Tiểu học

Trường tiểu học Kim Đồng

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 20.3K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết thông tin cụ thể về trường tiểu học Kim Đồng ở Giảng Võ thì cho mẹ cháu biết với ạ? học trái tuyến có khó xin ko các mẹ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me actikid
    Có mẹ nào biết thông tin cụ thể về trường tiểu học Kim Đồng ở Giảng Võ thì cho mẹ cháu biết với ạ? học trái tuyến có khó xin ko các mẹ?
    Nếu con nhà mẹ nó mà đi học tháng 9 năm nay thì giờ này chắc chẳng còn xin được nữa rồi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B
    Nếu con nhà mẹ nó mà đi học tháng 9 năm nay thì giờ này chắc chẳng còn xin được nữa rồi.
    Bé nhà mình sang năm mới đi học nhưng mình rất muốn có thông tin về trường này, mẹ nó cho mình biết với ạ

• 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Vậy là ko ai có thể giúp mẹ cháu được à, thế thì buồn nhỉ

• 390 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

híc, cháu em nhận được một suất đấy, thấy bảo là trường tốt lắm (quà của giám đốc tặng bố cháu mà). -> phải xin qua chủ tịch quận đấy mà mất hơn 1 tuần -> 1000USD. Cũng chẳng biết ntn nữa nhưng mẹ cháu thì muốn cho vào đoàn thị điểm vì cô giáo ở đấy khen, bố thì muốn vào trường này. Các bác nghiên cứu nhé. Em thấy bảo trường rất tốt, thế thôi.

• 71 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muilt
    híc, cháu em nhận được một suất đấy, thấy bảo là trường tốt lắm (quà của giám đốc tặng bố cháu mà). -> phải xin qua chủ tịch quận đấy mà mất hơn 1 tuần -> 1000USD. Cũng chẳng biết ntn nữa nhưng mẹ cháu thì muốn cho vào đoàn thị điểm vì cô giáo ở đấy khen, bố thì muốn vào trường này. Các bác nghiên cứu nhé. Em thấy bảo trường rất tốt, thế thôi.
    Cám ơn bạn, Xin qua chủ tịch quận mà cũng mất 1000USD cơ à. Nhưng nếu thực sự tốt thì cũng cố vậy. Có ai biết mối nào thì PM cho mình nhé.

• 928 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

- Các bác ơi, có bác nào có suất nào vào Kim Đồng năm học 2008 này thì PM cho em nhé, em thực sự là căng thẳng vì quả bạn của bố cháu hứa sẽ lo cho cháu vào KD thì đúng 30/4 trả lời '' ko được'' sau bao nhiêu lần hứa hẹn '' cứ yên tâm'' làm bây h mẹ cháu ko biết chạy đâu để lo cho cháu được đi học, ko lẽ lại gửi về quê học cấp 1 trường làng, hic

- À mà có bác nào muốn xin vào cấp 2 Chu Văn An (với điều kiện 5 năm liền học sinh giỏi nhé), thì cũng PM cho em nhé,

- Hoặc nếu có bác nào có thể đổi cấp 1 Kim Đồng lấy cấp 2 Chu Văn An cho em thì càng tốt ạ

Khổ thế đấy, cái cần thì ko có, cái chưa cần thì lại có

Tks các bác

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_Tít Xem bài viết
    - Các bác ơi, có bác nào có suất nào vào Kim Đồng năm học 2008 này thì PM cho em nhé, em thực sự là căng thẳng vì quả bạn của bố cháu hứa sẽ lo cho cháu vào KD thì đúng 30/4 trả lời '' ko được'' sau bao nhiêu lần hứa hẹn '' cứ yên tâm'' làm bây h mẹ cháu ko biết chạy đâu để lo cho cháu được đi học, ko lẽ lại gửi về quê học cấp 1 trường làng, hic

- À mà có bác nào muốn xin vào cấp 2 Chu Văn An (với điều kiện 5 năm liền học sinh giỏi nhé), thì cũng PM cho em nhé,

- Hoặc nếu có bác nào có thể đổi cấp 1 Kim Đồng lấy cấp 2 Chu Văn An cho em thì càng tốt ạ

Khổ thế đấy, cái cần thì ko có, cái chưa cần thì lại có

Tks các bác
    Chị đã xin được cho cháu vào trường Kim Đồng chưa . Nếu được rồi thì mách nước cho em với . Con gái em đang học ở trường MN Hoa Sen cạnh đấy sang năm cháu mới vào lớp 1 nhưng em muỗn xin cho cháu học ở đấy. Biết trường này rất khó xin nên đang muốn học hỏi kinh nghiệm từ các mẹ có con học ở trường KIM DONG . Khổ thế đấy : Tất cả vì tương lai con em chúng ta ! giúp em với nhé

• 416 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Chị ơi, trên này hình như cũng ít bé học ở Kim Đồng. Lần trước em cũng có hỏi về thông tin trường này vì con em sang năm đúng tuyến học trường này nhưng thấy ko có mấy thông tin. Theo em biết thì trường đông học sinh lắm, 3 cháu ngồi 1 bàn, cũng toàn suất ngoại giao nhiều (không còn thông tin gì thêm giúp các mẹ :Smiling

• 63 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đây có con mình đang học ở trường Kim Đồng, mình có thể trả lời các mẹ về việc học của con ở trường chứ việc xin vào thế nào thì mình không rõ lắm vì nhà mình cháu vào đúng tuyến nhưng cũng rất may lại được vào đúng lớp cô giáo tốt từ lớp 1 nên mình thấy khá yên tâm.
    Như mình biết thì số lượng học sinh đúng tuyến không nhiều mà đa phần là trái tuyến gửi gắm thôi. Hiệu trưởng năm nay thay cô Oanh về hưu, chưa có hiệu trưởng mới chính thức.
    Sỹ số học sinh một lớp rất đông khoảng từ 50 đến 52 cháu, mà lớp học chỉ bố trí tối đa cho 48 cháu (2 cháu/1bàn), do vậy sẽ có từ 2 đến 4 bàn phải ngồi 3 cháu (thường là những cháu nhỏ).
    Một vài thông tin các mẹ tham khảo nhé.
    Mẹ yêu con

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3