Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Tô Vĩnh Diện-HN

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 96 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

còn theo tôi thì ở đâu mà chẳng có tiêu cực. Chúng ta chỉ nghe 1 phía thì biết đâu là thật, đâu là giả. Tôi thấy trường bây giờ khang trang hơn rất nhiều, cơ sở, trang thiết bị rất tốt. Các thầy cô giáo cũng rất nhiệt tình. Con tôi năm nay vào lớp 1, tôi sẽ cho cháu vào học trường này.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

bạn littledragon2012 bạn càng nói càng lộ ra là mình nói dối. bạn nói con bạn học xong rồi mà là con cô em năm nay vào lớp 1 bây giờ lại nói chỉ quan tâm đến cô giáo đang dạy con mình thôi , và còn nhận là mẹ của gái tôi nữa . Tôi khuyên bạn là phụ nữ phải có cái đức để mất cái quan trọng nhất của người phụ nữ
    Tôi và gia đình tôi luôn nhớ công ơn của thầy giáo Tùng đã động viên giúp đỡ hai cháu nhà tôi, đúng là tôi có lấy thông tin từ bản báo cáo của thầy Tùng
    nhưng tôi đã đến trường điều tra và biết rõ sự việc về cô Hiệu trưởng đã cố tình gây sức ép, trù úm với nhiều giáo viên và CBCNV nhà trường nhưng vì người ta ngại và sợ liên lụy nhưng thầy Tùng đã đứng lên nói rõ sự thật và vặt trần bộ mặt thật của Hiệu trưởng thì bạn phải vui và cảm ơn người thầy chứ sao lại cư nói dối quanh và làm hỏng thiện trí cho diễn đàn thêm tốt hơn là bạn nên rút lui đi vì lộ hết rồi
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

mà tốt nhất cứ để các cấp lãnh đạo ngươi ta vào cuộc và giải quyết
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bạn nguyensuka nói đúng đấy mình là giáo viên của trường, toàn bộ giáo viên đang theo dõi diễn biến sự việc mình sẽ tường thuật lại một các cụ thể và trung thực cho các mẹ. mong các mẹ cư bình tĩnh
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao mẹ rồng nhỏ không đủ cam đảm gặp mẹ của nguyensuka tại trường để nói chuyện hả. Hay là "danh không chính thì ngôn không thuận" toàn nick ảo mới lập vào phán lung tung. Người ta đã hẹn gặp thế thì cam đảm đến gặp người ta nói chuyện cho rõ ràng
    @: các mẹ có gặp nhau nhớ hẹn tôi đi làm chưng nhé!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vừa vào diễn đàn đọc bài của bạn mình nghĩ bạn không quan tâm đến vấn đề chất lượng học tập của các con mà toàn nói về vấn đề bắt bẻ lẫn nhau. Bạn nên đọc kĩ lại bài của mình rồi bạn hãy nói. Thôi mình đi ngủ đây để mai còn đưa cháu đi học.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mục tiêu cuối cùng của tôi là con tôi học có giỏi ko cần gửi cô nào. Còn tôi gặp bạn làm gì khi việc đó không liên quan đến tôi và con tôi. Bạn thử nghĩ xem có đúng ko. Thoi bạn cũng đi ngủ đi. Cuộc đời phức tạp lắm bạn ạ, đôi khi gặp nhau cũng chẳng để làm gì. Chẳng nhẽ tôi và bạn đi giải quyết vấn đề khúc mắc cho trường TVD à. Vô lí quá, họa có mà điên
    Chỉnh sửa lần cuối bởi littledragon2012; 23/05/2012 vào lúc 12:02 AM.
    • 8 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kienluabatrong Xem bài viết
    Sao mẹ rồng nhỏ không đủ cam đảm gặp mẹ của nguyensuka tại trường để nói chuyện hả. Hay là "danh không chính thì ngôn không thuận" toàn nick ảo mới lập vào phán lung tung. Người ta đã hẹn gặp thế thì cam đảm đến gặp người ta nói chuyện cho rõ ràng
    @: các mẹ có gặp nhau nhớ hẹn tôi đi làm chưng nhé!
    ---> mẹ này rảnh quá mọi người hết việc hay sao mà đi giải quyết mấy việc k phải của mình

