Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Ngôi sao Hà Nội

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 71.2K Lượt đọc
  • 423 Trả lời

29 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bé trai đang học lớp 1 ở Newton nhưng thấy không ổn tí nào nên đang muốn chuyển trường cho bé. Có mẹ nào đang có con học lớp 1 ở HN star không ạ, cho mình tham khảo ý kiến với ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi luckyrain Xem bài viết
    Mình có bé trai đang học lớp 1 ở Newton nhưng thấy không ổn tí nào nên đang muốn chuyển trường cho bé. Có mẹ nào đang có con học lớp 1 ở HN star không ạ, cho mình tham khảo ý kiến với ạ.
    Mình có chị bạn cùng cơ quan có con học lớp 3 ở trường Newton này thì phải. Nghe chị ấy nói thì trường này có vẻ cũng ổn đấy chứ. Mình đang dự định năm sau cho Bống nhà mình vào học lớp 1 ở đấy. Ko biết thế nào.
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang tìm hiểu ngôi trường này vì sang năm con mình sẽ vào lớp 1. Tuy nhiên có vẻ như ngôi trường này còn rất mới mẻ, search bác Gúc thì toàn thấy những chuyện "lình xình" của trường này. Hiện tại thì mình chỉ thấy rất thích cơ ngơi của trường (vì được nhìn tận mắt mà). Mình rất mong mẹ nào có con đang học cho mình biết thêm thông tin với. Cảm ơn các mẹ!
    Baby boys, you mean everything to Daddy and Mummy.
    • 58 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mevovan Xem bài viết
    Mình cũng đang tìm hiểu ngôi trường này vì sang năm con mình sẽ vào lớp 1. Tuy nhiên có vẻ như ngôi trường này còn rất mới mẻ, search bác Gúc thì toàn thấy những chuyện "lình xình" của trường này. Hiện tại thì mình chỉ thấy rất thích cơ ngơi của trường (vì được nhìn tận mắt mà). Mình rất mong mẹ nào có con đang học cho mình biết thêm thông tin với. Cảm ơn các mẹ!
    Mevovan chịu khó tìm lại trong các thread cũ sẽ có một mục khá dài với khá nhiều thông tin đấy. Có lẽ vì mod khoá thread trên mà không đưa ra lý do cụ thể nên nhiều mẹ không post bài nữa. Báo mạng ở VN thế nào thì chắc mevovan hiểu. Con mình học ở đây nên mình kg bình luận nhiều, chỉ có thể nói là cho đến nay: hài lòng
    Chỉnh sửa lần cuối bởi do_thuc_anh; 09/11/2011 vào lúc 12:54 PM.
    Nhất quyết không đánh đổi chủ quyền thiêng liêng lấy hữu nghị viển vông
    • 77 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tớ cũng đang dình dập trường này và brendon. Con minh học mầm non ở hoatramy nên ngày nào cũng đi qua thấy sáng nào hs cũng ngồi ở sân bóng đẹp lắm ko biết làm gì.
    • 264 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NHAT_CON_NHI_ME Xem bài viết
    Tớ cũng đang dình dập trường này và brendon. Con minh học mầm non ở hoatramy nên ngày nào cũng đi qua thấy sáng nào hs cũng ngồi ở sân bóng đẹp lắm ko biết làm gì.
    Các bạn ấy ăn sáng xong còn sớm nên được chơi trước khi vào học đấy ạ
    Hôm trước mình gõ trả lời các mẹ mà lúc send mạng lại lỗi, lười ko viết lại
    Đúng như bố Thục Anh nói, các mẹ quan tâm đến HNStar chịu khó đọc lại thread cũ, có đầy đủ thông tin đa chiều. Còn thực tế hơn thì các mẹ cứ đến trường tầm 16h - 17h, có rất nhiều phụ huynh đón con, các mẹ tha hồ hỏi thông tin, người thật việc thật. Quan sát bọn trẻ con chơi cũng là một kênh thông tin đáng kể ạ. Con nhà mình mới vào lớp 1, nên cũng chỉ có thể nói đến giờ này là hài lòng.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 77 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chiều nay e vào xem thế nào cũng gần trường con trai.thấy trường có nhiều hs hàn lăm ah ,chắc học khác lớp chị nhỉ
    • 264 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

