Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học PHAN ĐÌNH GIÓT hay NHÂN CHÍNH;;;

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 201 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Mình mới chuyển về phường Nhân chính nên không có nhiều thông tin lắm nên rất mong các mẹ ở gần khu vực này cho xin tí kinh nghiệm chọn trường cho con.
    Mình thấy ở khu vực này có 2 trường tiểu học này nhưng không biết nên cho con vào trường nào thì hơn/// các mẹ mà có con học hai trường này cho mình hỏi về việc giáo dục; chương trình học và chăm sóc các con thì trường nào ưu việt hơn với.

Cảm ơn cả nhà nhé111
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 170 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduchuy Xem bài viết
    Mình mới chuyển về phường Nhân chính nên không có nhiều thông tin lắm nên rất mong các mẹ ở gần khu vực này cho xin tí kinh nghiệm chọn trường cho con.
    Mình thấy ở khu vực này có 2 trường tiểu học này nhưng không biết nên cho con vào trường nào thì hơn/// các mẹ mà có con học hai trường này cho mình hỏi về việc giáo dục; chương trình học và chăm sóc các con thì trường nào ưu việt hơn với.

Cảm ơn cả nhà nhé111
    Phan Đình Giót là trường điểm của quận TX, nếu đúng tuyến hộ khẩu thì không vấn đề gì. Trái tuyến thì phải thu xếp từ đầu năm, khoảng tháng 1, nếu muộn cũng không vào được. Năm nay đông quá nên kể cả đúng tuyến xếp hàng từ 4h sáng mà cũng có người không mua được đơn, phải chuyển sang trường khác. Nhân Chính cấp 3 thì tốt nhưng tiểu học thì không tốt bằng PĐG, mặc dù PĐG và NC đều là 2 trường mới xây. Cùng đường với PĐG có trường Thanh Xuân Trung, vừa mới xây xong và tuyển sinh năm 2009, bộ khung giáo viên là của PĐG và Đặng Trần Côn A, cơ sở vật chất tốt, lớp học sĩ số 40 cháu giống PĐG, trường này được quận chọn đầu tư cơ sở vật chất để thành trường điểm. Năm 2009 trường tuyển sinh đến hết ngày 15/07, nhưng theo mình biết thì cả trái tuyến và đúng tuyến đã hết chỉ tiêu ở 2 trường Thanh Xuân Trung và Phan Đình Giót, Nhân Chính thì mình không biết.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 201 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ nó nhé!

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haycườiquá Xem bài viết
    . Năm nay đông quá nên kể cả đúng tuyến xếp hàng từ 4h sáng mà cũng có người không mua được đơn, phải chuyển sang trường khác.
    Ôi trời ơi. thế mẹ nó có mua đc đơn không???
    Mình ngu ngơ, cứ nghĩ đúng tuyến thì trường phải nhận hết chứ. Thế vứt các cháu đi đâu:Crying::Crying::Crying: Sang trường khác trái tuyến thì làm thế nào??? Nan giải quá!!!
    • 170 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meduchuy Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ nó nhé!

Ôi trời ơi. thế mẹ nó có mua đc đơn không???
    Mình ngu ngơ, cứ nghĩ đúng tuyến thì trường phải nhận hết chứ. Thế vứt các cháu đi đâu:Crying::Crying::Crying: Sang trường khác trái tuyến thì làm thế nào??? Nan giải quá!!!
    Bình thường thì là như thế, nhưng năm nay đông quá. Nhà trường có ghi danh sách các trường chuyển sang, nhưng mình không nhớ hết, chỉ nhớ có trường TXT ngay bên cạnh. Con mình cũng không đúng tuyến, nên mặc dù đã chuẩn bị từ trước mấy tháng mà cũng không vào được. Sang xem trường TXT thấy thích quá nên nộp hồ sơ cho con vào đấy luôn, cũng phải nhờ người quen mới được. Khổ thế.
    Mà đúng tuyến PĐG năm nay chỉ tuyển mỗi phường Thượng Đình mà cũng không hết, bạn ở phường NC thì chỉ cho con vào được trường NC thôi.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Haycườiquá; 15/07/2009 vào lúc 03:29 PM.
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

