• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Thực nghiệm Liễu Giai- Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vậy là các con đã có kết quả thi vào trường. Mình mở topic mới này. Mong muốn các phụ huynh có con vào trường thực nghiệm trong năm học này cùng vào đây trao đổi nhé!
    Mở hàng cho topic là chủ đề đưa đón các con đi học. Vì nhà trường không có dịch vụ xe đưa đón. Nhà mình ở quận Hai Bà Trưng, gần vườn hoa Pasteur. Đang xem bạn nào gần khu vực đó, nếu có nhu cầu, gom mấy con lại cùng thuê xe oto đưa đón!
    Mong các mẹ cùng mở hàng cho xôm nhé!
    :Smiling:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 123 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Việc đưa đón này mình nghĩ đấy là mong muốn chung của các bố mẹ. Nhà mình lại không ở mạn đấy. Thế sao chúng ta không đề nghị với nhà trường trong cuộc họp tới nhỉ?
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ là đề nghị nhà trường thì vẫn nhưng cứ triển khai các phương án song song. Kể ra mà nhà trường có cân nhắc thì kinh phí thuê xe, mua xe, giáo viên đưa đón .... xem ra để triển khai được cũng lâu. Hì hì. Vậy nên bạn nào có ý định đi chung với nhà mình thì cứ lên tiếng nhé. Chả nhất thiết là phải ở cùng khu hai bà trưng. Chỉ cần là cùng tuyến đường đi đến trường được mà. :Smiling:
    • 25 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào mọi người,
    Xiu nhà mình năm nay cũng vào TN nên mình gia nhập cùng nhóm các bạn đây.
    Vấn đề đưa đón, các bạn cứ đề nghị nhưng mình nghĩ nhà trường không giải quyết được đâu. Có lẽ chỉ các gia đình cùng tuyến đường thì gom nhau lại thôi.
    Mình cũng có nhu cầu như các bạn, nhưng nhà mình lại theo hướng ngược lại, chán quá.:Thinking:
    • 48 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng nhất trí với ý kiến là trong khi chờ nhà trường thì chúng ta cứ triển khai phương án của chúng ta trước! Vì thế nếu ai có nhu cầu cứ hô lên. Biết đâu lại thành công :Smiling: :Rose:
    Vậy là năm học này của các con, lớp 1 có tổng là 6 lớp nhỉ. Cơ mà vẫn chưa rõ là các con ai vào lớp học theo chương trinh thực nghiệm, ai vào lớp theo chương trình của Sở GD?! Có mẹ nào biết bao giờ thì có danh sách chính thức cho các lớp cụ thể không ạ!?
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Chào các mẹ có con học TN năm 2009, em là phụ huynh của HS TN đây ạ. Mới năm ngoái em đi họp PH đầu năm cũng có nghe mấy PH khác yêu cầu có xe đưa đón nhưng sau Thầy Xuân( hiệu trưởng) nói là nhà trường không tổ chức nữa vì muốn bố mẹ tự đưa con đến trường hàng ngày, và chủ yếu là bố mẹ biết con được học ở nơi như thé nào, có thể trao đổi trực tiếp và gặp gỡ giáo viên của con… chứ không phải trường không thể tổ chức xe đưa đón các con
    • 25 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, ngày mai các con có tập trung ko nhỉ? Vì theo thông báo dán ở bảng hôm đầu tiên xem điểm cho con, thì Trường viết: Ngày 16, 17 các con tập trung buổi sáng, ngày 19 họp PH, ngày 20 bắt đầu học. Nhưng hôm nay mẹ cháu xem lại giấy nhập học thì đề tập trung ngày 20. :Thinking: Mình lại ko có số DT ở đây để hỏi. Mẹ nào biết chính xác thì cho mình biết với nhé.
    • 410 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Tớ có hỏi cô văn phòng ngay hôm làm thủ tục. Cô bảo 20/7 đưa con đến lớp học. Còn 19/7 đi họp phụ huynh thì nhan lớp luôn.
    • 455 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thế nghĩa là mai không phải đi nữa ah. Anh xã em đi làm thủ tục nhập học cho con xong rồi để lẫn đâu mất cái giấy báo nhập học có chán không cơ chứ. Chắc chẳng sao đâu các mẹ nhỉ.
    • 410 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

Hôm nay có mẹ nào đưa con đến trường không? Cho tớ ít thông tin với!

