• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Lê Quý Đôn (năm học 2012-2013)

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 23K Lượt đọc
  • 129 Trả lời

• Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Mẹ nào định cho con học trường Lê Quý Đôn năm 2012 -2013 thì vào đây trao đổi thông tin nhé. Mình đang có con học lớp câu lạc bộ hè của trường đây. Hôm T7 vừa rồi mới cho con học buổi đầu tiên. Cảm giác của con cũng ok vì ở lớp con được 3 điểm A+, 1 điểm A. Con của các mẹ thì thế nào?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thày Paul dạy tiếng anh - nguyên giáo viên Hội đồng Anh

Xin tham khảo các mẹ quan tâm đến việc bắt đầu cho con học tiếng Anh. Con nhà tớ sinh năm 2008, tớ...

• Về trường tiểu học Vinschool

Chia sẻ với các mẹ thông tin về tiểu học Vinschool (em chủ yếu lấy từ Facebook Group mẹ Hanh Ngo,...

• Tiểu học Lê Quý Đôn năm học 2010-2011

Mình đang có ý định cho bé nhà mình sang năm thi vào trường Lê Quý Đôn nên mình mở TP này với mục đích trao đổi thông tin và kinh nghiệm với các mẹ có cùng dự định và cả các mẹ đã là phụ huynh của trường. Rất hy vọng được sự tham gia của mọi người.

• Đánh giá sức khoẻ của bé qua quá trình tăng cân

Tăng cân đều đặn là một trong những dấu hiệu chứng tỏ bé có một sức khỏe tốt và mẹ đang cung cấp...

• Lớp 1A3 trường THDL Lê Quý Đôn năm học 2007-2008

Theo đề nghị của một số phụ huynh, tôi mở topic này để các phụ huynh lớp 1A3 Lê Quý Đôn năm học 2007-2008 có thể trao đổi với nhau và chuyện học hành và chăm sóc các con. Các lớp khác đã sôi nổi lắm rồi, đề nghị các phụ huynh 1A3 lên tiếng đi thôi. Trước tiên mình đề xuất là lập danh sách...

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có con học trường Lê Quý Đôn vào ủng hộ mục này đi ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào đã cho con học trường Lê Quý Đôn rồi cho mình hỏi cô giáo dạy lớp 1 nào tốt nhất? Đề thi vào lớp 1 trường Lê Quý Đôn có khó k? Có mẹ nào có đề năm trước k cho mình xin với. Thanks.
    • 1,055 Bài viết

• 145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi plnm0705 Xem bài viết
    Chào các mẹ. Mẹ nào định cho con học trường Lê Quý Đôn năm 2012 -2013 thì vào đây trao đổi thông tin nhé. Mình đang có con học lớp câu lạc bộ hè của trường đây. Hôm T7 vừa rồi mới cho con học buổi đầu tiên. Cảm giác của con cũng ok vì ở lớp con được 3 điểm A+, 1 điểm A. Con của các mẹ thì thế nào?
    Mẹ plnm0705 cho hỏi lớp CLB hè đã học rồi à? Một tuần học mấy buổi? Học phí thế nào bạn cho mình biết thông tin với! Xin cảm ơn!
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lớp CLB hè đã học từ đầu Tháng 3 rồi. Học phí học hè thì khoảng 2,8 tr cho 12 buổi. Học vào các ngày T7 hàng tuần. Mẹ nó có thểm tham khảo thêm trang web của trường http://www.thdl-lequydon-hanoi.edu.v....aspx?MaID=315.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình học lớp A8, đi học về có vẻ phấn khới lắm, Ko biết thi có đỗ K .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tombongngoan; 06/04/2012 vào lúc 05:58 PM.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sao năm nay topic 2012-2013 bàn luận ít thế nhỉ, các phụ huynh đâu hết cả rồi
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng có con chuẩn bị vào lớp 1, mình mới chuyển cho con vào mầm non Hoa Anh Đào từ tháng 2. Mình không cho con đi học CLB thứ 7 ở Lê Quý Đôn. Hỏi các cô MN thì cô bảo là trư các bạn bị thiểu năng trí tuệ là không thi vào LQĐ được thôi. Trộm vía con chuyển từ trường công vào mà tiếng anh, tiếng việt, vẽ và tư duy đều theo kịp các bạn. hôm vừa rồi kiểm tra tiếng anh, thầy Phil comment 'very good, fast + clear, answer all the questions' kèm theo toàn 10 làm mẹ cháu mừng quá vì ở trường cũ không học TA. như thể có thể yên tâm là các con tuổi này học rất nhanh. Thi vào không phải là quá khó nếu ở MN được học hành bài bản.
    mình không cho con đi học viết chữ nên hơi lo. không biết cô ở LQĐ dạy từ đầu hay lại coi như các con biết chữ hết cả rồi thì tội cho con mình, sẽ mặc cảm với bạn.
    mẹ nào có con học lớp 1 LQĐ thì chia sẻ với a. các cô LQĐ có day viết chữ từ đầu không các mẹ?
    thanks
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi plnm0705 Xem bài viết
    Lớp CLB hè đã học từ đầu Tháng 3 rồi. Học phí học hè thì khoảng 2,8 tr cho 12 buổi. Học vào các ngày T7 hàng tuần. Mẹ nó có thểm tham khảo thêm trang web của trường http://www.thdl-lequydon-hanoi.edu.v....aspx?MaID=315.
    các con có học viết chữ ở CLB hè không mẹ plnm0705?
    • 736 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mình cũng cho con học CLB hè ở LQĐ. Mình cũng không cho con đi học chữ ở đâu cả ngoài học ở lớp mẫu giáo và CLB hè. Cũng đang hóng thông tin thi vào trường năm nay mà chưa thấy trường thông báo gì cả. Con mình đi học CLB hè thích lắm. Con học lớp A5 cô Hoàng Hương. Con thích học lớp này lắm. Lúc nào cũng bảo: Con thích học lớp A5 nhất!

