• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 113 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các bố các mẹ WTT có ai biết về trường này không? Không biết trường này có tốt không nhỉ, có lớp chọn nào không, hay có cô giáo thày giáo nào tốt không,... thì cho Ech con thông tin với. Sang năm con nhà mình đi học rồi, mình muốn tìm hiểu để còn xin học cho con mà.

Cám ơn các bố các mẹ rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Các mẹ ơi trường này không có ai biết gì à? hu hu hu!
    • 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Các mẹ ơi trường này không có ai biết gì à? hu hu hu!
    Có mình đây nè Ech con!. Năm học tới mình cũng đăng ký cho con gái học ở trường Nghĩa Tân đấy. Trước đây mình cũng đã tham khảo nhiều nơi, hỏi ý kiến nhiều người thì được biết trường Nghĩa Tân là một trong những trường tiểu học tốt ở quận Cầu Giấy. Mà nghe nói năm nay xin học vào trường này cũng khó khăn lắm. Mình đang nhờ người quen giúp.
    Trường Nghĩa Tân cũng có lớp học chuyên Pháp đấy - đây là lớp có tài trợ của Pháp. Vào lớp này thì phải thi năng khiếu (không yêu cầu đúng tuyến như những lớp thường). Mình không cho con gái tham gia vì thấy học chuyên Pháp từ bé thì vất vả lắm, với lại cả nhà chẳng ai giỏi tiếng Pháp để có thể học cùng với con được.
    Thấy bảo, lớp 1 ở Nghĩa Tân thì không có lớp chọn. Lên lớp 2 mới có. Còn cô giáo thì có người mách là cô Thuận dạy tốt, có người lại bảo cô... (mình quên mất tên rồi).
    • 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Great_Bear
    Có mình đây nè Ech con!. .....
    Cám ơn Great Bear nhé. Sau này con vào đó học thỉnh thoảng lại cho mình hỏi thăm tình hình nhé.

Nhà bạn có ở NT không, nhà mình cũng ở trong đấy đấy.
    • 1,907 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Chị ơi, cháu em cũng đang học ở NT đấy, nhưng thú thật là em cũng k để ý lắm nen k nam rõ thông tin. Nếu chị cần, CN này về bà ngoại, em sẽ hỏi kỹ lại bà chị dâu nhé.

• 131 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

3 cháu gái mình đều học ở Tiểu học Nghĩa Tân, mình k chắc chắn lắm là trường này có lớp chọn từ lớp 1 không, nhưng chị gái mình cho con vào lớp Cô Thúy (hình như lớp này dành cho con cháu giáo viên). Để tớ về tớ hỏi lại kỹ xem. Không hỏi luôn được vì giờ này chị gái tớ cũng đang dạy học, k nghe điện được.
    • 131 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trường Nghĩa Tân cũng có lớp học chuyên Pháp đấy - đây là lớp có tài trợ của Pháp. Vào lớp này thì phải thi năng khiếu (không yêu cầu đúng tuyến như những lớp thường). Mình không cho con gái tham gia vì thấy học chuyên Pháp từ bé thì vất vả lắm, với lại cả nhà chẳng ai giỏi tiếng Pháp để có thể học cùng với con được.
    Đúng đấy, hồi con bé cháu tớ cũng thi đỗ rồi nhưng bà chị gái tớ k cho học vì học tiếng Pháp mình k kèm được
    • 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bill2003
    Chị ơi, cháu em cũng đang học ở NT đấy, nhưng thú thật là em cũng k để ý lắm nen k nam rõ thông tin. Nếu chị cần, CN này về bà ngoại, em sẽ hỏi kỹ lại bà chị dâu nhé.
    Hỏi cho chị nhé. thanks!

(Khi nào đi bơi đây?)
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào 2 mẹ con. Mình cũng đang rất quan tâm đến trường tiểu học Nghĩa Tân đây. Mình được biết bạn có 3 đứa cháu học trường này nên nhờ bạn hỏi giúp chút kinh nghiệm của người đi trước với. Không biết lớp Pháp ở đây có quá vất vả không nhỉ? Trường này có lớp chọn từ lớp 1 không? và cô nào dạy lớp 1tốt. Mình lăn tăn quá, nên có gì nhơ 2 mẹ con hỏi tư vấn giúp
    Cám ơn nhiều - Mẹ Bi Bống
    • 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 2 me con
    3 cháu gái mình đều học ở Tiểu học Nghĩa Tân, mình k chắc chắn lắm là trường này có lớp chọn từ lớp 1 không, nhưng chị gái mình cho con vào lớp Cô Thúy (hình như lớp này dành cho con cháu giáo viên). Để tớ về tớ hỏi lại kỹ xem. Không hỏi luôn được vì giờ này chị gái tớ cũng đang dạy học, k nghe điện được.

