• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Trường tiểu học - Hà Nội

Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân (phố Lò Đúc, HN)

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 36.6K Lượt đọc
  • 193 Trả lời

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, có mẹ nào định chọn lớp cho con học ở TH Lê Ngọc Hân
    thì cho mình biết cô nào dạy tốt với.Kiu kiu nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Trường Tiểu học Lê Ngọc Hân - Tp.HCM

Chào các mẹ, Cho mình hỏi có mẹ nào ở Tp.HCM đang cho bé học tại trường tiểu học Lê Ngọc Hân không? Cho mình xin chút tư vấn với. Hiện tại, bé nhà mình sẽ vào lớp 1 năm 2009, theo đúng tuyến bé sẽ vào trường Trần Quốc Thảo ở quận 3, tuy nhiên, bà dì mình lại muốn cho cháu vào trường Lê Ngọc Hân...

• Tiểu Học Trung Yên ( Ko phải Nam Trung Yên), Cầu Giấy, HN

Năm nay, Quận Cầu Giấy có thêm 1 trường tiểu học mới, TIỂU HỌC TRUNG YÊN, nằm đằng sau big C (...

• Chọn trường tiểu học Lê Ngọc Hân hay Tây Sơn?

Chào các bố các mẹ! Tình hình con gái tháng 9 đi học, gần năm nay bố mẹ cháu lo lắng chuyện trường lớp cho cháu, giờ đến thời điểm "nước sôi lửa bỏng"thì phải lựa chọn giữa 2 trường này. Mẹ cháu lên đây hỏi ý kiến mọi người xem thế nào. Các phụ huynh có con học tại hai trường này lên tiếng cho mẹ...

• Trường tiểu học PTCS Pascal

Mình đang định đăng ký cho 2 bé nhà mình học trường này. Trường đang có chính sách giảm học phí khi...

• Ốc Thanh Vân luôn muốn cùng con lớn khôn khỏe mạnh từng ngày

“Tình yêu thương, cách chăm sóc, cách nuôi dưỡng con trẻ trong những năm tháng đầu đời sẽ góp phần...

• 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mẹ Phốp & Phớ ơi, mình cũng muốn cho con học LNH đây nhưng không biết cô nào tốt cả, không biết bao giờ họ bán hồ sơ nhỉ?
    • 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu lớp 1 thì có cô Lan Hương và cô Hiền ( Cô Hiền hiện nay đang dạy lớp 2 không biết năm tới cô ý có xuống lớp 1 không hay theo tiếp lớp 3 thì mình không rõ)
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kit Ty
    Mẹ Phốp & Phớ ơi, mình cũng muốn cho con học LNH đây nhưng không biết cô nào tốt cả, không biết bao giờ họ bán hồ sơ nhỉ?
    Me Kit Ty ơi, nghe me Cun be nói thì có cô Lan Hương. Cô này thì mình có nghe tới nhưng mới hàng hớt được là có Cô Liên Hương chuyên dạy lớp 1, không biết thế nào.
    Còn vụ hồ sơ hình như là 1/7 bắt đầu bán cho đúng tuyến còn trái tuyến thì từ 15/7. Nhưng có điều trường đó đang xây không biết có kịp cho các con vào năm học mới không.
    Thế mẹ Kít Ty đúng tuyến hay trái tuyến?
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Phốp & Phớ
    Me Kit Ty ơi, nghe me Cun be nói thì có cô Lan Hương. Cô này thì mình có nghe tới nhưng mới hàng hớt được là có Cô Liên Hương chuyên dạy lớp 1, không biết thế nào.
    Còn vụ hồ sơ hình như là 1/7 bắt đầu bán cho đúng tuyến còn trái tuyến thì từ 15/7. Nhưng có điều trường đó đang xây không biết có kịp cho các con vào năm học mới không.
    Thế mẹ Kít Ty đúng tuyến hay trái tuyến?
    Nhà mình đúng tuyến mẹ Phốp & Phớ ạ. Nhưng đúng tuyến đi chăng nữa không biết có mua được đơn không nhỉ, chưa bao giờ phải đi lo chuyện này nên nhiều bỡ ngỡ quá. Tại nhà mình không ở nơi có hộ khẩu nên không biết hỏi ai được. Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình đúng tuyến mẹ Phốp & Phớ ạ. Nhưng đúng tuyến đi chăng nữa không biết có mua được đơn không nhỉ, chưa bao giờ phải đi lo chuyện này nên nhiều bỡ ngỡ quá. Tại nhà mình không ở nơi có hộ khẩu nên không biết hỏi ai được. Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được
    Me Kit Ty ơi, khi đi mua đơn thì chỉ cần đem theo hộ khẩu, giấy khai sinh bản chính của con và giấy chứng nhận học hết mẫu giáo( cái này hình nhw cũng không nhất thiết là phải có). Cứ đem đến trường chìa ra là người ta phát cho mình một cái đơn có dấu đỏ của trường khai đủ vào là xong.
    • 969 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Còn trường thì vẫn ngổn ngang thế không biết có kịp không nhỉ, có người bảo kịp có người bảo không, mình cũng muốn con được học ổn định nhưng nếu vì thế họ mà làm vội làm ẩu thì.... eo ôi cũng sợ chết đi được
    Hôm qua mình vừa đi họp phục huynh cho con gái.Theo thông báo của nhà trường thì bên xây dựng cam kết là sẽ bàn giao trường vào ngày 20/8. Nếu theo đúng kế hoạch thì năm học mới tới đây các con sẽ được về trường cũ ( Nhưng vừa được xây mới ) Thế thì vui nhỉ.
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Nếu mà được học trường mới thì vui nhỉ, nhưng vụ lo cô dậy thì không hiểu thế nào đây, nhiều thứ phải lo quá.
    Mẹ Phốp & Phớ nói về việc mua đơn thế thì cũng mừng rồi, mẹ cháu sợ nhất không mua được đơn mà...
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