HS Hàn là của Trường Hàn Quốc họ thuê trên tầng 4 thì phải (mình ko rõ tầng mấy nữa , còn trường HNStar chỉ có h/s Việt thôi me nó ạ
    • 186 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Giờ này năm ngoái mình cũng đau đầu chuyện chọn trường cho con, mình thấy thế này thông tin trên mạng thì đa dạng chẳng biết đâu đúng đâu sai khi chon trường cho con các mẹ nên sắp xếp tiêu chí mà con va gia đình cần rồi đánh giá nểu trường nào phù hợp thì cho con theo học. Để biết được thông tin các mẹ nên đến tận trường hỏi phụ huynh và học sinh cũng như cô giáo. Con mình cũng học trường này nên mình cũng không trả lời vì sợ mất khách quan, nhưng nói chung là hài lòng. Con có ý thức tự giác học, luôn thích đi học vậy là OK rồi.
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bậc p/h có con đang học tại trường NS xin cho tôi biết một số thông tin về việc học tập sinh hoạt vui chơi của các con hiện nay với, tôi đang đánh dấu để nghiên cứ thêm. Xin cảm ơn
    • 6 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cảm ơn mebebubi, chị gõ không dấu khó dịch quá. Hôm trước tình cờ tôi gặp đứa bạn có con học thêm ở trung tâm Học mãi đang thuê địa điểm tại trường này, nó bảo đang ngắm nghía định xin chuyển con về đây học vì học trường công thấy con vất vả quá nhưng có vẻ khó vì thấy trường NSHN không tuyển bổ xung. Nói chuyện thì thấy nó khen trường này có cơ sở vật chất rất tốt, lớp học khoảng 25 cháu, việc học tập vui chơi chăm sóc cũng tốt, học phí tương đối và tiêu chuẩn tuyển khá là khắt khe. Nó nói trường này có chị Hiền hiệu trưởng trường Đoàn Thị Điểm ở trong hội đồng quản trị nên chất lượng không phải lăn tăn nhiều. Tôi thấy như vậy cũng khá ổn đấy chứ.
    Nhà tôi ở THNC, khu này có trường Lý Thái Tổ nhưng mấy năm gần đây đông và nhiều người nói trường này giờ như trường công rồi.
    mebebubi có thông tin gì mới về trường Brendon bên cạnh cho tôi biết thêm nhé, trường này cũng khá đẹp nhưng tham khảo thông tin trên webtt thấy nhiều cái mơ hồ, có vẻ như tự khen là chính, không có thông tin 2 chiều.
    • 264 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