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBeDuong Xem bài viết
    Mình cũng cho con học CLB hè ở LQĐ. Mình cũng không cho con đi học chữ ở đâu cả ngoài học ở lớp mẫu giáo và CLB hè. Cũng đang hóng thông tin thi vào trường năm nay mà chưa thấy trường thông báo gì cả. Con mình đi học CLB hè thích lắm. Con học lớp A5 cô Hoàng Hương. Con thích học lớp này lắm. Lúc nào cũng bảo: Con thích học lớp A5 nhất!
    CLB hè ở LQĐ có dạy các con viết chữ không MeBeDuong?
    • 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gunflower9101 Xem bài viết
    CLB hè ở LQĐ có dạy các con viết chữ không MeBeDuong?
    Các cô có dạy viết, bắt đầu từ những nét cơ bản mẹ nó ah, nhưng đó chỉ là 1 nội dung thôi, ngoài ra còn tiếng Anh, các bài tập logic,... và mục tiêu chính là để các con có nề nếp, làm quen với môi trường và cách thức hoạt động ở cấp tiểu học.
    @MeBeDuong: cô Hoàng Hương trung niên đúng không mẹ nó, đó là 1 trong 3 cô giáo được đánh giá tốt nhất của khối 1 LQĐôn đó...
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tubonghe359 Xem bài viết
    Các cô có dạy viết, bắt đầu từ những nét cơ bản mẹ nó ah, nhưng đó chỉ là 1 nội dung thôi, ngoài ra còn tiếng Anh, các bài tập logic,... và mục tiêu chính là để các con có nề nếp, làm quen với môi trường và cách thức hoạt động ở cấp tiểu học.
    @MeBeDuong: cô Hoàng Hương trung niên đúng không mẹ nó, đó là 1 trong 3 cô giáo được đánh giá tốt nhất của khối 1 LQĐôn đó...
    cảm ơn mẹ Tubonghe359. ở MN các con học TA, logic rùi nên mình k lo lắm, chỉ thắc mắc là sau thời gian học ở CLB hè thì con viết được như thế nào để về rèn con. (mẹ cháu thích đi chơi wkend nên không cho con đi học hè hihi)
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bé nhà mình đag học lớp 1a3, cô Nga. Con cũng có vẻ thíc, nhưng mình hơi lăn tăn việc các con trải đẹm xuống đất nằm mà k đc nằm lên bàn cho sạch sẽ. Mà chán quá, sao trường lại bỏ hệ tăng cường tiếng anh các mẹ nhỉ?
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, 3.6.2012 các con sẽ thi tuyển vào trường Lê Quý Đôn đấy. Không biết năm nay có nhiều bé tham gia thi không nhỉ? Năm nay trưởng tuyển sinh có 12 lớp thôi.
    • 348 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Sáng nay mình mới vào trường mua hồ sơ; nhà mình quyết định không ôn luyện gì hết, cho con chơi thoải mái; đến lúc này thấy tình hình cũng đang nóng vụ ôn thi mới vào hỏi thì lớp học ôn đã họcđươc một nửa rồi; chẳng biết thế nào; chắc thôi kệ; đúng là chỉ có ở Việt Nam mới có cái trò ôn luyện thi đầu vào lớp 1.
    • 8,184 Bài viết

