• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu học Thành Công A và B

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 49.9K Lượt đọc
  • 325 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã có con học ở một trong hai trường Tiểu học Thành Công A hoặc B thì cho em xin một chút thông tin về trường này nhé vì con em năm nay vào lớp 1 và đúng tuyến là học ở một trong hai trường này nên em đang lăn tăn không biết hai trường này điều kiện và môi trường học hành như thế nào?

Rất mong các mẹ có thông tin gì hay thì cho em biết ah hoặc cho em số điện thoại hoặc địa chỉ email để em tham khảo kinh nghiệm.

Cám ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Bác này có hai hộ khẩu hay sao mà đúng tuyến tận hai trường?
    Hỏi nhà Quynhminh con đang học Thành công A.Tớ thấy Thành công B cũng rất tốt.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 503 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Hi hi, cứ thấy hắt xì hơi hoá ra là bác laida nhắc :Smiling:
    Đúng là cả hai trường Thành công A và B đều tốt bạn ạ, trường TC B thành lập sau trường TC A, cơ sở vật chất của hai trường đều rộng rãi và thoáng mát. Con mình học TC A năm học vừa rồi nhà trường bắt đầu "phổ cập" giảng bài qua máy chiếu (có 4/6 lớp 1 học). Kết thúc học kỳ 1 thì thấy cô giáo của con nói là đã phát huy được tối đa những kiến thức muốn truyền đạt cho các con. Còn các con thì cũng thấy hứng thú khi học bài. Ngoài những môn học chính thì nhà trường có tổ chức các lớp học ngoại khoá như đàn, vẽ, bóng rổ... Các cô giáo thì mình thấy rất niềm nở với phụ huynh học sinh từ Ban giám hiệu đến bác bảo vệ. Nói chung mình thấy yên tâm khi cho con học ở đây, vài điều chia sẻ cùng mẹ Su.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mequynhminh Xem bài viết
    Hi hi, cứ thấy hắt xì hơi hoá ra là bác laida nhắc :Smiling:
    Đúng là cả hai trường Thành công A và B đều tốt bạn ạ, trường TC B thành lập sau trường TC A, cơ sở vật chất của hai trường đều rộng rãi và thoáng mát. Con mình học TC A năm học vừa rồi nhà trường bắt đầu "phổ cập" giảng bài qua máy chiếu (có 4/6 lớp 1 học). Kết thúc học kỳ 1 thì thấy cô giáo của con nói là đã phát huy được tối đa những kiến thức muốn truyền đạt cho các con. Còn các con thì cũng thấy hứng thú khi học bài. Ngoài những môn học chính thì nhà trường có tổ chức các lớp học ngoại khoá như đàn, vẽ, bóng rổ... Các cô giáo thì mình thấy rất niềm nở với phụ huynh học sinh từ Ban giám hiệu đến bác bảo vệ. Nói chung mình thấy yên tâm khi cho con học ở đây, vài điều chia sẻ cùng mẹ Su.
    Cảm ơn mẹ quynhminh nhiều nhiều. Thực ra nhà mình ở phường Thành Công thì có thể xin học được một trong hai trường. Bạn cho mình hỏi chút thông tin về trường TC A nhé:
    - một lớp có bao nhiêu cháu?
    - chương trình học có nặng không, các con có bị giao nhiều bài tập về nhà ko và có phải học thêm ở nhà các cô ko?
    - chế độ ăn và ngủ ở trường có tốt ko?
    - các cô có quan tâm và sát sao đến các con nhiều ko vì con nhà mình rất nghịch và bướng bỉnh, nên việc chọn trường nào cho con cũng là vấn đề cần phải suy nghĩ.
    • 503 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Bạn ở phường TC không hẳn là vào trường nào cũng được đâu vì họ xếp theo hộ khẩu từng khu vực ví dụ như khu C, D, E thì vào TCA, khu H, K ..thì vào TCB. Ở trường TC A thì mình thấy sỹ số lớp học tùy thuộc vào diện tích phòng học đó xếp được bao nhiêu bàn. Khối 1 con mình thì sỹ số dao động từ 40-48 hs/lớp. Chương trình học thì theo chương trình của Bộ GD, các con không có bài tập về nhà, trừ một số cháu quá yếu thì cô mới giao thêm và có thông báo lý do với gia đình. Việc học thêm ở nhà các cô ở khối 1 con mình học thì mình không thấy có, cô giáo con mình trong buổi họp phụ huynh còn khuyến cáo với gia đình là không nên cho con đi học thêm vì các con đã học cả ngày ở trường rồi về nhà cho các cháu chơi. Nói chung con mình học mình thấy cũng nhẹ nhàng.
    Về chế độ ăn thì các cháu ăn trưa ở trường, ngủ dạy có một bữa phụ như bánh mỳ, sữa tươi...chắc cũng như các trường công khác bạn ạ. Ngủ thì các con ngủ trên bàn. Năm vừa rồi cả khối 1 đều lắp điều hòa cho các con nên mùa hè thì mát, mùa đông thì ấm (cái này là do phụ huynh tự nguyện làm vì các con học 5 năm ở 1 phòng học)
    Việc quan tâm sát sao với các con thì mình cũng k rõ các cô ở lớp khác thế nào nhưng lớp con mình thì mình thấy cũng ổn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank you mẹ Quynhmai rất nhiều. Có lẽ mai mình sẽ qua trường để thăm quan và hỏi cụ thể thêm.
    • 657 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình là TCB - Khu B .
    Trường cũng khang trang, sạch đẹp , điều kiện có vẻ ổn nếu học lớp 1 .
    Năm nay mới có cô hiệu trưởng mới ( HT cũ đã nghỉ hưu), hôm khai giảng có cả trưởng (hay phó) phòng GD Quận Ba Đình xuống, hoành tráng thế chứ .
    Nhóc nhà mình học lớp 2 .
    Minh Châu :1: Minh Ngọc