@ các mẹ quan tâm đến trường NSHN: Có thể các mẹ tự hỏi sao phụ huynh NS kiệm lời thế, sao không chịu chia sẻ thông tin cho những mẹ đang cần tham khảo. Hay là trên này không có nhiều PH tham gia... Thực sự là mình chỉ có thể nói, nếu các mẹ thực sự quan tâm thì hãy đến trường, tận mắt nhìn các con học, chơi, thậm chí cả ăn, ngủ. Các mẹ có thể túm bất kỳ PH nào và hỏi những thông tin mình cần. Thông tin có thể phù hợp với nhu cầu của các mẹ, có thể không nhưng chắc chắn là những thông tin đáng tin cậy.
    Nếu các mẹ theo dõi thì biết là topic này năm ngoái rất hot, đặc biệt là từ khi có những "lình xình" về trường, đến mức nhiều post bị xóa, nhiều nick bị khóa, và cuối cùng thì khóa luôn cả top chả hiểu tại sao. Nhiều PH NS trong đó có mình không vào post bài nữa vì không muốn "đụng" phải những nick chỉ thích gây sự, và đưa thông tin không chính xác. Mình khâm phục sự kiên trì của các nick ấy khi năm nay lại tiếp tục "sự nghiệp" của mình.
    Dù chọn trường nào đi nữa, chúc tất cả các mẹ chọn được môi trường phù hợp nhất cho các con mình.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mình quen tay chát nên quên mất là phải gõ có dấu. Trường NS mình công nhận có địa điểm đẹp các mẹ a, cũng thuận tiện giao thông. Mình cũng thấy có nhiều phụ huynh khen các cô giáo ở đây rất nhiệt tình, trường cũng quan tâm đầu tư đấy, nhưng trường năm nay không tuyển bổ xung nữa??? lớp 1 vẫn phải tuyển chứ vì mở trường mà không tuyển học sinh thì khó hiểu vậy, hay trường lại định sát nhập??? Chắc mẹ phải vào trường mà hỏi như mẹ khoai tây nói ý, mình thấy có lý đấy. Thông tin các mẹ đưa để tất cả chúng ta tham khảo thôi, còn không gì bằng mắt thấy tai nghe các mẹ ạ.
    Trường Brendon bên cạnh mình không thích cái hàng rào sát cạnh đường đối diện với cả trường NS ấy các mẹ ạ, thấy âm u như có... ma ấy. Híc híc, mebubi sợ ma mà.:Embarrassment. Trường đấy mình thấy PR chưa tốt, cũng thấy không có ấn tượng lắm, có trường MN Hoa trà my ở dưới, mình có gặp phụ huynh một bạn cho con di học trung tâm ngoại ngữ cùng với con mình, buôn chuyện nói trường mâm non HTM giờ học phí cũng 4-5tr/tháng mà học hành thấy không ổn, tiếng Anh chán, mẹ bé quyết định cho con không học ở HTM nữa, vì mẹ phát biểu, với gần đấy tiền học phí, con của các mẹ phải được quan tâm hơn, nhưng so sánh thấy không hơn gì ở nơi khác thu học phí thấp hơn, có cái còn không bằng.
    Nói chung giờ đánh giá nhận xét các trường tư thục cũng khó, ai cũng cho mình tốt mà các mẹ.
    Chúc các mẹ có quyết định sáng suốt cho mìh. Mình thì vẫn quyết định cho con học trường công thôi.
    • 58 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Có tớ là phụ huynh NS đây, lâu rồi mới vào webtt, mẹ nào muốn tìm hiểu thông tin cứ post lên để hôm nào rảnh tớ trả lời một lần luôn, đảm bảo chính xác khách quan trung thực
    @ Mẹ Khoai: con gái mẹ nó còn học ucmas không? T.A nhà tớ học cái môn này kêu nhức đầu quá, phải động viên nhiều lắm mới đi học đầy đủ. Nó nói là chơi thân với bạn HV hình như nhà me titmit thì phải
    • 264 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

@ bố TA: bạn nhà mình không học UCMAS ạ, có HV con mẹ titmit thôi.
    Ngưỡng mộ bạn TA quá cơ, con gái mình về khen bạn TA học giỏi lắm, nhất là tiếng Anh.

Ah, ké thêm vụ này: Lớp 1A4 đang mở lớp múa do Sol Art dạy, có được 7 bạn rồi, đang đi lôi kéo thêm để đủ 10 bạn thì lớp start, bạn TA có join cùng ko
    • 58 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Khoaitây Xem bài viết
    @ bố TA: bạn nhà mình không học UCMAS ạ, có HV con mẹ titmit thôi.
    Ngưỡng mộ bạn TA quá cơ, con gái mình về khen bạn TA học giỏi lắm, nhất là tiếng Anh.

Ah, ké thêm vụ này: Lớp 1A4 đang mở lớp múa do Sol Art dạy, có được 7 bạn rồi, đang đi lôi kéo thêm để đủ 10 bạn thì lớp start, bạn TA có join cùng ko
    Tớ thì nghĩ trẻ con lớp 1 chưa đánh giá được nhiều về học lực đâu mẹ Khoai ạ. Có điều nó biết nghe lời cô, tự giác học nên ở nhà cũng nhàn chưa phải hò hét gì cả, bố mẹ vui nhất là điều này.
    Nhà mình cũng muốn cho nó học nhảy hiện đại để tăng vận động nhưng tiếc là lớp này lại trùng với giờ tiếng Anh, chắc đến hè kiến nghị trường nghiên cứu bố trí lệch ra để cho chúng nó có thể tham gia
    • 186 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