năm nay mình cũng có con gái vào lớp 1, mình đang phân vân không biết chọn trường nào cho con gái học đây, học trường công thì sợ nặng nề quá, có trường DL Hoàng Diệu mới mở ở phố Cảm Hội, định cho cháu học ở đấy nhưng chỉ sợ trường mới chưa biết chất lượng giảng dạy và học phí thế nào cả, có bạn nào biết thông tin gì thêm về trường đấy không
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ruatet
    năm nay mình cũng có con gái vào lớp 1, mình đang phân vân không biết chọn trường nào cho con gái học đây, học trường công thì sợ nặng nề quá, có trường DL Hoàng Diệu mới mở ở phố Cảm Hội, định cho cháu học ở đấy nhưng chỉ sợ trường mới chưa biết chất lượng giảng dạy và học phí thế nào cả, có bạn nào biết thông tin gì thêm về trường đấy không
    Mình cũng nghe cô giáo của con nói đến trường này nhưng nó đã tuyển sinh và khai giảng vào hôm nay rùi. Thấy bảo trường có rất nhiều giáo viên tốt(nhưng chưa biết thực tế thế nào vì năm nay mới là năm đầu tiên), cơ sở vật chất cũng được đầu tư nhiều. Học phí khoảng 105USD/tháng. Nếu mẹ Ruatet kết thì xin vẫn kịp đấy.
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu mà được học trường mới thì vui nhỉ, nhưng vụ lo cô dậy thì không hiểu thế nào đây, nhiều thứ phải lo quá.
    Mẹ Phốp & Phớ nói về việc mua đơn thế thì cũng mừng rồi, mẹ cháu sợ nhất không mua được đơn mà...
    Mẹ Kitty ơi, bé con nhà mình biết đọc rùi nhưng viết thì còn theo thể tự do, đang chữ thường nhảy phắt sang chữ in và nhìn thì kinh dị!!! Nói mãi mà tình hình chẳng khá lên chút nào. Bác có định cho con học hè không cho con em đi học với?
    • 3,765 Bài viết

• 8,257 Được cảm ơn

Cả nhà cho mẹ Cáo bon chen với nào. Nhà tớ cũng định cho con học LNH đây, nhưng là sang năm (2007) mới đi học cơ, nhưng chắc phải xí chỗ từ bây giờ thôi. Có bác nào biết là LNH có bán trú hay không vậy? Mẹ cháu lo quá, nó đang học mẫu giáo tư thục, như thế có được đi học tiểu học công lập không nhể
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Mẹ Kitty ơi, bé con nhà mình biết đọc rùi nhưng viết thì còn theo thể tự do, đang chữ thường nhảy phắt sang chữ in và nhìn thì kinh dị!!! Nói mãi mà tình hình chẳng khá lên chút nào. Bác có định cho con học hè không cho con em đi học với?
    Mẹ cháu đang băn khoăn lắm về vụ học hành thêm hè của con đây. Thấy bảo là mưốn được vào lớp cô dậy tốt là cả một vấn đề đấy. Lại còn vụ học thêm tại nhà cô nữa mà mình đang cho con bé con luyện thi ở DTD từ hồi tháng 3 đến giờ. Cũng chỉ mục đích là để cho nó làm quen với môi trường mới thôi, chứ chưa chắc đã thi vào được và có thi được cũng khó có khả năng đi học vì trường xa quá, đau đầu quá.