• 261 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boutit Xem bài viết
    Mình là TCB - Khu B .
    Trường cũng khang trang, sạch đẹp , điều kiện có vẻ ổn nếu học lớp 1 .
    Năm nay mới có cô hiệu trưởng mới ( HT cũ đã nghỉ hưu), hôm khai giảng có cả trưởng (hay phó) phòng GD Quận Ba Đình xuống, hoành tráng thế chứ .
    Nhóc nhà mình học lớp 2 .

Nhóc nhà mẹ này học lớp 2 là lớp nào vậy ? , con nhà mình cũng học TCB, cơ sở vật chất của trường rất ổn, còn trường TCA và TCB có sự khác nhau thế này ạ : ( vì mình sinh ra và lớn lên ở TC nên biết rất rõ TCA và TCB :Angel: ) TCA ngày trước thì giáo viên rất tốt và giỏi, nhưng đến khi TCB thành lập thì giáo viên tốt của TCA được cô Cơ tuyển hết sang đấy, nên TCB bây giờ là hầu hết giáo viên của TCA ngày trước, còn TCA bây giờ thì chỉ được cái tiếng từ ngày xưa thôi, chứ giáo viên của TCA là toàn bộ mới về, mình nghe nói cũng ổn lắm :Smiling:
    • 461 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhăm nhe cho con vào 1 trong 2 trường trên. Các mẹ cho mình hỏi thời gian vào học và tan học của 2 trường là mấy giờ ? Có phải trường thành công B có nhà ăn và ngủ riêng, các con không phải nằm trên bàn đúng không ?
    @Mẹquynhminh : trường TC A có lớp chọn không bạn hay chỉ chọn cô như mẹ nó đã nói ở topic khác ?
    • 503 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Trường TC A giờ vào lớp là 8h, chiều là 16h15. Mình không thấy có lớp chọn mà chỉ thấy nói là lớp cô Giang và cô Hoàn tốt nhất, cô Nghĩa và cô Yến cũng thấy mọi người khen hihi.
    • 657 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mehuytun Xem bài viết
    Nhóc nhà mẹ này học lớp 2 là lớp nào vậy ? , con nhà mình cũng học TCB, cơ sở vật chất của trường rất ổn, còn trường TCA và TCB có sự khác nhau thế này ạ : ( vì mình sinh ra và lớn lên ở TC nên biết rất rõ TCA và TCB :Angel: ) TCA ngày trước thì giáo viên rất tốt và giỏi, nhưng đến khi TCB thành lập thì giáo viên tốt của TCA được cô Cơ tuyển hết sang đấy, nên TCB bây giờ là hầu hết giáo viên của TCA ngày trước, còn TCA bây giờ thì chỉ được cái tiếng từ ngày xưa thôi, chứ giáo viên của TCA là toàn bộ mới về, mình nghe nói cũng ổn lắm :Smiling:
    Nhóc nhà mình học lớp 2E .
    Về các cô thì không rõ lắm là chuyển từ TCA hay không nhưng thấy cũng ổn, nhà mình cả 2 VC cũng học TCA từ lớp 1 đến lớp 8 (1980 đến 1989) . Ở khu TC cũng được ~ 30 năm , đúng tuyến là TCB nên cũng cho nhóc học TCB .