@bố Thục Anh: HV cũng ngưỡng mộ bạn Thục Anh lắm, mẹ HV cũng ngưỡng mộ luôn . Vụ học toán UCMAS không thấy HV kêu nhức đầu thấy thích học và tự giác học môn này, bố TA thử hỏi xem sao bạn ấy không thích nên mới kêu nhức đầu, buổi trước thấy HV bảo chán là vì ít bạn học thôi. Mỗi ngày nào cũng làm 1 trang bài tập toán. Cứ đi học về là HV lại đóng vai cô giáo dạy lại cho mẹ xem trên lớp cô giáo dậy gì nên cúng hứng thú hơn vì thấy giỏi hơn mẹ mà
    Bố TA cho con học múa đi không trùng với lịch học TA mà lại nhẹ nhàng, các bạn học múa rồi chuyển sang học nhảy hiện đại nhanh và đẹp hơn nhiều.
    • 58 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bome Titmit Xem bài viết
    @bố Thục Anh: HV cũng ngưỡng mộ bạn Thục Anh lắm, mẹ HV cũng ngưỡng mộ luôn . Vụ học toán UCMAS không thấy HV kêu nhức đầu thấy thích học và tự giác học môn này, bố TA thử hỏi xem sao bạn ấy không thích nên mới kêu nhức đầu, buổi trước thấy HV bảo chán là vì ít bạn học thôi. Mỗi ngày nào cũng làm 1 trang bài tập toán. Cứ đi học về là HV lại đóng vai cô giáo dạy lại cho mẹ xem trên lớp cô giáo dậy gì nên cúng hứng thú hơn vì thấy giỏi hơn mẹ mà
    Bố TA cho con học múa đi không trùng với lịch học TA mà lại nhẹ nhàng, các bạn học múa rồi chuyển sang học nhảy hiện đại nhanh và đẹp hơn nhiều.
    Nhà mình sẽ sớm nghiên cứu vụ học múa chuyển sang học nhảy, theo như mẹ Tit thì khả thi nhỉ và cũng sẽ hỏi thêm mấy phụ huynh trong lớp nữa.
    Nói thật với mẹ Tít là TA kg hề thích học UCMAS, phải vận động nhiều đấy, thỉnh thoảng nó lại bảo con chán học cái môn này, nhức hết cả đầu, con thích học MC, học nhảy. Khả năng về toán của nó nhà mình thấy cũng bình thường như các bạn thôi nên có lẽ nó nói đúng nhưng vẫn khuyến khích nó học để tăng khả năng tập trung, tư duy logic và óc tưởng tượng.
    Không biết con nhà các mẹ thế nào chứ con nhà này làm phép cộng >10<20 dạng như 5+8 hay 6+7 chậm lắm
    Lâu lâu mới trao đổi với các mẹ thấy vui vui. Phụ huynh 1A2 bên này cũng vui, đưa đón các con đi học thì bố mẹ cafe tào lao với nhau, đưá nào ốm nghỉ học lại gọi điện hỏi thăm tíu tít.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các Mẹ, hôm nay mình vào tìm hiểu NS để tìm hiểu UC mà bị "lạc mất mùa xuân", trường quá rộng, nhưng lại nhiều trường và trung tâm nhỏ. Sân trước rộng nhưng hơi ít bóng mát, vào đúng ngày nóng thế này có vẻ hơi chói mắt, chắc các con ít có cơ hội chơi ở sân rộng.
    Quanh khu nhà mình thì có thêm Brendon trên tầng 3, 4 của mầm non HTM, trông lại nhỏ nhỏ xinh xinh, và thấy mọi người ở B tiếp đón cũng nhiệt tình. Đang phân vân quá. Không biết 2 trường sẽ hội thảo sớm không để tham gia rồi chung kết các mẹ nhỉ??
    • 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con mình học ở Học Mãi có đem về 1 tờ thông tin là Trung tâm Học Mãi sẽ phối hợp với trường Ngôi sao Hà Nội tuyển 2 lớp. Giảng viên dạy sẽ là của Học Mãi, học tiếng Anh của Hội đồng Anh và học các môn nghệ thuật của giảng viên Solnat. Chủ nhật tuần này có hội thảo. Mình đang định đến xem thế nào? Thực sự là cũng không muốn chuyển trường cho con trai, nhưng nếu việc tuyển sinh và đào tạo được như cam kết thì con mình không cần phải đi học thêm vào cuối tuần nữa thì đây sẽ là một sự lựa chọn tốt cho con. Mình đọc trên mạng thấy nhiều vụ lùm xùm nhưng chủ yếu về việc lãnh đạo nhà trường thôi chứ không có liên quan nhiều đến chất lượng dạy và học. Rất mong các mẹ có con đang học tại trường có thể chia sẻ thông tin thêm. Cám ơn các mẹ nhiều!