Tiểu học

Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân (phố Lò Đúc, HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 34K Lượt đọc
  • 186 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào định chọn lớp cho con học ở TH Lê Ngọc Hân
    thì cho mình biết cô nào dạy tốt với.Kiu kiu nhiều!

• 773 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Mẹ Phốp & Phớ ơi, mình cũng muốn cho con học LNH đây nhưng không biết cô nào tốt cả, không biết bao giờ họ bán hồ sơ nhỉ?

• 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu lớp 1 thì có cô Lan Hương và cô Hiền ( Cô Hiền hiện nay đang dạy lớp 2 không biết năm tới cô ý có xuống lớp 1 không hay theo tiếp lớp 3 thì mình không rõ)

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kit Ty
    Mẹ Phốp & Phớ ơi, mình cũng muốn cho con học LNH đây nhưng không biết cô nào tốt cả, không biết bao giờ họ bán hồ sơ nhỉ?
    Me Kit Ty ơi, nghe me Cun be nói thì có cô Lan Hương. Cô này thì mình có nghe tới nhưng mới hàng hớt được là có Cô Liên Hương chuyên dạy lớp 1, không biết thế nào.
    Còn vụ hồ sơ hình như là 1/7 bắt đầu bán cho đúng tuyến còn trái tuyến thì từ 15/7. Nhưng có điều trường đó đang xây không biết có kịp cho các con vào năm học mới không.
    Thế mẹ Kít Ty đúng tuyến hay trái tuyến?

• 773 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phốp & Phớ
    Me Kit Ty ơi, nghe me Cun be nói thì có cô Lan Hương. Cô này thì mình có nghe tới nhưng mới hàng hớt được là có Cô Liên Hương chuyên dạy lớp 1, không biết thế nào.
    Còn vụ hồ sơ hình như là 1/7 bắt đầu bán cho đúng tuyến còn trái tuyến thì từ 15/7. Nhưng có điều trường đó đang xây không biết có kịp cho các con vào năm học mới không.
    Thế mẹ Kít Ty đúng tuyến hay trái tuyến?
    Nhà mình đúng tuyến mẹ Phốp & Phớ ạ. Nhưng đúng tuyến đi chăng nữa không biết có mua được đơn không nhỉ, chưa bao giờ phải đi lo chuyện này nên nhiều bỡ ngỡ quá. Tại nhà mình không ở nơi có hộ khẩu nên không biết hỏi ai được. Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đúng tuyến mẹ Phốp & Phớ ạ. Nhưng đúng tuyến đi chăng nữa không biết có mua được đơn không nhỉ, chưa bao giờ phải đi lo chuyện này nên nhiều bỡ ngỡ quá. Tại nhà mình không ở nơi có hộ khẩu nên không biết hỏi ai được. Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được
    Me Kit Ty ơi, khi đi mua đơn thì chỉ cần đem theo hộ khẩu, giấy khai sinh bản chính của con và giấy chứng nhận học hết mẫu giáo( cái này hình nhw cũng không nhất thiết là phải có). Cứ đem đến trường chìa ra là người ta phát cho mình một cái đơn có dấu đỏ của trường khai đủ vào là xong.

• 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được
    Hôm qua mình vừa đi họp phục huynh cho con gái.Theo thông báo của nhà trường thì bên xây dựng cam kết là sẽ bàn giao trường vào ngày 20/8. Nếu theo đúng kế hoạch thì năm học mới tới đây các con sẽ được về trường cũ ( Nhưng vừa được xây mới ) Thế thì vui nhỉ.

• 773 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Nếu mà được học trường mới thì vui nhỉ, nhưng vụ lo cô dậy thì không hiểu thế nào đây, nhiều thứ phải lo quá.
    Mẹ Phốp & Phớ nói về việc mua đơn thế thì cũng mừng rồi, mẹ cháu sợ nhất không mua được đơn mà...

• 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

năm nay mình cũng có con gái vào lớp 1, mình đang phân vân không biết chọn trường nào cho con gái học đây, học trường công thì sợ nặng nề quá, có trường DL Hoàng Diệu mới mở ở phố Cảm Hội, định cho cháu học ở đấy nhưng chỉ sợ trường mới chưa biết chất lượng giảng dạy và học phí thế nào cả, có bạn nào biết thông tin gì thêm về trường đấy không

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruatet
    năm nay mình cũng có con gái vào lớp 1, mình đang phân vân không biết chọn trường nào cho con gái học đây, học trường công thì sợ nặng nề quá, có trường DL Hoàng Diệu mới mở ở phố Cảm Hội, định cho cháu học ở đấy nhưng chỉ sợ trường mới chưa biết chất lượng giảng dạy và học phí thế nào cả, có bạn nào biết thông tin gì thêm về trường đấy không
    Mình cũng nghe cô giáo của con nói đến trường này nhưng nó đã tuyển sinh và khai giảng vào hôm nay rùi. Thấy bảo trường có rất nhiều giáo viên tốt(nhưng chưa biết thực tế thế nào vì năm nay mới là năm đầu tiên), cơ sở vật chất cũng được đầu tư nhiều. Học phí khoảng 105USD/tháng. Nếu mẹ Ruatet kết thì xin vẫn kịp đấy.