• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường tiểu học Lê Quý Đôn (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 18.5K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã post ở bên topic Đoàn Thị Điểm nhưng hỏi luôn ở đây để tiện tham khảo ý kiến các mẹ.
    Con nhà em thì mới ở Nga về nên còn ngố lắm, chả biết gì, em cho đi thi Đoàn Thị Điem cho vui thôi chứ cũng biết chắc là chẳng đỗ.
    Em có qua hỏi thăm thông tin bên trường Lê Quý Đôn thấy quảng cáo mô hình cũng như DTD, thậm chí có một số thứ được cải tiến hơn như phòng học có điều hòa, sĩ số chỉ 30 cháu/ lớp; xe 30 chỗ có điều hòa (tiền xe thì đắt hơn 350-400 nghìn/ cháu); chương trình học có thêm bộ môn " Tranh luan và hùng biện" bằng tiếng Anh và tiếng Việt; tuần 2 tiết tiêng Anh giáo viên bản ngữ dạy...nhưng nói thật là trường năm nay mới mở nên chất lượng giáo dục chưa được kiểm nghiệm, chẳng biết thế nào. Quảng cáo thì ai chẳng nói hay về mình, phải thực tế mới biết được. Thế nên mặc dù rất muốn cho con theo học nhưng em cũng cứ thấy lo lo, con mình là lứa học sinh đầu tiên thí nghiệm...
    Mẹ nào co biết thêm thông tin gì về trường Lê quý đôn hoặc có ý định cho con học trường này cho em biết với nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 94 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường này là do Hiệu trưởng cũ của trường Chu Văn An lập ra. Híc híc, chỉ biết có vậy thôi...
    PhamN.Bich/Ha Noi
    • 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom&Tun
    Mình nghe nói trường này là do Hiệu trưởng cũ của trường Chu Văn An lập ra. Híc híc, chỉ biết có vậy thôi...
    Đúng đấy, nhưng trường dân lập mới mở thì nên đợi mọi người làm thỏ trước rồi hãy đến lượt con mình bạn ạ.
    • 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Lê Quý Đôn là "chị em" với Đoàn Thị Điểm đấy, hôm mình đến dự ngày hội tuyển sinh của trường Lê Quý Đôn thì thấy trên "đoàn chủ tịch" có ông chủ tịch HDQt và có cả cô Hiền hiệu trưởng trường Đoàn Thị Điểm. Hôm đó có thầy Minh - Phó chủ nhiệm khoa Anh - ĐHNN-ĐHQG Hà Nội là cố vấn chuyên môn của trường và cũng là nhà đầu tư lên phát biểu ý kiến giới thiệu. Mình thấy trường này cũng hay, nhưng năm nay chắc chưa học ở cơ sở mới của trường đâu sẽ học tại MG DL DTD. Con mình năm nay nhập học lớp Anh ngữ QT NS, nếu không ổn năm sau mình sẽ xin chuyển sang Lê Quý Đôn. Cô Nội hiệu trưởng cũ của tiểu học Chu Văn An chỉ là hiệu trưởng thôi, không phải là người mở trường.
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi thăm là trường Lê Quý Đôn đã tuyển sinh vào lớp 1 chưa.
    trường nằm ở đâu ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haiphucthinh; 07/07/2006 vào lúc 05:20 PM. Lý do: cho rõ ràng hơn
    • 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhongPhuc
    Trường Lê Quý Đôn là "chị em" với Đoàn Thị Điểm đấy, hôm mình đến dự ngày hội tuyển sinh của trường Lê Quý Đôn thì thấy trên "đoàn chủ tịch" có ông chủ tịch HDQt và có cả cô Hiền hiệu trưởng trường Đoàn Thị Điểm. Hôm đó có thầy Minh - Phó chủ nhiệm khoa Anh - ĐHNN-ĐHQG Hà Nội là cố vấn chuyên môn của trường và cũng là nhà đầu tư lên phát biểu ý kiến giới thiệu. Mình thấy trường này cũng hay, nhưng năm nay chắc chưa học ở cơ sở mới của trường đâu sẽ học tại MG DL DTD. Con mình năm nay nhập học lớp Anh ngữ QT NS, nếu không ổn năm sau mình sẽ xin chuyển sang Lê Quý Đôn. Cô Nội hiệu trưởng cũ của tiểu học Chu Văn An chỉ là hiệu trưởng thôi, không phải là người mở trường.