@giaovientvd: thế hàng ngày cô giáo đến trường làm gì mà k biết mấy vụ lùm xùm đấy ? chuyện học sinh biết mà gv k biết là sao ạh?
    Nếu bản báo cáo là sự thật mà cô giáo lại nói trường cô là tập thể tốt, đoàn kết. Vậy các mẹ nên tin cô ntnao` ạh.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mẹ kei.de lại chưa hiểu rồi. Hiệu trưởng trường tôi thì vô cùng là sợ bịa đặt đủ thứ bắt giáo viên làm những điều sai trái kể cả nói xấu nhau có lần thầy Tùng dạy lớp tôi có một em học sinh nữ không chịu chép bài nhiều lần, nên thầy Tùng yêu cầu lên bàn thầy ngồi cùng chép bài để thầy kiểm tra, vậy mà cô hiệu trưởng lại bắt tớ lập biên bản là thầy Tùng cho học sinh nữ lên ngồi để Sóng Đôi nhưng tôi không làm được nên giờ vẫn ........ ngoài ra đúng như thầy Tùng nói trong bản báo cáo về việc dạy thêm, hiệu trưởng có chỉ đạo cho chúng tôi phải dặn học sinh nói dối khi có đoàn kiểm tra về là "Do nhà xa bố mẹ đến đón muộn nên cô giáo giúp con rèn chữ" đấy là những điều mình chứng kiến xảy ra với bản thân còn nhiều chuyện hiệu trưởng dọa các giáo viên nói là con học sinh này, con học sinh kia, phụ huynh này phụ huynh nọ góp ý thế này thế kia nhiều cô khóc đỏ cả mắt đấy các mẹ ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littledragon2012 Xem bài viết
    Vừa vào diễn đàn đọc bài của bạn mình nghĩ bạn không quan tâm đến vấn đề chất lượng học tập của các con mà toàn nói về vấn đề bắt bẻ lẫn nhau. Bạn nên đọc kĩ lại bài của mình rồi bạn hãy nói. Thôi mình đi ngủ đây để mai còn đưa cháu đi học.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kei.de Xem bài viết
    ---> mẹ này rảnh quá mọi người hết việc hay sao mà đi giải quyết mấy việc k phải của mình

@giaovientvd: thế hàng ngày cô giáo đến trường làm gì mà k biết mấy vụ lùm xùm đấy ? chuyện học sinh biết mà gv k biết là sao ạh?
    Nếu bản báo cáo là sự thật mà cô giáo lại nói trường cô là tập thể tốt, đoàn kết. Vậy các mẹ nên tin cô ntnao` ạh.
    Đã nhận với góp ý của hai mẹ. Giờ xin quan tâm vào vấn đề chính của chúng ta mà thôi nhé.
    1. Theo bản thân mình nghĩ thì chất lượng và chuyên môn của các giáo viên trong cái trường này. Chẳng liên quan gì tới các vi phạm ( nếu có), của đồng chí Hiệu trưởng " kính mến " này cả. Chuyên môn và trình độ của các thầy cô, thì hiệu trưởng có cắt xén đi được đâu mà sợ mất .
    2. Căn cứ những gì đọc được và tham khảo một số người hiểu và quen biết cao hơn cấp trường. Thì chắc chắn các đơn kiện và báo cáo này của Thầy giáo, đã được gửi đến nhiều cơ quan phụ trách và các đơn vị này đã, đang và sẽ làm việc trực tiếp với Ban Giám hiệu và tập thể cán bộ công nhân viên trong trường, như nick của giaovientvd đã thông báo. Tất cả các sai phại ( nếu có ), chỉ là sai phạm quản lý của đồng chí hiệu trưởng " kính mến " nói trên. không liên quan gì đến chuyên môn của các thầy cô giáo vì vậy các mẹ chúng ta vẫn có thể yên tâm đúng không .
    3. Hơn nữa cũng theo thông tin từ nhận được tư những người trên. Thì đồng chí Hiệu trưởng "kính mến" này cũng sẽ phải nhận quyết định về hưu vào tháng 8 năm 2012. Vì vậy nếu xét về tuổi tác và các hành vi (vi phạm nếu có). Thì đồng chí Hiệu trưởng "kính mến" này chỉ là một trong số ít những "quái thai" còn sót lại của thời kỳ bao cấp. Cũng khó kéo dài sang năm học mới. Các hành vi sai trái ( nếu có ) cũng sẽ chấm dứt khi đồng chí hiệu trưởng " kính mến " nói trên về hưu phải không các mẹ
    4. Điều cuối cùng là đồng chí hiệu trưởng " kính mến " nói trên. có hạ cánh an toàn hay không là vấn đề của đồng chí ấy, không phải của chúng ta. Vì vậy các mẹ cũng đừng căng thẳng quá với nhau nó mất hòa khí đi chúng ta còn nhiều việc khác phải lo nghĩ cho chồng cho các bé tí yêu dấu của chúng ta.
    @: Các mẹ cứ bình tĩnh mà chờ tin của nick của giaovientvd như bạn ấy đã nói.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kienluabatrong; 23/05/2012 vào lúc 09:14 AM.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ kienluabatrong nói quả là chí lý tôi xin khâm phục cô hiệu trưởng này sắp về hưu rồi và cũng là một bài học cho các vị hiệu trưởng sau rút kinh nghiệm trong công tác quản lý . còn về các thầy cô thì khỏi phải nói họ rất nhiệt tình và có lòng yêu nghề yêu trẻ mình nghĩ sang năm học mới là một năm hứa hẹn đầy triển vọng và là sự khởi sắc của nhà trường cũng như các thầy các cô và các con
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Càng đọc thêm thông tin của bạn mình càng khẳng định bạn chính là thâyd Tùng vì chỉ có thầy Tùng mới biết được những thông tin này (mặc dù chưa biết đúng hay sai) chứ PH bọn mình làm sao mà biết được.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi everyday_kute Xem bài viết
    Ngoài những vi phạm cụ thể trong quy định số 47 QĐ/TW, hiệu trưởng Oanh còn có những hành động chẳng giống ai như:
    - Năm học 2010-2011, sau khi phát động học sinh đóng góp giấy vụn thì phân công một số thanh niên vào lựa chọn, loại giấy học sinh cũ để bán riêng. (Vì loại này được nhiều tiền hơn.) Số tiền là 850,000 – bảo là dùng để hương hoa.
    - Năm học 2011-2012 cũng vậy, lọc và bán giấy được 600,000.