:Rose::Rose::Rose:
    • 149 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

AX nhà tớ cho con đến trường, chắng có ai đâu. 19 đi họp PH thôi, 20 học các mẹ nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình ở ngã tư sở, có con học lớp 1 thực nghiêm. Mình có thể chở con đi học được vì làm ở gần trường, nhưng vẫn muốn chung với mẹ nào nhà cùng tuyến để thuê xe chở con đi học trong năm học đầu tiên này.

Lý do: Thời tiết miền Bắc rất khắc nghiệt, nhất là vào mùa đông và xuân sẽ cũng làm ảnh hưởng nhiều tới sức khoẻ của con. Mình muốn cho con có được thể lực tốt nhất trong năm học đầu tiên của cấp một này.

Nên nếu có khoảng 6 mẹ có con học thực nghiêm và gần khu ngã tư sở nhà mình mà có chung mong muốn cho con đi học bằng ôtô, thì mình có thể thuê một xe car đưa đón các con đi học hang ngày, chi phí thì campuchia chắc cũng không tốn lắm.

Không biết có mẹ nào có cùng ý định không nhỉ?
    • 91 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nhà em cũng ở ngay gần vườn hoa Pasteur, cũng đang muốn sang năm cho con thi vào TN nhưng lại sợ đường xa con vất vả, đọc topic này mừng quá, nhưng chưa rõ kết quả cuối cùng như thế nào? Việc thuê xe chung của các mẹ cuối cùng có thực hiện được ko ạ?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tun iw cua Me; 10/09/2009 vào lúc 03:47 PM.
    • 71 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Chắc là không thực hiện được vì hocj sinh truong TN di bang xe o to rieng kha nhieu. Còn nha nao khong co xe riêng thì đã đành lòng với xe máy.
    • 6 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Có mẹ nào con học lớp 1 E trường thưc nghiệm Cô trần Mai lên đay em buôn tý để học hỏi kinh nghiệm
    • 67 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Các Mẹ trong bang hội thân mến!
    Tình hình là trưa nay chat với me cutileu em nằm mãi mà ko ngử được vì băn khoăn quá. có mấy vấn đề muốn mang ra bàn với các mẹ.
    1. Là vấn đề ăn bữa phụ của con tại trường. Có khi họp phụ huynh phải đưa ra thôi chứ ăn như vậy thì quá ít và ko đủ chất.
    2. Là vấn đề ngủ nghê của các con, thằng cu nhà em "trộm vía" còi lắm, hôm qua về cứ kêu mẹ là lạnh khi ngủ trưa. Thế này thì phải xem mua chăn nhỏ chung cho các con ấy. chứ mùa đông thì làm thế nào nhể?
    hừm. hừm. em lo quá....
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mebongua; 23/07/2010 vào lúc 02:04 PM.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bé nhà em cũng học cấp 1 thực nghiệm, hôm nay thấy bé mang quyển sổ liên lạc về
    em chẳng biết cấp 1 mà đã có sổ liên lạc thì có gây áp lực cho bé không nhỉ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ở trường thực nghiệm cấp 1, sau khi con bé nhà em học qua 1 số cô thì con em ớn nhất cô Bích Thủy. Cô Thủy thì ko ổn tẹo nào các mẹ ạ. Cô chỉ chê suốt ngày, kiểu mặt lạnh te rất khó chịu. Các con luôn có cảm giác cô lạnh lùng, khó gần, gây lên áp lực cho các con. Không biết có phải cô người miền trong nên thế không, chứ một năm con em học cô là một năm cháu lúc nào cũng cảm thấy nặng nề, sợ sệt, và bản thân em mỗi lần đi họp phụ huynh hay tiếp xúc với cô cũng thấy ớn, ngại ngại. Thậm chí khi có việc cần trao đổi với cô qua đt em cũng thấy e dè các mẹ ạ (trong khi năm nay và các năm trước thì có vẻ thoải mái hơn). May mà năm nay cháu thoát được cô Thủy rồi. E thấy thương các cháu bị cô Thủy chủ nhiệm năm nay (hình như cô vẫn tiếp tục khối 3).