    Chị ơi lớp 1 anh ngữ QT NS bây giờ còn nhận học sinh không? Em biết muộn quá. Và Trường Lê qúi Đôn khi nào tuyển sinh .Trường Lê quý Đôn nằm ở đâu ạ. Số điện thoại của trường LQD.cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haiphucthinh; 07/07/2006 vào lúc 06:23 PM.
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiphucthinh
    Chị ơi lớp 1 anh ngữ QT NS bây giờ còn nhận học sinh không? Em biết muộn quá. Và Trường Lê qúi Đôn khi nào tuyển sinh .Trường Lê quý Đôn nằm ở đâu ạ. Số điện thoại của trường LQD.cảm ơn
    Trường NS thì bây giờ hết tuyển sinh rồi thì phải, còn LQD thì nằm gàn DTĐ , còn số ĐT thì mình ko biết.

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiphucthinh
    Số điện thoại của truờng LQD la 047871110. Mình cũng qua truờng xem rồi nhưng đang phân vân vì truờng lèo tèo quá.
    • 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mockit
    Số điện thoại của truờng LQD la 047871110. Mình cũng qua truờng xem rồi nhưng đang phân vân vì truờng lèo tèo quá.
    Mẹ Mockit à. Nhà mình cũng ở Nghĩa Tân và cũng đang cân nhắc xem có nên cho con vào LQĐ hay ko đây. Mình cũng xem rồi, trông cũng lèo tèo nhưng khu này biết chọn trường nào hơn bây giờ. DTĐ thì ftrượt mất rồi. Mình chỉ lo trường mới thì chẳng biết chất lượng dạy ntn thôi còn trường đang xây dựng thì chắc sẽ chưa được đẹp đâu. Hay thử nghiên cứu thêm Lomônôxoop thêm vậy mẹ Mockit ơi.

• 234 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mockit
    Mẹ Mockit à. Sáng nay mình vừa qua LQĐ để mua đơn.Địa điểm đó là mượn tạm của trường mầm non Đoàn Thị Điểm đấy, còn trường LQĐ bây giờ mới đang bắt đầu xây ở Khu Mỹ Đình I, nhìn mô hình của trường thì đẹp và rộng hơn DTĐ. Các con chỉ học ở đó khoảng 1 năm thôi Còn sang năm sẽ chuyển sang địa điểm mới. Mẹ Mockit nghiên cứu đi nhé có gì thì chúng ta sẽ cùng chia sẻ.

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có con thi DTD nhưng thiếu 1,5 điểm, nhà trường bảo sẽ giới thiệu sang trường Lê Quý Đôn. Nhưng hiện tại mình vẫn đang phân vân vì chưa biết rõ trường Lê Quý Đôn. Không biết học phí, cô giáo, trường lớp như thế nào nhỉ. Có mẹ nào hiểu rõ thì hướng dẫn giúp với
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ của C&P
    Mình có con thi DTD nhưng thiếu 1,5 điểm, nhà trường bảo sẽ giới thiệu sang trường Lê Quý Đôn. Nhưng hiện tại mình vẫn đang phân vân vì chưa biết rõ trường Lê Quý Đôn. Không biết học phí, cô giáo, trường lớp như thế nào nhỉ. Có mẹ nào hiểu rõ thì hướng dẫn giúp với
    LQD hóc phi + Ban tru+ xe bus dua don = DTD = 1.200/thang. Nhung trương nay con co 2 loai xe xin hon (16 va 35 cho) neu bo me co dk thi tra them khoang 600-800/thang.

Nhin chung thi múc dong góp không kem gi DTD, trương lóp thi moi xay nhung không dước khang trang hoanh trang bang. Nhung chát lương GD thi chua biết the nao vi day la nam dau tiên an theo DT D... Ban phai tu van them các ngươi quen cua GV trong trương do xem co them dước ti thong tin noi bo gi không nhe
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con nhà mình vừa đăng ký vào Lê Quý Đôn sáng nay. Mình thấy ưng ý nhất là sĩ số lớp chỉ không quá 30 cháu một lớp. Chỉ riêng vấn đề này cũng thấy họ chú ý đến chất lượng dạy học rồi. Nghe nói tham gia vào trường này là một số giáo viên có uy tín và đặc biệt họ rất chú trọng đến dạy ngoại ngữ theo phương pháp hiện đại, phù hợp với lứa tuổi và có người bản ngữ tham gia dạy. Sáng nay tham quan lớp học hè của trường thấy rất mê, lớp lại có điều hoà nhiệt độ nên quyết định thứ Hai tới cho cu tí đi học luôn. Hiện trường họ đã có 6 lớp học rồi. Nhiều người tin tưởng vậy chắc là yên tâm.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Vang em cung cho con đi hoc hè ở trường LQĐ roi. Về cơ sở vat chat thì hien tai truong đang mượn địa điểm của trường mầm non Đoàn Thị Điểm, vì trường đang xây cách đó ko xa, mô hình như Đoàn Thị Điểm. Năm sau sẽ chuyển sang địa điểm mới, chắc cũng ko thua kém gì bên trường ĐTĐ đâu.