• 503 Bài viết

• 482 Được cảm ơn

Mình cũng học ở TC khóa 86-89, bạn học lớp nào?
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa tham quan hai trường TC A và B. Nhìn sơ qua thì mình thấy TCA trông rộng rãi và khang trang hơn, nhưng khi tiếp xúc với hiệu trưởng của TCB mình thấy rất thích vì chị rất trẻ trung và niềm nở. Nhà mình ở khu A nên học đúng tuyến ở TC B.

Các mẹ có con học ở TCB cho mình hỏi chút với:
    - Nếu như con mình đúng tuyến ở trường đó thì khi mua hồ sơ có khó không và trường bán hồ sơ vào thời gian nào?
    - Theo các mẹ biết thì Trường TCB có giáo viên nào dạy tốt và nếu muốn xin học ở lớp giáo viên đó thì có cách nào để xin được?
    - Sĩ số một lớp là bao nhiêu cháu?
    - Chế độ dinh dưỡng ở trường có tốt không và ăn tại phòng ăn riêng hay ăn ngay trong lớp học?
    - Chương trình học của các con có nặng không vì mình rất sợ bệnh chạy theo thành tích ở một số trường công lập?

Rất mong các mẹ chia sẻ chút kinh nghiệm để mọi người cùng biết và nếu có thể xin các mẹ cho biết số điện thoại để tiện liên lạc khi cần (hihi mình hỏi hơi nhiều mong các mẹ thông cảm)
    • 657 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Su Xem bài viết
    Sáng nay mình vừa tham quan hai trường TC A và B. Nhìn sơ qua thì mình thấy TCA trông rộng rãi và khang trang hơn, nhưng khi tiếp xúc với hiệu trưởng của TCB mình thấy rất thích vì chị rất trẻ trung và niềm nở. Nhà mình ở khu A nên học đúng tuyến ở TC B.

Các mẹ có con học ở TCB cho mình hỏi chút với:
    - Nếu như con mình đúng tuyến ở trường đó thì khi mua hồ sơ có khó không và trường bán hồ sơ vào thời gian nào?
    - Theo các mẹ biết thì Trường TCB có giáo viên nào dạy tốt và nếu muốn xin học ở lớp giáo viên đó thì có cách nào để xin được?
    - Sĩ số một lớp là bao nhiêu cháu?
    - Chế độ dinh dưỡng ở trường có tốt không và ăn tại phòng ăn riêng hay ăn ngay trong lớp học?
    - Chương trình học của các con có nặng không vì mình rất sợ bệnh chạy theo thành tích ở một số trường công lập?

