• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu Học Thực Nghiệm-Hà Nội, phần II

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

• 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đánh đc 1 trang dài về ký sự sáng nay xếp hàng mua đơn thì gửi đi lại bị lỗi mất tất. Tức thật :mad:
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Sáng nay em và bà nội bọn trẻ cũng xếp số thứ tự với các chị ngoài cổng, thế mà mãi hơn 8h mẹ em mới mua xong đơn. Cũng may là mua được đơn cho con rồi. Chúc các con thi tốt!!!
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoanganh302_sale Xem bài viết
    Sáng nay em và bà nội bọn trẻ cũng xếp số thứ tự với các chị ngoài cổng, thế mà mãi hơn 8h mẹ em mới mua xong đơn. Cũng may là mua được đơn cho con rồi. Chúc các con thi tốt!!!
    Mẹ hoànganh-sale mua dc đơn rồi à, Số đơn bao nhiêu vậy? Số đơn của mình là 163 đấy
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

ơ em cũng không biết số bao nhiêu chị ạ, em với mẹ chồng đến thì tự ghi STT bên ngoài là 18 rồi 4h 30 em về nhà để còn chuẩn bị cho hai thằng ku đi học. Bà nội nhà em ở lại chiến đấu tiếp, tiếc là sau đó mọi người chen lấn xô đẩy không mua theo bảng danh sách mọi người tự lập sẵn, nhưng túm lại thì đến 8h 10 mẹ em đã mua xong được rồi . Nhà em có ku lớn đang học lớp 2 TN rồi, nên năm nay cố bon chen cho ku bé vào trường nhưng khó quá........
    • 58 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

ơ em cũng không biết số bao nhiêu chị ạ, em với mẹ chồng đến thì tự ghi STT bên ngoài là 18 rồi 4h 30 em về nhà để còn chuẩn bị cho hai thằng ku đi học. Bà nội nhà em ở lại chiến đấu tiếp, tiếc là sau đó mọi người chen lấn xô đẩy không mua theo bảng danh sách mọi người tự lập sẵn, nhưng túm lại thì đến 8h 10 mẹ em đã mua xong được rồi . Nhà em có ku lớn đang học lớp 2 TN rồi, nên năm nay cố bon chen cho ku bé vào trường nhưng khó quá........
    Phù, cuối cùng cũng mua được đơn cho con. Số đơn của con mình la 304. Không biêt hôm nay nhà trường bán ra bao nhiêu đơn nhỉ. Bạn có biết không .Mà có chắc là trường sẽ chuyển về Trung Hoà không bạn ơi? Nếu thế thì đi xa qua nhỉ. Thôi cố gắng on luyện cho con xem có thi đỗ không đã rồi tính tiếp vậy.
    • 353 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Sáng nay, chồng e cũng ra từ rất sớm, cũng may mua được đơn rồi. Các mẹ cho hỏi, có phải xin xác nhận của phường vào tờ đơn trước khi nộp đơn không ? E thấy có chỗ xác nhận của UBND phường

• 551 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehuongtu Xem bài viết
    Mình mới nhận được thông tin khá chính xác: Trường sẽ chuyển về khu Trung Hòa Nhân Chính vào cuối năm 2010. Hơi xa nhà 1 chút nhưng cũng không sao, sẽ cố gắng xắp xếp.
    ôi thật hả bạn ! Mừng quá đang lo nếu học thực nghiệm hai mẹ con đi xa quá .Nếu về đó thì lại gần nhà mình rồi !
    Đầu mùa xuân thím tôi cưới chú

Được mấy ngày thì chú đi Nam

Thím tôi chờ mòn bao mùa xoan,

cạn bao mùa hoa chanh, hoa bưởi..:Thinking:
    • 681 Bài viết

• 5,266 Được cảm ơn

Phù, may quá, qua được ải đầu tiên. Mình cũng đã mua hồ sơ cho con rồi. Chúc các bé nhà chúng ta qua được ải tiếp theo nhé. Trường về Trung Hoà Nhân Chính rồi có học hay không thì tính sau.
    • 80 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Nhà tớ cũng mua được đơn rồi. Mình thấy thế này: do các mẹ lo lắng quá nên tự làm tình hình căng thẳng hơn. Nhà trường (hoặc có phụ huynh tự nguyện giúp trường) đọc tên của từng bé rõ ràng trên loa, thế mà mọi người cứ xúm quanh bàn, rồi có nhiều mẹ lại đứng cả lên ghế. Chán nhất là hình ảnh mình thấy một mẹ nào đó mặc bộ đầm rõ xinh, nhưng đi cả đôi giày đen dẫm lên ghế. Trông phản cảm quá.