    Sĩ số học sinh đúng là sẽ ko quá 30 cháu/ lớp. Lớp học có điều hòa, hình như bên ĐTĐ ko có. Hiện đang có CLB học hè có các chuyên gia từ bên Úc sang tham gia giảng dạy. Còn vào trong năm học sẽ có 2 tiết của giáo viên bản ngữ một tuần. Cô hiệu trưởng có nói là trường mới mở nên càng phải cố gắng trong mọi mặt cả về chất lượng giáo dục lẫn chăm lo cho các cháu ở trường, để tạo dựng thương hiệu cho trường, như thương hiệu của Đoàn Thị Đitểm ấy. Những năm mới mở thì cũng có ai biết đến đâu, nhưng nhờ chất lương giáo dục đầu ra của họ tốt nên mới tạo được tiếng tăm, mới có thương hiệu.
    Còn bây giờ thì đành liều cho con vào làm chuột bạch lứa đầu thử nghiệm thôi hihi kết quả ra sao thì ít nhất cũng phải năm sau mới biết được. Hi vọng là LQĐ sẽ không thua kém ĐTĐ trong vấn đề chất lượng giáo dục và chăm lo, rèn luyện thể lực cũng như đạo đức cho các cháu.
    Các phụ huynh có con vào LQĐ chịu khó vào đây trao đổi cập nhật thông tin thường xuyên nhé.
    Chị mylỉttledrragon ơi, chị đến tham quan lớp học hè của các cháu rồi à, có thấy chuyên gia người Úc dạy buổi sáng ko ạ, em cho con đi học CLB hè rồi nhưng ko có đk xuông tham quan. Chị thấy có gì hay thì trao đổi thông tin nhé.
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rồng con
    Các phụ huynh có con vào LQĐ chịu khó vào đây trao đổi cập nhật thông tin thường xuyên nhé.
    Chị mylỉttledrragon ơi, chị đến tham quan lớp học hè của các cháu rồi à, có thấy chuyên gia người Úc dạy buổi sáng ko ạ, em cho con đi học CLB hè rồi nhưng ko có đk xuông tham quan. Chị thấy có gì hay thì trao đổi thông tin nhé.
    Thế là cũng nhiều mẹ cho con vào LQD như mình nhỉ . Mình rất hy vọng ở các năm đầu này, các trường mới mở thường trú trọng đến chất lượng để lấy uy tín nên cũng tự thấy yên tâm hơn.
    Các phụ huynh chịu khó vào đây thông tin về tình hình học tập của con nhé.
    Trước tiên là ngày 22/7 này họp phụ huynh đầu năm, các mẹ đi họp về nhớ thông báo tình hình nhé, vì hôm đó nhà mình bận không đi được.
    Cảm ơn và chờ tin các mẹ.
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thật bõ công bỏ cả buổi sáng vào dự giờ và nói chuyện với hiệu trưởng trường LQD để sáng thứ Hai cho con đi học. Hiện tại họ có 4 giáo viên bản ngữ đang dạy tất cả các buổi sáng môn tiếng Anh. Hỗ trợ cùng GV nước ngoài ở mỗi lớp có một GV người Việt dạy TA. Các lớp học rất vui, chủ yếu là vui chơi với rất nhiều hoạt động đa dạng nên bọn trẻ con rất thích, nhảy múa tưng bừng. Cũng hơi lo vì cu tí nhà mình hơi nhút nhát nhưng hi vọng môi trường này sẽ làm cu cậu mạnh dạn lên.
    Qua trao đổi với cô hiệu trưởng được biết nhà trường đã chuẩn bị rất chu đáo về đội ngũ GV, chương trình dạy, nghe cũng yên tâm. Mình chỉ hơi lo là không biết thằng bé nhà mình có đi ô tô được không (nếu giống mẹ thì chỉ đứng gần xe đã say
    Nói tóm lại, ấn tượng ban đầu là tốt. Sau này con vào học, các phụ huynh chúng mình cần phải trao đổi với nhau để có thể góp ý nếu có gì chưa hài lòng, phải không các mẹ?
