Tiểu học

Trường tiểu học Tô Vĩnh Diện-HN

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.6K Lượt đọc
  • 95 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹ nào có con năm nay vào lớp 1 Trường Tô Vĩnh Diện thì vào đây trao đổi nhé.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 92 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Có mình đây. Nhưng năm nay cu cậu lên lớp 2 rồi. Trường làng mà. Cứ cho con học thoải mái đi. Mình thấy ở đây các cô giáo dạy cũng được. Ổn thoả. Cô hiệu trưởng rất tốt. Lớp không bao giờ quá 34 học sinh. ăn trưa ở trường ổn. Môi trường sạch sẽ. Mình theo hướng cho con vừa học vừa chơi nên thấy học trường này phù hợp. Không bị sức ép. Con trai mình không đi học thêm tẹo nào nhé. Cứ tan trường là về nhà thôi. T7, CN khoôg đi học thêm, không ôn ở nhà cô giáo. Chương trình vẫn theo kịp, cuối năm học sinh giỏi (tất nhiên gần 3/4 lớp đạt học sinh giỏi, nhưng quan trọng là cháu có nhiều thời gian chơi. Không phải học quá nhiều như những bạn khác.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anphong Xem bài viết
    Có mình đây. Nhưng năm nay cu cậu lên lớp 2 rồi. Trường làng mà. Cứ cho con học thoải mái đi. Mình thấy ở đây các cô giáo dạy cũng được. Ổn thoả. Cô hiệu trưởng rất tốt. Lớp không bao giờ quá 34 học sinh. ăn trưa ở trường ổn. Môi trường sạch sẽ. Mình theo hướng cho con vừa học vừa chơi nên thấy học trường này phù hợp. Không bị sức ép. Con trai mình không đi học thêm tẹo nào nhé. Cứ tan trường là về nhà thôi. T7, CN khoôg đi học thêm, không ôn ở nhà cô giáo. Chương trình vẫn theo kịp, cuối năm học sinh giỏi (tất nhiên gần 3/4 lớp đạt học sinh giỏi, nhưng quan trọng là cháu có nhiều thời gian chơi. Không phải học quá nhiều như những bạn khác.
    Chào bạn, may quá gặp được người có kinh nghiệm để hỏi rồi:Laughing:. Con mình năm nay mới vào lớp 1, đang phân vân vì chưa biết xin vào lớp cô nào tốt nhất. Có phải Cô Điệp không hả bạn?. Thực lòng lúc đầu mình cũng lăn tăn về chuyện cho con học ở đây vì nghĩ là trường làng sợ môi trường không tốt. Nhưng vì con bé quá, sức khoẻ không tốt nên sợ bé học xa nhà vất vả nên lại q.định về đây. Con mình có danh sách ở lớp 1A, chưa biết cô nào phụ trách . Bạn có kinh nghiệm tư vấn về mọi mặt ở trường giúp mình nhé. Cảm ơn nhiều.Mong tin của bạn.

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình được biết các cô khối 1 đều rất OK. Nhưng cô Hòa và cô Điệp thì có nhiều kinh nghiệm hơn. Con mình đã học ở đây 5 năm, cháu vừa ra trường. Lúc mới vào trường thì cũng bình thường, nhưng từ khi có cô hiệu trưởng, hiệu phó mới thì tốt nên rất nhiều. Trường lớp khang trang, sạch đẹp, nhất là khu vệ sinh rất sạch sẽ.
    Bé con nha mình rất mê các giờ học bằng giáo án điện tử trên máy chiếu ở phòng chuyên đề.
    Mình nghĩ cho con học ở đây là tương đối ổn

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghphuonganh Xem bài viết
    Theo mình được biết các cô khối 1 đều rất OK. Nhưng cô Hòa và cô Điệp thì có nhiều kinh nghiệm hơn. Con mình đã học ở đây 5 năm, cháu vừa ra trường. Lúc mới vào trường thì cũng bình thường, nhưng từ khi có cô hiệu trưởng, hiệu phó mới thì tốt nên rất nhiều. Trường lớp khang trang, sạch đẹp, nhất là khu vệ sinh rất sạch sẽ.
    Bé con nha mình rất mê các giờ học bằng giáo án điện tử trên máy chiếu ở phòng chuyên đề.
    Mình nghĩ cho con học ở đây là tương đối ổn
    Vậy là mình thấy yên tâm rồi, mình chỉ muốn hỏi thêm về vấn đề chung là học sinh ở đó có ngoan và nề nếp không, tất nhiên ở đâu thi cũng có cháu nọ cháu kia. Vì mình nghe có người nói ở đó có những học sinh vì không được gia đình quan tâm nên cũng hư lắm nên sợ con mình nhút nhát lại bị bắt nạt:Smiling:. Sáng nay cho con đến trường hoc hè, tan học thấy con nói đi học thích quá làm mẹ cũng thấy yên tâm, hi hi chắc tại tớ hay lo quá. Nếu muốn xin vào lớp 2 cô kia thì có khó khăn không hả bạn? Có gì mách cho mình vói vì mình chả biết gì về truờng này cả. Cảm ơn bạn nhé.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ có biết cô Vân Anh ko? cô phụ trách lớp 1A của con mình đấy. Cô dạy thế nào hả các mẹ cho mình biết với.

• 123 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tìm mãi mới thấy topic trường,Cậu cả nhà mình đang học 1A2 cô Điệp, cô tận tình dạy dỗ mình cũng yên tâm. Mới đầu mình cũng ko đinh cho học trường này vì nghĩ trường làng nhưng tính đi tính lại rồi học cấp 1 để con học cho thoải mái mà gần nhà đi vài bước đến ko ngại gió mưa . Chạy theo trường nọ , trường kia mẹ còn không chạy nổi nữa là con. Mình vào xem khu bếp của trường cũng sạch sẽ, lớp học cũng đầy đủ trang thiết bị .Cậu lớn nhà mình trộm vía ăn uống tốt về cứ khen cơm ở lớp ngon mình cũng yên tâm. Khi nào bé thứ 2 nhà mình đi học mình lại cho học Cô Điệp luôn.

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ này có ai từng học trường Tô Vĩnh Diện không, tạo nhóm đi các mẹ ơi. Bây giờ mới thấy tên trường xuất hiện ở đây.

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà, lâu quá không thấy có mẹ nào bàn về trường lớp của các con nhỉ. Mọi người hưởng ứng nhiệt tình để có thêm kinh nghiệm dạy dỗ các con nhé! Bé nhà mình học ở đây cũng rất ổn, bé rất chăm chỉ và có nề nếp. Mẹ cháu rất tin tưởng vào phương pháp của cô giáo.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,536 Bài viết

• 402 Được cảm ơn

có mẹ nào còn có ý định cho con học truơng này không lên đây chia sẻ nhé...nhà mình hộ khẩu ở ngõ Thịnh hào 3 phường Hàng Bột, quận đống đa chắc là đúng tuyến trường này mọi người nhỉ...bây giờ đang bắt đầu tìm hiểu các trường để cho con đi học...
    Người với người sống để yêu thương