Tiểu học

Trường tiểu học Lê Quý Đôn (HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.7K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em đã post ở bên topic Đoàn Thị Điểm nhưng hỏi luôn ở đây để tiện tham khảo ý kiến các mẹ.
    Con nhà em thì mới ở Nga về nên còn ngố lắm, chả biết gì, em cho đi thi Đoàn Thị Điem cho vui thôi chứ cũng biết chắc là chẳng đỗ.
    Em có qua hỏi thăm thông tin bên trường Lê Quý Đôn thấy quảng cáo mô hình cũng như DTD, thậm chí có một số thứ được cải tiến hơn như phòng học có điều hòa, sĩ số chỉ 30 cháu/ lớp; xe 30 chỗ có điều hòa (tiền xe thì đắt hơn 350-400 nghìn/ cháu); chương trình học có thêm bộ môn " Tranh luan và hùng biện" bằng tiếng Anh và tiếng Việt; tuần 2 tiết tiêng Anh giáo viên bản ngữ dạy...nhưng nói thật là trường năm nay mới mở nên chất lượng giáo dục chưa được kiểm nghiệm, chẳng biết thế nào. Quảng cáo thì ai chẳng nói hay về mình, phải thực tế mới biết được. Thế nên mặc dù rất muốn cho con theo học nhưng em cũng cứ thấy lo lo, con mình là lứa học sinh đầu tiên thí nghiệm...
    Mẹ nào co biết thêm thông tin gì về trường Lê quý đôn hoặc có ý định cho con học trường này cho em biết với nhé! Cảm ơn các mẹ nhiều.

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 94 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghe nói trường này là do Hiệu trưởng cũ của trường Chu Văn An lập ra. Híc híc, chỉ biết có vậy thôi...
    PhamN.Bich/Ha Noi

• 33 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Tom&Tun
    Mình nghe nói trường này là do Hiệu trưởng cũ của trường Chu Văn An lập ra. Híc híc, chỉ biết có vậy thôi...
    Đúng đấy, nhưng trường dân lập mới mở thì nên đợi mọi người làm thỏ trước rồi hãy đến lượt con mình bạn ạ.

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trường Lê Quý Đôn là "chị em" với Đoàn Thị Điểm đấy, hôm mình đến dự ngày hội tuyển sinh của trường Lê Quý Đôn thì thấy trên "đoàn chủ tịch" có ông chủ tịch HDQt và có cả cô Hiền hiệu trưởng trường Đoàn Thị Điểm. Hôm đó có thầy Minh - Phó chủ nhiệm khoa Anh - ĐHNN-ĐHQG Hà Nội là cố vấn chuyên môn của trường và cũng là nhà đầu tư lên phát biểu ý kiến giới thiệu. Mình thấy trường này cũng hay, nhưng năm nay chắc chưa học ở cơ sở mới của trường đâu sẽ học tại MG DL DTD. Con mình năm nay nhập học lớp Anh ngữ QT NS, nếu không ổn năm sau mình sẽ xin chuyển sang Lê Quý Đôn. Cô Nội hiệu trưởng cũ của tiểu học Chu Văn An chỉ là hiệu trưởng thôi, không phải là người mở trường.

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cho em hỏi thăm là trường Lê Quý Đôn đã tuyển sinh vào lớp 1 chưa.
    trường nằm ở đâu ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haiphucthinh; 07/07/2006 vào lúc 05:20 PM. Lý do: cho rõ ràng hơn

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MePhongPhuc
    Trường Lê Quý Đôn là "chị em" với Đoàn Thị Điểm đấy, hôm mình đến dự ngày hội tuyển sinh của trường Lê Quý Đôn thì thấy trên "đoàn chủ tịch" có ông chủ tịch HDQt và có cả cô Hiền hiệu trưởng trường Đoàn Thị Điểm. Hôm đó có thầy Minh - Phó chủ nhiệm khoa Anh - ĐHNN-ĐHQG Hà Nội là cố vấn chuyên môn của trường và cũng là nhà đầu tư lên phát biểu ý kiến giới thiệu. Mình thấy trường này cũng hay, nhưng năm nay chắc chưa học ở cơ sở mới của trường đâu sẽ học tại MG DL DTD. Con mình năm nay nhập học lớp Anh ngữ QT NS, nếu không ổn năm sau mình sẽ xin chuyển sang Lê Quý Đôn. Cô Nội hiệu trưởng cũ của tiểu học Chu Văn An chỉ là hiệu trưởng thôi, không phải là người mở trường.
    Chị ơi lớp 1 anh ngữ QT NS bây giờ còn nhận học sinh không? Em biết muộn quá. Và Trường Lê qúi Đôn khi nào tuyển sinh .Trường Lê quý Đôn nằm ở đâu ạ. Số điện thoại của trường LQD.cảm ơn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi haiphucthinh; 07/07/2006 vào lúc 06:23 PM.

• 235 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiphucthinh
    Chị ơi lớp 1 anh ngữ QT NS bây giờ còn nhận học sinh không? Em biết muộn quá. Và Trường Lê qúi Đôn khi nào tuyển sinh .Trường Lê quý Đôn nằm ở đâu ạ. Số điện thoại của trường LQD.cảm ơn
    Trường NS thì bây giờ hết tuyển sinh rồi thì phải, còn LQD thì nằm gàn DTĐ , còn số ĐT thì mình ko biết.

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiphucthinh
    Số điện thoại của truờng LQD la 047871110. Mình cũng qua truờng xem rồi nhưng đang phân vân vì truờng lèo tèo quá.

• 235 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mockit
    Số điện thoại của truờng LQD la 047871110. Mình cũng qua truờng xem rồi nhưng đang phân vân vì truờng lèo tèo quá.
    Mẹ Mockit à. Nhà mình cũng ở Nghĩa Tân và cũng đang cân nhắc xem có nên cho con vào LQĐ hay ko đây. Mình cũng xem rồi, trông cũng lèo tèo nhưng khu này biết chọn trường nào hơn bây giờ. DTĐ thì ftrượt mất rồi. Mình chỉ lo trường mới thì chẳng biết chất lượng dạy ntn thôi còn trường đang xây dựng thì chắc sẽ chưa được đẹp đâu. Hay thử nghiên cứu thêm Lomônôxoop thêm vậy mẹ Mockit ơi.

• 235 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mockit
    Mẹ Mockit à. Sáng nay mình vừa qua LQĐ để mua đơn.Địa điểm đó là mượn tạm của trường mầm non Đoàn Thị Điểm đấy, còn trường LQĐ bây giờ mới đang bắt đầu xây ở Khu Mỹ Đình I, nhìn mô hình của trường thì đẹp và rộng hơn DTĐ. Các con chỉ học ở đó khoảng 1 năm thôi Còn sang năm sẽ chuyển sang địa điểm mới. Mẹ Mockit nghiên cứu đi nhé có gì thì chúng ta sẽ cùng chia sẻ.