Con bé nhà mình cũng chưa biết viết, vẽ chữ thì cũng kinh dị lắm, mình hỏi kinh nghiệm chị hàng xóm thì thấy bảo, ngoài học thêm ở trường còn phải học cả nhà cô nữa mà như thế thì kg có thời gian, gian nan ghê cơ
    • 810 Bài viết

• 677 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo
    Cả nhà cho mẹ Cáo bon chen với nào. Nhà tớ cũng định cho con học LNH đây, nhưng là sang năm (2007) mới đi học cơ, nhưng chắc phải xí chỗ từ bây giờ thôi. Có bác nào biết là LNH có bán trú hay không vậy? Mẹ cháu lo quá, nó đang học mẫu giáo tư thục, như thế có được đi học tiểu học công lập không nhể
    Mẹ Cáo ơi, trường này không có bán trú đâu, đây cũng là vấn đề mình lo ngại nhất đấy vì bán trú theo cô thì chất lượng lại tùy thuộc vào từng cô :1:
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình cũng nghe cô giáo của con nói đến trường này nhưng nó đã tuyển sinh và khai giảng vào hôm nay rùi. Thấy bảo trường có rất nhiều giáo viên tốt(nhưng chưa biết thực tế thế nào vì năm nay mới là năm đầu tiên), cơ sở vật chất cũng được đầu tư nhiều. Học phí khoảng 105USD/tháng. Nếu mẹ Ruatet kết thì xin vẫn kịp đấy.
    minh cung cho con hoc he o day de no táp lam quen dan voi moi trương thoi, con hóc chinh khoa thi phai xem lai da, múc hóc phi cao qua so không chiu noi mát, cung moi hóc dước vai buôi thoi, lóp hiên nay chi co khoang 10 dua nen rát thích, co giao luyên viết ch÷ , buôi chiêu thi hóc tiêng anh va tham gia các tro choi
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng đang sinh hoạt hè tai trường Hoàng Diệu này, hôm nay là buổi thứ hai. Hôm qua đi học buổi đầu tiên về hỏi xem con được cô giáo luyện viết chữ gì thì mình thật ngạc nhiên vì chữ mẫu mà cô giáo viết cho con mình xấu và không hề đúng với nét chữ cơ bản, nhìn nét chữ thì cô hình như chưa hề có nghiệp vụ sư phạm. Sáng nay mình đã gặp cô hiệu phó của trường và phản ánh góp ý với nhà trường và cô hiệu phó phải công nhận là nét chữ của cô giáo đã sai hoàn toàn. Nếu mẹ Ruatet có con sinh hoạt hè ở đấy thì chắc là học cùng lớp với con mình rồi, không hiểu cô giáo viết chữ mẫu cho con bạn như thế nào? có giống trường hợp như con mình không?
    • 42 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tũn&cún
    Bé nhà mình cũng đang sinh hoạt hè tai trường Hoàng Diệu này, hôm nay là buổi thứ hai. Hôm qua đi học buổi đầu tiên về hỏi xem con được cô giáo luyện viết chữ gì thì mình thật ngạc nhiên vì chữ mẫu mà cô giáo viết cho con mình xấu và không hề đúng với nét chữ cơ bản, nhìn nét chữ thì cô hình như chưa hề có nghiệp vụ sư phạm. Sáng nay mình đã gặp cô hiệu phó của trường và phản ánh góp ý với nhà trường và cô hiệu phó phải công nhận là nét chữ của cô giáo đã sai hoàn toàn. Nếu mẹ Ruatet có con sinh hoạt hè ở đấy thì chắc là học cùng lớp với con mình rồi, không hiểu cô giáo viết chữ mẫu cho con bạn như thế nào? có giống trường hợp như con mình không?
    hom qua di hóc ve dinh kiem tra bai vo cua nhóc con nhung no bao la co giao thu lai chua cham diem, không biết có đúng không nữa, con bé nhà minh ngố ghê cơ, hỏi cái gì cũng ú ớ, chẳng biết rồi đến lúc đi học chính thức thì làm thế nào
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Me Kit Ty]Mẹ cháu đang băn khoăn lắm về vụ học hành thêm hè của con đây. Thấy bảo là mưốn được vào lớp cô dậy tốt là cả một vấn đề đấy. Lại còn vụ học thêm tại nhà cô nữa mà mình đang cho con bé con luyện thi ở DTD từ hồi tháng 3 đến giờ. Cũng chỉ mục đích là để cho nó làm quen với môi trường mới thôi, chứ chưa chắc đã thi vào được và có thi được cũng khó có khả năng đi học vì trường xa quá, đau đầu quá.

