Tiểu học

Trường Tiểu học Phan Đình Giót - quận Thanh Xuân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 40.8K Lượt đọc
  • 438 Trả lời

12 Người đang theo dõi

• 161 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Các mẹ có con học ở trường TH Phan Đình Giót ơi! Theo dự báo thì hè năm 2012 có đến 9 đợt nóng lên đến 39- 40 độ C. Các con đi học không có điều hoà, mặt đỏ bừng, mồ hôi nhễ nhại, quần áo xộc xệch... Nghĩ mà thương các con quá, thương cả cô giáo nữa... Không biết đến bao giờ Sở giáo dục, Phòng giáo dục... cho phép phụ huynh đóng tiền lắp điều hòa cho các con nhỉ???

• 47 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Cố gắng chịu đựng nốt ngày mai sẽ hết 1 đợt nóng rồi lại được ở nhà với bố mẹ 2 ngày các con nhé!

• 134 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Cháu mình học lớp 2 trường này, bà chị mình cũng bon chen xin cho cháu vào lớp chọn với lý do: cô dạy giỏi. Rồi bà ấy phàn nàn, lớp hơn 60 cháu chen chúc, trong khi các lớp khác chỉ có khoảng hơn 30 cháu. Lớp đông sĩ số là lớp "chọn" nhưng mà là "chọn" phụ huynh chứ không phải chọn trò.

Mình thấy nếu công bằng cho các con thì hiệu trưởng phải điều chính giáo viên giỏi sang dạy lớp không "chọn" thì mới phát huy hết năng lực và vực chất lượng học sinh chứ nhỉ???

Tối qua, lúc ăn cơm chị mình bảo, trường dán danh sách kết quả học sinh được giải thi thố gì đó, nhưng cũng là "cơ cấu". Hic. Bệnh thành tích ở đâu cũng vậy, làm hư con cháu mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi THHM1582; 11/05/2012 vào lúc 01:01 PM.

• 141 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

- Lớp 1 con nhà mình cũng hơn 60 cháu, mùa hè đi học quá tội vì lớp học đông, 3 bạn ngồi một bàn, chỉ có quạt trần thôi. Không biết trường PĐG chuuyển học sinh từ lớp 1 lên lớp 2 như thế nào? Cứ thế là bốc các lớp lên như cũ hay là trộn học sinh vào rồi phân lại lớp. Năm ngoài mình cũng ham hố xin cho con vào lớp chọn (nghe nói thế thôi), đến khi học thấy lớp đông, mà tội nghiệp cho con. Lớp 2 mình muốn chuyển con vào lớp nào ít học sinh hơn cho thoải mái.
    Cám ơn nhiều

• 1,096 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Nghe nói ngày 2/7 năm nay trường PĐG phát Hồ sơ các bố mẹ nha

• 1,239 Bài viết

• 427 Được cảm ơn

Haizz, thế Quận Thanh Xuân có trường nào là tốt hả các mẹ? Nhà mình đúng tuyến cũng PĐG nhưng thấy bà nội chê lắm. Không hiểu là vào đâu bây giờ.

• 178 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Con nhà mình năm nay lên lớp 3 nên cũng có tí chút kinh nghiệm: Theo mình thấy như năm ngoái là cứ bốc nguyên cả lớp lên thôi, trừ trường hợp bố mẹ ko muốn cho con mình học lớp đó thì xin sang lớp khác. Không thấy có chuyện trộn học sinh của các lớp rồi chia lại.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 178 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi THHM1582 Xem bài viết
    Cháu mình học lớp 2 trường này, bà chị mình cũng bon chen xin cho cháu vào lớp chọn với lý do: cô dạy giỏi. Rồi bà ấy phàn nàn, lớp hơn 60 cháu chen chúc, trong khi các lớp khác chỉ có khoảng hơn 30 cháu. Lớp đông sĩ số là lớp "chọn" nhưng mà là "chọn" phụ huynh chứ không phải chọn trò.

Mình thấy nếu công bằng cho các con thì hiệu trưởng phải điều chính giáo viên giỏi sang dạy lớp không "chọn" thì mới phát huy hết năng lực và vực chất lượng học sinh chứ nhỉ???

Tối qua, lúc ăn cơm chị mình bảo, trường dán danh sách kết quả học sinh được giải thi thố gì đó, nhưng cũng là "cơ cấu". Hic. Bệnh thành tích ở đâu cũng vậy, làm hư con cháu mình.
    Con nhà mình cũng vừa học xong lớp 2 trường này, chắc là học cùng khối với cháu bạn.
    Danh sách học sinh được giải mà bạn nói ở trên chắc là danh sách kết quả thi học sinh giỏi cấp trường, quận. Mình nghĩ bạn nói "cơ cấu" có phần hơi quá. Theo như lớp con mình thì mình thấy mấy bạn đoạt giải đúng là mấy bạn học tốt nhất lớp, con mình cũng công nhận điều đó, trong đó có bạn học cùng con mình từ mẫu giáo rất thông minh, mình biết khá rõ nên mình tin vào kết quả này. Như con mình tuy cũng được chọn đi thi HS giỏi nhưng không học tốt bằng mấy bạn đó nên kết quả cũng không được giải gì. Hôm nhà trường dán kết quả thi ở sân trường mình cũng đứng ở đó rất lâu cùng khá nhiều phụ huynh và hs nhưng cũng không thấy ai đề cập đến chuyện "cơ cấu" gì cả.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 178 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi little sunshine Xem bài viết
    Haizz, thế Quận Thanh Xuân có trường nào là tốt hả các mẹ? Nhà mình đúng tuyến cũng PĐG nhưng thấy bà nội chê lắm. Không hiểu là vào đâu bây giờ.
    Bà nội bé chê ở những điểm gì thế? Mình cũng đã rất băn khoăn trong việc chọn trường cho con khi con bắt đầu vào lớp 1 năm 2010 nên mình hiểu những lo lắng của bạn.
    Mình thấy trường PDG cũng ko phải là trường quá xuất sắc nhưng cũng không phải quá tệ. Mẹ nó chịu khó đọc hết các bài trong tôpic này cũng thu được 1 số thông tin hữu ích đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,096 Bài viết

• 879 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vetquan Xem bài viết
    Các mẹ có con học ở trường TH Phan Đình Giót ơi! Theo dự báo thì hè năm 2012 có đến 9 đợt nóng lên đến 39- 40 độ C. Các con đi học không có điều hoà, mặt đỏ bừng, mồ hôi nhễ nhại, quần áo xộc xệch... Nghĩ mà thương các con quá, thương cả cô giáo nữa... Không biết đến bao giờ Sở giáo dục, Phòng giáo dục... cho phép phụ huynh đóng tiền lắp điều hòa cho các con nhỉ???
    Sao mình thấy có thông tin là nhà trường cho phép Phụ huynh đóng tiền lắp điều hòa cho các con rồi nhỉ, lớp nào học ở đâu thì học ở đó, ko chuyển lớp nữa. Khối lớp 2, lớp 3 đã lắp gần hết, lớp 1 thì năm nay nộp HS, có danh sách rồi nếu các phụ huynh thống nhất được với nhau thì cũng lắp luôn. Không biết thực sự là dư lào?

Trích dẫn Nguyên văn bởi THHM1582 Xem bài viết
    Ủa, sao mình (cũng lại nghe ngóng) thấy lớp nào cũng 50-60 bé nhỉ? Các lớp khác chỉ 30 bé thôi à? Huhu, thông tin nhiễu loạn quá, ko biết đâu mà lần