• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu Học Thực Nghiệm-Hà Nội, phần II

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 1.59K Trả lời

• 68 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mãn phép các mẹ có con đang học Thực Nghiệm cho phép em được mạo muội xây nhà mới ạ. Bởi vì top kia đã quá 100 pages nên Mod đã knock nó mất rồi, trong khi đó những thông tin và các kinh nghiệm của các mẹ có con đang học tiểu học TN là vô cùng quá giá đối với chúng em- những người đang nhăm nhe muốn cho con theo học trường này ạ. Kính mời các mẹ bớt chút thời gian vào đây chia sẻ để người đi sau như chúng em học tập và áp dụng cho các con ạ.
    Gia đình em làm công chức nên mục tiêu ngắm tiểu học cho con chỉ quanh quẩn các trường học phí vừa tầm với như Thực nghiệm hay cố lắm là Đoàn Thị Điểm, Nguyễn Siêu thôi ạ. Em chọn các môi trường này vì nghe các mẹ trên diễn đàn nói ở các trường này các con được đối xử nhẹ nhàng, được thương yêu thật lòng và không phân biệt đối xử, đặc biệt các con có môi trường để học các kĩ năng mềm. Em chỉ quan tâm đến những tiêu chí đó khi chọn trường tiểu học cho con thôi, không quan tâm lắm đến chương trình học lắm vì với lứa tuổi tiểu học em không đề cao việc học chữ và toán, chỉ cần con được rèn luyện nề nếp, cách tư duy, lối sống, khả năng chung sống, khả năng giao tiếp, ... đại loại là EQ chứ không đề cao quá cái phần IQ ạ. Vẫn biết DTD và Lê quí đôn hay nguyễn Siêu là nơi đáp ứng được khá nhiều trogn các tiêu chí đề ra nhưng học phí thì cao quá và còn tăng theo time nữa:Sick: Với thu nhập công chức thuần túy thì nhà em đành ngậm ngùi. Thực Nghiệm hiện giờ là lựa chọn number 1 của em, có mẹ nào cùng mong muốn cho con vào tiểu học thực nghiệm thì vào đây cùng chia sẻ và hóng hớt nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi cuctrangjp; 21/03/2010 vào lúc 07:10 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 353 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Mình cũng đang muốn tìm hiểu thông tin tuyển sinh vào lớp 1 trường thực nghiệm đây. Theo như năm ngoái thì thời gian bán đơn là khoảng giữa tháng 4 đó bạn ạ. Không biết năm nay có thông tin gì về tuyển sinh chưa. Mong các mẹ quan tâm vào đây chia sẻ nhé

• 96 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nhà em cũng có đồng quan điển và nguyện vọng như nhà 2 mẹ trên đây.
    Kính mong các bác phụ huynh có con đang học TN bớt chút thời gian để ý giúp chúng em khi nào nhà trường thông báo bán đơn thì loa
    cho chúng em tiếng để chúng em kịp mua đơn.
    Con em thì từ năm ngoái cho đi qua trương TN hỏi con có muốn học ở đây k con thích luôn,
    nhưng đến bây giờ nghe nhiều thông tin trái chiều về việc tuyển sinh khó khăn làm mẹ cháu lo
    quá bảo con là phương án 2 học trường gần nhà nhưng con bảo k con chỉ học TN làm mẹ cháu thật sự rất lo.
    Mong nhận được sự chia sẻ của các bậc phụ huynh đi trước để con em đạt được nguyện vọng.
    Chúc các con cùng đỗ vào TN.
    • 77 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Con gái tớ đang học lớp 5 ở đây. Năm nay tớ lại cho con trai thi tiếp vào TN :Smiling:

Theo tớ nhớ thì khoảng cuối tháng 4, đầu tháng 5 nhà trường sẽ bán đơn. Có gì tớ sẽ loa nhé (nếu ko quên :Laughing