Con bé nhà mình cũng chưa biết viết, vẽ chữ thì cũng kinh dị lắm, mình hỏi kinh nghiệm chị hàng xóm thì thấy bảo, ngoài học thêm ở trường còn phải học cả nhà cô nữa mà như thế thì kg có thời gian, gian nan ghê cơ[/QUOTE

Hôm nay con mình đi học hè buổi đầu tiên ở lớp cô Liên Hương - LNH, về hỏi chảng nói gì cả hoá ra nàng tẩy chữ bằng tay nên bị cô phê là vở bẩn quá. Mình cũng lúng túng vì chưa xin được vào lớp nào cả. Mẹ Kit ty có hướng nào không?
    Trước đây mình cũng định cho con học DTD nhưng nghĩ nó bé quá, trường thì xa, đi lại vất vả lắm khổ thân nó nên lại thôi (có bà chị họ đang cho cháu học ở đó cũng kêu vất vả mà hình như học phí năm tới lại tăng).
    • 578 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Mọi người ai biết chỉ giúp mình địa điểm bán trú của cô Phan Bích Thủy trường Tiểu học Lê Ngọc Hân với nhé. Bống nhà mình hôm qua vừa được xếp vào lớp của cô nhưng mình k biết sẽ bán trú ở đâu nên chưa yên tâm lắm. Nếu chỗ bán trú mà ổn và gần chỗ bố cháu làm thì tốt quá còn k thì mình phải "thu xếp" :3: đặng bố cháu tiện đưa đón khi mẹ cháu nằm ổ. Mình nghe nói cô Lê Thuỷ bán trú tại trường Chim Non, cô Lan Hương ở phố Hoà Mã, còn trong ngõ Trần Xuân Soạn thì mình k rõ là cô nào!
    Urgent help! Cảm ơn mọi người nhiều.
    Mong ước bình dị!
    • 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bống Trang
    Mọi người ai biết chỉ giúp mình địa điểm bán trú của cô Phan Bích Thủy trường Tiểu học Lê Ngọc Hân với nhé. Bống nhà mình hôm qua vừa được xếp vào lớp của cô nhưng mình k biết sẽ bán trú ở đâu nên chưa yên tâm lắm. Nếu chỗ bán trú mà ổn và gần chỗ bố cháu làm thì tốt quá còn k thì mình phải "thu xếp" :3: đặng bố cháu tiện đưa đón khi mẹ cháu nằm ổ. Mình nghe nói cô Lê Thuỷ bán trú tại trường Chim Non, cô Lan Hương ở phố Hoà Mã, còn trong ngõ Trần Xuân Soạn thì mình k rõ là cô nào!
    Urgent help! Cảm ơn mọi người nhiều.
    Mẹ Bống Trang ơi, con nhà mình cũng học LNH nhưng học lớp cô Liên Hương-lớp 1C và đang học thêm ở ngõ 25 Trần Xuân Soạn (không biết ít nữa vào năm học thì bán trú ở đâu. Năm trước vẫn thấy cô Liên Hương thuê ở đó). Trước đây mình cũng thấy cô Lê Thuỷ thuê ở Chim non nhưng từ khi Chim non sửa trường xong thì thuê ở đâu cũng không rõ. Nhưng mẹ Bống Trang đừng lo lắng quá vì các cô cũng chỉ thuê quanh quanh trường thôi để cho các con tiện đi bộ đến trường. Hicc tìm mãi mới thấy mẹ Bống Trang có con học cùng trường. Thỉnh thoảng trao đổi nhé