    • 487 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mylittledragon
    Thật bõ công bỏ cả buổi sáng vào dự giờ và nói chuyện với hiệu trưởng trường LQD để sáng thứ Hai cho con đi học. Hiện tại họ có 4 giáo viên bản ngữ đang dạy tất cả các buổi sáng môn tiếng Anh. Hỗ trợ cùng GV nước ngoài ở mỗi lớp có một GV người Việt dạy TA. Các lớp học rất vui, chủ yếu là vui chơi với rất nhiều hoạt động đa dạng nên bọn trẻ con rất thích, nhảy múa tưng bừng. Nói tóm lại, ấn tượng ban đầu là tốt. Sau này con vào học, các phụ huynh chúng mình cần phải trao đổi với nhau để có thể góp ý nếu có gì chưa hài lòng, phải không các mẹ?
    Đã có mẹ nào sang xem cơ sở chính thức của trường chưa nhỉ? Mình thấy cái cô mà ngồi trực nhận HS thì bảo là tháng 3 năm sau là trường đã đi vào hoạt động vậy mà có mẹ lại bảo là trường chưa xây là thế nào nhỉ?
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị xóa / bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,013 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Nghe Bum
    LQD hóc phi + Ban tru+ xe bus dua don = DTD = 1.200/thang. Nhung trương nay con co 2 loai xe xin hon (16 va 35 cho) neu bo me co dk thi tra them khoang 600-800/thang.

Nhin chung thi múc dong góp không kem gi DTD, trương lóp thi moi xay nhung không dước khang trang hoanh trang bang. Nhung chát lương GD thi chua biết the nao vi day la nam dau tiên an theo DT D... Ban phai tu van them các ngươi quen cua GV trong trương do xem co them dước ti thong tin noi bo gi không nhe
    Các mẹ cho mình hỏi mấy điểm với:
    -Địa chỉ chính xác của trường Lê Quý Đôn? (Hoặc là đường đi?)
    -Xe của trường đưa đón học sinh là đón- thả tập trung tại 1 địa điểm (ở đâu) hay là đi đón các cháu theo tuor?
    -Nhà mình ở đường Bưởi thì cho con học ở Lê Quý Đôn có tiện không?
    -Lê Quý Đôn có điều kiện khép kín từ lớp 1- 12 không?
    -Đầu vào lớp 1 có phải thi tuyển không? Nếu thi thì thi những gì? Đơn từ đăng ký ntn?
    Mình hỏi hơi nhiều, mẹ nào biết thì tư vấn giúp, hoặc từng phần cũng được mà. Cảm ơn nhiều nhiều! :1:
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mẹ tomtep.
    Mình cũng mới vào trường tham quan về đây. Thực tế là năm nay trường mới tuyển sinh năm đầu tiên nên không cần thi. Trường hiện đang thuê địa điểm của trường mẫu giáo Đoàn Thị Điểm, cơ sở vật chất tốt, chất lượng xe đưa đón thì khỏi chê nhưng nhà trường chưa phân tuyến rõ ràng nên bạn muốn biết rõ hơn có thể gọi điện hỏi xem. Trường nằm gần trường Đoàn thị Điểm đi qua sân vận động Mỹ Đình, còn trường mới đang xây thấy nói là sang năm các cháu sẽ học ở đó, trường hiện nay mới chỉ có cấp tiểu học thôi.
    • 49 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom Tep
    Các mẹ cho mình hỏi mấy điểm với:
    -Địa chỉ chính xác của trường Lê Quý Đôn? (Hoặc là đường đi?)
    -Xe của trường đưa đón học sinh là đón- thả tập trung tại 1 địa điểm (ở đâu) hay là đi đón các cháu theo tuor?
    -Nhà mình ở đường Bưởi thì cho con học ở Lê Quý Đôn có tiện không?
    -Lê Quý Đôn có điều kiện khép kín từ lớp 1- 12 không?
    -Đầu vào lớp 1 có phải thi tuyển không? Nếu thi thì thi những gì? Đơn từ đăng ký ntn?
    Mình hỏi hơi nhiều, mẹ nào biết thì tư vấn giúp, hoặc từng phần cũng được mà. Cảm ơn nhiều nhiều! :1:
    Trong ME TomTep quen quen... Co phai Mai Anh do ko? Lam gi ma lo som the? COn sinh năm 2001 thi phai den nam sau moi vao lóp 1 chu nhỉ.
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5