Trường thực nghiệm hồi xưa của GS. Hồ Ngọc Đại mới đúng chất, bgiờ thì em thấy quá tệ. Giáo viên thì làm hàng, choảnh chọe và phương pháp dạy thì quá chán, nhiều phép tính như cộng trừ có nhớ, nhân chia có dư có nhớ mà e thấy hồi năm ngoái khi bé nhà em học, 10 bé thì các bố mẹ kêu cả 10 là các con chả hiểu gì.

Bé thứ 2 nhà em cũng hơn 1 năm nữa là đi học. Em tránh xa Thực nghiệm rồi, xin trường khác thôi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_Mi_KimChi Xem bài viết
    ở trường thực nghiệm cấp 1, sau khi con bé nhà em học qua 1 số cô thì con em ớn nhất cô Bích Thủy. Cô Thủy thì ko ổn tẹo nào các mẹ ạ. Cô chỉ chê suốt ngày, kiểu mặt lạnh te rất khó chịu. Các con luôn có cảm giác cô lạnh lùng, khó gần, gây lên áp lực cho các con. Không biết có phải cô người miền trong nên thế không, chứ một năm con em học cô là một năm cháu lúc nào cũng cảm thấy nặng nề, sợ sệt, và bản thân em mỗi lần đi họp phụ huynh hay tiếp xúc với cô cũng thấy ớn, ngại ngại. Thậm chí khi có việc cần trao đổi với cô qua đt em cũng thấy e dè các mẹ ạ (trong khi năm nay và các năm trước thì có vẻ thoải mái hơn). May mà năm nay cháu thoát được cô Thủy rồi. E thấy thương các cháu bị cô Thủy chủ nhiệm năm nay (hình như cô vẫn tiếp tục khối 3).

Trường thực nghiệm hồi xưa của GS. Hồ Ngọc Đại mới đúng chất, bgiờ thì em thấy quá tệ. Giáo viên thì làm hàng, choảnh chọe và phương pháp dạy thì quá chán, nhiều phép tính như cộng trừ có nhớ, nhân chia có dư có nhớ mà e thấy hồi năm ngoái khi bé nhà em học, 10 bé thì các bố mẹ kêu cả 10 là các con chả hiểu gì.

Bé thứ 2 nhà em cũng hơn 1 năm nữa là đi học. Em tránh xa Thực nghiệm rồi, xin trường khác thôi.
    cac me oi
    con em năm nay cũng định cho học trường TN. có mẹ nào biết lớp 1 học cô nào tốt nhất ko a? Nếu mà học cô nào lạnh như cô Thủy là con em sẽ thoái lui phát triển thôi vì nó vô cùng nhút nhát. Mong nhận được lời khuyên của các mẹ. Cám ơn các mẹ nhiều
    • 62 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Kính gửi các mẹ có con học Thực nghiệm LG 2009 - 2010!
    Cún nhà em sinh năm 2005, năm nay vào lóp 1 và mục tiêu lớn nhất trong năm nay của em là Cún thi đỗ vào TN LG. Các mẹ động viên, trả nhời giúp em một số băn khoăn sau nhé:
    1. Phần lớn mọi người cho rằng vào học ở trường phải có suất từ trước, vậy có bao nhiêu % trường hợp bố mẹ thi ngoại giao thì trượt mà con tự thi thì đỗ ah?
    2. Cảm nhận của các mẹ về trường này ah, từ chất lượng đến chăm sóc trẻ. Những gì em tìm hiểu qua web đến nay vẫn khiến em yên tâm ah.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2