2 me con hỏi hộ mình với nhé, mình cám ơn nhiều lắm.
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Great_Bear
    Có mình đây nè Ech con!. Năm học tới mình cũng đăng ký cho con gái học ở trường Nghĩa Tân đấy. Trước đây mình cũng đã tham khảo nhiều nơi, hỏi ý kiến nhiều người thì được biết trường Nghĩa Tân là một trong những trường tiểu học tốt ở quận Cầu Giấy. Mà nghe nói năm nay xin học vào trường này cũng khó khăn lắm. Mình đang nhờ người quen giúp.
    Thấy bảo, lớp 1 ở Nghĩa Tân thì không có lớp chọn. Lên lớp 2 mới có. Còn cô giáo thì có người mách là cô Thuận dạy tốt, có người lại bảo cô... (mình quên mất tên rồi).
    Great Bear ơi, con gái mình năm nay cũng định vào Tiểu học Nghĩa Tân mà mình chưa biết bắt đầu xin học như thế nào. Vì hộ khẩu của nhà mình lại ở Hai Bà Trưng cơ, thế là trái tuyến đấy, không biết có khó khăn lắm không đây? Mà khi nào thì trường bắt đầu bán Hồ sơ thế nhỉ? Con gái Great Bear học mẫu giáo trường nào? Đã học viết chưa? Nhà mình gần nhà cô Thúy (B4), hình như tháng sau cô ấy sẽ mở lớp học chữ đấy.
    Lại còn cái vụ cô giáo nữa, Great Bear có định chọn lớp từ lớp 1 không, mách mình với, với lại để sau này cho con học cùng nhau, để mẹ dễ trao đổi, nhé!
    • 1,750 Bài viết

• 407 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Các bố các mẹ WTT có ai biết về trường này không? Không biết trường này có tốt không nhỉ, có lớp chọn nào không, hay có cô giáo thày giáo nào tốt không,... thì cho Ech con thông tin với. Sang năm con nhà mình đi học rồi, mình muốn tìm hiểu để còn xin học cho con mà.

Cám ơn các bố các mẹ rất nhiều.
    Hôm nay mới biết có người hỏi về trường NT. Con gái lớn của mình đang học lớp 3 chuyên Pháp NT đây !
    Qua 3 năm con học trường này, mình thấy NT rèn chữ không tốt lắm. Xem con của bạn bè đang học các trường mà mình biết như trường Kim liên, trường Phương mai... thì thấy chữ các bé kia hơn hẳn. May mà con gái mình thi được vào lớp Pháp, học cô Phan Thuận ( có 2 cô Thuận, nhưng cô Thuận lớp Pháp thì thích hơn) nên cũng được rèn dũa nhiều.
    Nếu sang năm bạn muốn cho con học trường NT thì nên xin vào lớp Pháp, nếu bé có năng khiếu ngoại ngữ, vì học lớp Pháp thì lên cấp 2 đương nhiên sẽ được vào Lê Quí Đôn ( vào trường này hơi bị khó đấy).
    Còn nếu không, thì lên lớp 2 cố gắng xin được vào lớp chọn thì tốt hơn, vì có những lớp hầu như là con cái của những người buôn bán, họ không đầu tư cho con học nên môi trường học chắc là không thích.
    Chúc bạn tìm được lớp cho con. Nếu có ý học lớp Pháp thì PM cho mình, mình sẽ tư vấn thêm cho nhé. (YM: haithanhmt)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,067 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống
    Hôm nay mới biết có người hỏi về trường NT. Con gái lớn của mình đang học lớp 3 chuyên Pháp NT đây !
    Chúc bạn tìm được lớp cho con. Nếu có ý học lớp Pháp thì PM cho mình, mình sẽ tư vấn thêm cho nhé. (YM: haithanhmt)
    Chị ơi, em cũng có nhiều điều muốn hỏi chị lắm, em vừa add chị vào YM list của em, khi nào chị cho em hỏi kinh nghiệm nhé.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống
    Qua 3 năm con học trường này, mình thấy NT rèn chữ không tốt lắm. Xem con của bạn bè đang học các trường mà mình biết như trường Kim liên, trường Phương mai... thì thấy chữ các bé kia hơn hẳn. May mà con gái mình thi được vào lớp Pháp, học cô Phan Thuận ( có 2 cô Thuận, nhưng cô Thuận lớp Pháp thì thích hơn) nên cũng được rèn dũa nhiều.
    Nếu sang năm bạn muốn cho con học trường NT thì nên xin vào lớp Pháp, nếu bé có năng khiếu ngoại ngữ, vì học lớp Pháp thì lên cấp 2 đương nhiên sẽ được vào Lê Quí Đôn ( vào trường này hơi bị khó đấy).
    Còn nếu không, thì lên lớp 2 cố gắng xin được vào lớp chọn thì tốt hơn, vì có những lớp hầu như là con cái của những người buôn bán, họ không đầu tư cho con học nên môi trường học chắc là không thích.

