Tiểu học

Trường Tiểu học Thành Công A và B

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 46.5K Lượt đọc
  • 316 Trả lời

14 Người đang theo dõi

• 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào đã có con học ở một trong hai trường Tiểu học Thành Công A hoặc B thì cho em xin một chút thông tin về trường này nhé vì con em năm nay vào lớp 1 và đúng tuyến là học ở một trong hai trường này nên em đang lăn tăn không biết hai trường này điều kiện và môi trường học hành như thế nào?

Rất mong các mẹ có thông tin gì hay thì cho em biết ah hoặc cho em số điện thoại hoặc địa chỉ email để em tham khảo kinh nghiệm.

Cám ơn các mẹ nhiều.

• 1,359 Bài viết

• 16,787 Được cảm ơn

Bác này có hai hộ khẩu hay sao mà đúng tuyến tận hai trường?
    Hỏi nhà Quynhminh con đang học Thành công A.Tớ thấy Thành công B cũng rất tốt.
    laidaboxgd@yahoo.com

• 503 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Hi hi, cứ thấy hắt xì hơi hoá ra là bác laida nhắc :Smiling:
    Đúng là cả hai trường Thành công A và B đều tốt bạn ạ, trường TC B thành lập sau trường TC A, cơ sở vật chất của hai trường đều rộng rãi và thoáng mát. Con mình học TC A năm học vừa rồi nhà trường bắt đầu "phổ cập" giảng bài qua máy chiếu (có 4/6 lớp 1 học). Kết thúc học kỳ 1 thì thấy cô giáo của con nói là đã phát huy được tối đa những kiến thức muốn truyền đạt cho các con. Còn các con thì cũng thấy hứng thú khi học bài. Ngoài những môn học chính thì nhà trường có tổ chức các lớp học ngoại khoá như đàn, vẽ, bóng rổ... Các cô giáo thì mình thấy rất niềm nở với phụ huynh học sinh từ Ban giám hiệu đến bác bảo vệ. Nói chung mình thấy yên tâm khi cho con học ở đây, vài điều chia sẻ cùng mẹ Su.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mequynhminh Xem bài viết
    Hi hi, cứ thấy hắt xì hơi hoá ra là bác laida nhắc :Smiling:
    Đúng là cả hai trường Thành công A và B đều tốt bạn ạ, trường TC B thành lập sau trường TC A, cơ sở vật chất của hai trường đều rộng rãi và thoáng mát. Con mình học TC A năm học vừa rồi nhà trường bắt đầu "phổ cập" giảng bài qua máy chiếu (có 4/6 lớp 1 học). Kết thúc học kỳ 1 thì thấy cô giáo của con nói là đã phát huy được tối đa những kiến thức muốn truyền đạt cho các con. Còn các con thì cũng thấy hứng thú khi học bài. Ngoài những môn học chính thì nhà trường có tổ chức các lớp học ngoại khoá như đàn, vẽ, bóng rổ... Các cô giáo thì mình thấy rất niềm nở với phụ huynh học sinh từ Ban giám hiệu đến bác bảo vệ. Nói chung mình thấy yên tâm khi cho con học ở đây, vài điều chia sẻ cùng mẹ Su.
    Cảm ơn mẹ quynhminh nhiều nhiều. Thực ra nhà mình ở phường Thành Công thì có thể xin học được một trong hai trường. Bạn cho mình hỏi chút thông tin về trường TC A nhé:
    - một lớp có bao nhiêu cháu?
    - chương trình học có nặng không, các con có bị giao nhiều bài tập về nhà ko và có phải học thêm ở nhà các cô ko?
    - chế độ ăn và ngủ ở trường có tốt ko?
    - các cô có quan tâm và sát sao đến các con nhiều ko vì con nhà mình rất nghịch và bướng bỉnh, nên việc chọn trường nào cho con cũng là vấn đề cần phải suy nghĩ.

