưa tài liệu gì cả, chỉ thấy cô giáo phát cho 1 tờ giấy dặn phụ huynh mua đồ làm thủ công cho các con thôi mẹ nó ạ. Thế con trai mẹ nó học lớp nào thế? Cu nhà tớ cũng hiếu động nghịch ngợm lắm, không chịu tập trung gì cả mà cô giáo lại xếp cho ngồi cuối cùng ở lớp tớ đang lo không hiểu cu cậu học hành thế nào đây.
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9