Chúc các mẹ và các con thành công
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,359 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Nhà mình ở khu Cầu giấy nên cũng muốn cho con học ở trường TN. Con mình năm 2011 mới vào lớp 1 nhưng mình vẫn cứ ngó nghiêng trước. Các bố các mẹ ơi thi vào trường này có lắmlm không?. Có phải luyện thi từ trước không?. Các bố các mẹ có kinh nghiệm cho mình xin với nhé. Thanks.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 86 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2002 Xem bài viết
    Nhà mình ở khu Cầu giấy nên cũng muốn cho con học ở trường TN. Con mình năm 2011 mới vào lớp 1 nhưng mình vẫn cứ ngó nghiêng trước. Các bố các mẹ ơi thi vào trường này có lắmlm không?. Có phải luyện thi từ trước không?. Các bố các mẹ có kinh nghiệm cho mình xin với nhé. Thanks.
    Chào các mẹ .
    Bé nhà mình cũng đang học lớp 1 trường TN đây. Theo kinh nghiệm bé nhà mình thì mình chỉ cho học trước bộ sách Chim đa đa thôi, vì khi thi học cũng chỉ hỏi về khả năng tư duy, ghi nhớ......... chứ ko hỏi đến chữ nghĩa và tính toán đâu.
    Năm ngoái con nhà mình khi thi xong mình có hỏi thì con bảo :
    1. Ghép hình ( có các mảnh ghép và yêu cầu ghép theo mẫu) cái này thì con làm được vì ở nhà vẫn hay ghép hình mà.
    2. Cô đọc một bài thơ và yêu cầu con đọc lại.
    3. còn câu thứ 3 thì con ko nhớ.
    Khi thi xong các tầy cô còn cho kẹo nên con rất vui.
    Bé nhà mình sau khi học ở TN thì mình thấy : không sợ đi học, không sợ cô giáo nhưng rất nghe lời cô giáo đặc biệt là ý thức tự giác rất tốt .
    Có mấy điều chia sẻ cùng các mẹ.
    • 499 Bài viết

• 385 Được cảm ơn

Nhớ lại năm ngoái hỏi kinh nghiệm cho con được các mẹ TN giúp đỡ nhiều (mẹ Bin Tung Anh, me haicongchua và nhiều mẹ khác, xin cảm ơn các mẹ lần nữa). Con mình năm nay cũng đã vào được trường, mình đánh giá là ổn, trường nhiều hoạt động. Mình thích nhất là mỗi môn học một cô giáo và khi các em lớp 1 mới vào trường sẽ có các anh chị lớp trên xuống giúp đỡ các việc như chuẩn bị kê bàn ghế, các thói quen ăn, ngủ... Tuy nhiên cũng do từng cháu và từng cô của mỗi lớp nên hiệu quả học tập cũng sẽ khác.

Tóm tắt bài thi của con nhà mình nhé: tìm đường, tìm điểm khác nhau giữa các bức tranh, ghi nhớ hình và nói lại, hình như một bài matching (tìm các đôi hợp với nhau nữa).
    Hình thức thi của trường TN khác các trường khác, không làm bài trên giấy mà các cô hỏi trực tiếp từng cháu luôn nên thi rất nhanh sau đó được phát kẹo nữa (chỉ khoảng 15-30 phút, ở Nguyễn Siêu hay DTĐ toàn là 3 tiếng). Khi đăng ký hồ sơ sẽ có số báo danh và hẹn giờ thi nhưng kinh nghiệm của mình là đến sớm thi sớm, hôm đó con nhà mình đến lúc vừa mở cửa trường nên nộp tên là thi luôn, mỗi đợt khoảng 20 bạn được các cô dắt lên tầng trên).

Sơ qua như thế, chúc các mẹ ôn luyện thành công cho các con.
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 222 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nha&gao Xem bài viết
    Chào các mẹ,

Con gái tớ đang học lớp 5 ở đây. Năm nay tớ lại cho con trai thi tiếp vào TN :Smiling:

Theo tớ nhớ thì khoảng cuối tháng 4, đầu tháng 5 nhà trường sẽ bán đơn. Có gì tớ sẽ loa nhé (nếu ko quên :Laughing