May quá hôm nay vớ được topic này, meduchuy ơi kết quả việc chọn trường của mẹ nó thế nào rồi, con học NC hay PDG cho mình ít thông tin với.
    Mình cũng đang băn khoăn giữa hai trường này quá, nhà mình đúng tuyến thì con sẽ học PDG nhưng ở NC thì có người quen, nếu học ở đó thì việc chọn lớp sẽ dễ dàng hơn, chả biết nên thế nào cả. Nhìn qua thì thấy NC cơ sở vật chất có vẻ kém hơn PDG nhiều quá nên cứ băn khoăn mãi, meduchuy có cho con học NC ko vậy, nếu có thì cho mình biết tình hình trường đó với nhé.
    • 68 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bún Xem bài viết
    May quá hôm nay vớ được topic này, meduchuy ơi kết quả việc chọn trường của mẹ nó thế nào rồi, con học NC hay PDG cho mình ít thông tin với.
    Mình cũng đang băn khoăn giữa hai trường này quá, nhà mình đúng tuyến thì con sẽ học PDG nhưng ở NC thì có người quen, nếu học ở đó thì việc chọn lớp sẽ dễ dàng hơn, chả biết nên thế nào cả. Nhìn qua thì thấy NC cơ sở vật chất có vẻ kém hơn PDG nhiều quá nên cứ băn khoăn mãi, meduchuy có cho con học NC ko vậy, nếu có thì cho mình biết tình hình trường đó với nhé.
    Theo mình nên cho con học PĐG, nhà mình cũng ở NC, đúng tuyến thì con nhà mình phải học NC nhưng mình có người quen nên xin được cho con học lớp điểm PĐG. Mình có 2 đứa cháu học bằng lớp với con nhà mình nhưng học ở NC, sau 2 năm học (bây giờ cả 3 đứa đang học lớp 3 rồi ) thì sức học của bé nhà mình vượt xa 2 anh họ của nó (cả 3 đứa 2 năm vừa rồi đều đạt học sinh giỏi).Mình có điều kiện quan tâm đến việc học của con, tối nào cũng ngồi học cùng con và kèm cả 2 đứa cháu học nên nắm rõ sức học của từng đứa và cũng nắm rất rõ phương pháp học và dạy của cả PĐG và NC. Mình thấy rằng học PĐG ổn hơn NC nhiều, đấy là ý kiến chủ quan của mình, cũng có thể do con nhà mình học lớp điểm thì khác 2 đứa cháu học lớp thường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cảm ơn meduong nhiều nhá.
    Mình cũng nghe rất nhiều người nói là PĐG tốt hơn NC nhưng cũng nhiều người nói chọn cô quan trọng hơn việc chọn trường vì trương nào cũng có lớp tốt mà mình lại có người quen( cô hiệu phó) ở NC nên việc xin vào lớp tốt ko có trở ngại và tốn kém gì, bản thân cô giáo này cũng đều cho 2 con trai học ở NC cả, mình thấy hai cháu phát triển cũng tốt nên cứ băn khoăn về việc này mãi. Nhưng mặt khác thì mình lại thấy thích cơ sở vật chất của PĐG hơn.
    Meduong cho mình thêm thông tin về phương pháp dạy và học của 2 trường này với. Mình chưa có bé nào đi học cả nên ko có kinh nghiệm gì cả, chỉ lo việc lựa chọn sai của mình sẽ ảnh hưởng tới con thôi.
    Meduong cho mình hỏi thêm là xin vào lớp điểm ở PĐG có khó lắm ko, lớp 1 nên xin vào lớp cô nào thì tốt ? Mình ko quen biết ai cả nếu mình bé nhà mình học PĐG meduong giúp mình việc này với nhé.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy cả 5 lơp 1 của PDG giáo viên khỏi chê luôn, kể cả các lớp trên mẹ chỉ când cho con vào là ok, phương pháp học ở đó rất hay, giáo viên đông viên kích lệ các con theo khả năng, phát huy hết hkhả nang tối ưu cả con bạn, còn về xuất ăn thì ngon khỏi chê nhé, các cô rất tâm lý với trẻ, chăm các con rất tốt, bạn có biết các con gọi cô của mình lad mẹ không, hehe nghe có vẻ buồn cười nhưng lại rất yên tâm đối với các mẹ nhé, vì như thế là con thích đi học, thích đến trường đấy các mẹ ạ, không phải chon cô đâu ạ, chúc các mẹ lựa chon được trường tốt cho các con yêu dấu