Có hai chi tiết mà mình thấy nhà trường cải tiến so với năm trước. Đó là in cái bìa có nhiều hình ảnh PR cho trường. Chỉ tiếc là chất lượng in kém quá. M ơi là m và các bác bảo vệ thu tiền trông xe cao ghê.

Cần phải có xác nhận của UBND Phường trên đơn xin học đấy nhé.
    • B&B
    • 9 năm
    • 83 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Nhà bạn đã có con học lớp 2 ở thực nghiệm rồi chia sẻ kinh nghiệm thi cử và cảm nhận về trường để nhà mình có thêm quyết tâm thi vào trường đi.

Số đơn của nhà mình là 166. Công nhận đi mua đơn xin học cho con rất vui. Mình dự kiến cử ông xã đi từ 6h, nhưng bố hăng hái xung phong đi từ 5h30. đến 7h30 mẹ chuyển ca cho bố và đúng 8h nhận được đơn, ghi nhận thành quả của cả gia đình (vì hai con hôm nay phải dạy sớm để bố mẹ còn đi xếp hàng mua đơn). Mình thấy cũng đông nhưng vui. Rất hồi hộp khi đợi đọc tên con. Chẳng dám nói chuyện với ai vì sợ bị phân tán tư tưởng. Lấy được đơn rồi mới dám cà kê hỏi kinh nghiệm của mọi người về trường TN. Về đến cơ quan có cuộc họp ngay, bây giờ giở ra ngắm nghía điền đơn để ngày mai nộp hồ sơ, lấy giấy hẹn. Vui thật đấy nhỉ.
    Bông vàng Bống bạc không bằng Bông Bống nhà ta
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 924 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

chào các mẹ,
    Thú thật mình thấy các mẹ thật là lạ, sao phải đến sớm thế cho khổ, tự mình làm khổ mình và kéo theo làm khổ bao người khác ( mình không có ý xấu để bị ném đá, nhưng mình thấy chính các mẹ làm khổ lẫn nhau).
    Sáng nay, con mình thi toán và cháu bị mệt, nên khoảng 11h mình đến đón con về, vào trường vẫn còn thấy các mẹ đến mua đơn và vẫn mua bình thường.
    Năm mình đi mua cho con vào học cũng tận 9h30 mới từ cq phóng sang mua đơn, một mình một đơn, chẳng phải chen lấn xô đẩy.
    Năm ngoái, chả hieur thế nào, có một nhà báo nói linh tinh chuyện xếp hàng mua đơn từ 1-2h sáng, để năm nay các mẹ sống trong kiểu" khổ ải".
    Nhưng dù sao các mẹ đều đã mua được đơn rồi, vậy là chúc mừng các con bước khởi đầu.
    chúc cả nhà may mắn.,
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