Trong khoảng tháng 3/2012, lúc thầy Tùng đưa tin lên mạng nội bộ nhà trường thì HT Oanh vận động GV “mở ra mà xem” và nói với các GV khác: “HT đã làm đơn lên phòng tố cáo thằng Tùng nó vu khống cho HT”.

Ngày 22/5/2012, khi đọc thấy phản hồi của của các anh/chị trên diễn đàn này thì HT Oanh lại vận động mọi người mở ra xem.

Không thể hiểu được một hiệu trưởng, một Đảng viên – một Bí thư Chi bộ đã lãnh đạo kém lại còn là người gây thêm mâu thuẫn thì chẳng còn lời nào để bình nữa.
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi biết đến ngôi trường TVD từ thời cô Phương làm HT , một ngôi trường còn gặp rất nhiều khó khăn về cơ sở vật chất. Sau này con tôi
    học tại trường này và tôi vô cùng ngỡ ngàng là ngôi trường đã có những thay đổi lớn: khang trang hơn, sạch đẹp hơn, học sinh cũng ngoan
    hơn và nề nếp hơn. Một ngôi trường có nhiều sự thay đổi lớn như vậy chắc chắn phải có công lao đáng kể của người lãnh đạo nhà trường.
    Còn vấn đề nhà trường có những câu lạc bộ cuối giờ thì nhiều PHHS như tôi rất ủng hộ bởi do lí do công việc sau giờ học chúng tôi chưa đón
    được con có nhà trường quản lí chúng tôi vô cùng yên tâm mà các con lại được vui chơi học tập những môn theo năng khiếu.
    Bản thân chúng tôi là PHHS mà còn cảm nhận được những mặt đi lên của nhà trường vậy mà sao những thầy cô giáo như thầy Tùng và nich
    gv tvd... lại có thể viết lên đây những điều mà chẳng mang lại những điều tốt đẹp cho nhà trường? Các thầy cô có nghĩ chính các thầy cô
    đang bôi nhọ chính tư cách của thầy cô vì dù là thế nào là 1 GV trong trường các thầy cô cũng không thể đem những chuyện cá nhân làm
    ảnh hưởng đến cả 1 tập thể nhà trường.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littledragon2012 Xem bài viết
    Càng đọc thêm thông tin của bạn mình càng khẳng định bạn chính là thâyd Tùng vì chỉ có thầy Tùng mới biết được những thông tin này (mặc dù chưa biết đúng hay sai) chứ PH bọn mình làm sao mà biết được.
    Mẹ littledragon2012 ơi!
    Đã nói chúng ta không bàn chuyện ngoài việc chăm sóc cho các bé nữa mà. Sao mẹ cháu cứ quăng gạch đá tùm lum thế. Nếu mẹ cháu cố tình như thế,thì chắc mẹ cháu chính là đồng chí Hiệu trưởng "kính mến" của chúng ta giả danh. Hay mẹ nó là đệ tử ruột của Hiệu trưởng "kính mến" này ( suy nghĩ này phát sinh từ nghi ngờ của mẹ littledragon2012 với mẹ nguyensuka).
    Khuyên thật mẹ nó. Dù có là cả hai trường hợp trên thì cũng sắp hết thời rồi, chẳng làm được gì nữa đâu ngồi khoanh tay ngoan và "vuông như hộp mứt" đi cho các mẹ khác được nhờ.
    Càng ọ ẹ nhiều trên diễn đàn là lại có thêm vài xe "gạch" với "đá" mang về mà xây nhà dưỡng già đấy!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kienluabatrong; 23/05/2012 vào lúc 10:20 PM.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi song_muathu Xem bài viết
    Tôi biết đến ngôi trường TVD từ thời cô Phương làm HT , một ngôi trường còn gặp rất nhiều khó khăn về cơ sở vật chất. Sau này con tôi
    học tại trường này và tôi vô cùng ngỡ ngàng là ngôi trường đã có những thay đổi lớn: khang trang hơn, sạch đẹp hơn, học sinh cũng ngoan
    hơn và nề nếp hơn. Một ngôi trường có nhiều sự thay đổi lớn như vậy chắc chắn phải có công lao đáng kể của người lãnh đạo nhà trường.