Chào Mẹ Cun&Bống nhé, Mình đã đang ký cho con học ở Nghĩa Tan đấy. ĐAng phan van là Cô giáo nào dạy tốt, nghiem khắc vì con trai mình nghịch lắm. Có thong tin gì khong? Cô Thuý dạy tốt khong? Còn cái vụ Bán trú ở truờng đấy thì thế nào nhỉ? Ai biết gì thì post cho mình biết với nhé.
    • 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TuMi
    Great Bear ơi, con gái mình năm nay cũng định vào Tiểu học Nghĩa Tân mà mình chưa biết bắt đầu xin học như thế nào. Vì hộ khẩu của nhà mình lại ở Hai Bà Trưng cơ, thế là trái tuyến đấy, không biết có khó khăn lắm không đây? Mà khi nào thì trường bắt đầu bán Hồ sơ thế nhỉ? Con gái Great Bear học mẫu giáo trường nào? Đã học viết chưa? Nhà mình gần nhà cô Thúy (B4), hình như tháng sau cô ấy sẽ mở lớp học chữ đấy.
    Lại còn cái vụ cô giáo nữa, Great Bear có định chọn lớp từ lớp 1 không, mách mình với, với lại để sau này cho con học cùng nhau, để mẹ dễ trao đổi, nhé!
    Me TuMi ơi, Đã đăng ký cho con ở NT được chưa? Con trai mình đăng ký học ở đấy năm nay đấy. 1/8 là các con bắt đầu nhận lớp và đi học. Có thông tin gì thêm thì inform nhé.
    • 1,047 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Bà ếch con ơi, con tôi học NT đây nhưng theo tôi chỉ là cái tiếng thôi chứ cũng bình thường. Tôi thấy trường tiểu học Mai Dịch tốt hơn đấy, bà nên cho con học Mai Dịch hơn bà ạ.
    • 104 Bài viết

• 147 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mockit
    Me TuMi ơi, Đã đăng ký cho con ở NT được chưa? Con trai mình đăng ký học ở đấy năm nay đấy. 1/8 là các con bắt đầu nhận lớp và đi học. Có thông tin gì thêm thì inform nhé.
    Mockit ơi, mình đăng ký được cho con gái vào trường NT rồi. Mockit có biết cô nào dạy tốt không? Cô Thúy thì ở gần nhà mình đấy, nhưng cô Thúy bảo năm nay cô ko dạy lớp 1, hay là cô Thúy khác nhỉ? Nhà Mockit ở khu nào, hình như xếp lớp theo khu vực đấy. Nhà mình ở B4, hình như sẽ vào lớp B.
    • 57 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lâu rồi không thấy ai nói về trường này nhỉ ? Con mình học lớp 1 ở đây nhưng cũng không có nhiều thông tin gì về các cô giáo cả. Lúc đầu nghe hóng hớt xin vào lớp cô nói là tốt bây giờ thấy không tốt như quảng cáo .Không biết lên lớp hai bảo là có lớp chọn thì tình hình thế nào đây. Hôm rồi thấy có mẹ nói cô giỏi chưa chắc đã dạy lớp chọn không biết có phải không nhỉ??? Có mẹ nào đang có con học NT có thông tin gì cho mình hỏi thăm với. Cám ơn nhiều.
    • 80 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có ai biết thêm thông tin gì về trường tiểu học Nghĩa Tân không giúp các mẹ chuẩn bị cho con vào với....
    • 2,046 Bài viết

• 648 Được cảm ơn

mình đang băn khoăn lựa chọn giữa Nghĩa Tân và Dịch Vọng A.
    có người bảo Dich Vọng A chỉ được 1 lớp thôi, còn nói chung con em dân làng Hậu, không được thuần lắm, dân Nghĩa Tân nhiều công chức, con cái nhà có nếp hơn.
    nhưng mình lại thấy Dịch Vọng có tiếng hơn, không biết trong vài năm nay thế nào? Ở Nghĩa Tân thì nhà mình quan ban Giám hiệu, chắc là chọn lớp được.
    nhờ các mẹ tư vấn giúp.
    Mẹ ơi, ton yêu mẹ lắm.
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6