http://www.tienphong.vn/Tianyon/Inde...2&ChannelID=71
    Nhà mình lên báo rồi nè các chị ơi. Bà già ôm cái túi và cái ghế chính xác là mẹ chồng em đấy ạ.:Laughing:
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tung Bin Anh Xem bài viết
    chào các mẹ,
    Thú thật mình thấy các mẹ thật là lạ, sao phải đến sớm thế cho khổ, tự mình làm khổ mình và kéo theo làm khổ bao người khác ( mình không có ý xấu để bị ném đá, nhưng mình thấy chính các mẹ làm khổ lẫn nhau).
    Sáng nay, con mình thi toán và cháu bị mệt, nên khoảng 11h mình đến đón con về, vào trường vẫn còn thấy các mẹ đến mua đơn và vẫn mua bình thường.
    Năm mình đi mua cho con vào học cũng tận 9h30 mới từ cq phóng sang mua đơn, một mình một đơn, chẳng phải chen lấn xô đẩy.
    Năm ngoái, chả hieur thế nào, có một nhà báo nói linh tinh chuyện xếp hàng mua đơn từ 1-2h sáng, để năm nay các mẹ sống trong kiểu" khổ ải".
    Nhưng dù sao các mẹ đều đã mua được đơn rồi, vậy là chúc mừng các con bước khởi đầu.
    chúc cả nhà may mắn.,
    Chị, lâu lắm em mới gặp lại chị ở top này do em ít vào. Thằng ku nhà em hai ngày cuối tuần cũng bị sốt nên hôm qua thi TV xong em cũng phải xin cho về. Hôm nay cháu đã khỏe rồi nên em cho học cả ngày luôn , không biết con làm bài toán có tốt không vì hai ngày cuối tuần em không ôn cho con được tẹo nào.
    Về chuyện đi xếp hàng mua đơn cho con, năm thằng lớn học em đi mua cũng không vất vả, nhưng năm nay cứ nghe đồn thổi này nọ , mẹ chồng em quyết định đi từ 4h sáng làm em hoảng, em bảo thôi 5h mẹ ơi. Nhưng cuối cùng hôm nay hai mẹ con em đi từ 3h 30 cơ đấy, hic hic...
    Chúc con trai chị mau khỏe để mai thi nốt tiếng anh nhé. Lo cho các con quá!!!!
    • 924 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

@hoanganh: Hihi, chị vẫn vào DD nhưng thấy k mấy ai vào nữa + chị cũng bận ( hay đi ctac) nên đành phải cai.
    Em đúng thật là, khổ bà khổ em, và cũng những người như em mà làm trường náo loạn vì hồ sơ( hihi).
    Nếu mình là nhà trường, mình sẽ không bao giờ bán đơn theo kiểu tờ giấy điền tên rồi mang vào, mà ai đến, trình diện giấy tờ đầy đủ thì bán hồ sơ. Chắc vì thế, nên đã có người viết, đến sớm thì về muộn là thế, hihi.
    Báo chí chỉ là một phần, nghe để biết, chứ đừng làm khổ nhau như vậy.
    Tâm lí chung, thì ai cũng sợ không mua được, nhưng cuối cùng có phải vậy đâu? Mà lại hạnh phúc và sướng nhất cho những ai đến muộn, vừa k bị mất thời gian, vừa có thể hỏi được một vài thông tin, vừa có thể ngắm kỹ được môi trường và quang cảnh nhà trường ra sao,....
    Túm cái váy, mình chỉ là một PH như bao PH khác, cũng là người chỉ 2 năm nữa cũng sẽ giống các bạn lại chuẩn bị đi mua hồ sơ, qtam đến ngày mua đơn và nộp đơn,..., nhưng đừng để những thông tin bị chi phối, những điều nghe được từ nguời này người kia, những tin đồn,... làm chúng ta tự khổ chúng ta.
    Cứ bình tính, suy xét và nhìn nhận vấn đề một cách tỉnh táo và khôn khéo nhất.
    Nói vậy, nhưng chắc 2 năm nữa, mình cũng lại theo vòng xoáy của xã hội. Hêhhe
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tung Bin Anh; 11/05/2010 vào lúc 04:36 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 96 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đúng là cũng biết tự phụ huynh làm khổ nhau, nhưng tâm lí lo không mua được đơn cho con thì rất ân hận nên em cũng 6h sáng ra ghi danh ở số tt 157, nhưng 7h30 cũng mua xong đơn cho con. Không biết mọi người như thế nào nhưng em khi mua được đơn xong thấy rất sướng. À em không biết trường bán bao nhiêu đơn mà em mua lúc 7h30 đã đến số 463 rồi cả nhà ạ.
    Thôi chúc cả nhà ta chuẩn bị tốt để tất cả các con cùng vào TN.
    • 924 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

@hoanganh: Con trai chiều qua về ngủ một giấc dài, tối đến thấy cũng tạm ổn rồi nên sáng này cháu lại di thi nôt môn tiếng anh. Còn toán hôm qua cháu làm cũng được, nhưng chỉ sợ cách trình bày cẩu thả, bẩn,.. , làm mất điểm thôi.
    Tiếng việt thì làm hơi dở, chẳng biết có được HSG không?
    Nói chung là con trai cũng k thể đòi hỏi nó viết đẹp và sạch được, nhưng con chị nó ẩu và cẩu thả kinh, rèn mãi khong được, chán lắm.
    Con em thi thố thế nào? Hè này định cho con đi chơi đâu không? có đi học thêm ở đâu không?
    chị đang chưa biết thế nào đây, chắc nắng nóng thế này lại ở nhà thôi cho lành .
    • 551 Bài viết