    Còn vấn đề nhà trường có những câu lạc bộ cuối giờ thì nhiều PHHS như tôi rất ủng hộ bởi do lí do công việc sau giờ học chúng tôi chưa đón
    được con có nhà trường quản lí chúng tôi vô cùng yên tâm mà các con lại được vui chơi học tập những môn theo năng khiếu.
    Bản thân chúng tôi là PHHS mà còn cảm nhận được những mặt đi lên của nhà trường vậy mà sao những thầy cô giáo như thầy Tùng và nich
    gv tvd... lại có thể viết lên đây những điều mà chẳng mang lại những điều tốt đẹp cho nhà trường? Các thầy cô có nghĩ chính các thầy cô
    đang bôi nhọ chính tư cách của thầy cô vì dù là thế nào là 1 GV trong trường các thầy cô cũng không thể đem những chuyện cá nhân làm
    ảnh hưởng đến cả 1 tập thể nhà trường.
    Ơ thế nói theo kiểu của mẹ cháu song_muathu, thì tức là thấy cái sai trái ta cứ "mũ ni che tai" hay "ngậm miệng ăn tiền" hả mẹ cháu.
    Ừ mà suy cho cùng thì cũng "cá nhân" thật mẹ cháu nhỉ!!!!!!!!!! chuyện của người ta thì kệ người ta mình tham gia vào làm giề ...ề ...ề ... nhề mẹ cháu nhề ề ...ề!!!!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi kienluabatrong; 23/05/2012 vào lúc 10:30 PM.
    • 8 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào mẹ kienluabatrong và các mẹ xin thông báo cho các mẹ biết Nick rồng nhỏ chính là cô giáo ở trường và là tay sai đắc lực của cô hiệu trưởng cô này chuyên để ý các lỗi của giáo viên khác để nói xấu với hiệu trưởng nói vậy để các mẹ biết nhé vì hôm nay chính con của cô giáo này đã lộ ra tên nick vì vậy đây chính là thủ đoạn của cô hiệu trưởng nhằm bôi nhọ thầy Tùng và bợ đỡ hiệu trưởng mặc dù hiệu trưởng luôn coi thường vì bản tính cô giáo này là chuyên nói xấu người khác . còn nick Songmuathu tôi nghĩ cũng là người của cô hiệu trưởng vì cô này chuyên dùng nhiều thủ đoạn lôi kéo những người có tính xấu như cô giáo rồng nhỏ và Song muathu.
    • 10 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

nếu cô giáo nói thế thì sao giống tính cách của cô giáo chủ nhiệm cháu Anh Thư nhà tôi quá xin hỏi cô giáo có phải nick Rồng nhỏ là cô Huyền khối 5 không?
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chào các mẹ hôm nay tôi đến trường và được một cô giáo nhơ đưa hộ lên diên đàn như sau:" Hoan hô thầy Tùng đã mạnh dạn đi đầu trong việc thực hiện nghị đĩnh 47/QD - TW" của TW Đảng làm trong sạch, vững mạnh đội ngũ của Đảng
    thầy Tùng hãy vững tin đã có Nghị quyết 4 soi đường và có chúng tôi ủng hộ
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

là PHHS tôi đề nghị trường tiểu học Tô vĩnh Diện khắc phục sai lầm, phá bỏ toàn bộ khu xây dựng trái phép ở sân sau,(chỗ cho thuê bán phở) trả lại sự thông thoáng cho học sinh và trồng lại cây xanh để đảm bảo khung cảnh sư phạm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chúng tôi đi làm về rất mệt muốn lên diễn đàn tìm chỗ học tốt cho con. Và tôi không biết bạn làm nghề gì nhưng những lời bình luận của bạn tôi đánh giá bạn là người vô học. Tôi nghĩ bạn không nên trình bày ý kiến của mình trên đây vì đó không phải là mục đích của các mẹ.
    Thôi mình đi ngủ đây.Chào bạn
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5