• 1,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My Happiness Xem bài viết
    Sáng nay mình mới vào trường mua hồ sơ; nhà mình quyết định không ôn luyện gì hết, cho con chơi thoải mái; đến lúc này thấy tình hình cũng đang nóng vụ ôn thi mới vào hỏi thì lớp học ôn đã họcđươc một nửa rồi; chẳng biết thế nào; chắc thôi kệ; đúng là chỉ có ở Việt Nam mới có cái trò ôn luyện thi đầu vào lớp 1.
    Chẳng phải ôn luyện gì đâu bạn ơi, hình thức CLB ở L.Q.Đôn là 1 kiểu để con làm quen với môi trường và nề nếp học tập, sinh hoạt ở lớp 1 thôi mà, 1 tuần có 1 ngày các con đến trường: tập tô chữ, viết chữ nét cơ bản, làm toán các bài tập dạng logic rất phù hợp với trẻ con, vẽ, tập làm quen chữ cái, tiếng Anh,... những cái này ở trường mẫu giáo hoặc ở nhà các con đều có thể được học rồi.
    Mình nghĩ nếu có thể cho con tham gia những CLB tiền lớp 1 này cũng rất là tốt, nhất là với những bé thiếu tập trung, chưa bạo dạn,... và việc học tập ở bậc tiểu học lại khác xa so với mầm non, con có cơ hội làm quen, thích nghi trước thì các tốt chứ nhỉ...

@mẹ plnm0705: năm nào LQDon cũng thông báo tuyển sinh 12 lớp nhưng 3 năm liên tục rồi, hình như chưa năm nào dưới 18 lớp 1 đâu, ke ke (nhất là hồi con gái đầu mình thi - SN2003; cuối cùng chốt lại nếu mình nhớ không lầm thì đến 22 lớp).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 99 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Mẹ nào có đề thi các năm trước cho mình xin tét thử trình độ con mình xem thế nào với???
    Hãy nhớ rằng...khi cuộc đời cho bạn một quả chanh . . thì nó sẽ xin bạn một chút đường...
    • 1,428 Bài viết

• 266 Được cảm ơn

Mình cg đg định cho con gái thi vào LQD đây, m chưa cho con đi học thêm ở đâu cả, chỉ có tự dậy con ở nhà thui, chg biết thế nào nhg vì trường mẫu giáo Dream House con mình học khá ok nên mình thấy ko cần phải cho học thêm, tất cả nhg bài thi logic ktra IQ giống như kiểu bộ sách chim đa đa thì con mình đã đc làm quen mấy năm nay rồi, nên m cg khá yên tâm về con.Cả về tiếng anh cg vậy. Vừa rồi m cho thi thử trg Nguyễn Siêu nghe con gái về kể lại thì có vẻ nàng cg làm đc hết bài và khá tự tin vào bản thân.Ngoài LQD, và NS thì mình còn cho con gái thi thêm Đoàn Thị Điểm và Thực Nghiệm ddeer cho con gái cọ sát dần dần với vc thi cử )
    • 99 Bài viết

• 134 Được cảm ơn

Học phí trường LQĐ năm nay tăng khủng khiếp quá.Mẹ nào có thôn tin so sánh Ban Mai-Lê Quý Đôn-Đoàn thị Điểm - Lomonoxop giúp với.
    Hãy nhớ rằng...khi cuộc đời cho bạn một quả chanh . . thì nó sẽ xin bạn một chút đường...
  • Trang 1/7

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 7