Chúc các mẹ và các con thành công
    Mẹ ơi, mẹ có định cho con gái học tiếp cấp 2 TN không?
    • 96 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn bác Nhitnhie nhiều.
    Hôm trước em vào trường hỏi thì thấy BV nói là khoảng 18,19/4 nhà trường sẽ viết bảng thông báo ngày bán đơn. Vậy phiền các bác để ý giúp khi nào có thông báo thì ới chúng em tiếng nhé.
    Chúc cả nhà thành công.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Các chị ơi cho em hỏi, em cũng muốn xin cho con vào thực nghiệm, cháu năm nay là đi học rồi ạ. Cơ mà thấy mọi người bảo phải có suất chạy vào trường chứ thi thố thì ko ăn thua gì đâu. Lên danh sách hết cả rồi ý ạ. Vậy các chị có biết ai hoặc mối nào chạy vào thực nghiệm thì giúp em mới nhé.
    • 924 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Chả hiểu thế nào mà các mem cũ đâu hết cả, cũng chả thấy sở lượn gì giúp các mẹ mới vài thong tin.
    Ngày trước mình làm gần đó, sáng nào cũng hay đưa con đi học, tiện thì chiều lại ghé đón con về luôn nên còn biết thông tin bán hồ sơ vào khoảng khi nào để nói lại các mẹ. Năm nay, mình đi con đường tréo ngheo nên chắc để về bảo xã đón đưa con để ý rồi bảo cho các mẹ nhé.
    Mẹ nào hay sở lượn thi thoảng cho mọi người ít thông tin để các mẹ biết và có những lựa chọn đúng dắn với.
    Hôm nào, mình sẽ post bài văn của con trai lên cho cả nhà đọc để biết các bé lớp 2 suy nghĩ thế nào và cảm nhận thế nào.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 800 Bài viết

• 3,267 Được cảm ơn

tớ cũng đang nhòm ngó trường này cho con thứ 2 đây, nhưng 2 năm nữa con mới đi học cơ. Các mẹ có KN vào chia sẻ nhé.
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Cu Bi nhà mình năm nay cũng vào lớp 1. Cũng muốn hỏi bà con thông tin bán hồ sơ xin học vào trường Thực nghiệm vào ngày nào. Đọc báo chí năm ngoái viết nhiều người xếp hàng từ nửa đêm, nản quá.
    Ai có thông tin gì thông báo nhé.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào cả nhà.
    Bé nhà mình năm nay cũng đang muốn xin vào trường TN. Mình cũng muốn tìm hiểu để cho con gái thi vào đây.
    Các mẹ có thông tin gì thì vào đây trao đổi nhé. Đặc biệt là các mẹ đang có con học ở đây cùng vào đây chia sẻ nhé. Các mẹ đang thảo luận ở phần I hãy vào đây tâm sự, chia sẻ làm cho phần II này nóng lên nhé.
    • 222 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Tháng 9 năm nay con mình vào lớp 1, mình cũng rất muốn xin cho bé học trường TN và đang ngóng chờ thông báo bán hồ sơ. Mẹ nào biết thông tin thì post lên nhé.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết về ngày bán hồ sơ thì thông tin lên nhé.
    @all các mẹ đã có con học ở TN : Cho mình hỏi là khi các con thi, cô hỏi phần đọc thơ thì cô đọc trước mấy câu và yêu cầu con đọc lại (mỗi câu thường là mấy từ) vì hôm qua mình đọc 4 câu thơ cho con nghe (mỗi câu 5 từ) nhưng con không đọc được hết nội dung mà chỉ nhớ bập bõm vài từ thôi. Vậy con mình phần này là kém hơn so với tiêu chuẩn thi đề ra có phải không :Sad:
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ nhiệt tình, tâm huyết đâu cả rồi, cùng vào đây chia sẻ nào.
    Tặng hoa cho các mẹ này :Rose::Rose::Rose:
    • 40 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Minh nghe nói trường chuẩn bị di rời địa điểm đấy các mẹ đã biết thông tin này chưa? Hình như là bị đòi đất thì phải.
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kijuto Xem bài viết
    Minh nghe nói trường chuẩn bị di rời địa điểm đấy các mẹ đã biết thông tin này chưa? Hình như là bị đòi đất thì phải.
    Mình thấy ở topic này phần 1 trwowcs đây các mẹ đã giải thích là không phải rồi. Nhưng bây giờ bạn nghe thông tin đó ở đâu vậy, độ chính xác thế nào?
    • 192 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Chào các mẹ.
    Ngày nào mình cũng vào đây ngóng các mẹ mà chẳng thấy mẹ nào cả.
    Buồn quá :Sad::Sad::Sad:
    Các mẹ quan tâm đến các con học ở trường TN đâu cả rồi, vào đây chia sẻ đi.
    Tình hình ôn luyện cho các con như thế nào rồi. Có mẹ nào biết cô giáo nào dạy, luyện cho các con chuẩn bị thi vào đây thì PM cho mình nhé.
    Cám ơn các mẹ