• 503 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Bạn ở phường TC không hẳn là vào trường nào cũng được đâu vì họ xếp theo hộ khẩu từng khu vực ví dụ như khu C, D, E thì vào TCA, khu H, K ..thì vào TCB. Ở trường TC A thì mình thấy sỹ số lớp học tùy thuộc vào diện tích phòng học đó xếp được bao nhiêu bàn. Khối 1 con mình thì sỹ số dao động từ 40-48 hs/lớp. Chương trình học thì theo chương trình của Bộ GD, các con không có bài tập về nhà, trừ một số cháu quá yếu thì cô mới giao thêm và có thông báo lý do với gia đình. Việc học thêm ở nhà các cô ở khối 1 con mình học thì mình không thấy có, cô giáo con mình trong buổi họp phụ huynh còn khuyến cáo với gia đình là không nên cho con đi học thêm vì các con đã học cả ngày ở trường rồi về nhà cho các cháu chơi. Nói chung con mình học mình thấy cũng nhẹ nhàng.
    Về chế độ ăn thì các cháu ăn trưa ở trường, ngủ dạy có một bữa phụ như bánh mỳ, sữa tươi...chắc cũng như các trường công khác bạn ạ. Ngủ thì các con ngủ trên bàn. Năm vừa rồi cả khối 1 đều lắp điều hòa cho các con nên mùa hè thì mát, mùa đông thì ấm (cái này là do phụ huynh tự nguyện làm vì các con học 5 năm ở 1 phòng học)
    Việc quan tâm sát sao với các con thì mình cũng k rõ các cô ở lớp khác thế nào nhưng lớp con mình thì mình thấy cũng ổn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 153 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thank you mẹ Quynhmai rất nhiều. Có lẽ mai mình sẽ qua trường để thăm quan và hỏi cụ thể thêm.

• 653 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Mình là TCB - Khu B .
    Trường cũng khang trang, sạch đẹp , điều kiện có vẻ ổn nếu học lớp 1 .
    Năm nay mới có cô hiệu trưởng mới ( HT cũ đã nghỉ hưu), hôm khai giảng có cả trưởng (hay phó) phòng GD Quận Ba Đình xuống, hoành tráng thế chứ .
    Nhóc nhà mình học lớp 2 .
    Minh Châu :1: Minh Ngọc

• 261 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boutit Xem bài viết
    Mình là TCB - Khu B .
    Trường cũng khang trang, sạch đẹp , điều kiện có vẻ ổn nếu học lớp 1 .
    Năm nay mới có cô hiệu trưởng mới ( HT cũ đã nghỉ hưu), hôm khai giảng có cả trưởng (hay phó) phòng GD Quận Ba Đình xuống, hoành tráng thế chứ .
    Nhóc nhà mình học lớp 2 .

Nhóc nhà mẹ này học lớp 2 là lớp nào vậy ? , con nhà mình cũng học TCB, cơ sở vật chất của trường rất ổn, còn trường TCA và TCB có sự khác nhau thế này ạ : ( vì mình sinh ra và lớn lên ở TC nên biết rất rõ TCA và TCB :Angel: ) TCA ngày trước thì giáo viên rất tốt và giỏi, nhưng đến khi TCB thành lập thì giáo viên tốt của TCA được cô Cơ tuyển hết sang đấy, nên TCB bây giờ là hầu hết giáo viên của TCA ngày trước, còn TCA bây giờ thì chỉ được cái tiếng từ ngày xưa thôi, chứ giáo viên của TCA là toàn bộ mới về, mình nghe nói cũng ổn lắm :Smiling:

• 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Mình cũng đang nhăm nhe cho con vào 1 trong 2 trường trên. Các mẹ cho mình hỏi thời gian vào học và tan học của 2 trường là mấy giờ ? Có phải trường thành công B có nhà ăn và ngủ riêng, các con không phải nằm trên bàn đúng không ?
    @Mẹquynhminh : trường TC A có lớp chọn không bạn hay chỉ chọn cô như mẹ nó đã nói ở topic khác ?

• 503 Bài viết

• 372 Được cảm ơn

Trường TC A giờ vào lớp là 8h, chiều là 16h15. Mình không thấy có lớp chọn mà chỉ thấy nói là lớp cô Giang và cô Hoàn tốt nhất, cô Nghĩa và cô Yến cũng thấy mọi người khen hihi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)