• 206 Được cảm ơn

Tớ thấy bảo bán ra 600 đơn mà chỉ lấy có 144 cháu thôi ! Cũng nan giải nhỉ !!!!
    Đầu mùa xuân thím tôi cưới chú

Được mấy ngày thì chú đi Nam

Thím tôi chờ mòn bao mùa xoan,

cạn bao mùa hoa chanh, hoa bưởi..:Thinking:
    • 62 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

em đang muốn xin cho con học ở trường thực nghiệm liễu giai. mẹ nào có thông tin gì cho em tham khảo với. cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 274 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tung Bin Anh Xem bài viết
    @hoanganh: Con trai chiều qua về ngủ một giấc dài, tối đến thấy cũng tạm ổn rồi nên sáng này cháu lại di thi nôt môn tiếng anh. Còn toán hôm qua cháu làm cũng được, nhưng chỉ sợ cách trình bày cẩu thả, bẩn,.. , làm mất điểm thôi.
    Tiếng việt thì làm hơi dở, chẳng biết có được HSG không?
    Nói chung là con trai cũng k thể đòi hỏi nó viết đẹp và sạch được, nhưng con chị nó ẩu và cẩu thả kinh, rèn mãi khong được, chán lắm.
    Con em thi thố thế nào? Hè này định cho con đi chơi đâu không? có đi học thêm ở đâu không?
    chị đang chưa biết thế nào đây, chắc nắng nóng thế này lại ở nhà thôi cho lành .
    Chị: con khỏe lại là mừng rồi chị nhỉ. Thằng ku nhà em làm bài TV cũng Bt thôi , toán thì có gạch xóa chút đỉnh vì cậu ta cũng ẩu lắm , trong năm học toàn bị cô trừ điểm chữ viết thôi chị ạ. Hôm qua thi đọc môn TV thì con được 9 điểm, em hỏi sao lại chỉ được 9 cậu ta bảo: tại mấy hôm ốm nên con khản cổ:Laughing:, cũng láu cá gớm.
    Chuyện học hè thì năm nay em sẽ cho theo học hè ở trường. Em rút kinh nghiệm năm ngoái, suốt hè ở nhà không đi học thêm gì vì em nghĩ là học thêm cũng chỉ như kiểu quản cái bọn trẻ con đỡ đi bêu nắng thôi, nhưng sau 3 tháng hè con lười học hơn, viết thì ẩu thôi rồi... Vì thế năm nay em quyết định cho con theo học thêm ở trường. Em cũng muốn cho con đi học TA ở trung tâm nhưng chưa biết là nên cho học ở chỗ nào vừa uy tín vừa tiện đưa đón chị ạ. Chị có kinh nghiệm gì vụ này thì chia sẻ cho em với nhé.
    To all: Đúng là trong cái đơn của con phải có xác nhận của phường đấy ạ. Các mẹ nhanh chân đi nộp đơn xin học cho con nào. Chúc các con của chúng ta đều đỗ cả nhé !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,391 Bài viết

• 101 Được cảm ơn

Hôm qua cũng hoàn thành nhiệm vụ mua xong cái đơn để con gái thi vào. Cũng phải cắt cử ông xã ra xếp hàng từ 5g sáng. Nghĩ mình cũng làm khổ mình thật nhưng trước ngày mua đơn cũng lo lắm. Chả biết nhà trường phát hành bao nhiêu đơn. Rồi trong đó lại có bao nhiêu là người đã nhờ mua được đơn, như vậy số lượng phát hành chính thức cũng bị giảm đi đáng kể. Cả 5 năm học mới có 1 ngày, thôi chặc lưỡi thôi bố mẹ cố gắng chứ không mua được lại ân hận. Giá như nhà trường có được phương án phát hành đơn nào tối ưu hơn thì tốt biết bao.

Xem đường link của mẹ hoanganh gửi thấy ông xã cũng được tấm lưng to đùng. Phải lưu lại để làm kỷ niệm thôi. Giờ thì cầu Trời cho con có thể thi đỗ vào trường.