• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu học Quốc tế tương lai ( Trường DL Nguyễn Bỉnh Khiêm )

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.99K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

• 222 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chào các mẹ WTT,
    Em có nghe nói đến Trường Tiểu học QT tương lai ở đường Trần Quốc Hoàn, Cầu Giấy. Có mẹ nào biết trường này không??? (Hình như trước đấy là trường PT DL Nguyễn Bỉnh Khiêm ? )
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế ko mẹ nào biết à, tớ cũng đang muốn quan tâm
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tr­uong nay minh thay cung duoc. ngay mai truong to chuc thi dot 2, nam nay lay 4 lop CLC, 1 lop quoc te. (Xin loi vi may minh khong go duoc tieng Viet co dau)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm ngoái con mình thi vào trường này, sau khi đóng tiền học nửa tháng hè mình quyết định không cho học nữa vì mình thấy cô giáo không được như mình nghĩ. Mong các mẹ cân nhắc trước khi quyết định cho con học ở đâu. Sau 1 năm học của con, mình thấy Trường nào thì cũng thế thôi, quan trọng là sự kèm cặp của bố mẹ.
    • 222 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuncun Xem bài viết
    Năm ngoái con mình thi vào trường này, sau khi đóng tiền học nửa tháng hè mình quyết định không cho học nữa vì mình thấy cô giáo không được như mình nghĩ. Mong các mẹ cân nhắc trước khi quyết định cho con học ở đâu. Sau 1 năm học của con, mình thấy Trường nào thì cũng thế thôi, quan trọng là sự kèm cặp của bố mẹ.
    Mình cũng đã đến tận nơi tham quan trường rồi, sau đó vào tận từng lớp học, nhà WC để xem và mình thấy như sau:
    Lớp học: có 2 lớp nên it quá, không có không khí học của trường tiểu học
    Nhà WC: không phù hợp vớia tiểu học ,chỉ phù hợp với cấp 2, 3 ( hơn nữa không được sạch sẽ lắm )
    Hành lang lớp học: chung với trường cấp 2: giờ ra chơi , các anh chị cấp 2,3 gì đó chơi bên ngoài rất ồn, ảnh hưởng tới các con cấp 1 bên trong
    Sân chơi: rất nhỏ, kiểu như trường MG
    Không thấy nhà bếp( ????) mình cũng không hỏi vì không xác định cho con thi vao đây nữa.

Tóm lại : còn tùy theo cảm nhận của mỗi người , đối với mình thì sau khi xem xét tận nơi mình đã quyết định cho Cún thi duy nhất 2 trường là : Lomonoxop và LQD chứ không thi vào trường này mặc dù về địa lý thì lại rất gần nhà mình.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng chẳng biết nữa mình vẫn cho con học ở day vi co xe dua don
    • 99 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyph Xem bài viết
    Cũng chẳng biết nữa mình vẫn cho con học ở day vi co xe dua don
    Ban oi truong nay thi co kho ko? nam nay nhan may lop 1,co con nhan hs nua ko?
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tutimum Xem bài viết
    Mình thấy các con thi cũng giống nhw thi Nguyễn Sieu thôi.
    Khó dễ thì tùy nhận thức của từng con.
    Năm nay trường này tuyển 3 lớp quốc tế và 2 lớp chất lwợng cao.
    Còn bây giờ còn nhận hay không thì cái này mình chịu :Smiling:, hoàn toàn phụ thuộc vào mẹ cháu thôi.
    • 543 Bài viết

• 84 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tutimum Xem bài viết
    Trường này năm nay đã thi 2 lần rồi, nhưng chắc xin vào cũng dễ. nếu mẹ này có nhu cầu cứ vào thẳng trường mà hỏi. Trường này được cái các cô ở khối vp rất nhiệt tình. QA nhà cháu đã thi đỗ ở đó, nhưng ko học vì mẹ cháu thấy chung với cấp 2,3 và trung cấp, nên có vẻ phức tạp. Mẹ nó hỏi đi nhé, bjờ vẫn phải lo trường cho con thì khổ quá.
    :LoveStruc: :LoveStruc: :LoveStruc:
    Châu bò, Quốc xẻng của mẹ ơi! Các con lớn nhanh cho mẹ nhé!!!

:Kiss: :Kiss: :Kiss:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Gửi các mẹ WTT,
    Em định tháng 9 này cho con trai thi vào trường Quốc tế tương lai. Nhưng hiện đang phân vân không biết chất lượng thế nào. :Thinking:
    Có mẹ nào biết thì giúp em với ạ!
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy học ở đây cũng được, con mình thấy thích khi đi học, thế là mình thấy ổn rồi.
    Có ô tô đưa đón tận nhà nên không phải lo cái vụ đưa đón, ăn uống ngủ nghỉ tốt.
    Học toán thì tuỳ trình độ của từng con mà cô hướng dẫn thêm bài nâng cao nếu con thích học toán.
    Tiếng Việt thì các con cũng học cũng ổn, trước khi đi ngủ trưa cô dộc truyện cho các con nghe hoặc bạn nào đọc tốt cô sẽ cho lên đọc cho các bạn nghe, cũng ổn
    1 tháng đi dã ngoại 1 lần kết hợp với việc giáo dục kỹ năng sống.
    Tiếng Anh của trung tâm apollo tuần 4 tiết, con có vẻ hào hứng học nên mình cũng không cho đi học thêm tiếng Anh ở đâu nữa
    Viết chữ thì cũng tàm tạm (có vẻ còn đẹp hơn chữ mẹ :Smiling môĩ tội hơi chậm nên mẹ đang phải kèm để con viết nhanh hơn cho kịp việc viết chính tả.
    Nói chung mình thấy được, không phải lo gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Năm nay con gái mìh cũng học trường này nên vào đây hóng hớt. Con mình học cô Loan thấy khen là cô tốt nhất khối 1 nhỉ!
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthaochi Xem bài viết
    Năm nay con gái mìh cũng học trường này nên vào đây hóng hớt. Con mình học cô Loan thấy khen là cô tốt nhất khối 1 nhỉ!
    Trùng hợp quá . Con gái e cũng học lớp cô Loan, tên cháu là Bảo Anh . Bé nhà chị tên là gì ạ ?
    • 14 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Em nhớ ngày trc có topic của trường dài lắm mà, rất nhiều các mẹ có con ở NBK tham gia , còn up hình kể chuyện vui lắm ... Giờ sao còn có 2 page vậy ta ?
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Năm nay mình cũng định xin cho con vào trường này học.nhưng thấy các mẹ nói thế mình phân vân quá.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dtrangg Xem bài viết
    Năm nay mình cũng định xin cho con vào trường này học.nhưng thấy các mẹ nói thế mình phân vân quá.
    Bạn ơi đừng bỏ phí cơ hội học cho con mình ở 1 ngoi truong mo uoc thế. Bạn thử đến truong 1lan chỉ 30' bạn sẽ nghĩ khác liền. Mình cũng có con học ở truong, và các cháu họ cũng chuyen ve day het. Nên mình rất rõ về truong, có j thac mac bạn cứ hỏi, mình sẽ giup. Mình thấy rất tốt và quyết định rất sáng suốt. Mà con bạn mấy tuổi.
    • 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn có thể cho mình email để mình trao đổi với bạn 1 chút ko vì mình cũng có nhu cầu cho con vào học ở trường này. Cảm ơn bạn nhé.