Rất mong các mẹ chia sẻ chút kinh nghiệm để mọi người cùng biết và nếu có thể xin các mẹ cho biết số điện thoại để tiện liên lạc khi cần (hihi mình hỏi hơi nhiều mong các mẹ thông cảm)
    Cô HT TCB mới lên thay nên trẻ và năng động . Đã nói hôm khai giảng mời được cả Trưởng phòng giáo dục quân BD mà .
    Trả lời mấy câu hỏi của bạn nhé .
    1.Mua hồ sơ TCB, TCA đúng tuyến đều không khó khăn gì . Chịu khó chờ khi nào bán thì mua .
    2.Giáo viên đều tốt, còn thích hơn nữa thì nghiên cứu "lớp chọn bố mẹ" xem có hơn nhiều không ?
    3.Sĩ số 1 lớp thì 40-45 cháu (lớp nhóc nhà mình là 42).
    4.Chế độ dinh dưỡng thì thấy có vẻ ổn, vì các cháu thích, ăn no, thích ăn thêm cũng được .
    5.Chương trình theo sách giáo khoa, không tăng nặng, tuy nhiên các cháu cũng phải học chăm chỉ .

Nhà mình khu B1-B3 .

• 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Thứ tư 1-7-2009 thì ra đăng ký cho con vào trường,trước đó vài hôm thì xem thông báo xem họ yêu cầu mang những giấy tờ gì.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 501 Bài viết

• 387 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    Thứ tư 1-7-2009 thì ra đăng ký cho con vào trường,trước đó vài hôm thì xem thông báo xem họ yêu cầu mang những giấy tờ gì.
    Bác Laida đúng là cái gì cũng thạo, mình cũng có 3 đứa cháu học TC A, 2 đứa học cô Hoàn, 1 đứa học cô Yến đều tốt cả. Tuy nhiên, các cô lớp 3-4 thì có cô không tốt lắm, vẫn đánh học sinh đấy. Trường TC B thì thấy mọi người khen CSVC lắm. Mua hồ sơ thì hồi mình đi mua cho cháu mình cũng phải xếp hàng lâu lắm vì chỉ bán có 1 buổi thì phải.
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ Boutit và mẹ laida nhiều về những thông tin rất bổ ích vì đúng là mình cũng đang rất phân vân về việc chọn trường nào cho con. KHoảng giữa tháng 6 mình sẽ đến trường xem thông tin tuyển sinh để đăng ký cho con học.
    • 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe mẹ nhitnhie quảng bá vậy mình muốn hỏi mẹ laida có biết trường TCB có cô nào dạy tốt ko vì trong một trường cũng có cô giáo dạy tốt và có cô dạy bình thường. Nếu bạn biết thông tin gì thì cho mình biết nhé. Theo mình thì cô nào trẻ, nhiệt tình, tâm huyết với nghề và yêu các con là được.
    • 1,464 Bài viết

• 20,072 Được cảm ơn

Tớ chỉ giống Gia Cát Dự một dạng nói dựa thôi mẹ Su ạ:Laughing:
    Tớ thấy lớp 1 thường các cô đều tốt.Hí hí..... lên lớp 2 con các mẹ thông thái vào lớp chọn thì môi trường có chọn lọc và trường sẽ cử các cô dạy giỏi dạy lớp đó.( Trường nào cũng có đấy,nếu họ bảo ko là giả vờ đấy)

Mà khái niệm cô tốt cũng có nhiều ý kiến lắm:
    -Nhồi để con giỏi bằng mọi giá,gò ép: ăn nhiều khác lớn,học nhiều khác giỏi...
    -Nâng dần khả năng của con ko nóng vội,nắm được khả năng nuôi dưỡng năng khiếu...
    -Cởi mở với phụ huynh,thương con trẻ ko tiếc lời với chúng...

Nhiều lắm....
    Tớ nghĩ 5 năm HSG cấp 1 ko nói lên được điều gì đâu.Cái chính là cha mẹ quan tâm kèm cặp theo cô trên lớp thôi.
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 261 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trường TCB cơ sở vật chất rất ổn, các con có nhà ăn và ngủ riêng.

Còn cô giáo thì mẹ Su nếu chọn được cô Hạnh hoặc cô Thuý thì cực kỳ , con mình học lớp cô Thuý năm lớp 1, cô tâm huyết với nghề lắm, và cô rèn các con nề nếp thì không chê được, mình có được chứng kiến hôm bế giảng : cả trường hầu như lớp nào cũng nhốn nháo,riêng lớp con mình thì ngồi ngay ngắn và trật tự, thích lắm, bây giờ con lên lớp 2 rồi nhưng vẫn xuống thăm cô giáo cũ :Smiling: