Tiểu học

Trường tiểu học Nguyễn Tri Phương , Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 13.4K Lượt đọc
  • 74 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 106 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Em có một bé Quý Mùi muốn cho con vào học trường Nguyễn Tri Phương ở Quán Thánh từ năm học 2009- 2010, có mẹ nào có con đã, đang và sẽ học trường này chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Em nghe nói trường này chuyên Pháp mà em lại muốn con học tiếng Anh thì có ảnh hưởng gì không các mẹ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

trường này có học cả tiếng anh đó bạn, lớp tiếng pháp là lớp học theo kiểu như của trường Nam Thành Công, nếu con bạn đúng tuyến thì đăng ký lớp thường cũng được có học tiếng anh

• 106 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

meviet_phuonganh oi, thế lớp thường ở đây so với các lớp thường của các trường khác thì thế nào ah? Em đang ngắm mấy trường quanh quanh đấy (Chu Văn An, Ba Đình) mà phân vân quá. Theo chị thì nên thế nào bây giờ?

• 179 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

em zai e lúc trước học nguyễn tri phương, học lớp thường thôi. Nhưng để phát biểu về cô giáo thì các lớp 2,3,4,5 đều ok, mỗi cô giáo dậy lớp 1 là ......

• 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Thực ra thì việc nhân xét các con học ở mỗi trường như thế nào thì tùy theo quan điểm của mỗi người, theo như mình được biết, trường Ba Đình là trường chuẩn , hình như là chuẩn quốc gia thì cũng được và mình tìm hiểu thì trường đó bán trú có vẻ tốt.
    Còn trường Chu Văn An thì có tiếng từ xưa đến nay, nhưng qui mô trường lại hơi nhỏ, trên này cso nói về trường tiểu học chu văn an đó bạn tìm hiểu thêm nhé.
    Còn trường Nguyễn Tri Phương thì hiện tại cháu mình cũng học ở đó, thấy cháu đi học về cũng nhàn, không phải làm bài tập nhiều mà thấy nhiều mẹ khen trường đó, mỗi tội là giờ đón cháu hơi bị sơm thui, cái này thì không tiện cho các mẹ lắm:Smiling:

• 235 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Con tớ học Nguyễn Tri Phương này, Ok lắm. Cô giáo cũng được mà trường lớp Ok. Con tớ năm nào cũng dẫn đầu or thứ 2 ở lớp. Đầu tư cho cô giáo thì no prolbem, tớ chi đầu tư vào dip 8/3 và 20/11,mõi lần 1 phong bì 100 or 200K, vậy mà cô giáo vẫn ca ngợi con hết lời. Các mẹ cho con học NTP đi.

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Trường này cũng đang nằm trong tầm ngắm của mình cho cô con gái năm nay học lớp 1, nhưng tình hình là trái tuyến và chẳng quen ai cả.Ko biết xin vào đó có khó ko các mẹ?

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Mình thấy có người mách mình là vào Nguyễn Tri Phương phải mất 7tr ko biết có đúng ko các mẹ ?

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Hu Hu sao ko ai trả lời cho tôi biết với các mẹ có con học NTP đi đâu cả rồi:Sad:

• 769 Bài viết

• 76 Được cảm ơn

Tình hình là mình đã nhờ cô giáo dạy mẫu giáo của con gái xin vào trường NTP, ko biết là trái tuyến như con mình thì sẽ như thế nào?
    Các mẹ có con học NTP đâu cả rồi nhỉ !

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8